[Funland] Vòng 3 VL WC 2022 - Chông gai giúp ta trưởng thành

tratida

Xe container

hat.tieu

Xe lăn
Website
tiengduc.org
Hôm nay có pha buồn cười. Chú em Việt Anh đang lon ton dâng lên bị Thành Chung quát lại cặm cụi chạy về. Thành Chung ít tuổi mà chững chạc phết. Bỏ pha vít cổ đội bạn đi nữa là ổn. :D

quangsot

Xe lăn
trận này VN thắng thuyết phục chứ có cần may mắn đâu. Tấn Trường cũng bắt tốt,cả đội cũng chơi tốt cho đến khi ông Park liều mạng dùng 2 ông HAGL thôi nhé
Tấn trường mà vào từ đầu hiệp 2 thì cũng chả biết thế nào.

nhuataiche

Xe container
Trung Quốc nay đá kém quá, không triển khai bóng được. Tuyến trên không chịu chạy chỗ nên tuyến dưới đếch chuyền được. Vũ Lỗi đá nhiệt nhưng có mỗi anh ta chạy chỗ. :D
Em thấy China chỉ có mỗi một bài là xuống hai cánh rồi tạt vào. Ông Park đã bố trí các trung vệ giỏi chống bóng bổng đồng thời khóa chặt hai cánh, thế là China liệt luôn.

Kể ra nếu bọn nó xuống trung lộ chọc khe hoặc sút xa thì nhà ta cũng mệt mỏi đấy. Nhưng em lại nghĩ bọn nó ko đủ kỹ năng khéo léo và tư duy để chơi như thế.

hat.tieu

Xe lăn
Website
tiengduc.org
Phần nào thấy lại hình ảnh VN trước VL thứ 3. Có trở lại Hùng Dũng có thể là nguyên nhân chính.
Hôm nay cả đội đá hay cụ ơi. Lên xuống nhịp nhàng. Pha nào mình ăn bàn là có thể biết trước được ngay. Hàng thủ TQ bị mình chạy chỗ nên loạn hết. Hở toang toác. Em ngồi sau gôn TQ ở H1 nên nhìn cực rõ.

E cứ nhìn có Tấn Trường và mấy ông quân đoàn Nổ vào sân là run người.
Sao kiểu gì ông Pắc cũng phải tung đội đó vào nhỉ. Chắc mang ơn bầu Đức nên tung vào kiếm fame hộ chăng.

hat.tieu

Xe lăn
Website
tiengduc.org
Em thấy China chỉ có mỗi một bài là xuống hai cánh rồi tạt vào. Ông Park đã bố trí các trung vệ giỏi chống bóng bổng đồng thời khóa chặt hai cánh, thế là China liệt luôn.

Kể ra nếu bọn nó xuống trung lộ chọc khe hoặc sút xa thì nhà ta cũng mệt mỏi đấy. Nhưng em lại nghĩ bọn nó ko đủ kỹ năng khéo léo và tư duy để chơi như thế.
Bọn TQ nó tạt đến Vũ Lỗi, nhưng bị cắt hết. Nay H2 họ mới chơi bóng bổng mà.

tasx

Xe tăng
Cái luận điệu "Thái dù sao cũng kiếm được 2 điểm, còn Việt nam không có điểm nào" giờ hết dùng được rồi, cho mấy bạn đó thêm thời gian suy nghĩ đi bác. Tết mà, đừng ép người quá, tội nghiệp họ.
Cả cái luận điệu Thái chứ thắng được trận nào, chỉ được 02 điểm, giờ mình ... Em thấy cũng không ra gì :)). Kiểu tôi có thảm bại nhưng cứ đỡ thảm hơn bạn hàng xóm là thành công.

rgbhis

Xe tăng
Cháu nghĩ lỗi phần lớn là mấy ông ấy kiểu như hết động lực ấy. Đá ko còn nhiệt và đặc biệt là bị truyền thông thổi mít và sa đà vào mấy cái MXH. Tuấn Hải đá hôm nay rất nhiệt, đó mới là thứ đội tuyển cần bây giờ và cả sau này nữa. Hy vọng mấy cầu thủ khác lấy đó làm gương và thể hiện sự chuyên nghiệp hơn nữa.
Cụ nói thế này cũng ko hẳn đúng. Team HAGL chỉ có ô XT là đá hời hợt, còn lại lá cũng rất nhiệt có điều trình độ hạn chế nên lực bất tòng tâm.

fanmu1234

Xe container
Hôm nay cả đội đá hay cụ ơi. Lên xuống nhịp nhàng. Pha nào mình ăn bàn là có thể biết trước được ngay. Hàng thủ TQ bị mình chạy chỗ nên loạn hết. Hở toang toác. Em ngồi sau gôn TQ ở H1 nên nhìn cực rõ.
Mình thịt Oman trên sân nhà, kiếm 6 điểm, rồi Oman thịt TQ trên sân Oman,

Đẩy TQ xuống chót bảng 5 điểm thì TQ còn nhục nữa

hat.tieu

Xe lăn
Website
tiengduc.org
Cả cái luận điệu Thái chứ thắng được trận nào, chỉ được 02 điểm, giờ mình ... Em thấy cũng không ra gì :)). Kiểu tôi có thảm bại nhưng cứ đỡ thảm hơn bạn hàng xóm là thành công.
Thực ra lối đá của Việt Nam mình bây giờ khá ổn đấy cụ. Năm ngoái hơi đen thoai, sút toàn xà ngang cột dọc, cộng thêm yếu tố trọng tài nữa. Không phải ngẫu nhiên mà Thái giờ đá với mình cũng phải chơi bài phòng ngự phản công. Trận lượt đi gặp TQ, bác Lí Thiết biết điều nên chơi kiểu phòng ngự phản công nên mới ăn được Việt Nam. Trận lượt về, bác HLV mới của TQ đá theo kiểu đôi công cống hiến nên mới toang như vậy.

tratida

Xe container
Tấn trường mà vào từ đầu hiệp 2 thì cũng chả biết thế nào.
cụ chơi hệ tâm linh kệ cụ, còn hôm nay VN thắng nhờ chọn nhân sự tốt và thi đấu thuyết phục, Nguyên Mạnh hay Tấn Trường cơ bản cũng nhàn thôi, có Tuấn Hải nó cày ở trên quá tốt, CP vào phát định kiếm tí hay rê bóng câu giờ chưa được gì đã toang.

nhuataiche

Xe container
Một quả tạt cánh đánh đầu, một quả bóng ngắn phối hợp nhỏ ở phạm vi hẹp, một quả sút xa. China đến lúc phải nhìn VN để học hỏi rồi !

hat.tieu

Xe lăn
Website
tiengduc.org
Mình thịt Oman trên sân nhà, kiếm 6 điểm, rồi Oman thịt TQ trên sân Oman,

Đẩy TQ xuống chót bảng 5 điểm thì TQ còn nhục nữa
TQ mà đá như hôm nay thì em nghĩ cũng dễ bị Oman thịt thật đó. Tuyến trên lười chạy chỗ dã man thành ra tuyến dưới luân chuyển bóng mãi mà không đưa bóng lên được. Được tầm 15p H2 chịu khó chạy chỗ cái thì mới đỡ hơn.

fanmu1234

Xe container
TQ mà đá như hôm nay thì em nghĩ cũng dễ bị Oman thịt thật đó. Tuyến trên lười chạy chỗ dã man thành ra tuyến dưới luân chuyển bóng mãi mà không đưa bóng lên được. Được tầm 15p H2 chịu khó chạy chỗ cái thì mới đỡ hơn.
Trận trước mình thua Oman do chúng nó chơi tiểu xảo khi phạt góc.

Hy vọng trận gặp lại Oman trên sân nhà, mình kiếm 3 điểm cho dân Tàu lên huyết áp.

hat.tieu

Xe lăn
Website
tiengduc.org
Một quả tạt cánh đánh đầu, một quả bóng ngắn phối hợp nhỏ ở phạm vi hẹp, một quả sút xa. China đến lúc phải nhìn VN để học hỏi rồi !
Hôm nay xem live trên sân phê thật. Pha nào mình muốn ghi bàn là cả đội dâng đều lên, đặc biệt là thấy cánh mình chuẩn bị bứt tốc cái là biết ngay. Nhìn mấy pha phối hợp nhóm nhỏ phạm vi hẹp vãi lúa thật.

hat.tieu

Xe lăn
Website
tiengduc.org
Trận trước mình thua Oman do chúng nó chơi tiểu xảo khi phạt góc.

Hy vọng trận gặp lại Oman trên sân nhà, mình kiếm 3 điểm cho dân Tàu lên huyết áp.
Em hy vọng tái đấu Nguyên Mạnh lại bắt chính. Nguyên Mạnh chỉ huy hàng thủ quá tốt, và khả năng chơi chân của Nguyên Mạnh không khác gì Quang Hải. :P Nhìn quả phất lườm rau gắp thịt mới kinh, nhiều tiền vệ chưa chắc đã phất được quả như vậy.

tratida

Xe container
Em hy vọng tái đấu Nguyên Mạnh lại bắt chính. Nguyên Mạnh chỉ huy hàng thủ quá tốt, và khả năng chơi chân của Nguyên Mạnh không khác gì Quang Hải. :P Nhìn quả phất lườm rau gắp thịt mới kinh, nhiều tiền vệ chưa chắc đã phất được quả như vậy.
Hôm nay Nguyên Mạnh khá nhàn, còn bảo đó là do NM chỉ huy thì em chịu cái lý luận của cụ. Một số pha bóng bổng Nguyên Mạnh hơi thất thế nhưng vẫn an toàn. Tấn Trường xử lý mấy pha bóng bổng tốt hơn hẳn. Rõ ràng là chuyện Tấn Trường hay Nguyên Mạnh trận này chả có sở cứ gì để so. Cụ cố ý lôi Tấn Trường ra dìm để làm gì?

Pumzen

Xe ba gác
Dự đoán của nhà cháu trước đây, vòng loại thứ 3 VN có khả năng kiếm đc 5-6 điểm, giờ đã được 1/2, còn trận tiếp Oman trên sân nhà nữa, hi vọng VN giành tiếp 3 điểm nữa.

belo

Xe điện
Trận thắng này mang lại tự tin cho cầu thủ cho các trận tới. Họ có thể thắng thì họ cũng có thể giữ sạch lưới.