Vote cho việc... xây nhà riêng trong Ô Phở

Tiêu chí xây phòng ảnh riêng!

• Thành viên nào có ảnh là có quyền xây nhà riêng.

Lượt chọn: 7 14.9%
  • Ảnh phải đủ độ chín hoặc có tác động tích cực đến phong trào chung mới đc cấp đất.

Lượt chọn: 28 59.6%
  • Xây nhà căn cứ theo Title hoặc mã lực.

Lượt chọn: 3 6.4%
  • Chụp nhiều ảnh quá phải lập thớt riêng post cho nó tập trung.

Lượt chọn: 9 19.1%

• Tổng bình chọn
    47

babetnhe

Xe điện
Chết cười với quả ảnh đủ độ chín của nhà Đoàn Viên này !
Ảnh đấy mà lạc vào box này đảm bảo các mốc quy tập vào khu vực mộ liệt sỹ vô danh hết he he.
Em đề nghị các mốc xây nhà riêng trước đi kiểu như là biệt thự kiểu mẫu ấy để anh em ngâm kứu xem cái độ chín ló dư lào còn học tập mà xây theo.
Phải nói thực đã lâu lắm chả được chiêm ngưỡng ảnh các mốc
Chư em mà xây nhà riêng chỉ sợ bị bem nick.

littlemouse

Xe tăng
Em hoảng hốt quá, ko phải là do một số cụ mới mở một loạt thớt nên Model phải mở ra cái thớt này? :)

Em vote mục số 4

Doanvien

Xe container
Website
www.facebook.com
Bác Lại Hiển đã nói trong lần giao lưu với lớp mầm: "Quan trọng nhất là vui với cái mình chụp"
Yeah yeah :x :x E luôn đặt tiêu chí này hàng đầu... Chụp ảnh vì là đam mê, là sở thích của mình. Làm mình vui làm được rồi <dĩ nhiên có thêm bạn thích thì tốt mà các bạn ko thích thì cũng ko sao> :P

LuongKa

Xe tải
Chết thật, bỗng dưng nhà cháu thấy mình có lỗi quá. Newbie mà hùng hổ mở những 02 thớt.

Đã "ship Tín Thành" bản tự kiểm ra ngoải cho cụ X5.

Bình X-Five

Xe container
Chết thật, bỗng dưng nhà cháu thấy mình có lỗi quá. Newbie mà hùng hổ mở những 02 thớt.

Đã "ship Tín Thành" bản tự kiểm ra ngoải cho cụ X5.
Việc lập thớt về 1 chủ đề gì đó thì ko vấn đề gì, nếu trùng lặp thì vài ngày sẽ gộp lại cho đỡ dàn trải.
Về cơ bản hầu hết các cụ trước đây từng xây nhà riêng cho mình em thấy đều okie, ko có gì phải bàn.
Theo cảm nhận cá nhân em thấy rẳng cứ 10 cụ xây nhà riêng thì có 1-2 cụ ko nên ở riêng vội, tránh tình trạng nhà bỏ hoang phế... (b)

CHU DU

Xe buýt
Em vừa vote cho số 1. Mà chỉ có 4 cụ vote cùng. Haizzzz

2R+

Xe điện
Em hủng hộ tiêu chí số 1, mà cũng nên mỗi Ô phở có 1 phòng ảnh riêng để tìm cho dễ

CHU DU

Xe buýt
Mà cứ ép nhau nhiều tiêu chí quá thì lại đi ngược với tôn chỉ của Ô phở: Fun là chính :)

FeRAM

Xe điện
Lâu lăm mới thấy có thớt có nhiều người quan tâm nhỉ, :). Mấy mode dạo này lười ắp ảnh quá, làm anh em hoang mang ko biết lấy gì làm điểm tựa, hì hì hì. Về việc mở thớt ảnh riêng thì em nghĩ, ai cũng nên được quyền bình đẳng như nhau. Đã có ảnh là có quyền dựng nhà, show ảnh. Ít nhất, đầu tiên, nó là cái riêng, cái bản ngã của mỗi người.Tại sao, mode ko ủng hộ mà lại băn khoăn. Chẳng lẽ, Ô phở giờ 100 ông chụp giống nhau cả 100 à? Túm lại, mở thớt riêng có làm sao đâu mà phải băn khoăn. Nhiều thớt nó ko làm chất lượng ảnh giảm đi. Cái làm giảm chất lượng ảnh chính là những comments ba phải, vô thưởng, vô phạt, a dua, a tòng. Các mode nên quan tâm chấn chỉnh cái đấy mới phải.

Em là người đầu tiên vote cái số 1.

Mr.El

Xe buýt
E thì em vote cho mục 4.

Bao h thì đủ độ chín ah. Nghe mông lung quá.

Tiêu chí của OF là j chắc chả phải bàn nhiều, vì thế chả ngại j mà ko up ảnh chỉ sợ ko có ảnh mà up. Theo lẽ tự nhiên cái j tồn tại được thì nó tồn tại ko thì nó tèo thôi.

Sayxe...

Xe máy
Website
www.mythuatchuyendong.com
Với vai trò người chăm chút, quét dọn cho Box Ô Phở hàng ngày, thời gian gần đây em thấy nở rộ phong trào cắt đất "xây nhà riêng" của một số thành viên. Gạo cội có, hơi cũ có, newbie có, xe đạp 0 mã lực cũng có... :D

Vậy điều gì sẽ xảy ra khi Box có quá nhiều "nhà" đc xây với 1 tỷ lý do khác nhau? ~X(

Để nâng cao chất lượng Box Nhiếp em thiết nghĩ đã đến lúc nên kịp thời bổ sung 1 vài quy định chung cho việc xây cất nhà mới này (b)

Em cứ làm vài cái gạch đầu dòng để các cụ vote cho sanh chín nhé ;)

@ các cụ đã xây nhà: các cụ đừng hoang mang sợ bị thu hồi đất nhé, nhà cửa vẫn giữ nguyên vì nếu có thu hồi cũng ko có tiền mà đền bù cơ :D chỉ đơn giản là chúng ta tính cho tương lai thôi (b)
Cháu có vài suy nghĩ:
+ Ảnh trong box Ô Phở thường là ảnh "xấu"! (Xấu hơn các site photo khác)
+ Muốn có thớt ảnh đẹp thì ảnh của phó nháy phải đẹp
+ Các phó nháy chụp đẹp thì thích phọt ảnh ở những nơi có nhiều ảnh đẹp
+===> Đuơng nhiên Ô Phở sẽ nhiều ảnh xấu hơn ảnh đẹp - cái này là BT
PS. Cháu chụp ảnh lâu nhưng công lực còn yếu nên chưa dám xin đất - Nhiều cụ nhận đất có vì thâm công lực nhưng ảnh chưa sâu!
Vài dòng suy nghĩ không phải mong các cụ bỏ qua ạ :)

vh_savatage

Xe điện
Em cũng rất ủng hộ việc cắt đất mở thớt mới, nhưng thế nào mới xứng đáng. Cá nhân em ko biết nên chọn tiêu chí nào ở trên nên em ko vote. Tuy nhiên, em nghĩ rằng, ít nhất cũng nên rằng:
- Tên box là CLB nhiếp ảnh OF thì có nghĩa là ko có thớt ảnh lưu niệm, những thể loại ảnh chụp không có sự tìm tòi, đầu tư về thời gian công sức, góc chụp, ánh sáng... việc nhận biết ảnh lưu niệm em thấy hiện giờ ko có gì là khó cả. Và các bài ảnh trong box này phải khác các bài ảnh trong các box khác trên diễn đàn này.
- Người lập thớt ảnh mới em nghĩ nên là những người chịu khó, có sự yêu thích môn ảnh ọt (nếu đc đến mức đam mê thì càng tốt (b)) về việc này em nghĩ các mốc hàng ngày kiểm soát nội dung các bài trong box thì có thể biết được, ngoài ra bây giờ diễn đàn giao lưu rộng rãi cho nên việc các mem biết tiếng nhau, biết về từng cá nhân cũng là điều dễ hiểu :D
- Và sau cùng, mọi khái niệm cũggnn chỉ mang tính tương đối, không có sự rõ ràng rạch ròi. Vì vậy, em mong các cụ các mợ cùng nhau bàn tiếp ạhh :))

FeRAM

Xe điện
- Tên box là CLB nhiếp ảnh OF thì có nghĩa là ko có thớt ảnh lưu niệm, những thể loại ảnh chụp không có sự tìm tòi, đầu tư về thời gian công sức, góc chụp, ánh sáng... việc nhận biết ảnh lưu niệm em thấy hiện giờ ko có gì là khó cả. Và các bài ảnh trong box này phải khác các bài ảnh trong các box khác trên diễn đàn này.
[/COLOR] :))
Bác định yêu cầu Mode xóa hết ảnh trong Ô Phở đi à, :)).

Mọi thành viên, sau khi được cấp một nick hợp lệ, đều có quyền bình đẳng. Ban Điều hành cho họ những quyền không thể thay thế được. Trong những quyền ấy, có quyền post bài, quyền post ảnh, quyền lập thớt mới, ... phù hợp với quy định của diễn đàn, :). Thế thì can cớ gì các bác bảo là ảnh đấy xấu, đừng lập thớt mới, hê hê. Xấu mà duy nhất, mà khác biệt, vẫn đáng xem hơn nhưng cái ảnh đèm đẹp, giống như bao cái ta vẫn thấy ở họa báo Liên Xô, :).

Bình X-Five

Xe container
Bạn Râm chả chịu đọc kỹ gì sất, đang bàn đến vứn đề "xây nhà riêng" chứ ko phải "xây nhà mới" nhá ;)
Bạn cũng chả có 1 căn riêng.... "Ảnh của FeRAM" đấy thây :D

Bác định yêu cầu Mode xóa hết ảnh trong Ô Phở đi à, :)).

Mọi thành viên, sau khi được cấp một nick hợp lệ, đều có quyền bình đẳng. Ban Điều hành cho họ những quyền không thể thay thế được. Trong những quyền ấy, có quyền post bài, quyền post ảnh, quyền lập thớt mới, ... phù hợp với quy định của diễn đàn, :). Thế thì can cớ gì các bác bảo là ảnh đấy xấu, đừng lập thớt mới, hê hê. Xấu mà duy nhất, mà khác biệt, vẫn đáng xem hơn nhưng cái ảnh đèm đẹp, giống như bao cái ta vẫn thấy ở họa báo Liên Xô, :).

Bình X-Five

Xe container
Mà em nghĩ rồi, chẳng qua mình chơi ảnh lồng ghép trong forum oto nên các công cụ cá nhân hóa của từng thành viên ko được sâu rộng như các trang ảnh chuyên nghiệp khác.

Cứ đà này có lẽ phải kiến nghị lên Ác Min đại nhân và các bác Kỹ thuật ưu ái set cho Box Nhiếp 1 số tool như: Gallery cá nhân, Ảnh Poll - Ảnh chọn, Comment vs pictures... Như Flickr luôn các cụ nhể :x

Cụ nào đồng ý vodka em thay cho confirm nhá :D

FeRAM

Xe điện
Mà em nghĩ rồi, chẳng qua mình chơi ảnh lồng ghép trong forum oto nên các công cụ cá nhân hóa của từng thành viên ko được sâu rộng như các trang ảnh chuyên nghiệp khác.

Cứ đà này có lẽ phải kiến nghị lên Ác Min đại nhân và các bác Kỹ thuật ưu ái set cho Box Nhiếp 1 số tool như: Gallery cá nhân, Ảnh Poll - Ảnh chọn, Comment vs pictures... Như Flickr luôn các cụ nhể :x

Cụ nào đồng ý vodka em thay cho confirm nhá :D
Ông định đưa ra lắm công cụ thế, lấy đâu ra ảnh mà nhét vào đấy, :).

Lập Tái

Xe điện
Với vai trò người chăm chút, quét dọn cho Box Ô Phở hàng ngày, thời gian gần đây em thấy nở rộ phong trào cắt đất "xây nhà riêng" của một số thành viên. Gạo cội có, hơi cũ có, newbie có, xe đạp 0 mã lực cũng có... :D

Vậy điều gì sẽ xảy ra khi Box có quá nhiều "nhà" đc xây với 1 tỷ lý do khác nhau? ~X(

Để nâng cao chất lượng Box Nhiếp em thiết nghĩ đã đến lúc nên kịp thời bổ sung 1 vài quy định chung cho việc xây cất nhà mới này (b)

Em cứ làm vài cái gạch đầu dòng để các cụ vote cho sanh chín nhé ;)

@ các cụ đã xây nhà: các cụ đừng hoang mang sợ bị thu hồi đất nhé, nhà cửa vẫn giữ nguyên vì nếu có thu hồi cũng ko có tiền mà đền bù cơ :D chỉ đơn giản là chúng ta tính cho tương lai thôi (b)
Ô ! một cái sáng kiến đúng là vào buổi sáng !
3h sáng đã nghĩ kế đi nhặt cỏ ...Mốc thế mới là mốc chứ :))
Tóm lại là Mốc đang thấy lắm cỏ.... và có nhu cầu nhặt cỏ :)) ... Em thấy việc này nên quá ! =D>
Em về nhặt cỏ vườn nhà em đây ! ...giúp Mốc cái :D

Chinxeng

Xe tăng
Nan giải phết nhờ ! em thì thấy mốc X có chiều hướng khá tốt tuy nhiên ý kiến ngược chiều nhiều quá. Thôi tổ chức bữa nhậu đi mọi chuyện êm ru luôn ấy mờ !(b)

Theo ý em có tieu thức đánh giá trên of hoặc là theo chủ đề, chứ độ chín thì ko bít thế nào là chín, còn xây nhà riêng nhiều thì em chả thích, ông nào cung nhà riêng, mỗi ông 1 nhà thì ko bit bao nhiêu các cụ nhỉ, giá đất lại đắt nữa chư
Em đồng ý với quan điểm của cụ.
Khi đã có chủ đề chung thì bà con nên đưa ảnh của mình vào đó, ai cũng riêng cả thì đất đâu cho đủ
Tuy nhiên em mong khi đã làm như vậy, cụ thầy, các cụ mod cũ, các cụ tay nghề khơ khớ nên chăm vào các thớt đó đâm chém cho lũ chụp ảnh kem kém như em mau tiến bộ.

Cuối cùng, em nghĩ nên có 1 cái box nhỏ trong box này đề là ẢNH LƯU NIỆM để chứa những thớt ảnh dạng ấy cho nó gọn ;)

Chỉnh sửa cuối: