Volkswagen toàn tập - Hãy lái rồi cảm nhận (Phần II)

ngamban

Xe điện
xưởng đang hoạt động rồi mà. chỉ chưa đc chính thức của VW thôi, nghe nói đang đàm phán.
Máy móc check xe có đầy đủ không anh uôi, để có gì em ghé qua. Một bên đèn soi biển số của em hỏng roài, đang chưa biết đi sửa ở đâu:D
Mà các cụ cho em hỏi là xe nó báo check oil level là sao nhể? Dầu hơi ít à? Hay là làm sao? Hức, em đang hoang mang.

coolpix8700

Xe ngựa
...Mà các cụ cho em hỏi là xe nó báo check oil level là sao nhể? Dầu hơi ít à? Hay là làm sao? Hức, em đang hoang mang.
Xe tăng áp mà bác thốc ga liên tục thì nó uống dầu khá lắm,
bác cứ ra ngoài mua 1 chai Mobil thình thoảng đổ thêm vào là xong thôi, sao phải hoang mang (cái xe này thỉnh thoảng dầu xuống hơi chậm, dù tắt máy khá lâu)!

tranvuhoang2005

Xe điện
Cụ ngắm xem loại dầu trong máy là loại gì, tốt nhât nên đổ bổ xung cùng loại. Còn đèn thì cụ thay luôn, có lẽ nó bị cháy. Mua bóng đèn của Bosch, cùng thông số là đc. Đại lý chính của Bosch là nhà thứ 3, bên trái, ngõ 20 Phan Kế Bính, trong khu tập thể BTL Lăng, đt 0462662861. Htrc e thay đôi gạt nc, ngon choét, nhẹ, êm và sạch hơn đồ theo xe, giá hơn 800

Chỉnh sửa cuối:

ngamban

Xe điện
Em xem rồi, trên nắp máy chỗ đổ dầu máy có ghi Castrol và VW cũng khuyến cáo nên dùng Castrol. Em đã check thông tin trên mạng, xe VW dùng dầu gì đi nữa đều phải là loại 5W-30, hoặc theo cách gọi của VW là loại 50400/50700. Cũng có thể đổ Mobil hoặc hãng khác nhưng vẫn phải đảm bảo thông số như trên. Chiều vợ em về quê lên vác xe đi đổ luôn. Mua luôn hộp dầu thủ sẵn, thiếu là đổ.
Em đi cũng ít thốc ga lắm, tính đến giờ là gần 1 vạn 8 mới phải thêm dầu lần đầu tiên :P
Cũng mới thay cái gạt nước sau cho cụ Thắng Vietwagen, ngon choét, êm ru, hết có 480k thoai :D

Haibinh

Xe điện
Em xem rồi, trên nắp máy chỗ đổ dầu máy có ghi Castrol và VW cũng khuyến cáo nên dùng Castrol. Em đã check thông tin trên mạng, xe VW dùng dầu gì đi nữa đều phải là loại 5W-30, hoặc theo cách gọi của VW là loại 50400/50700. Cũng có thể đổ Mobil hoặc hãng khác nhưng vẫn phải đảm bảo thông số như trên. Chiều vợ em về quê lên vác xe đi đổ luôn. Mua luôn hộp dầu thủ sẵn, thiếu là đổ.
Em đi cũng ít thốc ga lắm, tính đến giờ là gần 1 vạn 8 mới phải thêm dầu lần đầu tiên :P
Cũng mới thay cái gạt nước sau cho cụ Thắng Vietwagen, ngon choét, êm ru, hết có 480k thoai :D
Đi ít nhể, xe mềnh đuổi kịp roài.
Thường thì chạy khoảng 8000km sẽ hao xấp xỉ 1 lít dầu, có cái que thăm dầu thi thoảng kiểm tra xem sao đừng để báo đèn rồi mới đổ

coolpix8700

Xe ngựa
Chúc mừng năm mới!
Chúc toàn thể anh em VW và gia đình một năm mới an khan, thịnh vượng luôn có niềm vui sau vô lăng của VW!

tranvuhoang2005

Xe điện
Chúc mừng các cụ năm mới nhiều ước vọng thành công!

ngamban

Xe điện
Các cụ ăn Tết kỹ quá, lặn đâu hết cả roài :D
Hôm nay em từ sân bay về thấy hình như cụ Cun đi ngược chiều thì phải :)

coolpix8700

Xe ngựa
Đúng rồi, em xuất phát từ nhà lúc 3:00 giờ. Đi hơi vội, vì đưa ông anh vợ ra sân bay, đi một quãng ông ấy quên điện thoại lại quay lại, mà lúc lên đường đê thì đông quá!

tranvuhoang2005

Xe điện
chào các cụ năm mới nhé!

năm nay tết nghỉ nhiều các cụ có đi đâu xa không? nhà e năm nay tít luôn cho bõ.

cuối năm tất niên, thì đầu năm tân niên cái nhỉ?

coolpix8700

Xe ngựa
Tết này em vẫn đi làm, cả 29 lẫn mùng 2 đều phải lên xí nghiệp. Lên đấy ăn tết cùng anh em, được cái khách hàng họ cho 3 cây đào rất to và cả cây trên xí nghiệp nữa nở hoa rất đẹp!

Chỉnh sửa cuối:

tranvuhoang2005

Xe điện
ramgieeng ngày rộng tháng dài nghỉ ngơi do thời khủng hoảng, nếu đi Thái Bình thì các cụ thấy thế nào?

xe cong

Xe đạp
Chúc mừng năm mới các cụ bà và các cụ ông!. Mong sao cho hội VW ngày một nhớn mạnh, được đi off nhiều hơn, chuyện nhiều hơn, các cụ ông VW được các cụ bà VW nhòm ngó tới nhiều hơn.

Tình hình là năm mới kg biết có trạm bảo hành sửa chữa nào ở HN ra mắt kg, chứ cứ như thế này thì quá thiệt hại cho chúng ta. Hình như có chuyện tay ba tay tư cùng xúm vào giành giật tài sản, công cụ, dụng cụ,... sau khi chia tay giữa ô tô Đức và anh bạn phân phối ở SG. Hiện giờ Đức thì đã chính thức tan đàn sẻ nghé, KD, KT,... chẳng biết ai làm gì, ở đâu, ai có gì cứ dùng nấy, hàng dự trữ, vật tư không biết do ai bán, bán giá nào,... tạp phí lù quá thể. Chỉ tháo mỗi con ốc mà kêu năm lần bảy lượt béo có ai làm,...

Chán quá thể, nhưng lại sốt vó vì lo cho em nó, quen được nuông chiều rồi giờ thì đi spa ở đâu đây?

Sid

Xe tăng
Chúc cả nhà năm mới an khang thịnh vượng. Tiền đầy kết, hét ra tiền, hái ra vàng và càng yêu VW hơn.
Trả lời bác Xe công: Spa ở đâu thì em sẽ chỉ khi bác hay anh em nào cần :))

ngamban

Xe điện
Chúc cả nhà năm mới an khang thịnh vượng. Tiền đầy kết, hét ra tiền, hái ra vàng và càng yêu VW hơn.
Trả lời bác Xe công: Spa ở đâu thì em sẽ chỉ khi bác hay anh em nào cần :))
Chỉ cho em để đưa Tiguan đi spa đê. Em cần check cái đèn soi biển số, chả biết bị cháy hay lại bị chuột cắn không biết nữa.

coolpix8700

Xe ngựa
Đèn soi biển số thì bác cứ ra 1 cái gara nào họ kiểm tra cho, chắc cháy bóng thôi!
Em thấy VW cân nhắc chọn nhà đại diện VN là đúng. Đi đường em vẫn nói với bà xã là cái Tiguan này rồi cũng sẽ chạy đầy đường như ở Đài Loan hay ở Tầu. Nhưng nếu cứ như hiện nay ở VN thì 1 năm được vài cái thì bao giờ đầy đường được. Ngay cả cái xe minh chạy, tìm khắp nơi cũng chẳng biết nó thuộc phiên bản nào đang được bán, vỏ thì giống 2012, nhưng máy thì lại giống 2009!!!
Nhưng mua nó thì vẫn thấy hợp lý. Chỉ ghét mỗi cái con số 2.0 VW in thật to ở sau đuôi, lại thêm cái biển 5 số đầu 57 nữa, nhiều lúc muốn đi nghiêm chỉnh cũng không được. Ngay chiều tối qua đi Bắc Ninh, trời mưa phùn mặt đường rất bẩn, đầy bùn mà có 1 bác Sonata cứ gí sát đuôi. Mà em đã vào làn trong rồi còn không thèm vượt, nhỡ cái xe phía trước phanh thì chắc đuôi xe minh bẹp dúm. Đành chạy chậm lại chờ phía trước vắng em nháy ga cho lùi số rồi vọt lên đến khi thấy bác ấy biến mất sau làm mưa bụi mới chạy lại bình thường!

Chỉnh sửa cuối:

xe cong

Xe đạp
Nhà em nghĩ bọn đại lý chúng nó cứ như vậy lại hoá hay, thay vì chạy đầy đường thì Ti ngoan nhà mình chẳng mấy lại thành thuốc độc. Mà dân mình cứ thấy độc là sướng rồi. Ngay từ thế hệ già như bố thằng bạn em, hồi năm 85 khi thấy em khen cụ có cái đài độc đáo đã từng phán: "cứ nghĩ đến việc mình có cái mà người khác không có, trong lòng lại thấy vui vui". Hehe.

Ti ngoan nhà em bị bóc cbn nó hết cả chữ nghĩa đã lâu, em ra chợ Giời mua lại được hai cái logo trước sau, còn chữ kg tìm được. Vậy nên em quyết định kệ nó trống trơn cả gần năm nay, lâu lâu thành quen, giờ nhìn thấy cái sự sạch sẽ ở mông nàng lại hay hay các cụ ạ. Với lại nhà em cũng vốn ghét sẵn cái bộ chữ trên mông của Ti ngoan, nó thiết kế to quá, đơn điệu.