Volkswagen toàn tập - Hãy lái rồi cảm nhận (Phần II)

RAVA

Xe ba gác
e cũng có cái dự như cụ chủ thớt, theo tim hiểu của e thì hiện có 3 xe GLK, Tiguan, Koleos. Mỗi e Tiguan thì e chỉ nhìn trên đường chưa được ngắm thực tế nội thất. Koleos thì e sale gọi suốt ngày, cái này e cũng thấy hay nhưng đang lăn tăn ở chỗ xe thì nhập nhưng thị trường VN ít nên lúc sửa chữa, bảo dưỡng thì sao. Liệu có thành con gà cho nó thịt ko?, thứ 2 thông số chất lượng toàn sale nói chứ thực tế chưa biết ntn. GLK thương hiệu tốt, nội thất e cũng ok nhưng nghe mấy ô An Du xơi đò của khách cũng làm e ngại nay lại biết thêm ô Tiguan lại bớt option như bon Daewoo bớt của Captivan, Cruze thì thấy nản quá. Cảm thấy thất vọng vì mấy nhà nhập khẩu xe của VN coi đồng bào mình như ... lảu re. Cụ nào đi GLK và Koleo rồi cho cảm nhận e biết với.
-Bác mà tìm hiểu thêm BMW của EA, Audi, Postche chính Hãng VN mình thì còn buồn cười nữa, xe bản base thì nội thất như chuồng gà, muốn ngon hơn thì mua thêm option mà như là đưa cổ ra cho họ chém ý? Chán lắm!~:>

zukick

Xe đạp
-Bác mà tìm hiểu thêm BMW của EA, Audi, Postche chính Hãng VN mình thì còn buồn cười nữa, xe bản base thì nội thất như chuồng gà, muốn ngon hơn thì mua thêm option mà như là đưa cổ ra cho họ chém ý? Chán lắm!~:>
Cụ nói đúng lắm, nếu nhìn giá khởi điểm thì ngon choét, nhưng muốn lấy 1 em cho ra hồn thì phải cộng thêm dăm ba pack nữa. Mà khổ, như audi mỗi pack thường thì 2 món, trong đấy có 1 món lởm 1 món ngon, mình muốn chọn món ngon thì đương nhiên phải ăn thêm món lởm kèm theo. Thế là thằng cháu cứ chọn chọn chọn, một lúc sau quay lại nhìn giá thì không tin vào mắt mình nữa :D

Đợt đấy mà cho em chọn theo op chứ không theo pack thì có phải là giờ em có audi chạy rồi không. Ác thế chứ lại :D

RAVA

Xe ba gác
Cụ nói đúng lắm, nếu nhìn giá khởi điểm thì ngon choét, nhưng muốn lấy 1 em cho ra hồn thì phải cộng thêm dăm ba pack nữa. Mà khổ, như audi mỗi pack thường thì 2 món, trong đấy có 1 món lởm 1 món ngon, mình muốn chọn món ngon thì đương nhiên phải ăn thêm món lởm kèm theo. Thế là thằng cháu cứ chọn chọn chọn, một lúc sau quay lại nhìn giá thì không tin vào mắt mình nữa :D

Đợt đấy mà cho em chọn theo op chứ không theo pack thì có phải là giờ em có audi chạy rồi không. Ác thế chứ lại :D
-Cách đây khoảng 2-3 tháng em hỏi Q5 thấy bảo là được chọn từng món rồi bác ợ, chứ cái kiểu bia kèm lạc như thời bao cấp thì ma nó mua?~X(

Cayenpro

Xe tải
chắc e phải tìm hiểu kỹ hơn ko thành gà cho nó thịt

zukick

Xe đạp
Hưng fanvolkswagen rỗi thì check mật thư cái nhé.

paduy

Xe tải
Tiguan 2012 mà đúng như cụ fanvolkswagen nói thì quả thật thất vọng quá các bác ạ, thôi cố gắng chờ đến lúc có xe tận mắt thì mới quyết định xuống tiền được, hic

ngamban

Xe điện
Mua xe cả đống tiền đới nên các cụ cứ phải cân lên đặt xuống cẩn thận, chọn lựa, chạy thử rồi hẵng quyết định. Mua được cái xe vừa ý thì chả sao chứ mua cái xe chọn chán chê mê mỏi mà vác về không vừa ý thì lại ngồi "giá mà" và "nếu như"...hihi :P

Q5-quattro

Xe hơi
Tiguan đẹp nhưng em lại vote cho GLK vì nhìn em GLK nội thất ốp gỗ sang trọng hơn, bên ngoài thì sang trọng và lịch lãm hơn... Nhìn kỹ thì thấy GLK thật manly, còn Tiguan thì hợp với mấy chị em hơn. Giá cả GLK lại hợp lý hơn nữa. Suy cho cùng, em vote 1 phiếu cho Mercedes GLK ^^

Loong Phoong

Xe điện
1 phiếu cho GLK

Linh_piano

Xe điện
Em đã từng thử GLK rồi và thấy khá ấn tượng nhưng đợt tới chắc phải ngâm cứu thêm Forester của nhà anh Sub mới được. Không phải ngẫu nhiên mà Sub được đánh giá cao thế.
Còn Tiguan thì không phải gu của em rồi.

tungkhuyen

Xe điện
E thấy thớt nào cụ cũng vào ném vài câu ko liên quan hoặc chả có ý nghĩa j. Cụ chủ đang băn khoăn lựa chọn xe, cụ biết thì vào phản biện hay làm nổi bật cái hay cái dở từng dòng xe. Mong cụ rút kinh nghiệm và đừng spam làm rác diễn đàn nữa.

tungkhuyen

Xe điện
Em đã từng thử GLK rồi và thấy khá ấn tượng nhưng đợt tới chắc phải ngâm cứu thêm Forester của nhà anh Sub mới được. Không phải ngẫu nhiên mà Sub được đánh giá cao thế.
Còn Tiguan thì không phải gu của em rồi.
Subaru thì cụ hỏi a Gúc xem chất lượng và sự đánh giá của nước ngoài thế nào, ở đây e ko dẫn chứng vì dài lắm. Còn khi cụ thực sự quan tâm đến Su thì cụ sẽ phải đối đầu với nhiều luông ý kiến đới:P. Thương hiệu?, ngoại thất (e thấy càng nhìn càng đẹp, có cá tính riêng)?, nội thất (cũng cá tính, nhưng ko có nhiều đồ chơi như màn DVD, camera, ghế điện...)?, cảm giác lái (e thấy ngang bằng X5, hơn tất cả các loại SUV thông dụng khác ở VN như Veracruz, Quashquai....)?, độ bền bỉ?, phụ tùng, dịch vụ hậu mãi?

paduy

Xe tải
Nếu cụ chưa vội thì đợi mấy hôm nữa em mang Subaru ra Hanoi cho các cụ chạy thử rồi mình quyết tiếp.
Hôm nào có ở hà nội cụ cứ hú cho em một tiếng nhé để em đến mục sở thị em nó cái

Linh_piano

Xe điện
Subaru thì cụ hỏi a Gúc xem chất lượng và sự đánh giá của nước ngoài thế nào, ở đây e ko dẫn chứng vì dài lắm. Còn khi cụ thực sự quan tâm đến Su thì cụ sẽ phải đối đầu với nhiều luông ý kiến đới:P. Thương hiệu?, ngoại thất (e thấy càng nhìn càng đẹp, có cá tính riêng)?, nội thất (cũng cá tính, nhưng ko có nhiều đồ chơi như màn DVD, camera, ghế điện...)?, cảm giác lái (e thấy ngang bằng X5, hơn tất cả các loại SUV thông dụng khác ở VN như Veracruz, Quashquai....)?, độ bền bỉ?, phụ tùng, dịch vụ hậu mãi?
Ở bãi đỗ chỗ em cũng có 1 chiếc Forester cụ ah nên phần ngoại thất em cũng được thoải mái ngắm roài. Em đang đi Mit IO nên nếu có đổi lên SUV thì phải cân nhắc kỹ càng, nhất là về động cơ, hộp số và cảm giác lái. Phần thương hiệu hay nội thất em không care lắm vì đã xác định là mua xe để đi chứ không phải để về sau bán đỡ lỗ và nghịch ngợm mấy cái option vớ vỉn.
Hôm nào rảnh em mời cụ cafe, thỉnh giáo thêm về Sub được không ah?

Chỉnh sửa cuối:

tungkhuyen

Xe điện
Ở bãi đỗ chỗ em cũng có 1 chiếc Forester cụ ah nên phần ngoại thất em cũng được thoải mái ngắm roài. Em đang đi Mit IO nên nếu có đổi lên SUV thì phải cân nhắc kỹ càng, nhất là về động cơ, hộp số và cảm giác lái. Phần thương hiệu hay nội thất em không care lắm vì đã xác định là mua xe để đi chứ không phải để về sau bán đỡ lỗ và nghịch ngợm mấy cái option vớ vỉn.
Hôm nào rảnh em mời cụ cafe, thỉnh giáo thêm về Sub được không ah?
Vâng, cụ có ý kiến khá giống nhà e, mua xe là để tận hưởng chứ ko phải lăn tăn về nó. Tinh thần thoải mái thì kiếm ra vài cái xe ấy chứ:P. E thì cơ bản là rảnh, cụ có rỗi thì sms cho e 01278042043 rồi cafe ợ.