Chi hội VQC- thớt kỹ thuật, phụ tùng, phụ kiện.

CBR1kk7

Xe tải
Quả này ngon đới! Đồng báo tốc độ hơi nhanh hơn tốc độ thật tí ti thôi, không đáng kẻ đâu, lắp được đấy, lốp này mới đâu 6~7 củ một quả, đắt lòi.
Liên quan đến lốp, mâm, em đang tính độ quả mâm như hình hôm nọ, màu đen, R19, em đang tính xem cỡ nào của R19 thì không làm thay đổi tốc độ nhiều.
Ví dụ 265-45/R19 chẳng hạn, xe mềnh dùng mâm 18 hơi chành xe vì lốp cao quá.
Oạch!!!
Đắt thế ạ.
Cả đời chưa bao h em thay lốp xe to thế này!:P
Lazang thì anh cứ an tâm.
Anh hồi hương xong, ổn định cuộc sống rồi em bê bên kia về...
Đảm bảo ko độc nhất quận, thì cũng nhì thành phố....:P

Mr_Khoi

Xe tăng
Như đã trao đổi với các Cụ ở buổi off chính thức lần 2 là đợt này E sẽ order về cho AE VQC 01 hộp si đánh sạch nội thất da( cái này bên E lấy về để chuyên dùng cho đánh da của ghế sofa) và 01 chai nước tẩy đa năng Amway dùng để lau chùi nội thất sau khi đanh si và dùng để lau ngoại thất. Về hộp si thì E đã chuột bạch ở xe E roài( kết quả dạt được quá mỹ mãn ngoài ra Cụ chủ tịt cũng đã thử đanh qua ghế da vợ 2 Cụ ý roài), chủ tịt cho chút phát biểu cho khách quan. Về chi phí của cả 2 món này E dự dưới 500k, vậy Cụ nào có nhu cầu thì đặt gạch nhé, đầu tháng 9 hàng về đến HN ah.
Hình thức 2 loại trên nó như bên dưới các Cụ nhá.

Các Cụ lưu ý: Si đánh da sẽ thấy kêt quả rõ nhất nếu xe Cụ nào nội thất da mầu sáng nhá, các Cụ nội thất mầu đen có thể ko cần dùng món si này mà chỉ cần dùng chai nước tẩy rửa đa năng của amway là ổn roài ah:-@

Mr_Khoi

Xe tăng
Oạch!!!
Đắt thế ạ.
Lão order về luôn đi, chủ tịt về là tiến hành luôn cho nó nóng vì hiện chủ tịt đang "đi ngoài ra nước mà" ở tây nó khác ở ta Cụ ah:D

Lên lazang 19 với lốp nữa thì cũng hơi mặn chủ tịch nhỉ...:D
Chủ tịch cho em hỏi. Nếu chỉ lắp hai quả 255/55/R18 ở đằng sau thôi thì có ảnh hưởng gì ko, khi mà lốp trước vẫn để nguyên bản để lái cho nhẹ? Em thấy bọn xe Đức chân trước thường là size nhỏ hơn chân sau!
Tây nó làm thế lừ nó tính ra cái chu vi chuẩn luôn rồi, nhất là với xe hai cầu điện như Vê cu, nếu cụ lắp khác size như thế này rất có thể nột ngày nào đó phải bới cát tìm răng của bánh răng vi sai đấy.
Nói chung nếu chơi mâm Tàu, lốp Hàn thì cũng không tốn kém lắm, chắc chỉ dưới 20 củ thôi, để hôm nào có hoa rơi cửa phật, trúng số thì đầu tư.

Chủ tit nhà ta đang ở ngoài ra nước có khác bảo sau máu thế, Lão thử chuột bạch trước đi xem thế nào ok là E theo luôn ;))
Sang bên này nhìn toàn mâm Land rover nó đập vào mặt ngày hàng chục quả nên khó chịu quá, bọn nó toàn chơi mâm zin R20, mình 19 còn là khiên tốn đới!
Dã man nhất là con Jaguar 275-40/R21, zin không phải độ nhé!

Oạch!!!
Đắt thế ạ.
Hôm nọ anh hỏi rồi, Mít không có size 245-60/R18, chỉ có 255-55/R18 thôi, giá thì còn cao hơn cái con số 6~7 củ nếu hàng date 2013.

Mr_Khoi

Xe tăng
Sang bên này nhìn toàn mâm Land rover nó đập vào mặt ngày hàng chục quả nên khó chịu quá, bọn nó toàn chơi mâm zin R20, mình 19 còn là khiên tốn đới!
Dã man nhất là con Jaguar 275-40/R21, zin không phải độ nhé!
hay Cụ làm quả mâm của mấy con siêu xe về lắp cho Ve Cu nhà mềnh cho thiên hạ nó lác mắt đi Cụ;))

Mr_Khoi

Xe tăng
Oạch!!!
Đắt thế ạ.
Lão đổi lốp đi để E cướp lại bộ lốp của lão, E tính thay lốp mới cho Vợ 3 mà tình hình kinh tế kém quá, lốp trước vợ 3 E nó nổi trạch hết roài:-?

Như đã trao đổi với các Cụ ở buổi off chính thức lần 2 là đợt này E sẽ order về cho AE VQC 01 hộp si đánh sạch nội thất da( cái này bên E lấy về để chuyên dùng cho đánh da của ghế sofa) và 01 chai nước tẩy đa năng Amway dùng để lau chùi nội thất sau khi đanh si và dùng để lau ngoại thất. Về hộp si thì E đã chuột bạch ở xe E roài( kết quả dạt được quá mỹ mãn ngoài ra Cụ chủ tịt cũng đã thử đanh qua ghế da vợ 2 Cụ ý roài), chủ tịt cho chút phát biểu cho khách quan. Về chi phí của cả 2 món này E dự dưới 500k, vậy Cụ nào có nhu cầu thì đặt gạch nhé, đầu tháng 9 hàng về đến HN ah.

Các Cụ lưu ý: Si đánh da sẽ thấy kêt quả rõ nhất nếu xe Cụ nào nội thất da mầu sáng nhá, các Cụ nội thất mầu đen có thể ko cần dùng món si này mà chỉ cần dùng chai nước tẩy rửa đa năng của amway là ổn roài ah:-@
Cái món này thì chuột bạch vẫn sống khỏe mạnh nên chả có gì phải lăn tăn, em mở hàng luôn một viên đá to vật.
À mà tiếng ta nó tên là "XI" nhé, "SI" hình như dùng cho baby.

Mr_Khoi

Xe tăng
Cái món này thì chuột bạch vẫn sống khỏe mạnh nên chả có gì phải lăn tăn, em mở hàng luôn một viên đá to vật.
À mà tiếng ta nó tên là "XI" nhé, "SI" hình như dùng cho baby.
he he chủ tịt lại bắt lỗi chính tả E roài:-ssE order mỗi loại 10 lọ roài, Cụ nào ko lấy thì E để dùng dần;))

hay Cụ làm quả mâm của mấy con siêu xe về lắp cho Ve Cu nhà mềnh cho thiên hạ nó lác mắt đi Cụ;))
Lắp không vừa chứ em há mồm ra xin là nó cho khẩn cấp, Benley, Maclaren toàn mâm với lốp to vật, kháck độ xong nó vứt lại đồ gin nhiều lắm, nhìn nuốt nước bọt ừng ực, mai em làm mấy tấm hình lên cho đỡ vật nhá!

myman65

Xe buýt
Thưa các cụ, V2 nhà chúng ta thường thì cũng có tuổi rồi nên việc bảo dưỡng máy phát điện và máy đề là cần thiết phải làm rồi, vậy nên sau kỳ nghỉ, khi em quay về em sẽ kiếm một cái gara nào đó rộng rãi chút, xa tí cũng được để đưa vào làm một thể các cụ nhé!
Máu đề xe em, em làm rồi, chỉ làm sạch, tra dầu mỡ và thổi bụi chổi than đi thôi chứ mọi thứ còn ngon gần như mới, em hơi ngạc nhiên về điều này đấy.
Em thấy máy đề như vậy nên máy phát chưa đụng đậy gì cả, cũng hơi lo lo, sau vụ này thì phải làm thôi.
Cụ chủ đừng quên cho E theo vụ này nhé.

myman65

Xe buýt
Chắc chắn là thể rồi, em còn đang tính một chặp nữa thay dầu hộp số cho các xe trên 15 vạn nữa cơ.
Iem lại cứ tưởng hộp số Vecu ko thay dầu mà dùng theo vòng đời cả hộp số nên cứ lo lo. Hóa ra thay đc thì oke quá Cụ nhỉ. Cụ Chủ tính sớm cho anh em dc nhờ.

myman65

Xe buýt
Cho iem quả xi nhé. Bảo dưỡng là E ưng rồi Cụ ạ

Iem lại cứ tưởng hộp số Vecu ko thay dầu mà dùng theo vòng đời cả hộp số nên cứ lo lo. Hóa ra thay đc thì oke quá Cụ nhỉ. Cụ Chủ tính sớm cho anh em dc nhờ.
Hãng nó bảo là lifetime nhưng mình chạy như chế độ "khắc nghiệt" nên 15v thì cũng nên thay cụ ạ.

ThanhTrung

Xe điện
Hãng nó bảo là lifetime nhưng mình chạy như chế độ "khắc nghiệt" nên 15v thì cũng nên thay cụ ạ.
Vậy à ct, em đọc trong catalo thấy nó ghi là dầu hộp số Veracruz là dầu vĩnh cửu ko cần thay...:D

nhacvang

Xe tải
Hehe. Mới ra khỏi nhà từ chiều mà giờ quay lại đã thấy rôm rả rồi. Bác Khôi cho e đặt đủ bộ nhé. Cụ Top làm quả lazang đi ạ. Chắc chắn sẽ đẹp. Mà sao lốp của lazang 19" nó đắt thế các cụ nhỉ. Tại nó k phổ biến nên bị đội giá chăng?

ThanhTrung

Xe điện
Lắp không vừa chứ em há mồm ra xin là nó cho khẩn cấp, Benley, Maclaren toàn mâm với lốp to vật, kháck độ xong nó vứt lại đồ gin nhiều lắm, nhìn nuốt nước bọt ừng ực, mai em làm mấy tấm hình lên cho đỡ vật nhá!
Ct post lên đi cho e và mọi người cùng thèm ạ...:-"

ThanhTrung

Xe điện
Tây nó làm thế lừ nó tính ra cái chu vi chuẩn luôn rồi, nhất là với xe hai cầu điện như Vê cu, nếu cụ lắp khác size như thế này rất có thể nột ngày nào đó phải bới cát tìm răng của bánh răng vi sai đấy.
Nói chung nếu chơi mâm Tàu, lốp Hàn thì cũng không tốn kém lắm, chắc chỉ dưới 20 củ thôi, để hôm nào có hoa rơi cửa phật, trúng số thì đầu tư.
Lốp hàn thì ok kê, nhưng vụ Lazang tàu em thấy cứ kinh kinh, cảm giác ko yên tâm ct ạ...:D nếu chơi hàng hịn thì lại chát quá hic hic...
@ cụ Mr_khoi: cho em đặt 1 lọ xi đánh da nhé.

các cụ ở nhà hỏi hộ em xem cỡ lốp 245/55-R19 xem hững hãng nào có với! Và quan trọng là bi nhiu một quả, size này tương đương với 245/60-R18 đang dùng trên xe ta.