Volkswagen toàn tập - Hãy lái rồi cảm nhận (Phần II)

SadVagabond

Xe hơi
Hay là làm quả 19 inch như nhà iem đơi cho nó có bạn có bè hé hé :D
@Sid: Để hôm nào mà đi off đc em chiêm ngưỡng cụ thể các loại xem như nào :D
@coolpix: nghe bác nói em lại máu đi HG quá há há
@KT&CT: Ớ vậy bác Dương ko lấy xe nữa à, chán vậy ._.

Haibinh

Xe điện
Tưởng bác tuần sau mới đi thì hẹn gặp. Trên ấy em nhiều người quen lắm, đi sâu vào mấy bản quanh Đồng Văn ở mấy thung lũng núi đá cũng rất đẹp. Mùa này hoa bạc hà dại nở tím cả mấy sường núi đá!
Lên đấy bác nhớ mua một ít mật ong bạc hà, cẩn thận không lại mua nhầm mất ong giả. Mật thật có vị hơi đắng, bác hỏi ngay cái nhà chuyên bán tranh ở đầu phố ấy, chủ nhà cũng chơi ảnh!
Mùa này là mùa tam giác mạch nở, em đi xem hoa tam giác mạch. Sau đó là em lên hóng gió tại Mã Phì lèng
Vụ mật ong bạc hà em nhờ cụ mua giúp cho em mấy lít nhá (được 5 lít thì tốt, hông thì 1 cũng được) :)

Haibinh

Xe điện
cụ cứ an tâm đi. đã có thịt chó rồi ko lẽ em lại ko kiếm đc ít mắm tôm. cụ cứ đi Đồng Văn trước để phao tiêu đi nhé. bao giờ em cưới thêm em nữa nhà mình làm chuyến lên đấy nữa.
Ồ dế, thế mềnh hỏi khí không phải cụ định đi xe gì lên đấy và mùa nào, năm nào hử?

KT&CT

Xe tải
Ồ dế, thế mềnh hỏi khí không phải cụ định đi xe gì lên đấy và mùa nào, năm nào hử?
ko lẽ em lại cưỡi siro đi vùng cao hả cụ. cụ cứ an tâm là theo được xe cụ, thời gian thì có lẽ phải đi xong rồi về ăn tết thì mới ngon đc.

queenbee

Xe buýt
Véo cằm mợ tới thăm nhà chúng iem. Mợ về lúc nào tụi iem rước mợ lúc đó, mợ mà báo trước tụi iem kéo cả làng ra đón nhá :x

Nước sơn Tiguan rất dày, không như mấy chú Toy đâu, yên tâm đi nhá
Eo căm mợ queen nhé, lúc nào cũng đc, hú cái là có người rước tận nơi.
@Sad: cụ có ít tầm 1 củ thì chơi loa zin, 3 củ thêm con sub tàu, 30 củ nghe alpine, 60, nghe focal, và cứ thế ta tiến bước, thế nào em cũng chiều. Cái chính là lỗ nhĩ cụ ntn thôi.
Vụ bọc vô lăng thi tùy các cụ ạ, da chuột đến da người bọn nó cũng làm, chỉ sợ là các cụ ko đủ nhiệt thôi. Tau cụ Sad ra mồ hôi thì mình khuyên ko nên dùng da mà chỉ xài loại giả da thôi ko da nó cũng hôi theo đó. Mà da khi ngấm mồ hôi nó sẽ bạc mất bề mặt, nhìn ghẻ lở hắc lào lắm
Ớ ớ, cụ tỉ là dư lào ấy nhể cụ Qua Chới??? Cancel là sao?
em cám ơn các cụ vẫn còn nhớ tới em ạ :x

xe cong

Xe đạp
Mới mò vào ghi danh ở đây, thấy các cụ ọp ẹp vui quá, sướng phết. Nhà em chạy Tí ghẻ đã 2 năm nay giờ mới biết đến vụ này, không biết các cụ có cho nhà em tụ bạ không đây?

Tí nhà em 3 tháng trước mới bị cậy toàn bộ logo, chữ nghĩa. Đây là lần thứ 2, lần trước (hồi đầu năm) nhà em sắm lại ở Nguyễn Khoái giá rất OK, lần này các em ý báo giá cao gấp đôi. Điên quá các cụ ạ. Nhà em ra chợ tìm được logo của mình rồi nhưng chữ thì không thấy, éo biết chúng nó giữ để làm gì nữa mà không bán cho mình? Thấy giá của mấy món option các cụ đưa link tham khảo (bên Gia lâm) cũng ok phết, có lẽ nhà em phải qua xem. Tí ghẻ nhà em sau bao ngày cân nhắc tới giờ em cũng chưa độ gì, vưỡn gin như từ hồi em mang nó về.

xe cong

Xe đạp
Nhà em cứ thắc mắc là VW lớn gấp mấy lần Renault, P, A, ... trên đường Việt Nam cũng nhiều xe hơn, vậy mà các Mod ở đây "Các hãng xe" không lập cho em nó một cái thớt riêng? Chắc có vấn đề gì với tài trợ? hay vướng lệnh của đ/c X nhỉ???

coolpix8700

Xe ngựa
Chắc có vấn đề gì với tài trợ?
Wellcome bác (em mạn phép các sếp).
Còn việc trên thì bác đoán mò, nhưng lại quá đúng. Site mình họ cũng phải kinh doanh, lập được hay không đâu có quan trọng nhiều xe hay ít xe. Trước đây em không biết, mấy lần viết về xe cũ đều bị xóa ngay mà chẳng thấy thông báo gì. Sau mới hiểu ra là với Otofun thì xe cũ kinh doanh tốt hơn xe mới!
Anh em mình chịu khó cứ lập thớt ở đây trao đổi, rồi hẹn hò offchai cũng được. Cứ hết 100 trang lại lập thớt mới!

Chỉnh sửa cuối:

Sid

Xe tăng
Eo cum cụ xe công, nếu được cụ tranh thủ ọp ẹp với anh em tí cho vui
Chiều thứ 7 ọp chém gió nào, có cụ nào vào ko?

xe cong

Xe đạp
Thanks các cụ đã không tẩy chay nhà em. Cuối tuần này nhà em đi Đè Nẽng mấy hôm, đầu tuần sau mới ra. Cấc cụ ọp ẹp ở đâu xin cứ cho em đ/c lên đây, tiện là em phi qua thôi.

ngamban

Xe điện
Véo cằm cụ Xe Công, cụ tham gia Hội VW chắc chắn sẽ có khối cái hay liên quan đến em Tí cụ đang chạy.

Chỉnh sửa cuối:

KT&CT

Xe tải
nhắc đến tighu mà thấy buồn!

coolpix8700

Xe ngựa
nhắc đến tighu mà thấy buồn!
Xe này họ sx không kịp cho thị trường châu Âu mà bác. Còn xe sx ở Tung Của thì lại không được VW cho phép xuất khẩu... cho nên quota cho thị trường nhỏ bé như VN mình ít là phải thôi!

Sid

Xe tăng
quả này cụ Dương bể sâu roài

Sid

Xe tăng
Kính chúc các mợ và gấu mẹ ngày càng xinh và may mắn trong cuộc sống

Haibinh

Xe điện
Em lai khoe ảnh

Haibinh

Xe điện
Tuần sau cụ Lâm lên đây nhớ mua mật ong cho em, lần này em lỡ rồi

coolpix8700

Xe ngựa
Chắc là em sẽ mua,
Nhưng chắc bác chỉ dừng ngắn ở Đồng Văn?
Con bé nhà em khi lên chỗ Lũng Cú nó cứ đòi theo lên đỉnh cột cờ, nhưng em không dám cho theo. Mà hôm ấy may lại đúng lúc họ thay cờ, có 2 người với nhà em mà họ làm rất đầy đủ thủ tục.
Mấy hôm nay trên ấy có mù không, nếu mù mà qua Mã Pí Lèng thì hơi buồn!

Chỉnh sửa cuối:

Haibinh

Xe điện
Chắc là em sẽ mua,
Nhưng chắc bác chỉ dừng ngắn ở Đồng Văn?
Con bé nhà em khi lên chỗ Lũng Cú nó cứ đòi theo lên đỉnh cột cờ, nhưng em không dám cho theo. Mà hôm ấy may lại đúng lúc họ thay cờ, có 2 người với nhà em mà họ làm rất đầy đủ thủ tục.
Mấy hôm nay trên ấy có mù không, nếu mù mà qua Mã Pí Lèng thì hơi buồn!
Mưa và mù cụ ạ, tiếc nhưng cũng chả biết làm thế nào, vậy là tụi em lại phi từ đỉnh Mã phì Lèng xuống tận bên dưới, dòng sông Nho quế và cuối cùng là ảnh đây báo cáo cụ

Một góc sông

Tự sướng

Vaà thư giãn