Với số tiền để lăn bánh K3 như vậy tại sao lại k mua bmw 3 nhỉ?

raklei

Xe điện
lúc mới chỉ biết lái forte thì thích lắm nhưng tới giờ nghĩ lại mới hấy k khác cái xe đồ chơi, khung gầm vỏ mỏng ỏng à ỏng ẹo đúng là như đồ chơi, như kiểu có 4 cái bánh và đc một lớp tôn quây vào như kiểu cái thùng tôn rồi gắn động cơ vào thế là thành cái xe ý, chạy ra cao tốc 80 mà cảm giác rất là nhanh bay bay lên mây ý, đạp lên 100 thì eo ôi thấy gê gê xe rung lắc bồng bềnh như sắp rơi cái thùng tôn ra đến nơi.
cụ chém cũng chuẩn thôi nhưng chưa đúng lúc. một cơ số bác vừa mua xong cái xe còn đang háo hức bị cụ dội cho gáo nước thế này ko nhẩy lên mới là lạ. nói chung cũng y như cụ đẩy xong forte rồi ngồi lên bim; để khi nào đi chán bán đc xe rồi, lúc đấy nhìn lại thì biết nhau ngay.

MinhTien9999

Xe hơi
cụ chém cũng chuẩn thôi nhưng chưa đúng lúc. một cơ số bác vừa mua xong cái xe còn đang háo hức bị cụ dội cho gáo nước thế này ko nhẩy lên mới là lạ. nói chung cũng y như cụ đẩy xong forte rồi ngồi lên bim; để khi nào đi chán bán đc xe rồi, lúc đấy nhìn lại thì biết nhau ngay.
Cụ ơi chấp làm gì ông ném đá...tay đó làm gì.ông này nhà ở văn điển,nghề nghiệp bán nước chè đá,và chém gió cả ngày cả đêm,có xe *** đâu mà đi,chuẩn bị bán ít đất có tiền,nên mạng tham khảo xe,nên tiện nghề chém gió vào chém lung tung ý mà

PLD

Xe buýt
Chém ẩu chứ chuẩn cái mẹ gì =))

babykunkun

Xe buýt
Hẹ hẹ, cho iem hỏi con này là con rì

ceracera

Xe buýt
Ko phải kia đâu cụ ạ, kia chạy 100 đã sắp rơi thùng tôn rồi, chết cười với cụ ném đá dấu tay =))

ducletrung

Xe container
Cụ chờ tí cụ ném đá dấu tay vào xác nhận có phải kia ko, em nghĩ kia ko chạy khiếp như vậy đâu, :))
Chắc chắn là xe Kia chỉ có Kia mới thiết kể taplo đồng hồ thế này không thể nhầm được..Nói thật với cụ MN của em còn vít 100km/h vô tư chả vấn đề gì cả?

Chen Fang

Xe hơi
Thưa các cụ !

Lâu lắm mới lên forum để ngó ngiêng thì thấy tin động trời vì một cú dám ném đá vợ K3 nhà em :-??

E là em giận lắm..hè hè..cơ mà xin chia sẻ với các cụ một tí chút như sau..

Bản thân em trước đây đi xe Đức..đã từng đi BMW X6, Mec C240 và cuối cùng là Bim 320i (thực ra là đi nhờ thui các cụ ạ)...do đi từ xe Đức nên mọi sự so sánh là khập khiễng với dòng xe sản xuất từ xứ Hàn...nhưng đối với K3..e đã nghiên cứu nhìu và đã thử trên các cung đường xấu có, đẹp có..dốc có, ngoằn ngoèo có...thật sự nếu so sánh về cảm giác lại thì cũng không đến nỗi tệ, thậm chí em thấy ổn hơn altis (ngày xưa e cũng đi altis được hơn 1năm)...đồng thời độ bám và độ đầm của xe hơn hẳn KF cũ...nói thật e đã chạy xe này với vận tốc 120k/h ở đoạn đường cao tốc Láng Hòa Lạc...cảm giác không bồng bềnh như cụ chủ nêu..không biết là cụ chạy 1.6 hay 2.0 (vì vợ em là 2.0 được trang bị esc và vsm)..nói chung về quan điểm xe cũ, xe mới thì em không bàn đến...mỗi người có sở thích riêng..vấn đề là nếu các cụ đã thích thì các cụ nên nhích....các cụ lăn tăn không biết thề nào mà lần...mua xe cũ là cực kỳ hên xui các cụ ợ :D

Hehe...chốt lại em vẫn yêu vợ K3 nhà em...lá là la...>:D<

kiennghe

Xe tải
Cụ phân tích nhiều điềm hợp lý nhưng nhiều điểm có vẻ như chưa hợp lý đâu cụ ạ.
Thứ nhất: ít xe nào đi 3 năm mà có 2-3v đâu, hàng đấy có nhưng mà hiếm như con Sao la, còn không thì chắc cũng tua KM, đi ít như em chủ yếu đi làm hằng ngày mà 1 năm cũng gần 2v
2. Cụ so với Bim thì không thể so kiểu ngang bằng được vì đương nhiên đi BMW sướng hơn rất nhiều và rõ ràng nó không cùng phân khúc.
3. Nếu cụ dùng Bim cũ để so thì ngươc lại đi dòng KIA lại có nhiều cái sướng hơn rất nhiều BIM (như mỗi khi cụ tiện đường tạt vào thăm gara chẳng hạn....)
4. Đi xe thì mối người mỗi quan điểm, do nhu cầu của từng người, mục đích dùng xe của từng cá nhân, với em xe chỉ là phương tiện nên ngày xưa em đi Kìa Forte em thấy khá hài lòng rồi, tiện nghi gần như chả thiếu gì, lâu lâu em mới đi xa 1 chuyến, mà đi xa (300-400km) đối với KF thì cảm giác lái cũng rất OK. đi làm hằng ngày thì sáng 30p trên xe, chiều cũng 30p trên xe chẳng khác biệt là mấy.
5. Ngoài ra KF xe mới đi 5 năm đầu gần như không phãi nghĩ gì, chỉ bảo dưỡng và thay lặt vặt, đầu, lọc .... Ngon bổ rẻ để dành tiền cho ăn chơi nhảy múa.

Đôi dòng chia sẻ quan điểm cá nhân của em khi đọc 1 bài rất dài chia sẽ cảm xúc của cụ, có gì chưa phải các cụ bỏ quá nhé.

tone

Xe tải
Mua xe mà phải đi vay hoặc hết nhẵn tiền, mua xe mà nuôi xe ảnh hưởng nhiều đến kinh tế thì nên mua xe mới, xe hàn xe nhật. Còn khá khẩm hơn thì chơi fò, chơi Đức, cũ cũng sướng ạ. E là e cứ nghĩ thía ạ

babykunkun

Xe buýt
Cụ phân tích nhiều điềm hợp lý nhưng nhiều điểm có vẻ như chưa hợp lý đâu cụ ạ.
Thứ nhất: ít xe nào đi 3 năm mà có 2-3v đâu, hàng đấy có nhưng mà hiếm như con Sao la, còn không thì chắc cũng tua KM, đi ít như em chủ yếu đi làm hằng ngày mà 1 năm cũng gần 2v
2. Cụ so với Bim thì không thể so kiểu ngang bằng được vì đương nhiên đi BMW sướng hơn rất nhiều và rõ ràng nó không cùng phân khúc.
3. Nếu cụ dùng Bim cũ để so thì ngươc lại đi dòng KIA lại có nhiều cái sướng hơn rất nhiều BIM (như mỗi khi cụ tiện đường tạt vào thăm gara chẳng hạn....)
4. Đi xe thì mối người mỗi quan điểm, do nhu cầu của từng người, mục đích dùng xe của từng cá nhân, với em xe chỉ là phương tiện nên ngày xưa em đi Kìa Forte em thấy khá hài lòng rồi, tiện nghi gần như chả thiếu gì, lâu lâu em mới đi xa 1 chuyến, mà đi xa (300-400km) đối với KF thì cảm giác lái cũng rất OK. đi làm hằng ngày thì sáng 30p trên xe, chiều cũng 30p trên xe chẳng khác biệt là mấy.
5. Ngoài ra KF xe mới đi 5 năm đầu gần như không phãi nghĩ gì, chỉ bảo dưỡng và thay lặt vặt, đầu, lọc .... Ngon bổ rẻ để dành tiền cho ăn chơi nhảy múa.

Đôi dòng chia sẻ quan điểm cá nhân của em khi đọc 1 bài rất dài chia sẽ cảm xúc của cụ, có gì chưa phải các cụ bỏ quá nhé.
Keke em là số ít mà cụ đề cập, em đi 3 năm mới dc 2v2 này :D. Còn cụ nói đúng, so sánh Bim 3 vs Forte là quá khập khiễng vì cùng phân khúc vs Bim 3 phải là KIA K5 cơ, còn em là em vẫn hài lòng với chiến mã nhà em lắm, ra cao tốc chả sợ mệ thằng nào (trừ thằng áo vàng) hihi

PS Cụ Phang Chén đợt tới đi Cúc Phương cho em mượn K3 đi khoảng.......80km đường Pháp Vân Cầu Giẽ test xe nhá :v

Chỉnh sửa cuối:

Chen Fang

Xe hơi
Keke em là số ít mà cụ đề cập, em đi 3 năm mới dc 2v2 này :D. Còn cụ nói đúng, so sánh Bim 3 vs Forte là quá khập khiễng vì cùng phân khúc vs Bim 3 phải là KIA K5 cơ, còn em là em vẫn hài lòng với chiến mã nhà em lắm, ra cao tốc chả sợ mệ thằng nào (trừ thằng áo vàng) hihi

PS Cụ Phang Chén đợt tới đi Cúc Phương cho em mượn K3 đi khoảng.......80km đường Pháp Vân Cầu Giẽ test xe nhá :v
:-t Cấm sờ vào vợ e nhá [-X

MinhTien9999

Xe hơi
Cụ ném đá giấu tay chạy đâu rồi.cụ hôm nào rảnh thích chém gió hay chém nhau cụ cứ alo em 1 câu nhé.hiiiii.nói vui vậy thôi.tại cụ nói khó nghe quá,mà lại nói ko đúng,nên em ghét cụ.ko phải vì em mới mua k3 mà cụ ném đá em ghét cụ đâu.mua xe là sở thích của mỗi người,có người thích sở thích này có người thích sở thích khác.cũng như chơi gái thôi.em thích chơi con xinh ít tuổi còn zin.nhưng cụ lại thích con già hàng nhão. Em nópi như vậy đúng ko cụ ném đá giấu tay ơi :D

NoobDriver

Xe tải
Cụ ném đá giấu tay chạy đâu rồi.cụ hôm nào rảnh thích chém gió hay chém nhau cụ cứ alo em 1 câu nhé.hiiiii.nói vui vậy thôi.tại cụ nói khó nghe quá,mà lại nói ko đúng,nên em ghét cụ.ko phải vì em mới mua k3 mà cụ ném đá em ghét cụ đâu.mua xe là sở thích của mỗi người,có người thích sở thích này có người thích sở thích khác.cũng như chơi gái thôi.em thích chơi con xinh ít tuổi còn zin.nhưng cụ lại thích con già hàng nhão. Em nópi như vậy đúng ko cụ ném đá giấu tay ơi :D
Ném đá giấu tay thì ném xong ngó nghiêng thấy có biến thì phải té ngay chứ cụ ^#(^

vuBach

Xe buýt

Không so sánh k3 với b3 vì ko cùng đẳng cấp ạ. Còn k5 thì với b5 cụ à :). Trong 5 năm đầu thì xe hàn không thua xe nhật nhưng sau 5 năm thì xuống cấp hơn rõ. Các cụ xác định xe là phương tiện hàng ngày như đi cái xe máy thì cứ xe hàn, còn vẫn coi là tài sản lớn thì vẫn phải xe nhật thôi :). Trước có cụ rao bán k5 chất và đẹp hơn k3 nhiều mãi 2 tháng chưa trôi, ko biết số phận em nó giờ ra sao rồi?

nem_da_giau_tay

Xe buýt
e đây, e buồn cười trên of dạo này nhiều cụ ăn nói buồn cười gê, nhất là cái cụ minhtien gì đó, ngày trước of k có mấy ng nc kiểu này, nhưng thôi e cũng k qtam lắm , nếu có gì cho e xin lỗi cụ nếu e có gì sai vs cụ. e sợ ...
@all: e bít là nhẩy vào box kia mà nói xấu k3 thì sẽ ăn đòn rồi, nhưng mà cái gì cũng có lí, vẫn là lập luận cũ mèm, ngày xưa forte giá 650 thì quá đẹp, giờ đây k3 tức là forte cải tiến mà tới 850 ngang e bim, hay e mer c 2 năm tuổi thì e dự lựa chọn k3 chắc chỉ có mấy cụ chưa sở hữu xe đức bao giờ hoặc mới chỉ đi test xe đức thôi. (e k có ý chê bai nhé.)
có quá nhiều vấn đề khi so sánh, tất nhiên k ai đi so xe mới vs xe cũ hày gì gì đó, mà e đang nói là vs cái tầm tiền đó nó nhiều lựa chọn k nhất thiết phải là e forte cải tiến, e lấy thí dụ, 1 bác đi bim 320 sx 2011, đi cùng bác đi k3 vừa ra, các cụ nghĩ sao khi đứng cạnh nhau? tiếp là bằng tiền mà cảm giác vận hành kém hơn hẳn, rồi thì độ mất giá trị, cũng thua luôn, rồi thì thương hiệu càng thua, ôi nhiều vấn đề lắm, e chán chẳng muốn bàn,
nhưng tất nhiên mỗi ng mỗi sở thích, và e cũng tin là đa phần nhũng ng mua k3 đều là những ng sở hữu xe lần đầu hoặc ít thì cũng chưa từng sở hữu xe đức. xin hết, mời các cụ gạch đá

Chỉnh sửa cuối:

nem_da_giau_tay

Xe buýt
Không so sánh k3 với b3 vì ko cùng đẳng cấp ạ. Còn k5 thì với b5 cụ à :). Trong 5 năm đầu thì xe hàn không thua xe nhật nhưng sau 5 năm thì xuống cấp hơn rõ. Các cụ xác định xe là phương tiện hàng ngày như đi cái xe máy thì cứ xe hàn, còn vẫn coi là tài sản lớn thì vẫn phải xe nhật thôi :). Trước có cụ rao bán k5 chất và đẹp hơn k3 nhiều mãi 2 tháng chưa trôi, ko biết số phận em nó giờ ra sao rồi?
cụ nói e mới lại nhớ ra, rõ ràng là k3 vs bim 3 k cùng đằng cấp để so sánh, hay phân khúc để so sánh, nói tóm lại là k so sánh 2 em này, ok, nhưng mà tiền bằng nhau mới chết chứ.
rồi cũng đúng như cụ nói sau 5 năm, e dự e k3 sẽ mất giá mạnh hơn e bim 2 năm tuổi rất rất nhiều đấy, vì bim 2 năm tuổi đã đc khấu hao về vấn đề đăng kí rồi bóc tem rồi, còn e k3 vs giá như vậy lăn bánh ra đường coi như mất đứt tiền đăng kí chưa kể lệ phí bóc tem, đúng là bóc tem thì cũng thích đấy nhưng mà hàng ngày rồi thì sau 1 time càng tụt hậu về phong độ giữa 2 em thì xem ra cần fai suy nghĩ đây,
bim 320 đời e90 chẳng qua bị giá đấy là vì đời f30 vừa ra năm ngoái cho nên cái giá nó mới bằng k3 bây giờ đấy các cụ à, vậy mà mình k bắt cơ hội thì hơi phí, kể cả mer c cũng vậy vì sắp có c from mới.