[Vì cộng đồng] Với ông chiến tranh chưa bao giờ kết thúc!

Trạng thái
Thớt đang đóng

MinhHang0410

Xe buýt
Việt Kiều, Hoa Kiều hay gì đi nữa thì đó vẫn là ông Mười Sơn. Dùng từ nào thì bản chất của sự việc vẫn là cụ chủ đang nỗ lực hết mình để đem hòa bình đến với ông Mười Sơn.Việc bẻ đôi câu chữ, bới lông tìm vết em thấy không có ý nghĩa gì ở đây cả. Trái lại có thể gây ức chế khi thấy người khác nhìn nhận việc làm vô tư, trong sáng của mình một cách kĩ càng như vậy.

sauken

Xe container
Tưởng nhớ
Việt Kiều, Hoa Kiều hay gì đi nữa thì đó vẫn là ông Mười Sơn. Dùng từ nào thì bản chất của sự việc vẫn là cụ chủ đang nỗ lực hết mình để đem hòa bình đến với ông Mười Sơn.Việc bẻ đôi câu chữ, bới lông tìm vết em thấy không có ý nghĩa gì ở đây cả. Trái lại có thể gây ức chế khi thấy người khác nhìn nhận việc làm vô tư, trong sáng của mình một cách kĩ càng như vậy.
Không mợ ạ. Kụ ấy đâu có ức chế làm gì, xưa nay e chưa từng làm việc gì bới lông tìm vết trên OF này đâu ạ.
E nghĩ việc này là việc nhỏ, nhưng nếu đúng hơn thì tốt hơn. Vả lại chưa chắc cái hiểu của em đã đúng cơ mà. Tóm lại e đang trong hàng ngũ ủng hộ kụ Khongthuphi mợ nhé!

khongthuphi

Xe điện
Các cụ mợ đọc cái này đi ạ! Lỗi tại em không giải thích chi tiết về hồ sơ gốc của ông nên các cụ thắc mắc.

Chỉnh sửa cuối:

khongthuphi

Xe điện
Ngày hôm qua em bận việc đi Miền Tây, đến 20h đêm mới về đến TN. Sáng nay em và ông Mwowif cùng nhóm thợ tiếp tục công việc!

Đây là cán bộ "Giám sát" thi công:

Công tác đào móng đang khẩn trương được thực hiện.

khongthuphi

Xe điện
Khoan Giếng:

Đào hầm chứa nước và hầm vệ sinh:

khongthuphi

Xe điện
Em chở ông đi mua VLXD chuẩn bị cho sáng thứ 2 tuần tới thi công, em muốn ông được tự mình đi mua sắm để cất ngôi nhà mơ ước của mình. Ông hồ hởi và tỏ ra khá am hiểu. he he.

Gạch này tốt đấy cháu:

Mình dùng xi măng fico TN đi cháu, xi măng mới ra lò này chất lượng hơn. Em cười mủm mỉm, lòng thấy tự hào, ông đã dần lấy lại được trí thông minh vốn có rồi!

khongthuphi

Xe điện
Em chia sẻ với các cụ/mợ vài hình ảnh em đi chơi Miền tây:

Mộ cụ Nguyễn Sinh Sắc:

Tỉnh ủy, UBND tỉnh Đồng Tháp tổ chức Lễ Giỗ lần thứ 84 cho cụ:

khongthuphi

Xe điện
Những hoạt động của buổi lễ:

Đại diện giòng họ Nguyễn Sinh, bác Nguyễn Sinh Thọ thân sinh CTQH.

khongthuphi

Xe điện
Cuối cùng em chia sẻ vài hình ảnh khác:

Cây Sộp được trồng từ TK 17:

Cây Khế 300 năm tuổi:

Cây hoa Ngọc Lan, 3 năm tuổi he he:

Mộ cụ trước khi làm lễ:

Bàn thờ trong nhà tưởng niệm:

thief_fighter

Xe buýt
Em chở ông đi mua VLXD chuẩn bị cho sáng thứ 2 tuần tới thi công, em muốn ông được tự mình đi mua sắm để cất ngôi nhà mơ ước của mình. Ông hồ hởi và tỏ ra khá am hiểu. he he.

Gạch này tốt đấy cháu:

Mình dùng xi măng fico TN đi cháu, xi măng mới ra lò này chất lượng hơn. Em cười mủm mỉm, lòng thấy tự hào, ông đã dần lấy lại được trí thông minh vốn có rồi!
Em hóng cuộc gặp gỡ của ông với 2 người con mà ko thấy cụ ơi

khongthuphi

Xe điện
Ngày mai chủ nhật, nhóm thợ nghỉ ngơi, em cho tập kết VLXD để bước vào tuần mới triển khai các công việc chính!
Em cảm ơn các cụ mợ đã quan tâm. Chúc các cụ/mợ có ngày nghỉ cuối tuần thật vui và hạnh phúc!

Driver_pro

Xe tải
CÓ KHÔNG ÍT CHO LÀ XA NHƯNG RẤT GẦN NẾU THẤU HIỂU
Em cũng rất nóng ruột nhưng vì cụ ấy bận những việc hệ trọng không thể không tham gia. Mí lại chỉ khi cụ KTP ngồi nhâm nhi cafe một mình, tĩnh lặng, cảm xúc hội tụ cụ ý kể mới hay.

Thấy ông Mười phấn khởi mà mát cả lòng. Cố lên cụ KTP và cả nhà mình nhé!

Bung To

Xe điện
Theo cách hiểu của em thì "Việt kiều" là người Việt Nam sinh sống ở nước ngoài, mang quốc tịch nước ngoài ạ.
Thớt này là một trong những thớt làm cho em xúc động nhất từ khi tham gia OF.
Có lẽ vì mác "Việt kiều" và nguồn gốc H nên ông 10 mới bị "mất" hồ sơ **** dẫn đến tình trạng hiện nay ???

saauddo

Xe buýt
Website
www.wonderland.vn
Lâu rồi em ko vào quán Cafe nên bỏ sót mất thớt này, dành cả ngày hôm đọc từ đầu đến giờ mới xong, quá nhiều cảm xúc và cũng lâu lắm mới lại ứa lệ vì đọc bài, không biết nói gì hơn là : XIN CẢM ƠN ! cụ khongthuphi, và các cụ khác đã nhiệt tình tham gia đóng góp.
Em hồi hộp chờ đợi chứng kiến cái giây phút cha con đoàn tụ quá ! một lần nữa Cảm ơn cụ !

commado

Đi bộ
e muốn gửi cho ông 10 ít bao xi măng dựng nhà nhưng hiện tại e ko ở VN

nếu cụ KTP có thể thì cho e mượn 500K và đóng vào quỹ ủng hộ luôn, Tết e sẽ gửi lại cụ. E cám ơn cụ trước.

PS. đọc cái thớt của cụ e mới register cái nick này.

Rượu quê 28-58 độ khử độc bằng Công nghệ châu Âu
Không mợ ạ. Kụ ấy đâu có ức chế làm gì, xưa nay e chưa từng làm việc gì bới lông tìm vết trên OF này đâu ạ.
E nghĩ việc này là việc nhỏ, nhưng nếu đúng hơn thì tốt hơn. Vả lại chưa chắc cái hiểu của em đã đúng cơ mà. Tóm lại e đang trong hàng ngũ ủng hộ kụ Khongthuphi mợ nhé!
Em xác nhận điều này cụ Sâu nói thật

htlongbien

Xe điện
e muốn gửi cho ông 10 ít bao xi măng dựng nhà nhưng hiện tại e ko ở VN

nếu cụ KTP có thể thì cho e mượn 500K và đóng vào quỹ ủng hộ luôn, Tết e sẽ gửi lại cụ. E cám ơn cụ trước.

PS. đọc cái thớt của cụ e mới register cái nick này.
Cá nhân em cả nghĩ: cả trăm nghìn bao xi măng cũng chả là gì với tâm và công sức cụ khongthuphi đã làm bấy lâu nay!

Dưng; cụ nhờ như thế này em e rằng ko tiện vì cụ khongthuphi còn đang phải lao rất nhiều việc khác! với tấm lòng của cụ commado để kịp thời thì cụ nên nghiên cứu phương án khác ah!

Cá nhân em cả nghĩ: cả trăm nghìn bao xi măng cũng chả là gì với tâm và công sức cụ khongthuphi đã làm bấy lâu nay!

Dưng; cụ nhờ như thế này em e rằng ko tiện vì cụ khongthuphi còn đang phải lao rất nhiều việc khác! với tấm lòng của cụ commado để kịp thời thì cụ nên nghiên cứu phương án khác ah!
Em đồng ý với cụ !

Cụ KTP đã làm những việc mà cả diễn đàn ngả mũ rồi ...

Vậy cụ mợ nào có lòng thì ...tùy Tâm & tùy Duyên thôi ... Đừng làm khó nhau thêm ạ !

Việc khác , xin các cụ mợ miễn bình luận về xuất xứ của ông Mười Sơn nưa ạ ....mà tập chung vào lo việc chính ... \m/

Trạng thái
Thớt đang đóng