[Funland] vỡ nợ tuổi 34...

berryfun

Xe điện
Pnv quen liều. Mà mỗi làn liều thì lại ăn đậm. Nên rất máu liều. Con người nên có điểm dừng. Ko chừng dã tràng xe cát. Ko ai may mắn mãi đc đâu. Kể cả pnv
Thế có mà thành tuệ minh rồi cụ.

vkthang

Xe container
E biết mình là ai ở đâu cụ ạ, nên cụ khen em cũng thấy bt thôi.
Trường hợp chủ thớt đợt này quanh em đầy, vẫn đang cố ôm với hi vọng đất hồi, tháng gánh 40~50tr tiền lãi.
Khi quá tự tin các bố ấy còn vác tiền đi lướt đất tận đâu đâu nữa chứ không còn phạm vi tỉnh thành phố đang ở đâu cụ.
Vâng cụ thật là thông thái và rảnh khi đi nói những điều ai cũng biết vậy, em rất khâm phục cụ :P

Gừng

[Tịch thu bằng lái]
Ôi may quá, gặp 2 cụ đồng buôn của bạn em đây dồi >:D<
Các cụ có thấy mợ nào U50, cao 1.68m, tóc ngắn, chân dài,... thì ới em nhận diện với ạ,
Kể cả trong nhóm 70 cụ ông cụ bà bên dưới cụ Gừng cũng bảo em nhé, em một mực tìm nó về, rau cháo có nhao X_X

khu e đánh là An thới
ko biết chị nhà có đánh khu này ko ạ

Gừng

[Tịch thu bằng lái]
Nào em có biết :D
Em mà tìm được nó để hỏi oánh khu nào thì em đã chẳng phải nhắn tìm đồng đội dạo thế này :D :D

vậy là chị nhà cụ bị kẹp trym xong bỏ nhà trốn chồng con luôn từ 2018 tới h ạ?

viyeuem44

Xe đạp
nhờ những thành phần như cụ chủ mà đất việt nam giờ giá nó lên tận mặt trăng.lên không lạ gì khi cụ chủ vỡ nợ

my.eb

Xe điện
vậy là chị nhà cụ bị kẹp trym xong bỏ nhà trốn chồng con luôn từ 2018 tới h ạ?
Em cũng ko biết có mang theo file đính kèm nào ko, nhưng em tìm trên khắp các phương tiện liên lạc ở VN thì ko thấy ạ :(

hoangminh1992

[Tịch thu bằng lái]
nhờ những thành phần như cụ chủ mà đất việt nam giờ giá nó lên tận mặt trăng.lên không lạ gì khi cụ chủ vỡ nợ
Đầu cơ thổi giá bđs tác hại kinh lắm, tàn phá cả nền kinh tế luôn ấy chớ

Gừng

[Tịch thu bằng lái]
Em cũng ko biết có mang theo file đính kèm nào ko, nhưng em tìm trên khắp các phương tiện liên lạc ở VN thì ko thấy ạ :(
hic
chia buồn cùng cụ
nhiều người thắng tí ti xong tự tin tất tay nên bị sụp hầm thì sốc, mất hết nhà cửa tài sản
thông thường khi 1 ai đó đặt cọc mua 1 đám đất hoặc 1 món bds, họ chỉ nghĩ trong đầu là sẽ lên giá bao nhiêu sau 1 hay 2 năm. tuyệt nhiên ko có ai đặt câu hỏi liệu nó có mất 30% hay mất trắng ko.

PQ bị thổi giá lên quá đáng trong thời gian quá ngắn và khi bọn lái rút đi giống như sập hầm vậy, người mua ngơ ngác ko hiểu chuyện gì xảy ra và họ hô hào gồng với câu thần chủ: ko bán dc thì để lại cho con cháu,kiểu gì cũng lái
cuối cùng tan nát sạch

bọn cò PQ câu cửa miệng là: mua đất pq đi a, chỉ có lên ko bao h xuống, đất biển có bao h đẻ ra dc đâu

BDS68

Xe Cứu Trợ
Người OF
Tìm được báo anh mang về nuôi nhé. Thương mợ ấy ghê X_X

dutoan

Xe buýt
Nói chuyện đất, không phải cứ bđs là lãi.
Năm 2010 mình với nhiều cụ OF mua đất một dự án ở Mê Linh, ngã 4 Nam Hồng đi vào 2km.
100m2 hồi đó giá 1,5 tỷ. Ôm 14 năm, vừa phải cắt lỗ còn 1,1 tỷ.
Dự án đất thủ đô, đất sạch đã đóng thuế chuyển mđsd, đã có sơ đồ 1/500 mà còn vậy. Đất tỉnh mà dự án mù mờ thì còn không thanh khoản.
Cụ ơi, cụ cho em cái tọa độ khu vực cụ vừa cắt để cuối tuần em lượn lên đó ngắm xem thế nào ạ?

duongqua

Xe container
E thì không rõ các đội buôn khác thì thế nào, nhưng ở khu e ở, hồi cuối 9x đầu 20x khu e là khu mới, những tay buôn lẫn môi giới từ hồi đầu, cũng buôn đi bán lại được khoảng mười mấy năm, lúc đầu trúng quả đậm thì hầu hết đều nên người hết. Nhưng càng sau này người thì vỡ nợ, người thì dính tâm linh bệnh tật, người thì gia đình ly tán, còn số ít rất ít người từ hồi đó mà đến giờ vẫn ổn. Có lẽ dù gì thì dính đến đất cát phong thủy lắm, nên có lẽ cũng phải đi tán lộc hoặc biết mình biết người biết đủ... chứ hầu như những trường hợp e biết được thì số người về hậu vận ổn có lẽ đếm trên đầu ngón tay.
Nhưng kiểu đi đẩy giá rồi làm giá khiến cho người nghèo muôn đời không ngóc được lên vì giá nhà giá đất kinh khủng quá e nghĩ cũng khó có hậu được (đây là quan điểm của riêng e thôi). Nói chung cuộc đời công bằng lắm không làm mà có ăn, làm ít hưởng nhiều, thì cũng từ chỗ này ra chỗ khác. Âu cũng là cuộc sống luôn có sự cân bằng thôi.

ORIJEANS

Xe container
Vấn đề là mấy lô trong cam lâm đều không thanh khoản dc thì các cụ tư vấn hầu như vô ích. Giải quyết bài toán kinh tế này thì đầu tiên vẫn là... tiền đâu???

nvnav

Xe đạp
Em tưởng thời điểm đó đầu tư đất là có lời bác nhỉ.

Bác đầu tư ở đâu mà lại lỗ được thế ạ.

Khu em ở giờ thấy rao toàn 7 tỏi cái nhà khoảng 35m2.

--Lamborghini--

Xe cút kít
Không có sự tiếp tay của cq thì làm gì đến nông nỗi này.
Nh tỉnh chả làm ăn gì đùng cái đứng tốp nộp ngân sách tìm hiểu thì hóa ra toàn là tiền thu về từ chuyển đổi mục đích sử dụng đất.