[Funland] Vỡ nợ trái phiếu

C.k

Xe buýt
Nói nhanh chẳng có gì tự dưng lãi cao cả. Và thêm là đừng có nghĩ niềm tin rằng ông nào lớn thì ko chết. Tiền túi của mình đem cho thằng khác đầu tư hãy cẩn thận.
Về thị trường bất động sản, sớm thôi sẽ lại sập. Các cụ ưng thì cứ múc thôi tiền của các cụ mà. Nhãn tiền anh trung đi trước anh việt sẽ lội nước theo sau mà thôi. Cái này phải ông nào bập vào rồi mới sợ mới thấm còn nói suông ai cũng giỏi trên này thôi ạ.
Quan điểm của người làm quản lý ngân hàng như mình: trái phiếu không nên mua vì rất rủi ro so với lợi nhuận đem lại. Đó là sự thật!
Bank vào trái phiếu nhiều nhất đấy cụ

BốCuTôm

Xe buýt
Vâng cảm ơn cụ. Chúc cụ kiếm bộn tiền với thị trường trái phiếu
Ko cụ nhé. Tập đoàn e làm phát hành mà e còn cười khẩy quay đít đi. Mà cũng uy tín lắm luôn nhé

Arabia

Xe tăng
Cụ nghĩ sao về trái phiếu Vin: trái phiếu không chuyển đổi, không kèm chứng quyền, không được bảo đảm và xác lập nghĩa vụ trả nợ trực tiếp với Vingroup.
Nghĩa là đến kỳ hạn mà Vingroup không có nghĩa vụ trả nợ cho cụ. Cụ không chuyển trái phiếu đó thành cổ phiếu được, cũng không chuyển đổi thành tài sản khác như đất của Vin được.
Nói đúng ra là giấy lộn đúng nghĩa

Được gửi từ 1 - Otofun
Nói thế thì hơi quá, em thấy xã hội cho vay cũng có dạng cho vay ko cần cái gì đảm bảo, gọi là tín chấp. Ở đây cũng vậy, dùng uy tín của doanh nghiệp làm thế chấp. Nếu họ muốn tiếp tục làm ăn, tiếp tục vay vốn để làm những thứ lớn hơn, thì họ sẽ còn tiếp tục trả nợ. Bởi vậy nói "giấy lộn" em nghĩ có phần hơi quá đáng. Bằng chứng? Cụ có bao nhiêu "giấy lộn" đấy mang ra bán giá rẻ đi, em sẵn sàng mua với giá ko hề "giấy lộn" và em tin có nhiều người khác sẵn sàng mua giống em.

Nói chung với những thứ đầu tư mạo hiểm em chẳng bao giờ dám khuyên ai mua/không mua cả. Ko mạo hiểm thì khó giàu, mà đã mạo hiểm thì trước tiên là phải xác định dám chơi dám chịu. Ngày xưa người ta vượt biên, ngày nay người ta mất mạng trong container còn có.

Spencie

Xe tăng
Gấu nhà em đi loanh quanh thấy ngân hàng nó ghi lãi cao, tự nhiên khuân về đống trái phiếu ngân hàng hàng hải

em giật mình toàn của bds việt hân, mỹ các thứ

thôi chết bọn này là trái phiếu rác mà ngân hàng nó cứ bán cho dân, dân biết gì tưởng của ngân hàng!

giờ mang trả mất phí, đành

cụ nào vỡ nợ món này r chia sẻ.
Cụ nói có gì đó sai sai.
Ngân hàng đâu có bán trái phiếu cho dân ?!
Trái phiếu DN là do DN phát hành, được NH bảo lãnh thanh toán, phát hành qua kênh Chứng khoán ( các cty chứng khoán).
Ngân hàng mà phát hành trái phiếu ls 10%/năm, em mua ngay.

BốCuTôm

Xe buýt
Chúc mừng cụ bảo toàn thành công vốn của mình. Cẩn thận là tốt nhất, không tham
Ko phải thế cụ ạ. E có nhiều kênh đầu tư khác hiệu suất cao hơn nên e quay đít. Giả sử nó ko có tsdb nhưng cho chuyển đổi là e cũng múc, chấp nhận rủi ro luôn 😂. Nhưng ls 10% thì e có quá nhiều cơ hội để đc hơn thế mà xoay chuyển dòng vốn cũng linh động chủ động hơn nhiều. Trái phiếu thường là kênh đầu tư của người già nhiều hơn là của thanh niên trẻ cụ ạ

tamdao

Xe tăng
Gấu nhà em đi loanh quanh thấy ngân hàng nó ghi lãi cao, tự nhiên khuân về đống trái phiếu ngân hàng hàng hải

thôi chết bọn này là trái phiếu rác mà ngân hàng nó cứ bán cho dân, dân biết gì tưởng của ngân hàng!

Em mua hơn 1 tỏi cái món này. NH có bản cam kết mua lại TP khi đáo hạn mà cụ. Nó còn nhận thế chấp chính TP đó nếu cụ cần vay, tối đa 70 % giống sổ Tiết kiệm

Ko cụ nhé. Tập đoàn e làm phát hành mà e còn cười khẩy quay đít đi. Mà cũng uy tín lắm luôn nhé
Lãi trái phiếu 11-12%, biên lợi nhuận 15% thì may ra hòa, 20% mới có lãi. Thời buổi này mà đạt mức đó thì chắc cũng ko cần đi vay hoặc ko khó để vay. Trong chăn nên chắc cụ biết con rận nó to cỡ nào :)

hahoi518

Xe buýt
Không có tài sản đảm bảo nào đâu cụ chưa tìm hiểu nó là trái phiếu 3 không.
Còn trái phiếu hạng A kbh có chuyện đến lượt bán phát mại
Có ts đảm bảo Cụ ạ. Nhưng ts đảm bảo là chính cổ phiếu của các công ty đó. Mà cổ phiếu của họ thì thích kéo lên giá bao nhiêu chả được. Lúc trái phiếu đến hạn mà không được thanh toán thì đống cp đó cũng chỉ là đống giấy vụn thôi.

Easy girl

Xe tăng
Cụ nhanvuvan nói ý là đáo hạn nó không trả nợ thì làm gì được? Chả là giấy lộn. Mà vin là cái cccc (chung cư cao cấp) gì mà thần thánh hoá nó thế? Nó đi vay ngân hàng thì cũng phải cắm dự án, lấy ts hình thành trong tương lai là đảm bảo, cắm cổ phiếu,… chứ đố thằng nh nào dám cho vay không thế chấp đấy. Hay cụ nghĩ cụ ngon hơn ngân hàng ;)
Nói thế thì hơi quá, em thấy xã hội cho vay cũng có dạng cho vay ko cần cái gì đảm bảo, gọi là tín chấp. Ở đây cũng vậy, dùng uy tín của doanh nghiệp làm thế chấp. Nếu họ muốn tiếp tục làm ăn, tiếp tục vay vốn để làm những thứ lớn hơn, thì họ sẽ còn tiếp tục trả nợ. Bởi vậy nói "giấy lộn" em nghĩ có phần hơi quá đáng. Bằng chứng? Cụ có bao nhiêu "giấy lộn" đấy mang ra bán giá rẻ đi, em sẵn sàng mua với giá ko hề "giấy lộn" và em tin có nhiều người khác sẵn sàng mua giống em.

Nói chung với những thứ đầu tư mạo hiểm em chẳng bao giờ dám khuyên ai mua/không mua cả. Ko mạo hiểm thì khó giàu, mà đã mạo hiểm thì trước tiên là phải xác định dám chơi dám chịu. Ngày xưa người ta vượt biên, ngày nay người ta mất mạng trong container còn có.

chinsu1989

Xe hơi

riêng mình thi ko bao giờ chấp nhận việc vợ tiêu số tiền lớn mà ko hỏi ý kiến chồng,
KHÔNG BAO GIỜ!

adunghieu

[Tịch thu bằng lái]
riêng mình thi ko bao giờ chấp nhận việc vợ tiêu số tiền lớn mà ko hỏi ý kiến chồng,
KHÔNG BAO GIỜ!
Cũng không lớn lắm toàn tiền mặt thôi, bảo mang gửi lại mua trái phiếu

onlinefisher

Xe điện

Cụ xếp trái phiếu thông thường vào đầu tư mạo hiểm ạ?! Cụ ngồi ngay ngắn lên em lạy cái!?

Ô tô điên

Xe tăng
Cũng không lớn lắm toàn tiền mặt thôi, bảo mang gửi lại mua trái phiếu
Ôi, nhiều nhà chồng đưa tiền cho vợ mang đi đầu tư, lớ ngớ thế nào lỗ hết, mất hết cả tiền đấy cụ. Trước trên này có cụ tâm sự vợ giấu chồng mang tiền đi chơi ck mất hết cả tiền tiết kiệm.

CuongNguyenPhuc71

Xe container
Ôi, nhiều nhà chồng đưa tiền cho vợ mang đi đầu tư, lớ ngớ thế nào lỗ hết, mất hết cả tiền đấy cụ. Trước trên này có cụ tâm sự vợ giấu chồng mang tiền đi chơi ck mất hết cả tiền tiết kiệm.
Vụ này mợ ấy làm mất hơn 1 tỏi ạ. Cháu nằm vùng cõi Of này đã lâu rồi nên nhớ ạ. Chị em mà đã tham thì sóc tận óc

Ô tô điên

Xe tăng
Vụ này mợ ấy làm mất hơn 1 tỏi ạ. Cháu nằm vùng cõi Of này đã lâu rồi nên nhớ ạ. Chị em mà đã tham thì sóc tận óc
Nhiều mợ sợ chồng mắng nên khi mất còn giấu chồng, bỏ thêm tiền vào gỡ rồi lại mất, càng lúc càng lún sâu, đi nói dối vay mượn thêm để gỡ gạc, vay cả nặng lãi nữa đó cụ.
cũng may là vợ cụ còn báo cho cụ, chứ ỉm đi làm một mình là rất nguy hiểm.

Chỉnh sửa cuối:

CuongNguyenPhuc71

Xe container
Lòng than ai cũng có nhưng cơ bản cháu thấy chị em tham hơn anh em ạ. Chuyện ông lão đánh cá và con cá vàng kinh điển thật ra nói về bà lão đánh cá là chính...

Loe_hờ lú

Xe điện
Đợt gần đây có 1 em bán trái phiếu của Tân Hoàng Minh chăm sóc em kỹ càng quá, gọi điện liên tục, chúc các ngày luôn, kể cả ngày Rằm và Mùng 1.
Từ trước đến giờ ko thấy đội sale trái phiếu gọi bao giờ, giờ thì lại thấy/