Với tầm tiền 400-500 triệu, có nên mua BMW không?

Vịtxanh

[Tịch thu bằng lái]
Em ngĩ ai cũng tâm lý sợ bim và mec nhưng 1 thực tế là đi 2 dòng xe này độ an toàn về người rất cao, lúc nó xảy ra mới thấy được đồng tiền mình bỏ ra, em khuyên cụ nên mua bim hoặc mec
Em mờ có xiền em cũng sắm xe Đức Bi em hay Mẹc xà đì về đâm xả láng :))

hadoto

Xe hơi
Tiền ít không hít thơm được đâu cụ ơi! =))

vls460hl

Xe buýt
Website
www.facebook.com
cụ ơi,đi tạm Civic đã.mấy em này tiêu tiền ác lắm.

quangnd

Xe buýt
Câu trả lời là với tầm tiền 400-500 triệu thì tốt nhất cụ không nên mua bmw làm gì.

MONDEO04

Xe hơi
Cụ chủ vẫn chưa múc được à. nghe phán thì còn lâu mới dám mua

30F-5846

Xe tăng
Em ké cụ chủ tí nhé...em có 1 con 318i(của em) và 1 con 325i của anh bạn muốn bán,cả 2 xe em đều đang đi,em 318i đời 2004,đi hơn 8 vạn,màu bạc,xe đẹp,đã thay lazang zin 5 cánh của 325,ốp nhôm như dòng sport,còn em 325i cũng đời 2004,đi 8 vạn,màu nâu,xe máy mó ngon em mới chạy xuyên Việt,xe dính lỗi bơm trợ lực và bọc vè sau bên phụ bị cạ vào lốp khi vào ổ gà,cả 2 xe em đều mong muốn ra đi vs giá 450tr,em 325 cụ nào lấy em sẽ fix toàn bộ lỗi rồi mới giao xe..

busimen

Xe hơi
Website
www.facebook.com
thóc lúa có hạn mà phải đi nhiều thì cụ nên cưới vợ còn trinh, chứ mấy em bim tầm tiền ấy thì đỏng đảnh phải biết

vasily

Xe buýt
thóc lúa có hạn mà phải đi nhiều thì cụ nên cưới vợ còn trinh, chứ mấy em bim tầm tiền ấy thì đỏng đảnh phải biết
Busimen đi BMW chưa mà phán như Alan Phan thế :D

Thóc có hạn, cưới vợ trinh thì chỉ được mấy thị nở tuổi teen kiểu KM, Getz,... mà mấy em đó chỉ đi loanh quanh phố thôi, đi ra đường trường vừa kém an toàn, vừa ồn ào, ... nói chung chả sướng gì đâu.

Tầm tiền của bác chủ thớt làm em hoa hậu quý bà BMW 8, 9 tuổi vẫn ngon choét :D

busimen

Xe hơi
Website
www.facebook.com
Busimen đi BMW chưa mà phán như Alan Phan thế :D

Thóc có hạn, cưới vợ trinh thì chỉ được mấy thị nở tuổi teen kiểu KM, Getz,... mà mấy em đó chỉ đi loanh quanh phố thôi, đi ra đường trường vừa kém an toàn, vừa ồn ào, ... nói chung chả sướng gì đâu.

Tầm tiền của bác chủ thớt làm em hoa hậu quý bà BMW 8, 9 tuổi vẫn ngon choét :D
thì em chưa đi BMV nhưng nhà em cũng ít thóc nên toàn cưới mấy em 8 tuổi trở lên, mỗi em mỗi tính nhưng nói chung là vẫn phải cưng chiều8-}

Hieunguyen1783

Xe hơi
Riêng Bỉm đời 2004 hoặc 2005 đi rất hay nhưng mà phải có tài chính và niêm đam mê bác à

CATepillar

Xe hơi
Ít tiền mà chơi mẹc hay bim là có 1 chút đam mê xe. Thích thì múc đi cụ. hay cụ kiếm C240, C 180 sport cũng lành lắm

quanminhphuong

Xe máy
đi bmw thì hay nhưng khi nó hỏng thì thôi rồi(tốn kém+hay hỏng vặt)

30F-5846

Xe tăng
đi bmw thì hay nhưng khi nó hỏng thì thôi rồi(tốn kém+hay hỏng vặt)
Em hỏi khí không phải cụ chỉ giúp em đi bmw "thì hay" của cụ ý là hay chỗ nào và tốn kém vs hay hỏn vặt là hỏng cái gì...bản thân em thấy xe em chẳng có gì hỏng vặt,còn chi phí sửa chữa bảo dưỡng cũng chỉ tuơng đuơng hoặc hơn camry tí ti...
Em rất ko thích cái kiểu lên nói một câu nguy hiểm nhưng vô trách nhiệm như thế này...

30F-5846

Xe tăng
Em chạy bmw e46 2004 nhé...cũng bị xếp vào hạng hoa hậu quý bà...

30F-5846

Xe tăng
Em xin tiếp cái vụ bán xe,nick của em chưa đủ 100 bài nên ko đăng bán đc ạ...có cụ nào có lòng hảo tâm giúp em đc ko...bán xong em xin mời 1 chầu bia..:)

Trai Làng

Xe tải
Vì bác đi nhiều nên em nghĩ bác nên mua dòng khác với đời xe gần đây hơn bác ah..
Thứ 1, với số tiền đó bác mua Bim đời khoảng 2004-2005, đời này tốn xăng rất nhiều...
Thứ 2, ngoài chi phí xăng xe, dầu máy, còn chưa kể đến Bim có thể hay hỏng vặt hệ thống điện bác ah, mà mỗi khi hỏng vặt, chi phí trên 8M là chuyện bt nữa, với mức đi nhiều như bác thì lại càng nên cẩn thận hơn.
Thứ 3, thay vì mua Bim ở thời điểm hiện tại, sao bác ko chọn Toyota,Kia, Hyundai chẳng hạn với mức nhiên liệu thấp hơn, phụ tùng thay thế rẻ hơn.. May mắn thì 2 năm bác có thể tiết kiệm được tiền mua Bim đời cao hơn và đẹp hơn bác ah..

Đó là ý kiến riêng của cá nhân em,, mỗi người một quan điểm nên nếu có gì ko phải mong các bác thông cảm nhé.
Chúc bác lái xe an toàn! :)
Quan điểm của mợ chuẩn nhưng mà nếu ai cũng nghĩ như mợ thì Bim, Mẹc và các hãng xe sang dẹp tiệm lâu òi. Em khoái nhất câu: "Thứ 2, ngoài chi phí xăng xe, dầu máy, còn chưa kể đến Bim có thể hay hỏng vặt hệ thống điện bác ah, mà mỗi khi hỏng vặt, chi phí trên 8M là chuyện bt nữa, với mức đi nhiều như bác thì lại càng nên cẩn thận hơn." Mợ phán như đúng rồi, thể hiện sự hiểu biết vô địch của mợ về Bim. Cụ chủ thớt nên nghe theo nhé.

cap3hk

Tháo bánh
Vì bác đi nhiều nên em nghĩ bác nên mua dòng khác với đời xe gần đây hơn bác ah..
Thứ 1, với số tiền đó bác mua Bim đời khoảng 2004-2005, đời này tốn xăng rất nhiều...
Thứ 2, ngoài chi phí xăng xe, dầu máy, còn chưa kể đến Bim có thể hay hỏng vặt hệ thống điện bác ah, mà mỗi khi hỏng vặt, chi phí trên 8M là chuyện bt nữa, với mức đi nhiều như bác thì lại càng nên cẩn thận hơn.
Thứ 3, thay vì mua Bim ở thời điểm hiện tại, sao bác ko chọn Toyota,Kia, Hyundai chẳng hạn với mức nhiên liệu thấp hơn, phụ tùng thay thế rẻ hơn.. May mắn thì 2 năm bác có thể tiết kiệm được tiền mua Bim đời cao hơn và đẹp hơn bác ah..
Đó là ý kiến riêng của cá nhân em,, mỗi người một quan điểm nên nếu có gì ko phải mong các bác thông cảm nhé.
1.Em đi đời 2003, xăng tốn 10l đường trường, 13l trong phố. Chả gọi là tốn. Em đi 325 AT. Chân em lái Camry 2.4 cũng tầm này xăng, chả ít hơn được. Cụ bảo thằng nào cùng "chấm" với Bim mà tiết kiệm hơn và tiết kiệm hơn được bao nhiêu ?

2.Có con xe nào không cần thay dầu cụ bảo em với ? Cụ biết Camry 1 lần thay dầu hết bao nhiêu tiền không ?. Và cụ biết BIM bao nhiêu km mới phải thay dầu không ?. Cụ có BMW không mà cụ phán "hay hỏng hệ thống điện" như đúng rồi thế ???. Sao em có Bim 325, chú em có Bim + Mẹc, ba em đi x5 chả thấy con nào hỏng vặt hệ thống điện như cụ nói nhỉ ?. Cụ nghe hơi nồi chõ mà phán như nhà cụ hay hàng xóm của con em bên đằng vợ nhà cụ có xe ấy nhỉ.

Cũng chấp nhận nuôi Bim cũ thì "tốn kém" khoản sửa chữa. Nhưng nếu biết bệnh, sửa trước khi hỏng hoặc thay đồ vặt trước khi nó hỏng cả hệ thống, mua hàng của autopart.vn và sửa chữa ở 1 số gara BIM uy tín thì chi phí nuôi BIM về khoản sửa chữa không đến 20tr / 1 năm đâu. Va quệt thì có bảo hiểm thân vỏ lo, đề phòng cụ lại bảo va quệt sơn lại đắt. Thân vỏ cho Bim đời 2003 là 7.800.000 đồng / năm nhé.

3. Cái thứ 3 của cụ thì khi cụ chủ "có tiền" thì cụ lại khuyên cụ ấy lấy ... Lexus cho lành ấy nhỉ :))

KIA Q7

Xe tăng
1.Em đi đời 2003, xăng tốn 10l đường trường, 13l trong phố. Chả gọi là tốn. Em đi 325 AT. Chân em lái Camry 2.4 cũng tầm này xăng, chả ít hơn được. Cụ bảo thằng nào cùng "chấm" với Bim mà tiết kiệm hơn và tiết kiệm hơn được bao nhiêu ?

2.Có con xe nào không cần thay dầu cụ bảo em với ? Cụ biết Camry 1 lần thay dầu hết bao nhiêu tiền không ?. Và cụ biết BIM bao nhiêu km mới phải thay dầu không ?. Cụ có BMW không mà cụ phán "hay hỏng hệ thống điện" như đúng rồi thế ???. Sao em có Bim 325, chú em có Bim + Mẹc, ba em đi x5 chả thấy con nào hỏng vặt hệ thống điện như cụ nói nhỉ ?. Cụ nghe hơi nồi chõ mà phán như nhà cụ hay hàng xóm của con em bên đằng vợ nhà cụ có xe ấy nhỉ.

Cũng chấp nhận nuôi Bim cũ thì "tốn kém" khoản sửa chữa. Nhưng nếu biết bệnh, sửa trước khi hỏng hoặc thay đồ vặt trước khi nó hỏng cả hệ thống, mua hàng của autopart.vn và sửa chữa ở 1 số gara BIM uy tín thì chi phí nuôi BIM về khoản sửa chữa không đến 20tr / 1 năm đâu. Va quệt thì có bảo hiểm thân vỏ lo, đề phòng cụ lại bảo va quệt sơn lại đắt. Thân vỏ cho Bim đời 2003 là 7.800.000 đồng / năm nhé.

3. Cái thứ 3 của cụ thì khi cụ chủ "có tiền" thì cụ lại khuyên cụ ấy lấy ... Lexus cho lành ấy nhỉ :))
Đồng ý với cụ.
Em thấy dân mình và dân Tàu khựa rất thích Lexus và Audi. Nguyên nhân có lẽ là do Toy và Volskwagen là hai hãng xe bình dân được ưa chuộng ở hai quốc gia anh em này nên các nhãn xe sang của chúng cũng được ăn theo các ông bố bình dân.
Em quan niệm đã dùng xe sang thì nên dứt hẳn sang Bim, Merc cho nó máu. Chứ các cụ dùng Lexus với Audi cũng giống như anh bần nông, lúc đói mơ có cơm ăn đã mừng (giống Toy, Vol) đến khi giàu cũng chỉ biết đến xôi nếp như Lexus;Audi cho nó lành và chắc dạ. Biết đâu trên đời còn bún miến cháo phở. Hoặc biết nhưng nghĩ một bát phở mua gạo nếp thổi xôi cả nhà ăn no.:D

theanhhuawei

Xe hơi
Lại một kiểu tư vấn tỏ ra cực kì nguy hiểm!!!