Với số tiền để lăn bánh K3 như vậy tại sao lại k mua bmw 3 nhỉ?

nem_da_giau_tay

Xe buýt
Hẹ hẹ, cho iem hỏi con này là con rì

đúng là kia forte rồi, e nhớ như in cái mặt đồng hồ này vs cái mầu đèn nền giống bim đây mà,
eo, nhưng mà cụ chạy nhanh thế nhỉ,forte mà chạy đc tận tới tốc độ này cơ đấy, chắc trước giờ e chém nhầm rồi. sry vì lỡ chê forte nhé mấy cụ.
mà e hỏi tí sao cụ chụp nhòe thế e khó nhìn quá, nhìn mãi k ra, chắc chạy nhanh quá rung lắc sắp rơi cả vô lăng đến nơi nên cụ k chụp đc nét à .... chẳng bù bim 3 chạy tầm này êm ru, cụ thấy e chụp đấy, nét căng .... e fun tí, oto fun mừ :)

Chỉnh sửa cuối:

PLD

Xe buýt
Chỉnh sửa cuối:

raklei

Xe điện
nhưng tất nhiên mỗi ng mỗi sở thích, và e cũng tin là đa phần nhũng ng mua k3 đều là những ng sở hữu xe lần đầu hoặc ít thì cũng chưa từng sở hữu xe đức. xin hết, mời các cụ gạch đá
e thấy mấy cụ khoe K3 toàn níc mới toe, trong khi giọng văn cụ cụ mợ mợ như ở OF lâu lắm rồi ấy, chắc bán cũng chạy nên chân gỗ cũng chưa cần cao siêu gì :D

vuBach

Xe buýt
Chủ đề thớt này em nghĩ bác chủ thớt có ý tốt thôi, là lời khuyên đáng cân nhắc. Nhưng các cụ mua Forte hay K3 đều đa số là mua xe lần đầu hoặc là nâng cấp xe, có thể các cụ ý chưa ngộ được "chân lý", e tin sau 4,5 năm các cụ ý sẽ hiểu thực tế hơn thôi :)

tarmpung

Xe hơi
xe mới, công nghệ mới tiết kiệm xăng, chế độ bảo hành, quá khứ trong trắng. Xe cũ công nghệ cũ, hết bảo hành, quá khứ rất khó trong trắng
bác chủ thớt muốn nói BMW bền, ok thì có bền, nhưng máy móc thì khó đoán trước được, chưa kể lỡ gặp tai nạn kiếm phụ tùng cũng khó và đắt. Nếu cứ nghĩ "ngon ăn" kiểu như mua BMW 3 cũ thì Focus, Altis, Elantra, ... đã khai tử từ lâu, đừng nói gì tới em K3 này.

MinhTien9999

Xe hơi
e đây, e buồn cười trên of dạo này nhiều cụ ăn nói buồn cười gê, nhất là cái cụ minhtien gì đó, ngày trước of k có mấy ng nc kiểu này, nhưng thôi e cũng k qtam lắm , nếu có gì cho e xin lỗi cụ nếu e có gì sai vs cụ. e sợ ...
@all: e bít là nhẩy vào box kia mà nói xấu k3 thì sẽ ăn đòn rồi, nhưng mà cái gì cũng có lí, vẫn là lập luận cũ mèm, ngày xưa forte giá 650 thì quá đẹp, giờ đây k3 tức là forte cải tiến mà tới 850 ngang e bim, hay e mer c 2 năm tuổi thì e dự lựa chọn k3 chắc chỉ có mấy cụ chưa sở hữu xe đức bao giờ hoặc mới chỉ đi test xe đức thôi. (e k có ý chê bai nhé.)
có quá nhiều vấn đề khi so sánh, tất nhiên k ai đi so xe mới vs xe cũ hày gì gì đó, mà e đang nói là vs cái tầm tiền đó nó nhiều lựa chọn k nhất thiết phải là e forte cải tiến, e lấy thí dụ, 1 bác đi bim 320 sx 2011, đi cùng bác đi k3 vừa ra, các cụ nghĩ sao khi đứng cạnh nhau? tiếp là bằng tiền mà cảm giác vận hành kém hơn hẳn, rồi thì độ mất giá trị, cũng thua luôn, rồi thì thương hiệu càng thua, ôi nhiều vấn đề lắm, e chán chẳng muốn bàn,
nhưng tất nhiên mỗi ng mỗi sở thích, và e cũng tin là đa phần nhũng ng mua k3 đều là những ng sở hữu xe lần đầu hoặc ít thì cũng chưa từng sở hữu xe đức. xin hết, mời các cụ gạch đá
Nói tóm lại giọng cụ hơi mỉa mai đó.chẳng qua trên diễn đàn cụ mỉa mai người khác dc thôi,ngoài đời em cho cụ tắt điện đó.cụ nói những người mua k3 là những người sở hữu xe lần đầu hả.thưa với cụ cụ nhầm rồi đó.rất nhiều người họ đã qua nhiều xe khác.em thì mới 2 con thôi,xe đức thì em chưa sở hữu,nhưng lên lái thì cũng nhiều xe rồi.em còn đang ít tuổi.mà em nói thật cụ.giờ em còn chưa đi thi lấy bằng lái nữa cơ cụ à.nên cụ tinh vi cũng vừa thui.em đoán chắc cụ hơn tuổi em.em năm nay 28t.có gì mạo phạm xin cụ bỏ qua.nhưng cụ còn chém gió hay giọng khó nghe nữa thì em cũng đếu nể cụ đâu

hyundaii30

Xe tăng
Nghe nhiều giọng điệu quen quen, em thây chẳng liên quan gì đến Bim đâu, mà toàn mùi Toyota. Bán đươc có đâu 250 cái mà các cụ cứ nhắng hết cả lên. Giọng điệu nhiều cụ ở đây không thể lẫn vào đâu được, hổ báo lắm. Giọng của các cụ đi Bim nó bay lắm, còn Toi thì nó có gì đó cửa trên và dìm hàng. :D :D

Vi Tiểu Bảo

Xe tải
Cụ Ném đá nhiều nên nhiều cụ cũng ném đá lại thôi. Cụ so sánh 02 xe cùng giá tiền cũng khá đúng ạ, nhưng em nghĩ lựa chọn là do sở thích mỗi người khác nhau. Có người thích cảm giác lái và độ phê thì chọn Bim, có người thích xe mới, chạy vài năm chắc chắn chả vấn đề vì và ko phải lo tìm xe cũ với nhiều rủi ro. Nói gì thì nói, chi phí sử dụng của Bim chắc chắn vẫn cao hơn K3 và nếu có hỏng hóc máy móc ( cái này là ngẫu nhiên, ko ai tính được) thì chả chi phí thay thế, sửa chữa chắc chắn sẽ chênh lệch kha khá. Thế nên có người ko chọn Bim cũ mà chọn K3 mới choét cũng ko có gì là lạ đâu cụ chủ ạ

nem_da_giau_tay

Xe buýt
Nói tóm lại giọng cụ hơi mỉa mai đó.chẳng qua trên diễn đàn cụ mỉa mai người khác dc thôi,ngoài đời em cho cụ tắt điện đó.cụ nói những người mua k3 là những người sở hữu xe lần đầu hả.thưa với cụ cụ nhầm rồi đó.rất nhiều người họ đã qua nhiều xe khác.em thì mới 2 con thôi,xe đức thì em chưa sở hữu,nhưng lên lái thì cũng nhiều xe rồi.em còn đang ít tuổi.mà em nói thật cụ.giờ em còn chưa đi thi lấy bằng lái nữa cơ cụ à.nên cụ tinh vi cũng vừa thui.em đoán chắc cụ hơn tuổi em.em năm nay 28t.có gì mạo phạm xin cụ bỏ qua.nhưng cụ còn chém gió hay giọng khó nghe nữa thì em cũng đếu nể cụ đâu
e buồn cười cụ này quá, cách nói chuyện đầu tiên e gặp trên of , dạo này of buồn cười thật ....
e mà nói sự thật cay đắng thì chắc cái thớt này toàn abc.... xyz quá ... hihi :), thôi kính để các cụ khác tự đọc, suy luận và tự đánh giá .

Chỉnh sửa cuối:

mati

Xe buýt
đúng là kia forte rồi, e nhớ như in cái mặt đồng hồ này vs cái mầu đèn nền giống bim đây mà,
eo, nhưng mà cụ chạy nhanh thế nhỉ,forte mà chạy đc tận tới tốc độ này cơ đấy, chắc trước giờ e chém nhầm rồi. sry vì lỡ chê forte nhé mấy cụ.
mà e hỏi tí sao cụ chụp nhòe thế e khó nhìn quá, nhìn mãi k ra, chắc chạy nhanh quá rung lắc sắp rơi cả vô lăng đến nơi nên cụ k chụp đc nét à .... chẳng bù bim 3 chạy tầm này êm ru, cụ thấy e chụp đấy, nét căng .... e fun tí, oto fun mừ :)
Cụ này cái mồm chạy trước cái đầu nên 100% là còn xanh lắm,để vài năm nữa cho ương ương 1 tí rồi hãy nổ.Một cái ảnh cắt từ Video ra-mà không phải gốc- so với 1 cái ảnh chụp có Flash thì so kiểu gì.Mà cụ nên đổi cái ĐT đi,chụp có Flash vẫn nhòe lắm với lại chạy Bim mới có 160km/h mà cứ loạn lên cứ như đến siêu âm hay con này cũng sắp long bánh

Chỉnh sửa cuối:

lolly

Xe buýt
Thôi thôi anh em sinh đôi còn có tính khác nhau sao mà các cụ có sở thích giống nhau đc... Nên các cụ tranh cãi lành mạnh đi, mà cố gắng lôi hết ưu nhược điểm của các dòng xe để e biết còn cân nhắc khi đổi xe nha

Chen Fang

Xe hơi
Chẹp...các cụ trao đổi trên tinh thần xây dựng và đi sâu vào tính năng của dòng xe k3 và các dòng xe cùng phân khúc thì chuẩn hơn ạ..e đã bảo các cụ mua xe cũ thì hên xui thôi..ông chú e vừa mua mer c 240 giá 600 triệu mà chạy quá là ngon..hehe

qlevis

Xe điện
Nói chung so sánh xe hàn mới và xe đức cũ t hì nó rất vô cùng, h chỉ cân so sánh e hàn xẻng mới với lại e toy mới thôi. tầm tiền đó theo e nghĩ cố tí làm e altis, chắc option thì kém hơn chứ các thứ khác e nghĩ đều hơn đấy ạ:P

Lungcu

Xe điện
Ném đá đã bỏ em BIN 3 chuyên sang GLK 250 rồi :-$

tone

Xe tải
Rất đơn giản là lại thành phức tạp, mệt

chebon

Xe buýt
Chào các cụ. Quan điểm mỗi người mỗi vẻ. Nhưng theo e thì đúng là giá bán hơi cao. Có nhiều sự lựa chọn tốt hơn nữa. M3 chẳng hạn .Nhưng sẽ có nhiều cái ... rất thú vị khi mua và sử dụng sau mua đấy . Em thì có tiền e cứ chơi đồ mới cứng ko có thì mua xe cũ thui.

ducletrung

Xe container
Nói chung so sánh xe hàn mới và xe đức cũ t hì nó rất vô cùng, h chỉ cân so sánh e hàn xẻng mới với lại e toy mới thôi. tầm tiền đó theo e nghĩ cố tí làm e altis, chắc option thì kém hơn chứ các thứ khác e nghĩ đều hơn đấy ạ:P
ALtis chả hơn gì K3 đâu, không tin cậu cứ chạy thử K3 và Altis xem?

nem_da_giau_tay

Xe buýt
k biết cụ nào đã thử so sánh k3 vs huy un đai i30 gì đấy chưa nhể, giá rổ 2 e này chắc giờ cũng như nhau nhỉ, e thấy e i30 có vẻ hơn hơn mà chưa biết là hay ho cái gì chỉ thấy ngoài đường nhiều