Chi hội VQC- thớt kỹ thuật, phụ tùng, phụ kiện.

ThanhTrung

Xe điện
E vẫn có chỗ để kính như người lớn. Thế mới tài!
Chỗ để kính người lớn thì là cái ngăn to cạnh cái gương đó mà cụ...:)) em lúc nào cũng để cái kính cận sơ cua ở đấy...:))

CBR1kk7

Xe tải
Em khoái cái gương lói truyện này!
Vì mỗi lần đi xe cãi nhau gấu nhà em toàn tót xuống ghế dưới, rồi từ đó sa sả đánh tập hậu em. Em khong thấy mặt nên cũng chẳng nói lại đc câu nào.... Cáu lắm!!!
Kỳ này mà có hàng là em quyết làm 1 cái. Quả này thì biết tay ông!:>

nhacvang

Xe tải
Giá cả đây kụ:
铝合金侧踏板及后压板, 2,200元
Bao gồm 2 mặt bậc lên xuống 2 bên và bậc cốp sau.
Hàng thì ko thiếu. Em nghĩ cái này có khi chế tại VN cũng đc.
tức là khoảng 7,7tr/1bộ chưa có vận chuyển bác nhỉ. Lại phải đau đầu cân nhắc rồi . Chế ở VN k thể đẹp được bác ạ

Chỉnh sửa cuối:

nhacvang

Xe tải
hic hic...cụ làm em phân vân quá. thôi thì em quyết định như này: lắp 1 đôi xenon 4300k vào đèn gầm, và 1 đôi vào bi cos nguyên bản của xe, pha thì em sẽ thay loại bóng halogen NBR 90 plush. đi tạm thử thời gian. nếu cảm thấy ko ok thì em sẽ chọn phương án của cụ.
à mà xe cụ lắp xenon khi đá pha bảng tap lô nó có bị sáng hết các đèn như lúc mình vừa bật chìa ko?
vâng cụ cứ từ từ mà chiến cho nó phê lâu ạ. hehe. xe em đá pha có thấy đèn taplo sang đâu bác, nó vẫn bthường mà

Mr_Khoi

Xe tăng
Em thấy xe Vera 2012 nó có trang bị cái conversation mirror.
Có cụ nào nhà mình chơi chưa?
Em thấy cái này hay phết, lái xe có thể kiểm soát tốt mọi vị trí trong xe. Cực hay cho gia đình nào có con nhỏ. Em lái xe mà cứ phải quay lại nhắc nhở lũ quỷ nhỏ liên tục. Chả biết tụi nó làm gì sau lưng mình....:-s

Bác Huy thư nghiên cứu vụ này xem sao...
Cái gương này xe E cũng có mà, nhưng chẳng bao giờ E use đến

ThanhTrung

Xe điện
vâng cụ cứ từ từ mà chiến cho nó phê lâu ạ. hehe. xe em đá pha có thấy đèn taplo sang đâu bác, nó vẫn bthường mà
Vâng, nhưng con xe của em lắp xenon vào mà đá pha là nó toàn bị thế mới đểu chứ cụ.
Cái gương này xe E cũng có mà, nhưng chẳng bao giờ E use đến
Ko dùng đến thì cụ tháo ra bán đê...:)) anh em đỡ phải đặt hàng chờ đợi...=))=))=))

Mr_Khoi

Xe tăng
Vâng, nhưng con xe của em lắp xenon vào mà đá pha là nó toàn bị thế mới đểu chứ cụ.

Ko dùng đến thì cụ tháo ra bán đê...:)) anh em đỡ phải đặt hàng chờ đợi...=))=))=))
Cụ lại chơi khó E roài, hic hôm nay ốm nằm nhà cả ngày mệt quá Cụ ah

ThanhTrung

Xe điện
EM vừa check rồi, hãng có bán gương này cho thị trường xuất khẩu nhưng bán kèm cả bộ chứ không bán lẻ, nghĩa là bán cả cụm đèn trần. Cụm đèn này thì theo em sẽ không có giá dưới 5 củ, có cụ nào máu không?

ThanhTrung

Xe điện
EM vừa check rồi, hãng có bán gương này cho thị trường xuất khẩu nhưng bán kèm cả bộ chứ không bán lẻ, nghĩa là bán cả cụm đèn trần. Cụm đèn này thì theo em sẽ không có giá dưới 5 củ, có cụ nào máu không?
Cần mỗi cái gương mà nó lại bắt mua cả cụm...:)) quả này hôm nào ọp em với chủ tịch ra vặt xe của lão Mr_khoi và lão Mymen cái nhể...=))=))=))

CBR1kk7

Xe tải
Cần mỗi cái gương mà nó lại bắt mua cả cụm...:)) quả này hôm nào ọp em với chủ tịch ra vặt xe của lão Mr_khoi và lão Mymen cái nhể...=))=))=))
Rá rổ mà vậy thì thôi, em ra mua cái gương cầu dán vào cái chiếu hậu trong xe, đảm bảo hiệu quả như nhau luôn....:))

Rá rổ mà vậy thì thôi, em ra mua cái gương cầu dán vào cái chiếu hậu trong xe, đảm bảo hiệu quả như nhau luôn....:))
Chuẩn! Không có vừa tốn tiền lại mất chỗ để cái kính thứ 2.

Thưa các cụ, V2 nhà chúng ta thường thì cũng có tuổi rồi nên việc bảo dưỡng máy phát điện và máy đề là cần thiết phải làm rồi, vậy nên sau kỳ nghỉ, khi em quay về em sẽ kiếm một cái gara nào đó rộng rãi chút, xa tí cũng được để đưa vào làm một thể các cụ nhé!
Máu đề xe em, em làm rồi, chỉ làm sạch, tra dầu mỡ và thổi bụi chổi than đi thôi chứ mọi thứ còn ngon gần như mới, em hơi ngạc nhiên về điều này đấy.
Em thấy máy đề như vậy nên máy phát chưa đụng đậy gì cả, cũng hơi lo lo, sau vụ này thì phải làm thôi.

CBR1kk7

Xe tải
Anh Huy, cho em hỏi.*-)
Em có ônh anh đang chạy X5 model 2008. Xe ông ấy đang lắp lốp Mit 255/55-18. Lốp hoa to, nhìn hầm hố đẹp phết.
Ông ấy đang muốn thay ra vì kêu là hơi ồn. Vera có lắp đc ko anh? Em thấy lốp nguyên bản của Vera la 245/60-18.
Nếu thay vào thì có bị thay đổi tốc độ xe ko?
Bộ lốp Mit mới chạy vài ngàn km....
:-?

CBR1kk7

Xe tải
Thưa các cụ, V2 nhà chúng ta thường thì cũng có tuổi rồi nên việc bảo dưỡng máy phát điện và máy đề là cần thiết phải làm rồi, vậy nên sau kỳ nghỉ, khi em quay về em sẽ kiếm một cái gara nào đó rộng rãi chút, xa tí cũng được để đưa vào làm một thể các cụ nhé!
Máu đề xe em, em làm rồi, chỉ làm sạch, tra dầu mỡ và thổi bụi chổi than đi thôi chứ mọi thứ còn ngon gần như mới, em hơi ngạc nhiên về điều này đấy.
Em thấy máy đề như vậy nên máy phát chưa đụng đậy gì cả, cũng hơi lo lo, sau vụ này thì phải làm thôi.
Thế thì hay quá!

Anh cứ đầu têu cái gì là thằng em nhảy hố vôi cùng luôn=D>

ThanhTrung

Xe điện
Em ủng hộ cái này. Hôm nào làm cho cả hội CT ới em với nhé...:D

Anh Huy, cho em hỏi.*-)
Em có ônh anh đang chạy X5 model 2008. Xe ông ấy đang lắp lốp Mit 255/55-18. Lốp hoa to, nhìn hầm hố đẹp phết.
Ông ấy đang muốn thay ra vì kêu là hơi ồn. Vera có lắp đc ko anh? Em thấy lốp nguyên bản của Vera la 245/60-18.
Nếu thay vào thì có bị thay đổi tốc độ xe ko?
Bộ lốp Mit mới chạy vài ngàn km....
:-?
Quả này ngon đới! Đồng báo tốc độ hơi nhanh hơn tốc độ thật tí ti thôi, không đáng kẻ đâu, lắp được đấy, lốp này mới đâu 6~7 củ một quả, đắt lòi.
Liên quan đến lốp, mâm, em đang tính độ quả mâm như hình hôm nọ, màu đen, R19, em đang tính xem cỡ nào của R19 thì không làm thay đổi tốc độ nhiều.
Ví dụ 265-45/R19 chẳng hạn, xe mềnh dùng mâm 18 hơi chành xe vì lốp cao quá.

Em ủng hộ cái này. Hôm nào làm cho cả hội CT ới em với nhé...:D
Chắc chắn là thể rồi, em còn đang tính một chặp nữa thay dầu hộp số cho các xe trên 15 vạn nữa cơ.

ThanhTrung

Xe điện
Quả này ngon đới! Đồng báo tốc độ hơi nhanh hơn tốc độ thật tí ti thôi, không đáng kẻ đâu, lắp được đấy, lốp này mới đâu 6~7 củ một quả, đắt lòi.
Liên quan đến lốp, mâm, em đang tính độ quả mâm như hình hôm nọ, màu đen, R19, em đang tính xem cỡ nào của R19 thì không làm thay đổi tốc độ nhiều.
Lên lazang 19 với lốp nữa thì cũng hơi mặn chủ tịch nhỉ...:D
Chủ tịch cho em hỏi. Nếu chỉ lắp hai quả 255/55/R18 ở đằng sau thôi thì có ảnh hưởng gì ko, khi mà lốp trước vẫn để nguyên bản để lái cho nhẹ? Em thấy bọn xe Đức chân trước thường là size nhỏ hơn chân sau!

Mr_Khoi

Xe tăng
Chủ tit nhà ta đang ở ngoài ra nước có khác bảo sau máu thế, Lão thử chuột bạch trước đi xem thế nào ok là E theo luôn ;))