Volkswagen toàn tập - Hãy lái rồi cảm nhận (Phần II)

KT&CT

Xe tải
Anh Dương bị sao vậy em đọc mà chưa hiểu gì mấy, hợp đồng em là tháng 1 giao xe, mơ ước mua con xe lâu lắm rồi mà tình hình anh thế này làm em cũng lo
thế cụ mua bản gì vậy? SG hay HN? em ký hđ mua bản S màu vàng cát ở SG, tháng 12 giao xe nhưng sau đó có thông tin là bản S màu vàng cát về đợt này chỉ có 2 con nhưng ngoài HN đã ký hợp đồng rồi, do hđ em vẫn chưa ký nên bắt họ thêm điều khoản phạt nếu tháng 12 ko giao xe thì họ ko giám ký, vậy là hủy phi vụ mua bán này và cho đến giờ là gần 2 tháng rồi họ vẫn giữ của em 100tr chưa trả. gọi điện lúc đầu thì nghe và nói đã chuyển lại rồi, sau đó lại bảo nhầm và sẽ trả ngay, cứ thế khất lần khất lần và đến giờ thì ko nghe điện thoại nữa, em cho người đến cty thì chốn ko gặp.
sau đó em lại ký hđ ở HN ( mua lại của 1 người đã ký trước nhưng hủy) và giao hàng trong tháng 1. đặt cọc 200tr, nhưng vừa rồi nhận đc thông báo là tháng 1 ko co xe và mời em đến để thanh lý hđ. vậy là em lại bị chiếm dụng vốn lần nữa. bố khỉ!
Mấy thằng VW VN mất dậy, chúng nó biết là ko có xe nhưng vẫn ký hợp đồng bán xe cho khách để chiếm dụng vốn, vì trong hđ mua bán chỉ có điều khoản là giao hàng trong tháng ..... thôi, chỉ có điều khoản phạt khách hàng nếu nhận xe muộn hoặc ko nhận xe thôi chứ ko có điều khoản giao xe muộn, và như vậy nếu đến thời gian giao xe mà ko có xe thì mời khách hàng chờ đến đợt khác khi nào có xe thì nhận, ko thì mời các bác nhận lại tiền cọc, ta đã chiếm dụng vốn đc mấy tháng rồi.
bố khỉ! làm ăn kiểu này thì trước sau cũng phá sản vì ma nó chơi với các vị nữa.
nghe nói mấy cụ sale cũng đang tính đường chuồng sang các hãng khác vì lãnh đạo làm ăn mất uy tín quá nên nv làm ở đấy cũng hết đường làm ăn.

SadVagabond

Xe hơi
Em đặt bản S màu đen trong SG tháng 1 giao xe, ko biết quả này thế nào đây :-ss

Haibinh

Xe điện
Trước mình cũng đặt hàng, sau thấy cái việc phải chờ đợi thật khắc khoải. Chậm là chuyện chắc chắn và thường là thời gian rất lâu do rất nhiều vấn đề (chưa gom đủ đơn hàng, thủ tục mở LC chậm, thủ tục thông quan chậm ...). Vậy nên mình ra điều khoản rất chắc chắn, ký được mới chuyển tiền không thì thôi.
Vấn đề của mọi người là thời gian xử lý gấp gáp quá, thành ra có rất nhiều phiền toái sau khi đặt cọc. Nhưng lỗi chính cũng là do nhà cung cấp, nghĩ cũng chán.

KT&CT

Xe tải
Em đặt bản S màu đen trong SG tháng 1 giao xe, ko biết quả này thế nào đây :-ss
Đặt ở đâu thì cũng do 1 nhà nhập khẩu về thôi. ở HN nói thì tháng 1 ko có xe hoặc có xe thì cũng ko có dấy tờ vì ko có tiền để làm giấy tờ nữa. Cũng có thể họ đòn mình để mình hủy hợp đồng để lấy xe bán giá cao hơn trong dịp tết chẳng hạn. chẳng biết thế nào cả vì ko còn tin vào lời họ nói nữa. cụ hỏi lại trong SG xem họ nói thế nào? nói chung là cụ cũng nên có phương án 2 phòng ngừa nếu ko may có biến...

coolpix8700

Xe ngựa
Chắc rồi Volkswagen cũng sẽ thay đại lý ủy quyền, nhưng lại chũng tránh vỏ dưa để gặp lại vỏ dừa thôi. Cách làm ăn chộp dựt, suy nghĩ ngắn ngủi thì đâu cũng như nhau cả thôi. Chắc vì như vậy mà xe bên ngoài thì ế mà vẫn không nhập được về!

SadVagabond

Xe hơi
Đặt ở đâu thì cũng do 1 nhà nhập khẩu về thôi. ở HN nói thì tháng 1 ko có xe hoặc có xe thì cũng ko có dấy tờ vì ko có tiền để làm giấy tờ nữa. Cũng có thể họ đòn mình để mình hủy hợp đồng để lấy xe bán giá cao hơn trong dịp tết chẳng hạn. chẳng biết thế nào cả vì ko còn tin vào lời họ nói nữa. cụ hỏi lại trong SG xem họ nói thế nào? nói chung là cụ cũng nên có phương án 2 phòng ngừa nếu ko may có biến...
Vâng em biết, hiện tại thì thấy bảo xe em đặt chưa có vấn đề gì, em có thể cho bọn nó chậm đến tháng 2 cũng đc vì ra tết em mới đăng kí. Nói chung em phải quyết tâm lấy em tiguan này :)

coolpix8700

Xe ngựa
...Nói chung em phải quyết tâm lấy em tiguan này :)
Nhận xe rồi bác sẽ chẳng phải hối hận gì cả đâu. Cái Tý Ngoan này chạy tương đối lành. Xe nhỏ, gọn rất thích hợp đi trong ngõ phố chật, nhưng 2 cầu cho nên đi đường xấu, bẩn cũng khá tốt. Mấy cái phụ tùng lặt vặt cho nó cũng khá rẻ. Chỉ hơi tiếc về cách hành xử của mấy ông đại diện cho VW người Việt mình thôi!

Sid

Xe tăng
Các cụ nào bức xúc thì em sẽ thảo một cái mail gửi cho tổng mẹ bên đức hay cụ Lâm hay ngam thảo cái thư bằng hẳn tiếng Đức cho nó sợ, làm ăn thế này thì mất hết khách mua.

Sid

Xe tăng
Vâng em biết, hiện tại thì thấy bảo xe em đặt chưa có vấn đề gì, em có thể cho bọn nó chậm đến tháng 2 cũng đc vì ra tết em mới đăng kí. Nói chung em phải quyết tâm lấy em tiguan này :)
Rượu cụ một phát vì tinh thần yêu vw

SadVagabond

Xe hơi
Rượu cụ một phát vì tinh thần yêu vw
vâng hehe
Nhận xe rồi bác sẽ chẳng phải hối hận gì cả đâu. Cái Tý Ngoan này chạy tương đối lành. Xe nhỏ, gọn rất thích hợp đi trong ngõ phố chật, nhưng 2 cầu cho nên đi đường xấu, bẩn cũng khá tốt. Mấy cái phụ tùng lặt vặt cho nó cũng khá rẻ. Chỉ hơi tiếc về cách hành xử của mấy ông đại diện cho VW người Việt mình thôi!
được mấy bác box vw nhà mình tư vấn nên em cũng yên tâm :)

ngamban

Xe điện
Cụ Qua Chói nói cụ thể cho em cái hợp đồng với bọn VW ngoài HN này xem nào, ký tá ra sao? Bà cả nhà em quen lão kế toán trưởng, để em bẩu bà ới hỏi xem xem có cách nào lấy được tiền cho cụ hay ko. Bọn cờ hó lãnh đạo VW VN, làm ăn bựa thế này đâm xe vào cột điện đi bớt đi cho XH nó trong sạch

KT&CT

Xe tải
Cụ Qua Chói nói cụ thể cho em cái hợp đồng với bọn VW ngoài HN này xem nào, ký tá ra sao? Bà cả nhà em quen lão kế toán trưởng, để em bẩu bà ới hỏi xem xem có cách nào lấy được tiền cho cụ hay ko. Bọn cờ hó lãnh đạo VW VN, làm ăn bựa thế này đâm xe vào cột điện đi bớt đi cho XH nó trong sạch
ở ngoài hn này thì họ trả tiền ngay. bọn trong sg nó biết mình ở xa nên mới bựa thế thôi.

KT&CT

Xe tải
cụ quyết tâm như vậy thì trước sau j cũng có thôi nhưng mua xe trong thời buổi này mà phải chịu như vậy thì cảm thấy quá ức chế thôi. mà các cụ có thấy vw vn chăm xóc khách hàng quá kém ko? chính xác hơn là ko có 1 động tác chăm xóc khách hàng j thì đúng hơn. điều này hãy hỏi cụ sid để rõ hơn nhé

KT&CT

Xe tải
Các cụ nào bức xúc thì em sẽ thảo một cái mail gửi cho tổng mẹ bên đức hay cụ Lâm hay ngam thảo cái thư bằng hẳn tiếng Đức cho nó sợ, làm ăn thế này thì mất hết khách mua.
có lẽ phải làm 1 cái đi. nếu ko thì dân ta bao h mới hết khổ đây.

ngamban

Xe điện
Anh Sid cứ viết baengf tiếng Anh đê cho nó mang tính popular và international hì hì :D
VW để thương hiệu của miềng nhầm chỗ trên cái đất VN này roài, toàn rơi vào tay lũ khốn :((

tranvuhoang2005

Xe điện
Cụ lập 1 thớt bên Cafe đi, bên đấy đông đúc, rồi gửi link cho mấy đứa chết tiệt đấy. Trước đây, nhà e cũng bị 1 vụ na ná, sau đó chúng nó phải xin lỗi đấy. Nhớ post lên vài 4rum cho nhiều người biết. Xe chất lượng thì tốt, là hãng lớn, nhưng không thể làm ăn kiểu như thế được.

ngamban

Xe điện
thấy có cụ rao bán e Tít ngon biển 30y, vạn bẩy, giá tỷ mốt, màu trắng nè:

http://www.otofun.net/threads/443371-volkswagen-tiguan-2-0-trang

xe này lấy về đổ sang biển 5 số là ok đấy
Cụ nào lấy con này trả giá 1 tỉ là mịn đới. Nó có mỗi cái tay lái nhìn xấu hơn của em thoai vì là đời 2010 nhưng mờ nó hơn xe em là có cảm biến va chạm cả trước lẫn sau (xe em chỉ có đằng sau). Về sang tên, đổi biển 5 số là nuột luôn :D
Xe này chạy ít quá, mới có vạn 6, xe em giờ cũng 1 rưỡi roài :P

congnong_2012

Xe hơi
Chào các cụ. Hôm nay em mới biết nhà mình có 1 thớt riêng thế này mừng quá. Có vài thắc mắc mà đang không biết hỏi ai :D. Em đang chạy scirocco 1.4. Thấy có cụ nói em này bị lỗi hộp số là thế lào ạ? Xe em thì vẫn phình phường. Tiện cho em hỏi luôn xe em chạy được 2v rồi sắp tới vác em nó xuống thủ đô bảo dưỡng thì cần làm những gì ạ. Em hơi gà mờ về khoản này các cụ giúp em với. Cám ơn các cụ nhiều!

Chỉnh sửa cuối:

coolpix8700

Xe ngựa
Chắc đấy không phải "lỗi hộp số" mà phần mềm điều khiển hộp số. Chắc khi bác xuống làm bảo dưỡng nhắc họ update lại phần mềm thôi!