Vỏ xe Civic mỏng quá

Philips

Xe tải
Bác đợi hôm nào trời mưa, bác đi thử lần lượt các loại xe khác nhau. Mỗi lần đi thử, bác mang theo máy đo mức độ âm thanh (đề xi ben gì gì đó). sau đó bác thống kê lại xem độ ồn như thế nào.
Tiếp theo, bác nhờ thợ sắt cắt thử trần CIVIC + trần của các loại xe khác nữa để đo độ dày của tôn làm trần xe.
Kết hợp hai yếu tố trên, bác sẽ kết luận được ngay í mà
À quên, để chính xác, khi bác thử lúc trời mưa với các loại xe khác nhau, bác mang theo cả máy đo mưa nữa (hình như là đo bằng bao nhiêu ml nước trút xuống trong 1 giây hay sao í) để đảm bảo thử nghiệm diễn ra trong cùng một điều kiện mưa như nhau.
Chúc bác thành công

haituonglong

Xe tăng
Website
www.vtc.vn
Em cũng có bà chị mua CIVIC, tại vì có ông chồng làm ở HONDA VIETNAM
Một tháng ra vào xưởng gò hàn sơn đôi ba lần, quen hết cả mặt :))

polo_united84

Xe tải
xe em bị cả quả bàng rơi từ trên cây xuống nóc xe chả thấy vết gì luôn. Ngồi trong xe với vợ cả nghe như bom rơi xuống đầu, nghĩ quả này thì lõm rồiiiii. Về đến nơi xem chả lõm trầy tý nào.

Xe nhập vỏ ngon hơn xe ld hay sao i'

polo_united84

Xe tải
Bác đợi hôm nào trời mưa, bác đi thử lần lượt các loại xe khác nhau. Mỗi lần đi thử, bác mang theo máy đo mức độ âm thanh (đề xi ben gì gì đó). sau đó bác thống kê lại xem độ ồn như thế nào.
Tiếp theo, bác nhờ thợ sắt cắt thử trần CIVIC + trần của các loại xe khác nữa để đo độ dày của tôn làm trần xe.
Kết hợp hai yếu tố trên, bác sẽ kết luận được ngay í mà
À quên, để chính xác, khi bác thử lúc trời mưa với các loại xe khác nhau, bác mang theo cả máy đo mưa nữa (hình như là đo bằng bao nhiêu ml nước trút xuống trong 1 giây hay sao í) để đảm bảo thử nghiệm diễn ra trong cùng một điều kiện mưa như nhau.
Chúc bác thành công
Quả công trình nghiên cứu Civic của bác hoành tráng quá. CHả biết bác chủ thớt có dám chuột bạch ko :D

SmallRiver

Xe điện
Để đỡ hao xăng các bác chê tôn mỏng. Làm tôn dày thì chắc chắn các bác lại kêu hao xăng! Chắc các Hãng họ nghiên cứu cả rồi chứ làm gì đến nỗi tiết kiệm vài chục kg sắt thép để cho các bác kêu. Cả trên thế giới chắc không có xe nào vừa nặng, đầm, vỏ xe dày cộp mà lại ăn ít xăng các bác nhỉ!:)

TheOne

Xe điện
xe em bị cả quả bàng rơi từ trên cây xuống nóc xe chả thấy vết gì luôn. Ngồi trong xe với vợ cả nghe như bom rơi xuống đầu, nghĩ quả này thì lõm rồiiiii. Về đến nơi xem chả lõm trầy tý nào.

Xe nhập vỏ ngon hơn xe ld hay sao i'
hic hic, quả bàng nó TO bằng cái trừng cút lộn bác nhẩy :)) , bác thử bị quả Dừa nó rơi từ trên cây trúng nóc coi sao :77:

yêuem_630129

Đi bộ
hjx giò mới biết vỏ civic mỏng
thấy người ta bảo kon này đi kòn nhièu yếu điểm lém
chả boiết đúng hay không nữa??
vỏ mỏng tiét kiệm nhiên liệu đỡ tiền xăng dầu nhưng mà tiền sơn sửa lại xe thì có mà ...ối giời phải biết

vauhoi

Xe container
Xe nhìn dáng đẹp đấy chứ các bác, vỏ mỏng tí nhưng dáng đẹp là được rồi :21:

thieunien05

Xe đạp
gặp hôm mưa đá, con vic nhà em để ngoài trời bị lõm cả mái, trong như da cóc ấy, đau quá

myhauvuong

Xe buýt
hình như xe nhập thì chuẩn thép vỏ là 1ly 8 còn xe liên doanh tôn có 1 ly thôi hay sao ý các pak ạ,

nguyenanhson

Xe buýt
thế xe Civic trong nước nhẹ hơn Civic nhập khẩu mấy chục Kg à? vậy ăn ít xăng hơn à?

minhab

Xe điện
Em bận nghe ĐT dựa vào cửa lõm vào, kinh quá tháo vội ốp cửa ra lấy cán búa gõ vào phát lại phồng ra nguyên dạng, chứng tỏ cửa CV có độ đàn hồi đó chứ :21:

danglong

Xe tăng
Em bận nghe ĐT dựa vào cửa lõm vào, kinh quá tháo vội ốp cửa ra lấy cán búa gõ vào phát lại phồng ra nguyên dạng, chứng tỏ cửa CV có độ đàn hồi đó chứ :21:
Cụ nói đùa hay thật đấy?

hieutd2

Xe tăng
chuyện chung của các xe liên doanh trong nước rùi bác ui, chẳng còn cách nào hơn là phải cẩn thận hơn với e nó thui, giống trẻ e mới sinh da còn non mà

MoonMax

Xe điện
Chia xẻ với các bác về nhược điểm của Civic:mad:. Hồi đầu tôi mới lấy xe, hơi tí xước cũng thấy xót lắm, nhưng bây giờ chai rồi, kệ mịa nó thôi, tự an ủi xe thì cốt máy móc khung gầm tốt là được rồi:s, vợ lấy một thời gian già đi, nhăn đi, nhão đi một tí âu nó cũng là cái liễn:P.
Dư mà tôi nghĩ xe ld tầm giá đó thì con nào cũng vậy thôi, Toy cũng thế, không bệnh này thì tật khác, phải ở trong chăn thì mới biết bác ạ.
Này tôi bảo, con Mẹc xà lù C200K đang hỗ trợ giá đấy, có 60k thôi:), bác có tiền làm mịa con đó đỡ phải nghĩ chuyện vỏ với sơn.:21: Tôi sờ thử rồi, cứng phết:41:.

SonThanhAuto

Xe đạp
Website
sonthanhauto.com
Chia xẻ với các bác về nhược điểm của Civic:mad:. Hồi đầu tôi mới lấy xe, hơi tí xước cũng thấy xót lắm, nhưng bây giờ chai rồi, kệ mịa nó thôi, tự an ủi xe thì cốt máy móc khung gầm tốt là được rồi:s, vợ lấy một thời gian già đi, nhăn đi, nhão đi một tí âu nó cũng là cái liễn:P.
Dư mà tôi nghĩ xe ld tầm giá đó thì con nào cũng vậy thôi, Toy cũng thế, không bệnh này thì tật khác, phải ở trong chăn thì mới biết bác ạ.
Này tôi bảo, con Mẹc xà lù C200K đang hỗ trợ giá đấy, có 60k thôi:), bác có tiền làm mịa con đó đỡ phải nghĩ chuyện vỏ với sơn.:21: Tôi sờ thử rồi, cứng phết:41:.
:77:.bác này bậyyyyy quá

NDKar

Xe đạp
Vỏ xe liên doanh xe nào cũng vậy thôi bác à. Em công nhân CV vỏ mỏng, lấy khăn lau lau là cũng thấy phập phồng.

benjamin

Xe hơi
cái này nhiều cụ kêu rồi , em cũng kết dáng civic lòi ra nhưng mà ko đủ bản lĩnh để chơi . thôi thì thi thoảng ngồi lái là vui r