Với số tiền từ 250-300tr thì mua được Lac Ex liên doanh đời bao nhiêu hả các cụ?

oto_dream

Xe buýt
Theo bác tính 200k/16.400=12.1lit => mức tiêu thụ = 12.1/(210/100) = 5.8l/100km
Nếu vậy con EX ăn khoảng 4.8lit thôi,động cơ giống LS nhưng tại xe nhẹ hơn,nhỏ hơn nên kết cấu khí động học tốt hơn,đỡ cản gió hơn(vì thế vận tốc tối đa cũng cao hơn LS).Nếu theo cách chạy và cách tính của bác thì SE chỉ hơn 4l/100km thôi.Em đảm bảo đấy!

Bác yêu vợ 2 thì kệ bác ,nhưng cài gì đúng bác phải thẳng thắn công nhận chứ,sao lại đúng thành sai đc. Tại em được trực tiếp chạy đường dài rất nhiều mấy loại xe trên,em có dám phát biểu liều đâu.

Tại bác yêu vợ 2 của bác quá nên vợ 2 của bác là trên hết,em cũng có lúc như thế,nhưng bây h em cũng đã thay đổi quan niệm rồi.Hồi xưa em thấy con Forte SLI chạy còn không bằng EX của em,sau đó em thấy do em quen xe thôi,thực ra Forte nó có nhiều ưu điểm hơn nên phải xem lại .

Em chỉ nói câu này để cụ suy nghĩ nhé; Động cơ của LS giống LA EX 100% ,động cơ này do Deawoo chế tạo cách đây gần 10 năm rồi,hồi đầu là trục cam đơn,sau đó cải tiến lên tí là trục cam kép .Công nghệ vẫn giữ nguyên.

Động cơ của SE là loại ECOTEC thế hệ mới nhất, do GM (MỸ) đầu tư 50trieu USD cho 200 Kỹ sư phát triển trong phòng thí nghiệm, kinh phí đó chỉ tính nghiên cứu,không tính chi phí đầu tư dây truyền sx hàng loạt.

Nói như bác thì đúng là bọn GM này nó bỏ mấy trăm triệu USD không công rồi.Bọn GM này ném tiền qua cửa sổ rồi. Xe của bác ăn ít ngang Pirus Hybrid rồi cần gì GM phải cải tiền nữa.
Còn chúng ta hiểu biết về xe ít hơn kỹ sư của GM-Deawoo nên thông tin này bác hãy cân nhắc nhé. Đừng cố chấp bác à..!

LS của bác chắc bác hiểu rõ rồi,hôm nào bác thử chạy đường dài con SE xem,tiết kiệm hơn 100%.

Nếu bác cố chấp e cũng không tranh luận với bác nữa,kẻo lại làm mất lòng bác ..đành dĩ hoà vi quí thôi bác ạ...:-|
Rất buồn không phải là cách tính, mà xe e chạy bằng tiền ạ $$$$ >:D<. À mà cụ chuẩn đới "Trong mắt con cóc đực thì con cóc cái là đẹp nhất" :))

Chỉnh sửa cuối:

vietpq81

Xe buýt
bác cố lên khoảng 350 làm con lac 2009 cho lành

VuPhuong

[Tịch thu bằng lái]
Rất buồn không phải là cách tính, mà xe e chạy bằng tiền ạ $$$$ >:D<. À mà cụ chuẩn đới "Trong mắt con cóc đực thì con cóc cái là đẹp nhất" :))
Vâng ạ, Em quy ra lit cho dễ tính mức tiêu hao nhiên liệu cụ à, em nghèo quy ra tiền nghe xót lắm. Cụ chắc chẳng bao h quan tâm 200k được bn lít xăng đâu nhỉ.
Chắc tại xe cụ bóng đẹp quá,nv bán xăng cứ mải ngắm xe nên đổ thừa cho cụ làm cụ cứ tưởng bở là xe LS của cụ mua 200k tiền xăng giá 16.4k chạy được 210km đấy !=))Ước gì trong đời em có gặp một vài lần như cụ. Lúc ấy xe của em mua 150k tiền xăng phải chạy đựoc 210km như cụ :))

cabin

Xe buýt
Bẩm các cụ, tình hình là sau nhiều đêm suy nghĩ hôm nay em đã quyết em Cruze 1.6 ls rồi ạ, em mới lập thớt mới về em này, mời các cụ sang ủng hộ em tí ạ. Cảm ơn các cụ nhiều

v_t

Xe buýt
cụ đã lấy chưa, nghe đồn ls dùng máy cũ, ko bằng Se đâu cụ