[Funland] vỡ nợ tuổi 34...

smallbrother

Xe buýt
Hãy tham tham khi mọi người sợ hãi \m/
nhiều người biết câu này nhưng đa phần lại tham lam khi mọi người mới "bắt đầu" sợ hãi, tham khi mới chớm khởi đầu của 1 chu kỳ giảm và tự biến mình thành kẻ tuyệt vọng & sợ hãi cùng cực tiếp theo

XSim

Xe container
2 chữ đầu tư rẻ rúng thật. Vay tiền mua miếng đất xong ngồi khấn giá lên bán lại kiếm tí chênh cũng gọi đầu tư ư
Nếu không phải tự mình bỏ tiền làm sản xuất kinh doanh thì cơ bản đều là vậy, mua đất, mua chứng hay mua coin, ...

savisevic

Xe tải
34 tủi vậy là sinh năm 90
Vay tầm 15 tỏi thì lúc đó tài sản, đầu óc cũng k đơn giản
Nhưng mà đất cát vừa r có sóng lớn mà sao lại bị âm là sao nhỉ?
Hay là đất ở tỉnh nọ kia bị cò thổi quá, đu đỉnh luôn?
Cũng thắc mắc như cụ. Ko hiểu cụ thớt mua ở đâu.
Nếu mua 2021 năm nay cũng về bờ là ít.
Đất của em mấy chỗ đều cao hơn đỉnh sóng 2021

Website
baixetranhuyotofun.com
Cũng cùng tuôit với cụ canh ngọ. Và cũng từng có cty thiết kế thi công nội thất và sau cv19 thì cũng phá sản. Nhg em may mắn hơn cụ vì con số nhỏ hơn. Và bậy giờ về mở bãi xe . thôi cũng đủ sống tạm hài lòng với cuộc sống đã vậy cụ ạ thời buôit kinh tế đang khủng hoảng của khôn người khó nên nằm im chờ cơ hội làm lại vậy cụ ạ.

Sứa.

Xe điện
Cũng cùng tuôit với cụ canh ngọ. Và cũng từng có cty thiết kế thi công nội thất và sau cv19 thì cũng phá sản. Nhg em may mắn hơn cụ vì con số nhỏ hơn. Và bậy giờ về mở bãi xe . thôi cũng đủ sống tạm hài lòng với cuộc sống đã vậy cụ ạ thời buôit kinh tế đang khủng hoảng của khôn người khó nên nằm im chờ cơ hội làm lại vậy cụ ạ.
Cố gắng duy trì DV cho tốt nhé, dv chỗ cụ ok đấy :-bd

Legoo TRAU VANG

Xe tải
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Cụ cứ bình tĩnh, còn thở còn gỡ
Từng làm ra được thì sau này cụ vẫn sẽ làm lại đc thôi

Chepomdua

Xe buýt
Cũng thắc mắc như cụ. Ko hiểu cụ thớt mua ở đâu.
Nếu mua 2021 năm nay cũng về bờ là ít.
Đất của em mấy chỗ đều cao hơn đỉnh sóng 2021
Cụ không đọc hết rồi. Chủ thớt mua ở Cam Lâm, Khánh Hòa. Chung nhau mua miếng to, phân lô, làm sổ...nhưng sau đó thì ăn quả quy hoạch. Mà cái quy hoạch định này nó to lắm nên chắc chắn là không đỡ được.

Em thì chả biết khuyên cụ chủ thế nào vì em chưa chơi kiểu tất tay như này bao giờ.

hm.tuan

Xì hơi lốp
Em lúc 34 tuổi thì 2 vc với 1 đứa f1, có mỗi miếng đất với túp lều đúng nghĩa của ông bà cho, cùng với cái xe wave của em mua đc. Vậy cũng chả khác gì trắng tay cả. Vì đất thì ông bà giữ, ko động đến đc. Thế mà có sao đâu?

Website
baixetranhuyotofun.com

smallbrother

Xe buýt
Cụ không đọc hết rồi. Chủ thớt mua ở Cam Lâm, Khánh Hòa. Chung nhau mua miếng to, phân lô, làm sổ...nhưng sau đó thì ăn quả quy hoạch. Mà cái quy hoạch định này nó to lắm nên chắc chắn là không đỡ được.

Em thì chả biết khuyên cụ chủ thế nào vì em chưa chơi kiểu tất tay như này bao giờ.
dính quy hoạch ntn thì đúng là coi như trắng tay rồi, thôi liều ăn nhiều, đen thì làm lại.

ttvnol.com

Xe tăng
Em lúc 34 tuổi thì 2 vc với 1 đứa f1, có mỗi miếng đất với túp lều đúng nghĩa của ông bà cho, cùng với cái xe wave của em mua đc. Vậy cũng chả khác gì trắng tay cả. Vì đất thì ông bà giữ, ko động đến đc. Thế mà có sao đâu?
CỤ chủ khác với cụ nhiều . Cụ ấy đang phải lo bán đất của ông bà để trả nợ và đứng ở vị trí đang phải đưa ra quyết định khi mà con số lãi của 15 tỷ nó đẻ ra hàng ngày . Bán đi miếng đất cả gia đình đang sinh sống cũng không hề đơn giản , chưa kể điều đó bản thân không hề muốn .
Tưởng tượng bản thân đứng ở vị trí đó không phải ai cũng đủ tỉnh táo để mà suy nghĩ cho thông đâu . Stress nhiều lắm và khó nuốt trôi thất bại . Tuy nhiên từ góc độ bản thân đã từng trải qua vài sóng gió thì thấy cụ chủ vẫn còn trẻ và còn cơ hội tương lai để đứng lên . Nghĩ ra cũng vẫn còn may mắn vì điểm rơi ở tuổi 34 , chứ nếu nó là 50 thì khó gượng lắm .
Ông bà có câu "trẻ không chơi , già đổ đốn" nó là hoàn cảnh này ( chứ không phải mấy cháu nhỏ tập hút chích ma túy tiêu tiền của bố mẹ xong cũng lấy câu này để hợp lý hóa đâu ).
Hãy cứ dám nghĩ dám làm ở độ tuổi còn trẻ , còn cơ hội để đứng dậy . Chứ để đến 50 mới lao vào làm kinh tế thì dễ toi không gượng dậy nổi

Chỉnh sửa cuối:

Chepomdua

Xe buýt
dính quy hoạch ntn thì đúng là coi như trắng tay rồi, thôi liều ăn nhiều, đen thì làm lại.
Cũng không đến mức độ trắng tay, chỉ không như kỳ vọng ăn bằng lần. Giá đất giảm tụt quần mà thanh khoản gần như không có trong khi dùng đòn bẩy ác liệt nên mệt đấy.
Vụ Đặc khu năm xưa em biết có cụ là UVTW mà cũng chôn vài trăm; lòng tong, cá chốt ăn theo thì đến bây giờ vẫn mất liên lạc khá nhiều.
Cụ chủ máu và có bản lĩnh đấy. Đen

viet7500

Xe buýt
Đó là tài sản thế chấp để vay bank mà cụ. Ko bán ko được.
Bank và các khoản phải trả lãi bắt buộc phải trả trước
Ý em là không phải cứ vay (thế chấp bằng nhà đó) thì phải bán nhà đó mới trả được nợ cụ ạ

Chỉnh sửa cuối:

Bopbi_hsgs

Xe container
Hồi bằng tuổi chủ thớt e liều chẳng kém thậm chí là còn liều hơn, khác cái là vốn tự có & có tính toán hơn cộng thêm may mắn, kết quả là x200 lần