[Funland] Vợ qua

One-77

Xe cút kít
Thanks cụ. Em không có ý định tranh cãi với mợ ấy vì trước sau em chỉ quote một còm duy nhất thôi :)
Đửng tranh cãi với người bất đồng tầng thứ. Chỉ lãng phí thời gian.

One-77

Xe cút kít
Hôm qua vừa cho đồng nát mấy quyển sách Qua phát cho không hồi em đi hội chợ sách. Sách Qua viết nó rối như canh hẹ, dẩm dẩm như tính Qua. Nghĩ mình cũng điên thật, tỉnh mà lại đọc sách của thằng hâm. Cũng may hồi Qua phát sách, Qua chưa nổi lên như bây giờ. Chứ giờ mà biếu sách em, khéo em còn mắng cho vì phải dọn rác
^:)^^:)^^:)^ sao giờ lại có cả thể loại chém dạo thế này không biết.

One-77

Xe cút kít
Anh Vũ đâu phải cha mẹ, đâu phải thầy chị Thảo. Lấy quyền gì dạy chị Thảo?
Vợ chồng hợp quan điểm thì ở không hợp thì ly hôn
Lấy quyền gì để dạy?
Cụ nói điều này lúc đang bực bội gì đó thì phải, vì nó không đúng với người đọc sử nhiều như cụ.
Em hỏi cụ nhé. Thế anh Vũ là gì của chị Thảo? Là CHỒNG cụ nhá. Mà cốt lõi của gia đình là gì? Là vợ chồng. Lại nữa, tam tòng là gì? Là điều quan trọng nhất phụ nũ phải theo trong một gia đình. Thế anh Vũ là chồng chị Thảo, chị Thảo là vợ anh Vũ vậy thì sao? Thì là Xuất giá tòng phu. Từ đó hỏi cụ. Chồng có quyền dạy vợ hay không?
Thôi thì em cũng thừa nhận, xã hội bây giờ, lễ giáo phong kiến không còn phù hợp. Không phù hợp không có nghĩa là không còn giá trị gì cụ nhé. Vì không còn phù hợp nên cái còm kia của cụ đúng duy nhất một câu là: Vợ chồng hợp quan điểm thì ở không hợp thì ly hôn
Lẽ ra em viết ngắn gọn nhưng tự nhiên với cụ em lại muốn viết dài dài chút.

Visa Du Lich

Xe buýt
Cụ nói thế em biết tầm nhìn và trải nghiệm của cụ đến đâu rồi.
Vợ mà tài kém tí, sắc kém tí, hồi môn ít tí dễ bảo và dậy đc là đúng rồi. Chỉ cần 1 trong 3 thứ đó ổn chút là các ẻm ghê gớm phết đấy. Trường hợp của cụ có vào cả 3 thứ trên ko ?
Mọi việc đôi khi tuỳ cơ duyên. Về chuyện gđ Qua, E thì đánh giá mr Qua tài năng hơn người bằng chứng là Mr xây dựng đc TN như bgio, vợ Qua cũng thuộc thành phần quái thai - bằng chứng là nếu vợ nó chỉ nghĩ đến gđ thì nó ko nghĩ đến việc đòi quản lý cty khi đã nhận số tiền tiêu cả mấy đời ko hết mà nó sẽ lùi lại phía sau để mọi việc nhẹ nhàng hơn.

May là may thế nào cụ. Chọn vợ và lấy vợ nó là 1 việc TO ở đời nhé. Rất nhiều thằng làm như cựt xong chép miệng than: “Tại..... con vợ bất kham!” :))

Còn cụ kể nx cái chuyện hàng xóm của cụ hay Vũ Trung nguyên chỉ chứng minh thêm những cái thằng đấy càng nhục mạnh chứ hay gì.
Vũ TN chắc lúc nhận ra bất lực hoàn toàn trong việc dậy bảo con Thảo mới phải bỏ cắt nhục. Chứ doanh nhân nó khôn vãi ra, chỉ riêng việc cái thương hiệu đại chúng bị ảnh hưởng đã phải hạn chế đến cùng roài.

Xichlo0banh

Xe tăng
Tóm lại là ngoại tộc ko thể hoặc ko nên ngồi trong từ đường nội tộc!

Một số thành phần dép cả thùng nhảy dựng lên bẻ qoeo đi bù lu bù loa là nào là phải công bằng phải lọ chai... Ở đây cc ko ai nói là cấm ko thờ cúng bên ngoại nhưng: Việc ji da việc ý, nội là nội mà ngoại là ngoại, nhà ngoại ko có người đứng ra thì lập ban riêng có thể lập trong nhà nội ( tuy em chưa nhìn thấy) nếu đc phép hoăc ở thế hết tầm đại bác.

Ko nói Tây ji cho xa, ngày trước các cụ bà toàn đc gọi theo tên chồng nếu còn hoặc con trai, tên thời con gái trong giấy khai sinh mà gọi là Hỗn, ăn vả ko tượt nhát lào!

anhtuan85

Xe buýt
Đội truyền thông của anh Vũ giờ mới phản đòn, nhưng có vẻ đang sa đà vào kể lể, lèm bèm lấy cảm tình bạn đọc như đợt trước chị Thảo thực hiện, nhưng em tin lời Vũ hơn, câu chuyện chị Thảo kể nghe vô lý và đạo đức giả.

xegiacmo

Xe container
Việc riêng nhà người ta cccm lôi vào bàn làm gì nhiều ?
Chỉ thấy chị Thảo U50 , 4 lứa vẫn còn mặn còn Qua thấy toàn tiếp hoa hậu , á hậu ... đọc danh sách đã thấy tê tê

Long Vehicle.

Xe tải
Cụ nói thế em biết tầm nhìn và trải nghiệm của cụ đến đâu rồi.
Vợ mà tài kém tí, sắc kém tí, hồi môn ít tí dễ bảo và dậy đc là đúng rồi. Chỉ cần 1 trong 3 thứ đó ổn chút là các ẻm ghê gớm phết đấy. Trường hợp của cụ có vào cả 3 thứ trên ko ?
Mọi việc đôi khi tuỳ cơ duyên. Về chuyện gđ Qua, E thì đánh giá mr Qua tài năng hơn người bằng chứng là Mr xây dựng đc TN như bgio, vợ Qua cũng thuộc thành phần quái thai - bằng chứng là nếu vợ nó chỉ nghĩ đến gđ thì nó ko nghĩ đến việc đòi quản lý cty khi đã nhận số tiền tiêu cả mấy đời ko hết mà nó sẽ lùi lại phía sau để mọi việc nhẹ nhàng hơn.
Vâng em biết ý cụ.
Vợ em ngoài tài chăm lo gia đình 4 họ thì ko có tài gì. Nhà cũng ko nghèo n không có hồi môn vì em ko nhận. Còn sắc em ko phô với cụ đc.

Qua đây tầm nhìn, trải nghiệm cũng như xác định vị thế của cụ trước đàn bà cũng đc khẳng định sáng trưng.

Xin phép cụ em dừng ở đây nhé.

tomtomchát

Xe container
Tứ thân phụ mẫu, để chung nhà hay chung bàn thờ chả vấn đề gì, ông bà ngoại càng biết ơn mềnh
Cửn thựn lão thành Châu tơ hớ nha ;))
Thờ vậy, mai nài nhớ zải tán, lại mắc công... Gỡ xuốn
Nhẽ lại thờ cha vợ... Thằng khác??
Zụ nài iêm ủng Qua :)

mihkun

[Tịch thu bằng lái]
Với phụ nữ bình thường em nghĩ chắc mất 3 - 4h
Còn với phụ nữ có 2 bằng nấu ăn Cụ đoán thử xem :D.
Em không đoán được nên hỏi ạ.
Với em thì mất 1 ngày, không đẹp bằng, cũng không biết ngon bằng không.
Còn bằng cấp thì chỉ để tham khảo thôi.

Cụ nói điều này lúc đang bực bội gì đó thì phải, vì nó không đúng với người đọc sử nhiều như cụ.
Em hỏi cụ nhé. Thế anh Vũ là gì của chị Thảo? Là CHỒNG cụ nhá. Mà cốt lõi của gia đình là gì? Là vợ chồng. Lại nữa, tam tòng là gì? Là điều quan trọng nhất phụ nũ phải theo trong một gia đình. Thế anh Vũ là chồng chị Thảo, chị Thảo là vợ anh Vũ vậy thì sao? Thì là Xuất giá tòng phu. Từ đó hỏi cụ. Chồng có quyền dạy vợ hay không?
Thôi thì em cũng thừa nhận, xã hội bây giờ, lễ giáo phong kiến không còn phù hợp. Không phù hợp không có nghĩa là không còn giá trị gì cụ nhé. Vì không còn phù hợp nên cái còm kia của cụ đúng duy nhất một câu là: Vợ chồng hợp quan điểm thì ở không hợp thì ly hôn
Em tưởng atlas là nghiên cứu về địa lý chứ ạ :))

bohong88

Xe tải
Anh Vũ chưa viết quyển sách nào cả.
Toàn của tác giả nổi tiếng viết anh Vũ thấy phù vợ thì mua về phát thôi
Tiếc là em cho bác giúp việc bán đồng nát rồi. Ko lại chụp cho cụ xem. Cái thì anh ấy viết, cái thì anh ấy cóp pết, lung tung cả. Như thịt gà chấm với mắm tôm cụ ạ.

onlinefisher

Xe điện
Tứ thân phụ mẫu, để chung nhà hay chung bàn thờ chả vấn đề gì, ông bà ngoại càng biết ơn mềnh
Khổ thân ông bà ngoại chứ thung thướng gì. Chả biết ăn uống gì đc không mà chạy hết nhà cậu cả lại phải sang nhà cô hai. Rồi thì có đứa lễ, nhưng có đứa nó lại lườm nguýt!?

onlinefisher

Xe điện
anh Vũ có kế hoạch lấy vợ mới rồi.
không biết là các bác ủng hộ chấp nhận thờ đằng ngoại xử lý thế nào? giờ chuyển bàn thờ nhà ngoại tập 1 ra hay để cả 2 bàn thờ nhà
ngoại tập 1 lẫn tập 2

mà các bác cũng mách luôn anh vũ cách khấn bái luôn nhé cho cả 2 cách
Theo em, Qua cụ gom cả lại: tổ tiên bố mẹ các nội, ngoại, vợ cả vợ lẽ, dâu, rể,... Rồi lễ bái một thể cho tiện. Cụ ở xa đi máy bay, tầu hoả, ở gần oto, xe bus, xe ôm,.. Cụ đến trước đợi cụ đến sau, không được tranh nhau mất đoàn kết.

Atlas01

[Tịch thu bằng lái]
Em không nghĩ chồng lấy quyền gì để dạy vợ.
Các cụ ngày xưa có nói phu thê tương kính như tân là vợ chông trọng nhau như khách.
Còn chữ tòng theo đạo nho em thấy nó không phù hợp

Thần Ăn Thánh Ngủ.

[Tịch thu bằng lái]
Cái loại vợ mà cố mong ép cho ck bị tâm thần để chiếm đoạt tài sản là kinh rồi, nện nhau thì lôi cả 4 đứa con vào lôi kéo sự thương hại của các mẹ bỉm sữa thất nghiệp.

Loại cá sấu rẻ rách.

One-77

Xe cút kít
Em không nghĩ chồng lấy quyền gì để dạy vợ.
Các cụ ngày xưa có nói phu thê tương kính như tân là vợ chông trọng nhau như khách.
Còn chữ tòng theo đạo nho em thấy nó không phù hợp
Vâng. Tương kính như tân. Tân ở đây là khách như cụ nói. Nhưng khách ở đây không có nghĩa như cụ nghĩ. Mạn phép, nếu cụ hiểu thật sự câu Phu thê tương kính như tân.
Gợi ý chút, cũng lại là mạn phép. Bản thân từ Phu thê thì cụ cũng đã hiểu ai là chủ, ai là khách trong câu nói nói này. Không thể nói là phu là khách và thê cũng là khách được. Chồng cư xử với vợ là khách, đương nhiên, nhưng vợ thì phải coi chồng là chủ chứ? Và nếu vợ coi chồng là chủ thì phải tuân theo gia qui của chủ, hiển nhiên chứ nhỉ? :) Tòng là nghĩa vậy đó ạ. Cụ thấy phù hợp hay không phù hợp thì nó vẫn cứ là như vậy.
Cụ thể thêm chút nhé. Cụ sang Arap theo đường ngoại giao, cụ là khách. Cụ sẽ được đối xử đúng như là khách. Nhưng cụ phải theo lề luật của họ, cụ không thể ngang nhiên ăn thịt (em không nhớ rõ là lợn hay bò, một trong hai loại đó) vì nếu cụ vi phạm, cụ sẽ bị xét xử theo đúng luật của họ, cụ cũng không thể ngang nhiên nhìn ngắm phụ nữ Hồi giáo ở đó, vi phạm, cụ sẽ bị xử theo luật lệ của họ. Tương kính như tân có nghĩa vậy đấy cụ ạ.
Em vừa uống chút, hơi dài dòng. Nhưng chắc cụ hiểu ạ.