[Funland] Vợ qua

Sweethome

Xe tăng
Tóm lại là ngoại tộc ko thể hoặc ko nên ngồi trong từ đường nội tộc!

Một số thành phần dép cả thùng nhảy dựng lên bẻ qoeo đi bù lu bù loa là nào là phải công bằng phải lọ chai... Ở đây cc ko ai nói là cấm ko thờ cúng bên ngoại nhưng: Việc ji da việc ý, nội là nội mà ngoại là ngoại, nhà ngoại ko có người đứng ra thì lập ban riêng có thể lập trong nhà nội ( tuy em chưa nhìn thấy) nếu đc phép hoăc ở thế hết tầm đại bác.

Ko nói Tây ji cho xa, ngày trước các cụ bà toàn đc gọi theo tên chồng nếu còn hoặc con trai, tên thời con gái trong giấy khai sinh mà gọi là Hỗn, ăn vả ko tượt nhát lào!
Thử lên Tây Nguyên, vào làng Ê đê xem. Mấy loại được gọi là chồng không ngoan có mà vả cho lệch mặt.

Quan trọng lúc còn sống kìa
Thật. Sống còn chả thấy đâu với đâu lại lo thứ tự mí lại chỗ ngồi để ngắm gà khoả thân.

Hai Toan

Xe container
Tứ thân phụ mẫu, để chung nhà hay chung bàn thờ chả vấn đề gì, ông bà ngoại càng biết ơn mềnh
Ông bà,cha mẹ hoặc tổ tiên chỉ đi theo con trai trưởng trong GD thôi ạ,thờ Ô,Bà Cha Mẹ vợ trong nhà khi mà vẫn có người thừa tự là xúc phạm người thừa tự, coi thường người chồng,lần này thì Qua đúng.

gacan

Xe tăng
Khởi nguồn nguyên căn Qua là người cả nể cho vợ nắm quyền hành điều hành nhiều quá. Đàn bà khi có chút quyền hành, tiền bạc trong tay sẽ sinh hoang tưởng ta mới là vĩ nhân. T/h này cũng vậy bà Thảo sẽ tự nghĩ mình giỏi hơn cả Vũ, muốn lấn át từ công việc đến cuộc sống. E vào làng CF Trung Nguyên ở BmT mới thấy tầm nhìn của Vũ là xuất sắc ntn, biến tất cả spham thế mạnh cfe của cả vùng cao nguyên thành thuơng hiệu lớn của mình. Việc ông Vũ trách bà Thảo e cho rằng hoàn toàn đúng!

Gagarose

Xe điện
không bàn đúng sai nhưng trên này còn cãi nhau kịch liệt về vụ này thì việc ông Vũ bà Thảo bỏ nhau cũng không lạ :)

duongbinh07

Xe điện
Vợ ko tôn trọng chồng thì tan vỡ sắp cận kề.
Nhất là khi vợ cũng tài chính mạnh.

echnikj

Xe container
Mỗi cây mỗi hoa, mỗi nhà mỗi cảnh. Theo em chúng ta không nên phán xét ai sai, ai đúng trong câu chuyện gia đình nhà người ta. Vì chúng ta không thể hiểu hết từng góc cạnh nhỏ trong cs gia đình họ. Tốt nhất là để cho họ yên...
Vừa đọc được cái thớt ngôn tình mợ lập thì thấy xóa òi, chán thế

Hai_dang

[Tịch thu bằng lái]

Hai_dang

[Tịch thu bằng lái]

bbad

Xe hơi
Anh Vũ đâu phải cha mẹ, đâu phải thầy chị Thảo. Lấy quyền gì dạy chị Thảo?
Vợ chồng hợp quan điểm thì ở không hợp thì ly hôn
Lấy quyền gì để dạy?
Trước em cũng nghĩ như cụ, là bình đẳng chồng lấy quyền gì mà dạy vợ? Nhưng giờ em thấy thật đàn bà biết điều ít lắm. Thời buổi hiện đại rồi, nếu theo xu hướng gia đình ko còn quan trọng như xưa nữa thì em ko nói, muốn sao cũng được, nhưng nếu muốn giữ gìn gia đình lâu bền thì đúng là phải dạy được vợ thật, hoặc may là lấy được vợ biết điều sẵn. Trong 1 nhà mà có 2 hổ thì tất lọan thôi

lacettiGG

Xe điện
Em thì nếu vợ nó muốn thờ cha mẹ nó trong nhà em cũng đồng ý. Việc phúc, hiếu nghĩa là việc nên làm dù dâu rể gái trai mà có lòng thì đều thờ được cả, suy nghĩ phong kiến gia trưởng nên dẹp bỏ
Đồng ý với cụ. Ta muốn thờ ai thì thờ chứ đâu đến lượt người khác dạy bảo. Vợ chồng phải thống nhất chuyện này mới phải. Còn bảo do tập tục hay gia huy thế này thế nọ mà không cho vợ thờ bố mẹ là quá nhỏ nhen.

daugau2012

Xe hơi
NGhe bảo Qua hô mưa gọi gió được, thế mà mấy hôm cháy rừng không thấy Qua giúp dân giúp nước tí gì?