Với tầm tiền 400-500 triệu, có nên mua BMW không?

ham-vui

Xe buýt
Website
bacdotravel.com
Xin lỗi các cụ là vì thời gian vừa rồi bận quá không vào đây hóng với các cụ được, hoá ra cũng nhiều cụ quan tâm đến Bim tầm tiền như em nhỉ?
Vừa rồi em có chạy thử 1 em Bim 318 của 1 cụ trong OF, cầm lái thì rất tốt, nhưng ko đc như em kì vọng (tưởng tượng): rất ồn (em thì lại cực ghét tiếng ồn), các nút bấm của cụ ấy giống răng ông lão hết rồi, cụp gương cũng trục trặc, khoang sau hơi chật chội... Đấy mới là những cái mắt thấy, tai nghe....
Dù rất thích Bim, nhưng em đang phải suy nghĩ lại giữa Bim và Corolla Altis (với tầm tiền đó, vì hiện chưa thể cố hơn được)!
Khoang sau thiết kế cho 2 người,nên cụ ngồi 3 người hơi chật là đúng(khoảng cách để chân rông hơn altis nhé.Còn dăm ba cái nút bấm,với cụp gương thì 2-3tr giải quyết hết cụ à.Nếu xe ồn em nghĩ do nhiều nguyên nhân,chứ bình thường em thấy êm hơn altis8-}

xedithue

Xe tăng
Ngồi Bim là phải nghe thấy tiếng máy vọng vào khi đề pa nó mới đứng chất Bim. Còn tiếng ồn thì do nhiều nguyên nhân lắm, nhưng khả năng cao là em 318 cụ xem đã có vấn đề.
Cùng đời xe, cùng tương ứng số km đã chạy, nhưng giá tiền khác nhau nhiều lắm vì phụ thuộc vào chất xe cụ chủ nhé.
Em thì kinh nghiệm với xe Đức rồi. Mua xe hỏi chủ xe mà thấy bảo: XE NGUYÊN BẢN là em dị ứng lắm.
Cứ phải thay đồ rồi. Thay càng nhiều thì em càng đỡ tiền.
Thế cụ nhé.

MercE250

Xe tải
Em cũng có chút it kinh nghiệm về E46 là nếu xe còn chất tốt thì tiếng máy phải tròn tiếng và thanh thoát (gầm rú quá và phành phạch là vứt). Và tay vô lăng là cứng, cảm giác lái chắc chắn và chuẩn xác. Gầm và giảm sóc còn ngon thì xe chạy đầm, chắc, êm cảm giác như là một khối sắt lừ lừ tiến lên ˆˆ. Bên trong xe thì cách âm tốt. Đúng là đi Bim cũ vẫn sướng hơn altis, civic và camry.

Chạy Bim thì em nghĩ là nếu chịu khó tìm tòi thì chạy đc vì sao:

- Linh kiện xịn có thể đặt đc về từ Đức or Mỹ với giá mềm -> nên đặt trước một bộ đến lúc hỏng có đồ thay ngay, 1 bộ linh tinh lỉnh kỉnh khoảng 60củ (giảm sóc, thước lái, rotyn, chân máy, sensor ... thậm trí là trục Cardan Híc! cái này thì tốt nhất là kiểm tra kỹ trước khi mua)
- Thợ thì ở hà nội cũng có một số cơ sở tốt (các cụ đã bàn luận rất nhiều)
- Ý kiến của một người đi Bim lâu năm cho em biết là đã ngồi lên Bim là ko muốn đi xe khác và chi phí bao dưỡng để Bim ngon lành 1 năm là 40 củ (Bác này chỉ thay đồ xịn và giá rổ thì có phần cao hơn chút ˆˆ)
- Xe Đức thì cũng phải chạy tầm 12-15 năm. Có xe bên Đức còn chạy 15-20 năm vẫn ok Hic!
- Xe đức cũ thì phải bảo dưỡng nhiều hơn định kỳ thì em nghĩ là cũng không phải suy nghĩ gì nhiều

Website
www.facebook.com
Em thì chắc khác cụ chủ. Thích là nhích thôi. Em có cái tính xấu đã thích mà k có thì mất ăn mất ngủ và chả làm được việc quái gì ngoài cái việc cứ chòng chọc nhìn món đồ mình thích. Thế nên giờ em chả dám thích cái gì nữa. Nhưng thành thật khuyên cụ chủh là cứ xe Đức mà xài vì nuôi quân 3 năm dùng quân 1giờ thôi ạ. Đời cũ chả sao, miễn khung sườn tốt là được.

cokinparis

Xe hơi
Hóng lâu lắm rồi. Kết lắm rồi nhưng chưa đủ xiền. Xin các bác cho em hóng tiếp hì
Chào các cụ, em đã hóng, đã kết, đã thích và cuối cùng là đã nhích phát rồi ạ. Chuẩn bị rước một em 325i 2005, đang cho vào gara thay một số thứ phải thay, mông má lại chút rồi tuần sau mang về khoe với các cụ ạ! :)

PBN

Xe buýt
Em có tầm 600-650mil thì xúc được Bim đời 2008 được không các cụ ? Dự định giữa năm sau mới múc nên giờ tham khảo thông tin dần. Em cưới vợ lần đầu các cụ chỉ giáo thêm cho em, em cảm ơn vạn bội :)

Lukas

Xe tăng
Với tầm tiền đó xe của cụ đời sâu, hỏng vặt nhiều, và sau 1 năm bán lỗ nửa.

30F-5846

Xe tăng
thích là nhích thôi cụ ơi...em đi 1 em 318i 2004,thấy nó còn lành hơn xe nhật...

30F-5846

Xe tăng
bác cứ chạy thử đi rồi hãy quyết...em tin Bim sẽ cho bác 1 cảm giác hoàn toàn khác...

wideland

Xe hơi
Xe này lành hơn xe Nhật hả cụ? cụ đang đi ngược với số đông đấy. cẩn thận không là ở đây nhiều đá tảng lắm đấy cụ ah

vmcgf

Xe tăng
Cụ cứ đi đi rồi rút ra kinh nghiệm.

punk-rock

Đi bộ
ăn chơi không sợ mưa rơi kụ ơi....cứ cưới về nuôi được hết kụ ạ

30F-5846

Xe tăng
Xe này lành hơn xe Nhật hả cụ? cụ đang đi ngược với số đông đấy. cẩn thận không là ở đây nhiều đá tảng lắm đấy cụ ah
đúng là em đang đi ngược với đám đông đấy cụ...chính vì cái tâm lý bầy đàn mà dân mình mới bị toy nó lừa mua xe lởm giá cao...(em ko có ý đụng chạm mấy cụ đi toy nhé)đối với em khi xuống tiền làm gì em luôn tính đến hiệu quả của đồng tiền mình bỏ ra...em hỏi bác với tầm 400 đến 500tr bác mua đc xe nào ngon hơn bim e46 thì chỉ em.cái nữa là chuyện lành hay ko,cụ nhìn rõ là em nói xem em đang chạy chứ em ko nói chung..xe ngon hay ko cũng do chủ xe nữa...đi xe mà ko chăm và ko hiểu xe thì có là xe ngựa nó cũng hỏng chứ đừng nói ô tô vs một đống công nghệ...!

tonydao

Xe tải
đúng là em đang đi ngược với đám đông đấy cụ...chính vì cái tâm lý bầy đàn mà dân mình mới bị toy nó lừa mua xe lởm giá cao...(em ko có ý đụng chạm mấy cụ đi toy nhé)đối với em khi xuống tiền làm gì em luôn tính đến hiệu quả của đồng tiền mình bỏ ra...em hỏi bác với tầm 400 đến 500tr bác mua đc xe nào ngon hơn bim e46 thì chỉ em.cái nữa là chuyện lành hay ko,cụ nhìn rõ là em nói xem em đang chạy chứ em ko nói chung..xe ngon hay ko cũng do chủ xe nữa...đi xe mà ko chăm và ko hiểu xe thì có là xe ngựa nó cũng hỏng chứ đừng nói ô tô vs một đống công nghệ...!
Cụ này độ đèn ở đâu vậy?e định độ như của cụ. cụ độ hết bao nhiêu xèng thế?

30F-5846

Xe tăng
Cụ này độ đèn ở đâu vậy?e định độ như của cụ. cụ độ hết bao nhiêu xèng thế?
đèn em làm của khactrung cụ ạ...ngày đó em thích hàng hiệu nên hơi tốn lúa,gần 15 củ...giờ cụ muốn làm em tư vấn cho,chỉ tầm 6 củ thôi...;)

MercE250

Xe tải
Cụ nói chí phải, tàm 450M thì có lẽ Bim 318i là vô địch rồi + chơi xe hàng hiệu và cá tính thì phải dành cho đam mê. Phần đông các cụ là mải đi kiếm tiền nên chọn sự dễ dàng!

nguyenthang1805

Xe máy
ôi BMW bao h em mới mua đc đây nghe các bác mà thèm quá

Jeus

Xe buýt
Nhà cháu đăng ké tuyển một em hoa hậu quý bà E46 sinh năm 2004,2005. Màu vàng cát + Ghế đen là một lợi thế .
Giá rổ thì nhà cháu là đại za nên không phải nghĩ - miễn em nó thực sự xứng đáng là hoa hậu quý bà.
Bonus : Cháu cũng hứa nếu tuyển được thì cháu sẽ tạo điều kiện cho em nó cuộc sống sung túc : Ở có mái che, Măm xăng 95 sạch, Shopping + Y tế tuyền hàng hiệu.

Vậy cụ nào có cháu hoa hậu như trên cho cháu cái thông tin vào 090 323 5056.
Cháu đội ơn các cụ!