Volkswagen toàn tập - Hãy lái rồi cảm nhận (Phần II)

sleepdriver

Xe buýt
Thiết kế GLK thì có cá tính nhưng cá nhân em thấy không thích, có thể nói là xấu.
Tiguan thì em thấy bình thường. Nếu có chê thì chê cái tên, nghe nó cứ khựa khựa ...
Nếu so sánh thương hiệu thì như e đã nói ở trên. Bác chủ cuối cùng mua xe gì thì show ae nhé

queenbee

Xe buýt
không biết cách âm có ổn k0? có thay camera lùi được kg? Tôi đang chờ xe màu đỏ về. Bạn chạy 1.4 hay 2.0?
cách âm ổn ạ, em thấy ko thua kém Mercedes C và BMW serie 3 mà em đã từng chạy qua. bản của em là 2.0, candy white ạ! xe em để nguyên bản, chưa độ thêm gì vì thấy đã gần đủ nhu cầu của em rùi, có độ thêm, chắc em chỉ xem làm sao độ thêm đc IPad thui ạ!

lazyle

Xe tải
Đến lúc các bạn sale nên có câu nói đàng hoàng với khách về những thứ được "tặng" theo xe là options chính hãng hay hàng độ thêm thay vì cứ úp mở kiểu đấy. Khi em lấy xe, sale nói với em sẽ khuyễn mãi 1 DVD chính hãng có giá 44tr, nhưng khi lấy xe về thì té ra cái DVD chính hãng là em này:

http://www.sundaybuy.com/Car-DVD-player-for-Volkswagen-Golf-Jetta-Tiguan-Touran-Passat-Magotan-with-GPS-radio-bluetooth-7501_367.html

Chính hãng Quảng đông với giá mua qua mạng khoảng 400$ về đến Việt Nam ạ.

Tất nhiên em chưa có gì phàn nàn về cái DVD này (Hình thức rất bắt mắt), tuy nhiên với kiểu lý luận (sau khi em thắc mắc) là DVD này tuy không chính hãng nhưng được hãng bảo hành bla bla thì em chả đồng tình tẹo nào. Với bộ ghế da của bác, và có thể còn nhiều thứ như mâm bát các loại, trước khi mua bác nên hỏi kỹ, để nếu cần thì thay vì tặng quà, đề nghị người ta tặng tiền về mua hàng xịn cho rồi.

Ngoại trừ mấy chuyện vớ vẩn như thế thì nói chung là em vẫn rất hài lòng với chiếc xe của em. Cảm giấc lái rất tuyệt. Nội ngoại thất đều ok.
Em hoàn toàn đồng ý với quan điểm của bác Zukick. Sales của VW rất mập mờ trong việc đưa ra các options của xe và gói khuyến mại kèm theo. Ngoài ra, cùng một dòng xe mà options của xe ở hai SR ở Hà Nội và Sài Gòn khác nhau, khuyến mại cũng khác nhau, thật là khó hiểu!!! Ví dụ ở Hà Nội bảo là xe đã bọc da xịn, ở Sài Gòn lại bảo ghế của xe là ghế nỉ???. ở Hà Nội bảo là có lốp dự phòng, ở Sài Gòn bảo là không có??? Em “ngu xi” không biết nhiều nhưng mà em nghĩ là đã là xe nhập khẩu nguyên chiếc do đại lý chính hãng nhập về thì các options theo xe phải giống nhau chứ phải không các bác. Em tưởng là vào mua xe chính hãng sẽ yên tâm hơn nhưng thế này thì em lại thấy phân vân quá các bác ạ.

ngamban

Xe điện
em mới lấy và đang chạy đây ạ, rất được ạ, không biết các cụ thế nào, đối với phái nữ như tụi em, em thấy là ko thể chê đc điểm gì!
Chúc mừng mợ cưới...chồng hai VW hì hì :D
Vợ cả nhà em cũng mê em này lắm, hi vọng một ngày nào đó sau thời gian đi cày cưới được em nó về nhà ở chung với em Tí Ngoan :P

ngamban

Xe điện
Các cụ nào là sales của VW vào đính chính rõ ràng thông tin về options đi này, không thể để một loạt khách hàng tiềm năng hoang mang như thế này được.

Carrera

Xe tăng
Website
www.cell.com.vn
GLK đẹp mỗi cái biểu tượng phía trước ngoài ra chẳng có gì đặc sắc . Một chiếc Mer xấu nhất

Subaru tribeca

Đi bộ
Có màu đỏ xe Scirocco hay Tiguan thì các bác mách cho tui nhé! World auto hết màu đó rùi.

tungkhuyen

Xe điện
Em hoàn toàn đồng ý với quan điểm của bác Zukick. Sales của VW rất mập mờ trong việc đưa ra các options của xe và gói khuyến mại kèm theo. Ngoài ra, cùng một dòng xe mà options của xe ở hai SR ở Hà Nội và Sài Gòn khác nhau, khuyến mại cũng khác nhau, thật là khó hiểu!!! Ví dụ ở Hà Nội bảo là xe đã bọc da xịn, ở Sài Gòn lại bảo ghế của xe là ghế nỉ???. ở Hà Nội bảo là có lốp dự phòng, ở Sài Gòn bảo là không có??? Em “ngu xi” không biết nhiều nhưng mà em nghĩ là đã là xe nhập khẩu nguyên chiếc do đại lý chính hãng nhập về thì các options theo xe phải giống nhau chứ phải không các bác. Em tưởng là vào mua xe chính hãng sẽ yên tâm hơn nhưng thế này thì em lại thấy phân vân quá các bác ạ.
E đồng ý với cụ, xe nào thì xe, option nào thì option. Cứ phải đàng hoàng, rõ ràng đã. Có j bán nấy, chứ cái kiểu hứa hẹn có này nọ, chủ yếu để bán xe xong là phủi tay thì cũng ko lâu bền đc đâu. Mà người tiêu dùng giờ cũng thông thái lắm, khách hàng tiềm năng đôi khi cũng chỉ vì cái thái độ mà bỏ ko mua thôi.

ruoi

Xe điện
Website
www.sirnam.co.cc
Dạ thưa cụ, cụ cứ "nghe đâu" như thế rồi suy ra "bình dân" từ cái tên thì tội cho em nó. Tiếng Đức Volkswagen em cắt nghĩa ngắn gọn như sau: "Volk" nghĩa là nhân dân, "wagen" hiểu nôm na là cái xe, 2 từ đó ghép lại nghĩa là xe dành cho nhân dân. Tên do Hitler đặt vì muốn chế tạo ra một mẫu xe tiêu biểu cho quần chúng chứ cụ "nghe đâu" thành "bình dân" thì em chịu cụ. VW ở Đức nó phổ thông dạng như Toyota ở VN mình, nhưng mà bảo Toyota là xe bình dân e hơi gượng ép đấy ạ. Camry bên Đức chả biết là thằng nào, bên Mỹ là xe bình dân, thế mà ở VN chả ai bảo nó bình dân đâu ạ.
Động chạm đến xe của ông ngắm bắn nên ông ấy nhảy cẫng lên kìa...=))

search

Xe điện
Chỉ có ở VN mình mới đem VW và Merc cùng hạng để so sánh, Dù là nhập hay gì thì 2 cái tên có 2 level khác nhau hoàn toàn.

paduy

Xe tải

CR-Vic

Xe container
Chỉ có ở VN mình mới đem VW và Merc cùng hạng để so sánh, Dù là nhập hay gì thì 2 cái tên có 2 level khác nhau hoàn toàn.
Thế mới là Otofun chứ cụ. Mọi thứ cứ phải vui vui một tý mới hay, mới có cái mà mọi người thảo luận, bàn ra, tán vào. Nói chung, đọc để giải trí là hay nhất.

Bác cho ít cao kiến chỉ giáo đi
Mercedes nó ở một cấp cao hơn hẳn Volkswagen cụ ạ - Chỉ có Audi của VW mới là đối thủ của nó ở các hạng xe tương đương. Chả nói đâu xa, cụ thấy VW Passat ngoài đường có mấy người đi không? Giá đắt như Mercedes E thì có ai lại mua xe VW làm gì.

Cụ có tin là ngay ở khựa - một thị trường mà VW áp đảo tất cả các hãng xe khác mà bọn khựa nó cũng hiểu VW là hàng bình dân chạy hay thế thôi - giống như Buick của GM cũng thế. Khi chúng nó có tiền là nghĩ đến Audi, BMW, Mercedes, Porsche ngay (loại cực nhiều tiền thì nó lại khác nữa).

Chỉnh sửa cuối:

fansbmw

Xe tải
Cả WV Tiguan, X3 2011,Q5 2.0 và Mer GLK em đều chạy. Nếu dư giả kụ làm con X3, không thì GLK. WV tiguan không có tuổi để so sánh với 2 loại này đâu kụ ạ. Kụ nhớ rằng X3, Q5 và GLK là cùng phân khúc để so sánh và tranh chấp đới ạ. Quyền quyết định ở kụ thôi

hiephiep85

Đi bộ
Cụ Ngamban phân tích đúng ý em định nói. " Bình dân mới sợ chứ" =))

Dạ thưa cụ, cụ cứ "nghe đâu" như thế rồi suy ra "bình dân" từ cái tên thì tội cho em nó. Tiếng Đức Volkswagen em cắt nghĩa ngắn gọn như sau: "Volk" nghĩa là nhân dân, "wagen" hiểu nôm na là cái xe, 2 từ đó ghép lại nghĩa là xe dành cho nhân dân. Tên do Hitler đặt vì muốn chế tạo ra một mẫu xe tiêu biểu cho quần chúng chứ cụ "nghe đâu" thành "bình dân" thì em chịu cụ. VW ở Đức nó phổ thông dạng như Toyota ở VN mình, nhưng mà bảo Toyota là xe bình dân e hơi gượng ép đấy ạ. Camry bên Đức chả biết là thằng nào, bên Mỹ là xe bình dân, thế mà ở VN chả ai bảo nó bình dân đâu ạ.

hiephiep85

Đi bộ
Vãi lúa quả xích chó của cụ >"<