Vôi dính vào xe - dùng hóa chất gì các cụ nhể?

cap8

Xe điện
Website
www.vietvaluetravel.com
Mấy hôm trước em đi trên đường dính nhiều vôi ướt lên lốp, vỏ, chắn bùn, bậc lên xuống. Chủ quan để mấy hôm mới rửa, hôm nay ra rửa thì nó đã vón cục vào và không cách nào ra được :102::102::102:

Có cụ nào bị thế này chưa ạ? xử lý dư lào chỉ em với :77::77::77:

Cheers (b)

Babetta

Xe điện
Website
www.songphuong.com.vn
Lấy thử vòi nước xịt mạnh xem nó có bung kô , kô thì thử lấy cái gì cạy nhẹ xem sao. Cùng lắm thì cạo đi sơn lại .

GarageNT

Xe đạp
Bác ra chợ Kim Biên mua nửa kg sút về pha với nước rồi đổ lên chỗ vôi dính là sẽ ra tất (Nhớ mang bao tay khi sử dụng sút)

JamesB

Xe buýt
Bác ra chợ Kim Biên mua nửa kg sút về pha với nước rồi đổ lên chỗ vôi dính là sẽ ra tất (Nhớ mang bao tay khi sử dụng sút)
Em nghĩ vôi là có tính kiềm rồi chứ, mà dùng "sút" cũng là tính kiềm thì làm sao trị được?
Cụ chủ thớt cứ chơi A-xít (càng đặc càng tốt) chắc là diệt được vôi nhưng diệt cả xe cụ luôn. Tuy nhiên em nghĩ cụ cứ dùng máy phun áp lực mà rửa chắc sẽ hết.

tuanyamaha

Xe đạp
to bác cap8 cái này bác phải cẩn thận xem nó bị dính những chỗ nào? nếu vào chỗ sơn bóng thì làm cho ẩm để nó mềm ra rồi lấy đũa tre hoặc nhựa mài vát cậy nhẹ cho ra phần cứng rồi đánh bóng lại,còn vào đồ nhôm thì tuyệt đối không dùng xút sẽ toi đấy.chỗ này nên làm y trên sau đó dùng axit ôxalic pha 5% tẩy chỗ ố đen do vôi ăn rửa sạch bằng xà phòng và cuối cùng là nước lã cho kỹ.còn chỗ mạ bẩy mầu như bulon êcru lấy bàn chải lớn và bàn chải đánh răng chà kỹ là đc,chỗ đồ nhựa và đồ sơn tĩnh điện như lòng bánh xe,lò so giảm xóc ,khung gầm cứ dùng nước chà kỹ là ổn.còn khó quá nên găp bác sĩ chuyên môn thôi. tôi thấy ngoài đó có chỗ rửa xe bằng co2 mà cái này nó sử lý tôt vụ này.giá mà bác ở sg tôi giúp bác ngay,tôi chuyên vụ thẩm mỹ này mà.chúc bác mau qua khỏi,ít tốn thóc .bye(b):69:

Website
maytinhthudo.vn
em nghĩ là bác kệ xác nó, mưa nắng vài bữa là nó tự bong ra hết :6::6::6:

hungthuoc

Xe buýt
Bác lấy quả Chanh nhé (càng chua càng OK) ,cắt nửa rồi chà lên chỗ vôi bám nhé .
Làm vài lần rồi cậy nhẹ là dc .xong đánh bóng là OK.
Lý do tác dung thì Bác này đã nói
Em nghĩ vôi là có tính kiềm rồi chứ, mà dùng "sút" cũng là tính kiềm thì làm sao trị được? .

HobbyDriver

Xe tăng
em nghĩ là bác kệ xác nó, mưa nắng vài bữa là nó tự bong ra hết :6::6::6:
Nếu chờ mưa lâu quá bác không yên tâm thì bác đắp cái giẻ ướt vào một lúc cho nó bị ẩm, rồi bóc nó đi. Vôi dính vào người còn chả làm sao, dính xe bác lo giề