[Funland] vỡ nợ tuổi 34...

Website
www.mocconghoa.com
bách khoa, xây dựng, tổng hợp, giao thông cùng K

kinh tế chậm hơn 3 khóa, nếu K37 xây dựng tương đương K34 kinh tế
kiểu bọn sinh năm 1990 ít hơn bọn sinh năm 2000 là 10 tuổi ấy mà

Thảo nào ngày xưa, bọn BK thi toán cao cấp ở BK, chết liên tục, mà cũng bọn đó, sang thi hộ bọn kinh tế, toàn 7 với cả 8

BloodOwl87

Xe điện
kiểu bọn sinh năm 1990 ít hơn bọn sinh năm 2000 là 10 tuổi ấy mà

Thảo nào ngày xưa, bọn BK thi toán cao cấp ở BK, chết liên tục, mà cũng bọn đó, sang thi hộ bọn kinh tế, toàn 7 với cả 8
Toán lý hoá đh khối kỹ thuật khó có tiếng. Còn nói thật kinh tế chả thăngf nào vào mà ko đủ điểm qua môn, cùng lắm thi lại học lại. Tiếng anh với thể dục tạch nhiều nhất.

Gừng

[Tịch thu bằng lái]
Toán lý hoá đh khối kỹ thuật khó có tiếng. Còn nói thật kinh tế chả thăngf nào vào mà ko đủ điểm qua môn, cùng lắm thi lại học lại. Tiếng anh với thể dục tạch nhiều nhất.
nhiều khi cũng ko hiểu cái phần đại cương học nặng thế làm gì

10 trình giải tích
5 trình đại số
3 trình xác suất
2 trình hình cao cấp
3 trình phương trình vi phân

vật lý học cả quang, điện, học cả mấy cái thuyết lượng tử

đến khi đi làm gần 30 năm, dùng dc mỗi phương trình bậc nhất, với lại cộng trừ nhân chia % hoa hồng cho khách hàng

Khoanglang1990

Xe máy
Đã từng vỡ nợ ở tuổi 32 con số gần 1 tỉ ko phải là số tiền lớn nhưng lúc đó bạn bè người thân xa lánh hết !

Dream Thai

Xe điện
Không có sự tiếp tay của cq thì làm gì đến nông nỗi này.
Nh tỉnh chả làm ăn gì đùng cái đứng tốp nộp ngân sách tìm hiểu thì hóa ra toàn là tiền thu về từ chuyển đổi mục đích sử dụng đất.
Đợt vừa ròi e lượn đi quảng bình, thấy tỉnh, huyện nào cũng có 1 loạt shophouse bỏ hoang

E ko hiểu shophouse đó ở thì dc và nhưng chức năng shop thif bán dc cái gì & cho ai ở giữa cánh đồng cc nhỉ :(

corolla antils

Xe buýt
Chưa gặp thất bại không có nghĩa là giỏi là hơn người, chỉ là chưa gặp thất bại. Thất bại cũng không có nghĩa là hết cách, rơi vào thất bại mãi mãi... CÁI GÌ nó cũng có tính hai mặt để nhận ra và đúc rút cho bản thân hiểu để thay đổi khác đi thì mọi việc tốt hơn. Câu chuyện của bác chủ thực chất là tốt, có tínn lan tỏa giúp ai đang làm như bác, đang hoạch định làm ăn thì chậm lại để suy nghĩ để làm toàn, tốt hơn.
* Mong bác chủ sớm có kế hoạch tốt để vượt qua khó khăn này.

Leonistaaaaaaa

Xe máy
Ngon sao bằng thủy điện nước chảy ra tiền hả cụ, NLMT mới thôi chứ sau hiệu suất của pin nó tụt nhanh lắm, chưa nói nên điều gì đâu cụ ah!
em có ng nhà làm NLMT trong Khánh Hoà còn cứ đi buôn đất mấy năm nay rồi đây :))))) bán lại được điện cho nhà nước nhưng để đầu tư xây hệ thống đó dùng điện dân sinh thì vốn vào là ko nhỏ, ngoài ra thì chỉ hợp nhà nào hai vợ chồng đi làm con cái đi học hết cả ngày, tối về dùng tí điện cho có, mới dư mà bán lại.

Bác chủ thớt dù gì cũng từng là hảo hán, đời lên voi xuống chó, mong là bác đừng có sa đà vào chất kích thích khi túng quẫn, đầu óc tỉnh táo thể nào bác cũng tìm ra được cách mà thôi. Động thái chia sẻ lên đây chủ yếu là để giúp đỡ về mặt tâm lý, em tin thế. Nợ thì mình từ từ trả. Đừng suy sụp, làm gương cho các con. Sau này càng thế hệ sau sóng gió càng nhiều, tụi nó sẽ cần những bài học xương máu từ sớm.

Bác yên tâm, còn người còn của.
Bác lưu ý sau này đất cát tránh các vùng biển ra ( bí thư chủ tịch đi tù theo quý luôn).

Manh Ng

Xe tải
Em bằng tuổi cụ, cũng vừa mới tay trắng và nợ 1 ít. Thôi thì xác định quy hoạch nợ và làm lại. Giờ ko ổn định được thì cũng chết

Fanta20

Xe tải
Đọc các bài post của cụ chủ em cảm thấy cụ trẻ nhưng có bản lĩnh. Câu chuyện của cụ em tin là cụ sẽ giải quyết được, vì cửa ra vẫn còn khả thi hơn nhiều trường hợp khác. Cuộc sống ai chẳng trải qua khủng hoảng, tùy mức độ nặng nhẹ. Mong cụ vững vàng và quyết tâm để vượt qua.

hiep luc

Xe điện
Website
hieplucjsc.fpt.in

congagia2016

Xe tăng
Chào cccm, em tuy lính mới nhưng tàu ngầm ở đây cũng gần chục năm! em thuộc tuýt người hướng nội nên muốn tâm sự với các cccm trong này và xin lời khuyên các cccm đi trước. đầu tiên em xin phép sơ qua hoàn cảnh mình. em 9x đời đầu, tốt nghiệp đại học tại hà nội, đi làm và lấy vợ năm nay được 9 năm và có được 2 trai + 1 gái. năm 2017 có tý vốn bắt đầu tập tọe mua đất và có chút thành công, năm 2020 sau covid lãi được hơn 2 tỷ và bắt đầu xây nhà trên đất của bố mẹ để lại ( em ở cùng bố mẹ vì em con 1) năm 2021 thế chấp ngân hàng + vay thêm anh bạn bè tổng được gần 15 tỷ. đầu tư đất, đến giờ thì bán tất cả đi được tầm 10 tỷ. âm 5 tỷ + khoảng 3 tỷ lãi ngân hàng trong 3 năm. giờ bế tắc quá các cccm ạ. giờ mà bán cả nhà đang ở đi mới đủ trả nợ. trăn trở vì các cụ gần đất xa trời rồi mà lại gặp cảnh này ( em giờ đi làm công việc lương chỉ 15-16tr, vợ chắc được 10tr nữa đủ sinh hoạt ở tỉnh lẻ). giờ bế tắc quá các cccm ạ, nhiều lúc suy nghĩ tiêu cực, mà nhìn bố mẹ , vợ con lại ứa nước mắt
Em thì nghĩ vỡ nợ lại là tốt cho cụ đấy, cụ còn xoay sở được thì chưa đến nỗi đâu. Khi nào cụ thực sự đường cùng, không lối thoát thì lúc đó cụ mới bắt đầu sang trang mới.

redbuttlerkt

Xe buýt
vin cổ loa với vũ yên còn đang trầy vẩy ko ra dc hàng

vin nó ngu gì làm ở tỉnh xa mất hút thanh khoản hả cụ
Nó đang làm ầm ầm bên Cam Ranh đấy cụ . Cần ảnh em inbox cho . Bọn này h đói vãi . Mới bị HY tuýt còi vì sai QH

Tôi bằng tuổi thớt, 2 năm trước mua được cái chung cư thì vay gia đình, họ hàng một nửa. Làm IT, 2 job một lúc, tất cả chi phí + trả nợ vẫn dư trên 2 chục mỗi tháng. Hồi đó cũng nhiều người gạ đầu tư bđs, cổ phiếu, vàng, bitcoin mà lười. Giờ đợi người yêu học nốt cao học rồi cưới. Thấy cuộc sống cũng chill chill.

Tĩnh Lặng

Xe tải
Tôi bằng tuổi thớt, 2 năm trước mua được cái chung cư thì vay gia đình, họ hàng một nửa. Làm IT, 2 job một lúc, tất cả chi phí + trả nợ vẫn dư trên 2 chục mỗi tháng. Hồi đó cũng nhiều người gạ đầu tư bđs, cổ phiếu, vàng, bitcoin mà lười. Giờ đợi người yêu học nốt cao học rồi cưới. Thấy cuộc sống cũng chill chill.
Mơ ước của nhiều người rồi. Thế thì thu nhập cũng phải 5-60tr 1 tháng rồi.

BDS68

Xe Cứu Trợ
Người OF
Vịn nó ra quy hoạch chính thức rồi có nhúc nhích gì được không cụ?
Làm thế nào được hả cụ ? Quy hoạch đô thị cấp thành phố loại 1 thì sao mà làm được. Còn quy hoạch phân khu 1/2000, tiếp theo đến 1/500 mới triển khai được chứ cụ!

my.eb

Xe điện
Hay anh em mình cùng nhau rong ruổi các nơi tìm mợ ấy về em nhể :))
Vâng thế cũng được ạ ;))
Ngã ở đâu đứng lên ở đấy, vậy cụ anh gửi cho em cái vé khứ hồi vào PQ rồi mình đi tìm ạ :))

firstXpan

Xe buýt
vin cổ loa với vũ yên còn đang trầy vẩy ko ra dc hàng

vin nó ngu gì làm ở tỉnh xa mất hút thanh khoản hả cụ
Còn ở biên giới móng cái nữa cụ.E ra đó định mua ủng hộ Vin mấy căn mà tìm mãi mới thấy.Lèo tèo dễ sợ, ko biết ai sẽ sống ở đó.E đoán có thể bán cho Tàu.