Volkswagen toàn tập - Hãy lái rồi cảm nhận (Phần II)

dngduc

Xe điện
Q5 và GLK ra cùng khoảng thời gian với nhau nên các cụ nghĩ là ngang dòng, còn Q3 thì mới ra nên các cụ chưa có nhiều đk để thẩm du so sánh. Vì vậy, nếu xét kỹ thì GLK là đối thủ của Q3 mà Audi nhắm tới
Về phân hạng theo kích cỡ và chủng loại xe thì glk có thể xếp vào giữa q3~x1 và q5~x3 nhưng bọn Tây lông thường xếp glk, q5 và x3 vào một phân khúc.

Ở VN mình giá glk lắp ráp trong nước đặc biệt rẻ do các chính sách thuế khoá nên nhiều bác căn cứ giá cho là ở hạng dưới thôi !
https://www.youtube.com/results?search_query=Test+GLK,+X3,+q5

Theo em thì với mức giá GLK lắp ráp trong nước mới tinh khoảng trên 1,5 tỷ mà có xe 3.0v6, hộp số 7g tronic, dẫn động bốn bánh toàn thời gian 4matic, em tiguan không thắng được ! Chưa bàn đến thương hiệu mer và khả năng support của hệ thống autohauss chính hãng tại vn chắc cũng hơn VW tí tẹo nữa.

Chỉnh sửa cuối:

lapin

Xe container
3.0 V6 nhìn em nó ủn 4 cái xe xung quanh để chui ra mà cản trước cản sau chả hề hấn gì, phê lắm các cụ ạ. Vốt cho glk:D

cauhaj

Xe tải
Cứ xe NHẬP mà chơi cụ ah - đừng chơi VN lắp >.<

hangve08

Đi bộ
anh em VW làm ơn cho em hỏi gara nào có thể sửa đc xe VW caravelle đời 96 máy 2.5 phun xăng điện tử với ạ!!!! nhưng máy móc chưa được ưng cho lắm, máy rât ăn xăng khói cay mắt, nổ giật khi để chạy không tải, đã để 3 tháng không đi . Vào Gara Nam Trường Thành nhưng cũng không làm được !!!mong các ae tư vấn giúp e với ạ!!!!

zicovw

Xe máy
anh em VW làm ơn cho em hỏi gara nào có thể sửa đc xe VW caravelle đời 96 máy 2.5 phun xăng điện tử với ạ!!!! nhưng máy móc chưa được ưng cho lắm, máy rât ăn xăng khói cay mắt, nổ giật khi để chạy không tải, đã để 3 tháng không đi . Vào Gara Nam Trường Thành nhưng cũng không làm được !!!mong các ae tư vấn giúp e với ạ!!!!
Bác ở TP.HCM hay ở Hà Nội vậy?

ngamban

Xe điện
Hôm trước em ra B-Tek Mỹ Đình sửa cái đèn soi biển số roài, túm lại là bị đứt dây, chả biết do nó tự đứt hay lại bị ông chuột ông ấy cắn nữa. Tiện thể set lại service day vì trước Tết thay dầu bên hãng Ford nên không set được.
Thêm quả rửa khoang máy giờ vợ hai nhìn lại ngon và nuột :D

coolpix8700

Xe ngựa
Bác mang lên 315 Nguyễn Khoái!

tranvuhoang2005

Xe điện
Sáng nay gặp cụ Dương chạy xì rốc RS ở Mẽ Trì, cụ ấy bận nên k cafe cà pháo được. Tình hình cụ Ngắm setup phần mềm OK như chính hãng chứ? Phần mềm đó load từ server của VW để cài vào xe

ngamban

Xe điện
Sáng nay gặp cụ Dương chạy xì rốc RS ở Mẽ Trì, cụ ấy bận nên k cafe cà pháo được. Tình hình cụ Ngắm setup phần mềm OK như chính hãng chứ? Phần mềm đó load từ server của VW để cài vào xe
Em set service day ngon và nuột ở B-Tek, chả có vấn đề gì sất cụ ợ :D
Ít nữa có thay dầu em lại lao ra đó, từ nhà em đi gần mà thay lại rẻ, vào hãng lại bị chém đứt cổ, mà hãng giờ...có đâu mà vào :))

Haibinh

Xe điện
Ít nữa có thay dầu em lại lao ra đó, từ nhà em đi gần mà thay lại rẻ, vào hãng lại bị chém đứt cổ, mà hãng giờ...có đâu mà vào :))
Ngon hầy, mà chú Ngắm ko lôi cổ Sid béo vào đây xem tình hình dạo này ra sao mà chả thấy ọp ẹp gì nhể?

coolpix8700

Xe ngựa
315 Nguyễn Khoái lại mở lại rồi các bác ạh!
Họ bảo có chủ mới, đi qua nhiều lúc điện tắt tối om, nhưng đã có xe bầy!

tranvuhoang2005

Xe điện
hôm qua e cũng đi qua đấy thấy show room thì xe hở, xe trùm bạt, mấy chú bảo vệ đi lại trong đó, còn bên service thì cửa đóng. Hy vọng bên tiếp quản mới làm ăn đứng đắn tử tế hơn để xứng đáng là thương hiệu hàng đầu thế giới và nhập về nhiều loại cho các fan chọn lựa

ngamban

Xe điện
hôm qua e cũng đi qua đấy thấy show room thì xe hở, xe trùm bạt, mấy chú bảo vệ đi lại trong đó, còn bên service thì cửa đóng. Hy vọng bên tiếp quản mới làm ăn đứng đắn tử tế hơn để xứng đáng là thương hiệu hàng đầu thế giới và nhập về nhiều loại cho các fan chọn lựa
Hi vọng là nó làm ăn tử tế hơn, dưng mờ giờ làm dịch vụ cái gì ứ làm được ngoài thì em mới lên đới, từ nhà em đi xa quá.

tranvuhoang2005

Xe điện
Range Rover xe Anh máy Fò, Lexus xe Nhật máy Nhật, Porsche xe Đức, máy Đức, nên cứ Pọt mà chơi

ngamban

Xe điện
Các bác tư vấn giúp e: Lấy vợ nào năm mới: Range Rover, Porsche Cayenne hay Lexus350
Túm lại là đã đi mấy loại này thì việc đầu tiên là không nên nghĩ đến chi phí bảo dưỡng, sửa chữa (có chăng Lex thì còn có thể cố mà kham được với đại đa số người đi ô tô).
Cái nữa là đã tính đến Range Rover, Porsche thì cũng ko nên nghĩ đến xăng vì với quả máy to thù lù cộng thêm tắc đường HN thì...ăn uống như thuồng luồng.
Nói về cảm giác lái cho mình sướng thì tốt nhất hem nên nghĩ đến Lex (lái chán òm).
Túm lại các thể loại túm lại là...nhìn em nào mê thì xúc em đó, có điều kiện lái thử thì càng tốt :D