[Funland] Vỡ nợ và đời sống

Mr.7

Xe hơi
Cái ngành nó bạc cụ ạ, nhiều ngành nó xuống chứ chưa hẳn mình cụ đâu, cứ hạ giá bằng được bóp nhau giá nảo cũng bán rồi kéo nhau xuống hố hết thôi
Vâng cụ, khổ nỗi từ ông to đến ông nhỏ đều ko bảo được nhau, đành ra vẫn ép nhau thế đó

tunganh_a76amc

Xe tăng
Cố lên các cụ / các mợ , sau cơn mưa trời lại sáng thôi . Thời điểm này , em nghĩ nát nước mà không biết đầu tư vào cái gì là hợp lý . Thôi thì nằm im , thở khẽ chờ qua đoạn này , nhiều khi càng quẫy càng đau thôi .
Em chả biết cách nào nên có mấy lời cùng động viên nhau qua giai đoạn này thôi ạ .

banmotnucuoi

Xe lăn
Nói cụ đừng giận em, chứ cái ông mà ôm mấy trăm thùng khẩu trang trong dịch dã như thế mà có bán hết đi nữa thì kết quả nó cũng trả tốt đẹp gì đâu.
Định còm giống cụ, đợt khẩu trang, kitest đắt bảo mỗi người lấy 1 hộp thôi, kít thì chỉ 5-10 cái phòng thân thôi, nếu hết qua mà lấy ko thì tao gửi ship qua.
Nhưng toàn nói khó mua cho ông bà, cô dì chú bác đứa em... ko bán thì lại giận mà biết rằng chỉ mấy hôm là rẻ

Mr.7

Xe hơi
Cố lên các cụ / các mợ , sau cơn mưa trời lại sáng thôi . Thời điểm này , em nghĩ nát nước mà không biết đầu tư vào cái gì là hợp lý . Thôi thì nằm im , thở khẽ chờ qua đoạn này , nhiều khi càng quẫy càng đau thôi .
Em chả biết cách nào nên có mấy lời cùng động viên nhau qua giai đoạn này thôi ạ .
Vâng, ít nhiều cứ suy nghĩ tích cực cũng đã đỡ hơn rùi cụ nhỉ

myob

Xe tăng
Năm nào vào dịp cuối năm cũng đều nghe các cụ than thở như thế này chứ chả phải năm nay… không tin các cụ cứ lục lại.

htuanonl

Xe hơi
Các cụ yên tâm, sang năm kiếm chỗ đất nào mà mềm mềm, cạp ra mà ăn, chứ đất cứng quá lại đau răng

Hoang Uyên

Xe container
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Website
maylocnuocmoi.com
ngược lại ấy chứ, nên buông bỏ vì đằng nào cũng chet chỉ là vấn đề thời gian, càng cố vùng vẫy thì càng chết mạnh nên buông sớm ra đi nó nhẹ nhàng
:|
Dạ,năm nay khó khăn thật sự ạ,không biết sang năm thế nào cụ nhỉ,gần tết rồi mà tiền nó cứ chui đi đâu ý ạ,nhà em còn ôm nhau ốm cả tháng nay rồi ạ

Lê Bảo Minh

Xe tăng
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Website
linhlimoshop.com
Các cụ yên tâm, sang năm kiếm chỗ đất nào mà mềm mềm, cạp ra mà ăn, chứ đất cứng quá lại đau răng
Làm gì còn khu nào đất mềm đâu cụ. Sang năm chắc đến lớp đá sỏi hết rồi. :D

Huthasa

Xe container
Các cụ cứ than vãn. Em thấy thằng cu em nó kb quần áo trẻ con, tất sịp người lớn khai trương ầm ầm. Cái Thái Nguyên, cái Time City.

toxic82

Xe điện
Năm nay e cũng bết bát quá :(

Đi Jây

Xe tăng
Sang năm chắc cụ vỡ não chứ ko phải vỡ nợ nữa, đại suy thoái 1930 đang đến gần
"...
Cũng đã rất lâu em không đi đâu chơi
Hay ăn gì mới, mà em ơi, bài ca mà anh từng viết quá nửa quên lời
Anh hứa anh cho em tất cả, không phiền lo, không vất vả
Nhưng thật ra, anh nợ người ta, nợ luôn xe mì gõ gần nhà
em nói: Từ từ để rồi tui trả mà”, em hét và la
Người ta vào đòi đập đòi phá, em lấy ớt hiểm em chét người ta
Anh trở về nhà, em nằm vất vưởng ngay sát cửa buồng
Nhiều vết thương, máu còn rướm, mắt thì sưng, tay nắm tay buông
Và lại một đêm bi thương ập xuống, bầu rượu cạn thêm em đang tập uống
Em phải trốn chạy, ngay, quay đầu lại, em phải nằm chiếu hoa chứ đâu phải cửa buồng
Em lại chỉ vớ được tôi thôi, một kiếp gấm hoa thật thôi rồi
Anh chết mất, yêu nhầm anh là phải tội rồi, em khỏi chối
..."

HVC

Xe buýt
Em vào xem các Cụ Mợ than để thấy mình ko cô đơn

lai 4 fun

Xe tải
Tình hình chung báo động của cả toàn cầu thì nước mình ko tránh được rồi. Xăng dầu tăng rồi thực phẩm tăng .. tất tần tật cái gì cũng leo thang chỉ có tiền thì kiếm khó khăn thụt lùi. Sẽ vẫn đầy người giàu có rủng rỉnh nhưng nhìn chung sẽ khó khăn và nhiều người chết đói theo đúng nghĩa mất thôi. Nhà em chả kinh doanh nhưng cũng thấy mọi thứ chi tiêu vèo vèo. Ăn cái gì cũng đắt mà lại giảm chất lượng đi.

Vietjuve

Xe buýt
Hôm rồi gặp anh bạn làm vc ô tô cho mấy hãng nói chuyên vay mua ô tô lên 17% rồi,mà khó. Em vay sx kd trước 8 mà hôm qua NH báo 10,5 rồi.khó khăn vẫn ở phía trước. Cách đây 6tháng 1 năm châu,mỹ bão giá thì VN bị chỉ là vấn đề thời gian mà thôi

tuanhvt

[Tịch thu bằng lái]
Chi phí lãi vay là một phần nhưng khách hàng đối tác ko có tiền, mình vay được nhưng họ ko vay được vì hết tài sản thế chấp hết hạn mức họ ốm trước mình cũng tèo sau. Ốm là ốm dây chuyền đây này, giờ bán chịu khách còn chả thèm lấy hàng cho đây cụ
Đúng cảnh bên em hiện giờ, bán lỗ rồi mà họ cũng không nhập để sản xuất, mỗi tấn lỗ 30 tr, mà hàng Wilmar uy tín chứ có phải hàng vớ vẩn đâu chứ.