Với số tiền để lăn bánh K3 như vậy tại sao lại k mua bmw 3 nhỉ?

nem_da_giau_tay

Xe buýt
e đã từng là fan của gà kfc,mấy hum liền cứ tới 19h xem quảng cáo k3 trên vtv đẹp quá mà chẳng biết giá rổ thế nào từ trước h vẫn nghĩ chắc nhỉnh hơn forte tí ti,ai dè hôm nay e mới lọ mọ vào đây e ngã ngửa khi biết giá e k3 mới nên e xin đc phát biểu đôi lời
trước tiên là chúc mừng những cụ đã có vợ mới K3 đẹp long lanh,
sau là e có 1 tí ti ý kiến ý cò về vợ mới của các cụ, có thể nge xong các cụ mới mua K3 sẽ đạp e bẹp dí cũng như các cụ khác ở đây sẽ ném vỡ đầu e, câu chuyện e muốn nói như sau:
trước kia để lăn bánh 1 e gà tổng thiệt hại chỉ khoảng 650-700 và với mức giá đó thì cưới e gà mới cóng quả là hợp lý với những nhu cầu sử dụng cũng như các tính năng media giải trí tiện nghi làm hài lòng tài xế. Nhưng giờ đây e gà đời mới nghe đâu con số đã là 850-900 để lăn bánh , vẫn là e gà như ngày nào có điều cải tiến một chút đc khoác 1 chiếc áo mới, cũng như họa chăng có thêm 1 vài tính năng tiện nghi lặt vặt, còn về vận hành thì vẫn thế, máy móc có vẻ hơn tí ti, cảm giác lái gần như k có khác biệt cũng như vận hành, trong khi đó với số tiền vênh hơn như vậy thì lại hơi quá.
Và vấn đề mấu chốt ở đây là nếu bạn có 850-900 thì sự chọn lựa có lẽ sẽ nhiều hơn rộng hơn và xa hơn rất nhiều là chỉ ở với e gà. E xin gợi ý 1 e vợ 2 mà hầu như những gì e gà đều cố học theo, nhưng có lẽ sẽ là muôn đời k thể so sánh vs nhau đc, đó là e bmw 320 e90, với số tiền hơn 800 bạn có thể sở hữu 1 e như vậy với tuổi đời khoảng 3 năm với số km khoảng 2-3v,
và một điều nhầm lẫn chết ng đó là ai ai cũng cứ tưởng rằng chi phí nuôi e bim nó là tốn kém, hóa ra chỉ khi nào thực tế vào thì mới thấy chẳng tốn là bao, bởi bim 3 cực lành, và cũng chẳng có gì để hỏng ngoài mấy cái cao su , gioăng nọ kia giá thành vài ba trăm ngàn. Và thêm một điều vô cùng quan trọng nữa là nếu bạn đã lái gà forte rồi , nếu có dịp đc cầm lái bim 3 khoảng 50km đường kinh nghiệm, thì bạn sẽ thấy chẳng muốn cầm vào vô lăng e gà nữa hay thậm trí máu hơn là về bán ngay gà và lên bim.
một e bim 3 năm tuổi thì thực tế k hề già tí nào các cụ ợ , thậm trí còn gọi là xe lướt thì đúng nghĩa hơn, trước e có 1 e bim 3 năm tuổi e nhớ là tổng số tiền sửa chữa trong 3 năm đó là ngoài mấy cái cao su như cao su che giảm sóc gọi là dăm pông gì đó, lót hốc banh, gioang nắp máy gì đó ở máy, toàn là mấy cái lão hóa theo thời gian cần thay thế, hết đâu khoảng dăm ba củ, và ngày e gả cưới ng mua lên hãng đọc lỗi và những thứ cần thay thì hãng báo là mấy cái gioăng gì đó nữa nặng nhất là cái bi gì đó tổng đâu 5 củ, hết, chẳng có gì để mà hỏng, và xin thưa vợ cũ e 3 tuổi là e đã chạy 6v nhé , vì hồi từ forte lên bim đi thích quá e lượn rõ nhiều,

đoạn kết: mỗi ng mỗi sở thích, và tất nhiên ta chưa trải qua thì chưa thể nói, còn đã trả qua thì sẽ thốt lên lời, tất cả những gì e thốt lên trên là một chút kinh nghiệm bản thân đã cảm nhận , và e muốn chia sẻ vs các cụ, các cụ có quyền chọn lựa cho riêng mình, hết

Chỉnh sửa cuối:

kenu97

Xe container
cụ phân tích và suy luận thế cũng là hợp lý, bình thường thôi chả ai ném đá gì đâu.
Chỉ có điều em nghĩ số lượng BMW ngon bổ rẻ tương đương với nhu cầu người đi mua chắc sẽ ko đủ. Giả sử bây giờ 100 người có 800tr cũng đi tìm mua thì móc đâu ra 100 con BMW 3 năm tuổi 1 lúc được. :D

DreamLiner

Xe tải
Cái màn nó quan trọng lắm cụ ạ, 900 có cả Cam nữa cơ, nhưng mà nhàu rồi, mùi rồi :)

Ở thời điểm HIỆN TẠI đa phàn người tiêu dùng hướng tuơng lai, ít ai mua con Dai Lần 40t, đa phần AB thôi :)

Riêng e 900 múc luôn e FF cho rồi khỏi nghĩ

nem_da_giau_tay

Xe buýt
Cái màn nó quan trọng lắm cụ ạ, 900 có cả Cam nữa cơ, nhưng mà nhàu rồi, mùi rồi :)

Ở thời điểm HIỆN TẠI đa phàn người tiêu dùng hướng tuơng lai, ít ai mua con Dai Lần 40t, đa phần AB thôi :)

Riêng e 900 múc luôn e FF cho rồi khỏi nghĩ
cụ nhìu từ lóng quá, e đọc mãi chẳ hỉu gì cả, cụ cho hỏi FF là xe gì ợ, có phải pho pho cớt ko ợ?
mà cụ so sánh dai lần với AB ở đây k hợp, 2 e này cùng honda mà, kia k3 so với bim 3 như kiểu với xe 2 bánh là xe gì vs xe gì ý nhỉ?? e hông dám lói sợ bị ăn đạp :)

Chỉnh sửa cuối:

lolly

Xe buýt
FF chắc là ford focus rồi chứ fiesta thì làm
gì đến... Lúc đầu e cũng nghĩ FF = f... Fach.... Thiện tai...

hyundaii30

Xe tăng
Em thì quan niệm đi xe cũ giống kiêu ăn ốc thằng khác nó đổ vỏ. Dở hơi gặp em nào biết bơi thì mệt lắm. Cứ trinh trắng mà bóc, hàn hay nhật, rồi âu thì cũng đi chỉ 40 đến 100km, cũng chăng khác biệt là bao.Việt Nam mà có nhưng con đuơng đi tàm 150km trở lên thì gọi ý của cụ cung ko phải là dở. :D

lê thức KIA

Xe đạp
Em thì quan niệm đi xe cũ giống kiêu ăn ốc thằng khác nó đổ vỏ. Dở hơi gặp em nào biết bơi thì mệt lắm. Cứ trinh trắng mà bóc, hàn hay nhật, rồi âu thì cũng đi chỉ 40 đến 100km, cũng chăng khác biệt là bao.Việt Nam mà có nhưng con đuơng đi tàm 150km trở lên thì gọi ý của cụ cung ko phải là dở. :D
em đồng ý với cụ luôn. Bỏ ra mấy trăm triệu rồi mua chiếc mới, chạy vài năm rồi đổi xe. hehe

PLD

Xe buýt
Cụ so mới với cũ nó vô cùng. Như tầm tiền 1tỷ -tỷ rưỡi chọn được porche cayen rồi lếch rx 330 chưa đến tỷ rồi còn nhiều xe ngon nữa ...nhưng người ta vẫn đâm đầu mua altis hơn tỷ và camry tỷ rưỡi mới đó thôi.
Xe đức thì ngon rồi, cụ ném cho em hỏi mua vios mới gần 700tr hay lấy con mẹc 600tr này hơn, hay so ngay con bỉm 320 của cụ ném có ăn được con mẹc này ko, nếu ko bằng em khuyên cụ bán con bỉm đi còn thừa tiền mua mẹc đấy, nếu cụ chê cũ chi phí sửa chữa....thì cụ đừng so sánh nữa, em mượn bên box mua bán để cụ tham khảo bán bỉm lên mẹc cho sướng ạ
Trươc hết em phải ngơ ngác và ngỡ ngàng vì em nó quá đẹp các bác ạ, không những so với tuổi mà còn so với các xe đời mới luôn.
1. Máy cực êm, cực đẹp, cực mới đúng chất máy của xe đi 25000km ( Em sẽ bổ xung hình khoang máy cho các bác xem )
2. Gầm sáng choang, cực đầm, cực êm, khô rong
3.Gioăng cao su tất tần tật từ A-Z, các dây điện tất tần tật còn mềm oặt
4. Nội thất vàng kem cực đẹp, các nút dùng rất ít nên cực kỳ chắc chắn, buổi tối nhìn như cung điện.
5. Âm thank Harman cực đỉnh.
6. Tiền thì chỉ bằng con vios ra biển.
7. Độ sang trọng, đẳng cấp, và cảm giác lái thì hơn đứt nhiều xe
8. Khẳng định dám đọ xe với tất cả các bác 2003-2009 về độ mới, độ chất, độ đẹp, cực hiếm có 1 không hai.
10. Mua 1 em 2005 600T đổ ra 200 triệu thì vẫn gọi xe em bằng cụ, mua xe em đi vài năm không phải lo ngĩ nhé, sách vở còn nguyên, 2 chìa zin theo xe mơi cứng.

Giá chỉ có tính chất tham khảo 600T các cụ đọc kỹ nhé, bác nào thíc xem thì alo e 0985.515.585, đổi xe cũng oki nhé
Em không nhiều lời nữa show hình đây, xe em các bác thợ khen có 1 không 2.
Ảnh thật 100% không chỉnh sửa không photo shop. Em xin chúc toàn thể anh em ô tô fun năm mới vui vẻ, nhiều bác có xe đẹp >:D<

MinhTien9999

Xe hơi
Nói chung mỗi người 1 sở thích.cụ thì thích mua cũ,cụ thì thích mua mới.tóm lại mỗi cụ 1 ý chẳng cụ nào giống cụ nào,như em này.hôm vừa rồi mấy anh hàng xóm nói sao tầm ý tiền ko lấy toy hay m3 lại chọn kia k3. Em nói 2 thằng đó đồ ít nên ko thích.giờ có các mẫu 2014 hết rồi tự nhiên thì vác cái thằng hết mốt,bị dở hơi.còn con bim 320 thật sự em kết.nhưng vì ko đủ tiền lấy mới nên chấp nhận đi tạm thời điểm này k3 là sự lựa chọn tốt nhất,sau kiếm dc lên 320 ngay hoac E250 cũng kết

hoalualynkshop

Xe hơi
Những cụ là tín đồ của xe cũ chắc không phải giờ được tận hưởng cái mùi của xe mới, nó sướng và phê lắm các cụ ạ.

NoobDriver

Xe tải
Em thì thấy xe B thì đi sướng hơn KF rồi, nhưng cùng mức tiền một bên cũ, một bên mới, một bên chi phí bình thường, một bên chi phí rẻ... Nói chung là mua xe nên đặt lên bảng cân đối trong đó có cả nhu cầu bản thân, Gia đình mà mua. Em từng đi KF thấy chỉ có cái sướng là vứt đâu cũng được ko lo mất đồ - em sướng nhất khoản này ;))

vietduong

Xe buýt
Em chỉ biết là từ khi Hàn Quốc gỡ bỏ thuế Nhập Khẩu thì các xe BMW, Audi, Mec... rẻ hơn cả xe trong nước hoạc ngang ngửa, và ước mơ của dân Hàn Quốc là 1 chiếc xe hơi xuất xứ từ châu Âu, Xe Hàn đã tự cho mình cái giá quá cao

ngotatto

Xe lăn
Website
gomsuminhlong.vn
Những cụ là tín đồ của xe cũ chắc không phải giờ được tận hưởng cái mùi của xe mới, nó sướng và phê lắm các cụ ạ.
đau đầu bỏ bu, phê gì mà phê =))

202

Xe container
Em chạy thử K3 thấy ổn hơn forte của em nhiều, giá giảm tý nữa thì đầy đường.

nem_da_giau_tay

Xe buýt
e k biết k3 về vận hành khung gầm ra sao nhưng e dự cũng như forte, mà nếu như forte thì e rõ lắm lắm luôn, đi ra đường trường chẳng phải chạy nhanh hay chậm , lúc mới chỉ biết lái forte thì thích lắm nhưng tới giờ nghĩ lại mới hấy k khác cái xe đồ chơi, khung gầm vỏ mỏng ỏng à ỏng ẹo đúng là như đồ chơi, như kiểu có 4 cái bánh và đc một lớp tôn quây vào như kiểu cái thùng tôn rồi gắn động cơ vào thế là thành cái xe ý, chạy ra cao tốc 80 mà cảm giác rất là nhanh bay bay lên mây ý, đạp lên 100 thì eo ôi thấy gê gê xe rung lắc bồng bềnh như sắp rơi cái thùng tôn ra đến nơi.
còn với bim 3, e thề vs các cụ các cụ cứ đi thử đi, bên hãng nó có xe cho đi thử đấy, các cụ đi về e thề các cụ chán forte , e nhớ bim 3 e chạy cao tốc có hôm nổi hững đạp 170-180 đấy, xe bán sát mặt đường, êm ru, lao cứ vun vút, nói chung bim đi tốc độ 120 như kiểu forte đi 60 vậy ý,

cái quả này là e bữa đó nổi hứng vs ái nửa đêm chạy trên đại lộ thăng long, và chạy ở tốc độ lầy nhưng rất nhàn và lành lắm , nổi hứng e còn lấy dt cỏ ra chụp đó, k có cảm giác quá nhanh chắc tại có ái ở bên và chuẩn bị ấm chén nên nó hứng thế đấy....

Chỉnh sửa cuối:

Elec

Xe buýt
Em cũng nghĩ như cụ là K3 hay cả FF mới bị định giá quá cao, chắc định chơi trèo.

Cạnh tranh với 2 thằng Altis và Civic đã khó rồi bây giờ gặp phải bài toán C200 với 320i cũ tầm 800 thì đúng là khó thật sự.

luklak

Xe điện
Vấn đề xe hq hợp lý khi còn rẻ, nay e ấy âm thầm nâng hạng, quên nâng giá thì kg còn cái "hay" của nó nữa.
Đúng như chủ thớt nói, với tầm tiền đấy có nhiều cái hay hơn mọi mặt Bim 3 là 1 vd tuy mất thời gian săn tìm hơn.

xmen

Xe buýt
e k biết k3 về vận hành khung gầm ra sao nhưng e dự cũng như forte, mà nếu như forte thì e rõ lắm lắm luôn, đi ra đường trường chẳng phải chạy nhanh hay chậm , lúc mới chỉ biết lái forte thì thích lắm nhưng tới giờ nghĩ lại mới hấy k khác cái xe đồ chơi, khung gầm vỏ mỏng ỏng à ỏng ẹo đúng là như đồ chơi, như kiểu có 4 cái bánh và đc một lớp tôn quây vào như kiểu cái thùng tôn rồi gắn động cơ vào thế là thành cái xe ý, chạy ra cao tốc 80 mà cảm giác rất là nhanh bay bay lên mây ý, đạp lên 100 thì eo ôi thấy gê gê xe rung lắc bồng bềnh như sắp rơi cái thùng tôn ra đến nơi.
còn với bim 3, e thề vs các cụ các cụ cứ đi thử đi, bên hãng nó có xe cho đi thử đấy, các cụ đi về e thề các cụ chán forte , e nhớ bim 3 e chạy cao tốc có hôm nổi hững đạp 170-180 đấy, xe bán sát mặt đường, êm ru, lao cứ vun vút, nói chung bim đi tốc độ 120 như kiểu forte đi 60 vậy ý,
Dự như cụ thì nó không được chuẩn xác lắm, đầu tiên em cũng nghĩ như thế, nhân đợt sang bảo dưỡng xe em có ngồi thử K3 thì K3 hơn forte nhiều. Còn vụ cụ bảo mua BỈM thì rõ ràng nó hơn nhiều rồi nhưng nếu so sánh chi phí sử dụng, sửa chữa bảo dưỡng thì BIM kiểu gì cũng đắt hơn, tuy nhiên đã ăn chơi thì không nên sợ mưa rơi ạ.