Với số tiền từ 250-300tr thì mua được Lac Ex liên doanh đời bao nhiêu hả các cụ?

cabin

Xe buýt
Cụ ra giá chát quá ạ, đời hơi sâu mà lại tên cty. Nếu cụ giảm xuống 250tr thì a e mình sẽ bàn chuyện tiếp ạ

meo hoangkt

Xe tải
chúc cụ sớm tìm được ý trung nhân.
Nếu em có 300tr và em có thể để ra 2tr tiền xăng hàng tháng, 1 triệu ăn sáng mỗi ngày, bỏ lợn 5 củ sau khi đưa bà xã đi shopping. em sẽ có 2 cách:
- Mua Gezt , I10, I20, Gentra, (có lẽ cần vay thêm tí ti)- Lac EX mua cũ em không khoái.
- Cốp 200 củ cho Ngân hàng. 50 triệu tiền thuế, biển. 50 triệu còn lại em sẽ duy trì , cầm cự với ngân hàng được khoảng 10 tháng. số còn lại em sẽ cầy nốt trong 2 năm. Vậy là 1 em Lac EX new 2010 đã về với ta. Tầm này mua tài sản bằng VND mà kết hợp trả góp được thì còn gì bằng. (Tiêu chí thời tiền mất giá: Mua vàng - mua ngoại tệ - mua tài sản trả góp)

huancongtu

Xe tăng
Nếu bác muốn chơi ngay ko bị sức ép của ngân hàng thì theo em nên mua Gentra
Với lại số tiền ko đáng để phải làm việc với ngân hàng

binbin0909

Xe máy
Cảm ơn bác Mèo HoangKT cho em một trong những giải pháp em rất phù hợp với em mong chờ !
Trường hợp của em cũng giống như bác này , có 300m nhưng không biết nên làm thế nào để có một em xe ổn ổn một chút mà đi .
Muốn mua xe cũ để đỡ phải trả góp , nhưng gà như em , em biết là em sẽ bị thịt thê thảm . Vì thế em muốn mua xe mới nhưng chưa biết thế nào và ra sao cho ổn cả .
Thu nhập của em tầm 15m/tháng , em nghĩ trả góp cũng sẽ ổn thôi .
Em chưa có vợ cả , nhưng muốn lấy vợ 2 trước vợ cả !
Cảm ơn bác đã chỉ cho em một con đường sáng !

Chỉnh sửa cuối:

meo hoangkt

Xe tải
Lúc trước em mua SE lúc trong túi có 75tr thôi. Loay hay đập lợn và kiểm tra túi quần, túi áo, người người, người nhà cũng lên được 250củ.
Nhờ bác Ngân hàng 200 củ còn lại. Phương án 3 năm cho số phải trả hàng tháng nó thấp.
Hiện tại còn tí tí. em cứ để đấy ko trả hết . Hưởng thụ cái Việt Nam đồng mất giá thêm 1 năm nữa

Chỉ người trong cuộc mới thấy vay trả góp hay. Tại sao các nước phương tây áp dụng lâu rồi mà mình ko theo hả bác. Một hình thức giúp anh em ta hưởng thụ trước một tài sản lớn. Biến ước mơ nhanh thành sự thật.
Nếu bác chủ thớt mà lên Cruze hoặc Forte thì ko chỉ dừng lại ở Vodka em đâu nhá. beer Xồm cơ

Dunga

Xe buýt
300 thời điểm này thì kể cả mua Gen thì luôn và ngay bằng niềm tin hả bác?

Dunga

Xe buýt
300 thời điểm này kể cả mua Gen thì luôn và ngay bằng niềm tin hả bác?

cabin

Xe buýt
Cảm ơn cụ Meo hoangkt và các cụ khác đã góp ý và cho em một phương án hay, em cũng đã nghĩ đến phương án này và cũng từng sống ở nước ngoài khá lâu nên cũng hiểu qua về nó nhưng đầu óc mình nó quen với cách suy nghĩ VN kiểu cũ rồi, với lại chơi với mấy anh ngân hàng VN cứ thấy ko an tâm các cụ ạ. Chắc cũng phải mất thêm ít thời gian cùng đọ máu tăng cao lên nữa mới giám quyết kiểu vậy các cụ ạ

BMW-29A9999

Xe hơi
ông chú em trước tết lấy con lac đời cuối 2009 hay đầu 2010 thì phải, đại loại trong khoảng đấy, màu đen, tên công ty mà chỉ có 330 củ thôi. xe chạy rất ngon

VuPhuong

[Tịch thu bằng lái]
lac EX em thấy vỏ xe hơi bị tệ. mấy con xe đời 05 trở lại đây mà 2 bên sườn xe rỉ sét đỏ hết cả, đúng là bó tay mấy ông LD. cụ kiếm con getz tuy hơi xấu nhưng bền hơn nhiều, tay lái lại thật nữa <):)
Bác này chắc chưa bao h đi LAcetti nên có vẻ ác cảm với Lacetti nhỉ.
Em đang đi con Lacetti ĐK 12/2009 bây h được 2,4 vạn thỉnh thoảng soi gầm bệ thấy chẳng han gỉ tí nào. Nói thật trước lúc em mua e rất thích Form của La EX,nhưng một số người đồn đại LA mau xuống nên e cũng ngó mắt tới Vios,nhưng em soi kỹ thấy ra đường những xe Vios biển 29T đến 29V mà màu sơn nhìn lem nhem ngả màu,trong khi cùng đời đó La EX màu sáng đẹp hơn nhiều ( bác cứ để ý sẽ thấy )

Nên em vẫn lựa chọn La EX.đúng là sáng suốt,những lời đồn đại đó em thấy thật vô lý !
em đánh giá LA EX thế này:

Ưu điểm :
- Xe rộng dãi,chỗ ngồi thoải mái,và cốp để đồ cũng rộng,tiện cho những chuyến đi xa mang theo hành lý hay đi mua sắm đồ.
- Chạy đầm,chân ga,côn ,phanh,tay lái nhẹ nhàng nhưng rất chuẩn.
- Xe bốc,tiết kiệm xăng ,đường trường 7l/100km tp HN như em hay chạy giờ cao điểm nhưng cung đường ít khi bị tắc cứng là 9-10l
- Vào đường xấu ít bị xóc,nói thật là êm hơn Forte,Vios nhiều.Có thể do em chạy 4 lốp Michellin
- Chi phí bảo dưỡng,phụ tùng chính hãng rẻ,rất kinh tế!

Nhược:
- Nội thất xấu,sơ xài
- Điều hòa có lúc quá lạnh,có lúc lại không lạnh lắm,mặc dù vẫn để nguyên một mức.

Em thấy có người đánh giá Lacetti ồn nhưng không phải, nguyên nhân do hoa lốp nguyên bản của Lac sâu và to,nên sỏi kẹp trong đó không ra được,đi đường sỏi sẽ cào lên mặt đường sinh ra tiếng ồn. Nếu ai chạy lốp Michellin thì sẽ có quan niệm khác hẳnvveefe Lac EX.
Em đánh giá Lacetti EX quá ổn,nhưng với giá 300tr thì bác hơi khó kiếm con xe nào còn đẹp,vì xe mới là 434tr rồi,ra biển và chi phí dán kính,ghế da,Cd cũng phải chịu tổng thiệt hại trên 500tr rồi.
Nên tóm lại bác cố thêm lấy con tầm 2007 thì còn đẹp,đi thấy tự tin hơn !

Chỉnh sửa cuối:

chi_pheo1983

Xe điện
Website
www.muaxetragop.vn
Bác này chắc chưa bao h đi LAcetti nên có vẻ ác cảm với Lacetti nhỉ.
Em đang đi con Lacetti ĐK 12/2009 bây h được 2,4 vạn thỉnh thoảng soi gầm bệ thấy chẳng han gỉ tí nào. Nói thật trước lúc em mua e rất thích Form của La EX,nhưng một số người đồn đại LA mau xuống nên e cũng ngó mắt tới Vios,nhưng em soi kỹ thấy ra đường những xe Vios biển 29T đến 29V mà màu sơn nhìn lem nhem ngả màu,trong khi cùng đời đó La EX màu sáng đẹp hơn nhiều ( bác cứ để ý sẽ thấy )

Nên em vẫn lựa chọn La EX.đúng là sáng suốt,những lời đồn đại đó em thấy thật vô lý !
em đánh giá LA EX thế này:

Ưu điểm :
- Xe rộng dãi,chỗ ngồi thoải mái,và cốp để đồ cũng rộng,tiện cho những chuyến đi xa mang theo hành lý hay đi mua sắm đồ.
- Chạy đầm,chân ga,côn ,phanh,tay lái nhẹ nhàng nhưng rất chuẩn.
- Xe bốc,tiết kiệm xăng ,đường trường 7l/100km tp HN như em hay chạy giờ cao điểm nhưng cung đường ít khi bị tắc cứng là 9-10l
- Vào đường xấu ít bị xóc,nói thật là êm hơn Forte,Vios nhiều.
- Chi phí bảo dưỡng,phụ tùng chính hãng rẻ,rất kinh tế!

Nhược:
- Nội thất xấu,sơ xài
- Điều hòa có lúc quá lạnh,có lúc lại không lạnh lắm,mặc dù vẫn để nguyên một mức.

Em đánh giá Lacetti EX quá ổn,nhưng với giá 300tr thì bác hơi khó kiếm con xe nào còn đẹp,vì xe mới là 434tr rồi,ra biển và chi phí dán kính,ghế da,Cd cũng phải chịu tổng thiệt hại trên 500tr rồi.
Nên tóm lại bác cố thêm lấy con tầm 2007 thì còn đẹp,đi thấy tự tin hơn !

em thấy ý kiến đo đỏ kia khong thật đúng . dường trường em chậy toàn 8 l là ít . trong phố khoảng 10 đến 12 l cơ ạ ( chân em cũng hơi to thôI)
đi ồn kinh khủng luôn ý . nhưng được cái vừa tiền . nhà em đi dược khoảng 4 năm thì mới phải thay một ac quy thôi chưa phải đọng chạm gì về máy móc. à vừa phải thay dây câu loa sau 5,5 vạn ( vừa tay xong thì bán luôn ) em bán được 330 k na bác tham khảo mà mua

cabin

Xe buýt
em thấy ý kiến đo đỏ kia khong thật đúng . dường trường em chậy toàn 8 l là ít . trong phố khoảng 10 đến 12 l cơ ạ ( chân em cũng hơi to thôI)
đi ồn kinh khủng luôn ý . nhưng được cái vừa tiền . nhà em đi dược khoảng 4 năm thì mới phải thay một ac quy thôi chưa phải đọng chạm gì về máy móc. à vừa phải thay dây câu loa sau 5,5 vạn ( vừa tay xong thì bán luôn ) em bán được 330 k na bác tham khảo mà mua
Cảm ơn ý kiến của cụ Vuphuong và Chi-pheo1983, ý kiến của các cụ rất quan trọng vì nó giúp em vững dạ tiếp tục theo đuổi em nó. Các cụ biết ai có xe này từ đời 2008 trở lại thì ới em cái nhá. Tiền em có thể cố thêm ít nữa được ạ

VuPhuong

[Tịch thu bằng lái]
Không biết bác chạy như thế nào . Đấy là em nói 7l là còn dư một chút, chuẩn 100% em chạy đường HN- Vinh - HN tính ra đúng 7l. CÒn nếu em chay HN- Lạng Sơn _HN hay HN- Sơn Tây- HN toàn cao tốc đúng 6,5l /100km .
Nếu bác không tin,em với bác làm cuốc,em chạy cho bác xem,tất nhiên chạy bình thường,không đến nỗi phải cố tiết kiêmh xăng,ai thua trả tiền bia.
Còn về chuyện ồn thì em cảm thấy thế này ,không hề ồn mặc dù em chạy rất nhiều loại xe như Civic hay Altits ,Vios rồi.
Em chạy 4 lốp Michellin thay từ lúc mua xe nên không thấy ồn . Đổi mới 4 lốp Michellin phụ thêm 1,6 triẹu ở bãi xe Ngọc Khánh.
Nguyên nhân là lốp nguyên bản của La EX cái rãnh hoa lốp quá sâu và to nên sỏi kẹp bên trong không ra được,khi đi đường những viên sỏi đó cào lên mặt đường sinh ồn và lốp nguyên bản cũng hơi cứng nữa.
Bác nào đã chạy lop Michellin rồi chắc chắn đánh giá La EX quá êm vì thực ra không phải do xe cách âm kém.mà là do lốp. Mấy bác thợ ở Gara của hãng cũng khẳng định vậy.

dovantoan2604

Xe hơi
em mua xe năm ngoái,xe cuối 2004 giá 290tr.
ưu điểm: tiết kiệm xăng, dáng đẹp
nhược điểm: xe đi ồn, điều hòa khônng mát.

VNS

Xe hơi
nhờ thớt cụ chủ chút nhé....
em đang cần tìm mua 1 em lac ex lướt cho thằng bạn em
cụ nào có hay biết thì giúp nhà cháu tim với nhé

cabin

Xe buýt
em mua xe năm ngoái,xe cuối 2004 giá 290tr.
ưu điểm: tiết kiệm xăng, dáng đẹp
nhược điểm: xe đi ồn, điều hòa khônng mát.
Em thì chưa đi em này bao giờ nhưng nói về ồn thì em nghĩ xe nào cũng vậy thôi, nhất là tình trạng đường xá ở VN hiện nay các cụ ạ

pimpim98

Xe buýt
Website
toyotaphapvan5s.com
Bác cố mà mua con lac EX cũ, con đấy chạy ngon lắm.
MÁy móc ít bệnh tật.
Còn 300 củ của bác thì chắc mua được đời 2004-2005 bác à!

binbin0909

Xe máy
Cụ nào có con CDX nhập khẩu , cũ giá tâm 400-> 450 thì nhà cháu cũng chịu được !
Tầm tiền đó cháu có thể mua được em ổn ổn không !
450 là cháu cố hết sức , vã hết mồ hôi mẹ mồ hôi con rồi đấy , mong các cụ tư vấn !

VNS

Xe hơi
Cụ nào có con CDX nhập khẩu , cũ giá tâm 400-> 450 thì nhà cháu cũng chịu được !
450 là cháu cố hết sức , vã hết mồ hôi mẹ mồ hôi con rồi đấy , mong các cụ tư vấn !
tầm 450M của cụ thì may ra cụ mua lại được em cruze ls thôi........
còn lac CDX giờ mua lại cũng phải 550 cụ nhé

Chỉnh sửa cuối:

meo hoangkt

Xe tải
Cách mạng, cách mạng đây. Chúc mừng những đổi thay trong cụ
Nhà cháu dõi theo những bước tiến của cụ