Vỡ nợ tín dụng đen và hậu quả dây chuyền với các NHTM,mời các cụ tham khảo!

otocu.vn

Xe tải
Công nhận chủ thớt nguy hiểm thật. Nhìn nick mở thớt là biết ngay có chuyện gì.
Em kết câu comment của cụ Tè quá. Ai cũng suy nghĩ tiêu cực như cụ chủ thớt thì mới nguy hiểm. Chứ có vỡ đến vài trăm ngàn tỷ thì ta vẫn có thể bù được mà.

nhadatuytin

Xe container
Tình hình căng thẳng thế này em dự tầm 3-6 tháng tới nhiều bank nhỏ và công ty tập đoàn NN cũng đi viện nói gì đến tư nhân

COROLA ALTIS

Xe buýt
Có thể nói, thực trạng không thể kiểm soát được nền kinh tế hiện nay, toàn các giải pháp để chữa cháy, mà ko ngăn chặn từ trong trứng nước là do cách điều hành quản lý kém, quan liêu, thiếu thực tế. Tuy nhà nước đã ra chỉ thị hạn chế cắt giảm đầu tư công, giảm lãng phí thất thoát, nhưng dường nhưng đó mới là các mệnh lệnh hành chính, các cơn sốt ảo của BDS, CK đã lôi kéo nhiều NH doanh nghiệp lớn cùng tham gia vào, để đến hậu quả là ngày hôm nay, khi phải chật vật đối phó với lạm phát, suy giảm kinh tế, nhiều doanh nghiệp phá sản, vỡ nợ tín dụng đen tràn lan, đứng trong top 10 nước lạm phát nhất thế giới, hệ thống tín dụng NH đói vốn nhảy vào cuộc đua lãi suất để các doanh nghiệp phải còng lưng lên gánh ls vay cắt cổ, dẫn đến sx cầm chừng, vỡ nợ... Cái chuyện ép lãi suất xuống 14 %, hay đem vàng của dân gửi đi bán chẳng qua là biện pháp tình thế cực chẳng đã, dùng mệnh lệnh chứ ko phải điều tiết theo quy luật thị trường, rút cục vàng vẫn cao hơn giá TG, nếu VND ổn định với ls gửi tiền hợp lý thì dân chả ai tội gì đổ tiền vào vàng với đầy biến động và rủi ro, chả việc gì phải BÌNH ổn này nọ cho mệt cả.

baogiomuaduocxe

Xe điện
yên chí đi các cụ, NN sẽ có biện pháp, nếu ko thì loạn mất.còn nếu có tiền thì cứ múc vàng vào như cụ chủ thớt ý, đảm bảo ko lỗ

Longvh

Xe điện
baogiomuaduocxe nói:
yên chí đi các cụ, NN sẽ có biện pháp, nếu ko thì loạn mất.còn nếu có tiền thì cứ múc vàng vào như cụ chủ thớt ý, đảm bảo ko lỗ
Tối nay em thấy TV bảo LS LNH 30% rồi, tức là có 1 vài ông nhỏ đã mất thanh khoản rồi. Dân mà đến rút tiền nhiều giờ là nó khất. Khất người ta càng sinh nghi càng rủ nhau đến rút...

COROLA ALTIS

Xe buýt
Cụ biết vài trăm nghìn tỉ là bao nhiêu tiền không mà chém như đúng rồi vậy? Cụ có có tiền tích góp ko tiêu mà cứ mất theo lạm phát thì cụ để nằm im chắc??? Chính xã hội nhiều ông ngồi trên giá trị ảo rồi nói tiền tỉ nhẹ như lông hồng như cụ thì mới có những gì xảy ra ngày hôm nay đấy ạ. Còn diễn đàn là nơi để mọi người cùng đọc và cho ý kiến, mỗi người một ý tùy quan điểm từng người, là nơi giải trí, cụ thử giải thích 2 từ "nguy hiểm: cụ dùng nghĩa thế nào được ko ạ hay cụ chỉ nói theo mà ko hiểu nghĩa.
Em kết câu comment của cụ Tè quá. Ai cũng suy nghĩ tiêu cực như cụ chủ thớt thì mới nguy hiểm. Chứ có vỡ đến vài trăm ngàn tỷ thì ta vẫn có thể bù được mà.

Chỉnh sửa cuối:

TungNguyenMD

Xe container
Các cụ cứ là nước mình như Mẽo ấy. Hết tiền, khủng hoảng là có ngay tiền bơm vào.
Hy lạp, Bồ đào nha, Ý đang có nguy cơ vỡ nợ kia kìa. Mà sau lưng chúng nó là cả khối EU nhé. Chống lưng mình thì có ai?
Chủ thớt nói đúng, nên nhìn vào thực trạng mà chuẩn bị lo cho cuộc sống của gia đình mình

otocu.vn

Xe tải
Các cụ cứ là nước mình như Mẽo ấy. Hết tiền, khủng hoảng là có ngay tiền bơm vào.
Hy lạp, Bồ đào nha, Ý đang có nguy cơ vỡ nợ kia kìa. Mà sau lưng chúng nó là cả khối EU nhé. Chống lưng mình thì có ai?
Chủ thớt nói đúng, nên nhìn vào thực trạng mà chuẩn bị lo cho cuộc sống của gia đình mình
Em nghĩ là nước Mẽo cũng không giỏi bằng nước Vịt đâu, vì nước Mẽo có muôn bơm hay cứu thì nó còn có nguyên tắc. Còn ở Vịt thì trong đời em đã ít nhất được nghe một lần là tiền thì ta có thể in được. Còn sống chết thế nào thì thằng đằng sau nó chịu mà. Thế nên vỡ thì sẽ không vỡ được đâu ạ. Chỉ có giá rau muống thì nó lên cao quá thôi

otocu.vn

Xe tải
Cụ biết vài trăm nghìn tỉ là bao nhiêu tiền không mà chém như đúng rồi vậy? Cụ có có tiền tích góp ko tiêu mà cứ mất theo lạm phát thì cụ để nằm im chắc??? Chính xã hội nhiều ông tiêu ngồi trên giá trị ảo rồi nói tiền tỉ nhẹ như lông hồng như cụ thì mới có những gì xảy ra ngày hôm nay đấy ạ. Còn diễn đàn là nơi để mọi người cùng đọc và cho ý kiến, mỗi người một ý tùy quan điểm từng người, là nơi giải trí, cụ thử giải thích 2 từ "nguy hiểm: cụ dùng nghĩa thế nào được ko ạ hay cụ chỉ nói theo mà ko hiểu nghĩa.
Những cái suy nghĩ tiêu cực như cụ về nền kinh tế và đất nước thì mới sợ. Ai cũng suy nghĩ như cụ rồi đồng loạt rút tiền ra khỏi ngân hàng mua vàng, rút tiền ra khỏi hệ thống để mua $ thì nó mới là tác nhân đổ vỡ hệ thống ngân hàng. Như thế mới là nguy hiểm ợ.
Còn những cái dòng đo đỏ thì cụ sai rồi cụ ạ. Những gì xảy ra ngày hôm nay không phải lỗi của những người như vậy cụ ợ. Cụ cũng làm kinh tế, mà đã làm kinh tế tức là muốn làm giầu, cụ đầu tư 1 thì tất nhiên là muốn thu về 2. Họ cũng có nhu cầu như thế. Toàn dân Vịt ta có nhu cầu như thế thì tất yếu dẫn đễn hiện tượng đầu cơ. Mong cụ đừng có cái nhìn quá khắt khe với những người mà họ đã kiếm ăn được bằng công việc đâu cơ bds hoặc CK. Đó cũng là cái nghề của họ. (Em cũng giống như cụ thôi, em chẳng kiếm ăn được đồng nào khi sóng bds và CK nó đến đâu, nhưng em thừa nhận rằng đó là khả năng của em có hạn không lắm bắt được thời cơ )

Chỉnh sửa cuối:

COROLA ALTIS

Xe buýt
Cụ hiểu cho đây là diễn đàn, để mọi người cùng trao đổi ý kiến đánh giá những vấn đề thực tế đang xảy ra, những chuyện xảy ra này thì nhiều triệu người cũng đã biết, mình chỉ đưa lên để cùng nói chuyện mang tính giải trí là chính, còn mỗi người họ đều có suy nghĩ và quyết định riêng của mình, cụ hay ai xui cũng chả ảnh hưởng đến quyết định của họ. E chỉ lên diễn đàn để giải trí sau những giờ lv căng thẳng đầu óc thôi, chứ ko vì mục đích gì cả.
Những cái suy nghĩ tiêu cực như cụ về nền kinh tế và đất nước thì mới sợ. Ai cũng suy nghĩ như cụ rồi đồng loạt rút tiền ra khỏi ngân hàng mua vàng, rút tiền ra khỏi hệ thống để mua $ thì nó mới là tác nhân đổ vỡ hệ thống ngân hàng. Như thế mới là nguy hiểm ợ.
Còn những cái dòng đo đỏ thì cụ sai rồi cụ ạ. Những gì xảy ra ngày hôm nay không phải lỗi của những người như vậy cụ ợ. Cụ cũng làm kinh tế, mà đã làm kinh tế tức là muốn làm giầu, cụ đầu tư 1 thì tất nhiên là muốn thu về 2. Họ cũng có nhu cầu như thế. Toàn dân Vịt ta có nhu cầu như thế thì tất yếu dẫn đễn hiện tượng đầu cơ. Mong cụ đừng có cái nhìn quá khắt khe với những người mà họ đã kiếm ăn được bằng công việc đâu cơ bds hoặc CK. Đó cũng là cái nghề của họ. (Em cũng giống như cụ thôi, em chẳng kiếm ăn được đồng nào khi sóng bds và CK nó đến đâu, nhưng em thừa nhận rằng đó là khả năng của em có hạn không lắm bắt được thời cơ )

Chỉnh sửa cuối:

TungNguyenMD

Xe container
Em nghĩ là nước Mẽo cũng không giỏi bằng nước Vịt đâu, vì nước Mẽo có muôn bơm hay cứu thì nó còn có nguyên tắc. Còn ở Vịt thì trong đời em đã ít nhất được nghe một lần là tiền thì ta có thể in được. Còn sống chết thế nào thì thằng đằng sau nó chịu mà. Thế nên vỡ thì sẽ không vỡ được đâu ạ. Chỉ có giá rau muống thì nó lên cao quá thôi
Em đồng ý với cụ 2 ý:
1. Tiền VND hoàn toàn có thể in được thế nên mới lạm phát ( giá rau muống tăng :)) )
2. Sống chết thế nào thằng đằng sau nó chịu, thế nên anh em OF mình là những người làm ăn chân chính nên cố gắng đừng lãnh hậu quả của thằng đằng trước :))
Còn chuyện vỡ thì rất nhiều khả năng xảy ra cụ à

Royce

Xe tải
Theo em cứ phải có thanh lọc thì nền kinh tế mới trong sạch được. Mới tránh được chuyện có 1 tỷ lại thích lập dự án mười tỷ, hỏi vốn đâu thì cười rất vô tư: ra ngân hàng thiếu gì! Hay nói như bác chủ thớt rất hay, ngồi trên đống giá trị ảo! Đúng là giá trị thật mà lại rất ảo.

hungxalo75

Xe tăng
Theo em cứ phải có thanh lọc thì nền kinh tế mới trong sạch được. Mới tránh được chuyện có 1 tỷ lại thích lập dự án mười tỷ, hỏi vốn đâu thì cười rất vô tư: ra ngân hàng thiếu gì! Hay nói như bác chủ thớt rất hay, ngồi trên đống giá trị ảo! Đúng là giá trị thật mà lại rất ảo.
cái này cũng khó cụ ạ,kể cả có thanh lọc rồi nhưng vấn đề là ở LD cơ,các ông ấy có đưa ra dc cái đường lối nào ra hồn đâu,toàn chỉ ngồi nghĩ xem hôm nay vặt lông con nào,làm thịt con nào thì làm sao mà sống dc
đấy em vừa đọc báo thấy bảo là đến tầm này đã hoàn thành chỉ tiêu đề ra cho cả năm rồi,tăng trưởng 5,9 thế là ổn rồi coi như hoàn thành nhiệm vụ ..nào chúng ta vỗ tay..liên hoan thôi
cuối cùng thì ai là người chịu hậu quả,chúng ta chứ ai
tăng trửong 5,9 . lạm phát mấy chục thế thì tăng trưởng cái gì mà chỉ tiêu với vỗ tay
còn mấy ông ấy thì cả đời con cháu ăn cũng chẳng hết tiên,thiếu lại in ra để dùng thì lo gì..chết là chết mấy ae ta làm bục mặt cuối cùng về nhà mua dc tý rau ăn cho qua bữa ,mai lại cầy như kiếp con trâu
rõ khổ ở cái xứ an nam mít đặc này ko là người tiêu dùng thông thái là chết ngay,bây giờ lại phải còn là dân thông thái nữa ko có bị nn lấy hêt ngay có mà ra đê cũng chả còn chỗ mà nằm

hungbm

Xe điện
Chuẩn bị vỡ các cty TC, BĐS, CK và vài 3 NH nhỏ cho vay cầm cố nhà đất ảo nữa thì nền KT Vịt mới đi vào ổn định để hồi phục lành mạnh đc

Babolat285

Xe hơi
Cụ hiểu cho đây là diễn đàn, để mọi người cùng trao đổi ý kiến đánh giá những vấn đề thực tế đang xảy ra, những chuyện xảy ra này thì nhiều triệu người cũng đã biết, mình chỉ đưa lên để cùng nói chuyện mang tính giải trí là chính, còn mỗi người họ đều có suy nghĩ và quyết định riêng của mình, cụ hay ai xui cũng chả ảnh hưởng đến quyết định của họ. E chỉ lên diễn đàn để giải trí sau những giờ lv căng thẳng đầu óc thôi, chứ ko vì mục đích gì cả.
Cụ cứ pót những bài dư này làm xôn xao hết cả. Đây là bài đánh xuống đáy của giới đầu cơ BĐS, cụ tuyên truyền hộ bọn "1% nhưng chiếm cả phố wall" rồi. Hiện giờ những chú nào non vốn, yếu tim thì chết thôi, còn những kẻ mạnh vốn bạo tiền thì tha hồ vét. Thị trường tài chính của mình bây giờ mới đúng là mang tính thị trường, đang được điều chỉnh.

otocu.vn

Xe tải
Chuẩn bị vỡ các cty TC, BĐS, CK và vài 3 NH nhỏ cho vay cầm cố nhà đất ảo nữa thì nền KT Vịt mới đi vào ổn định để hồi phục lành mạnh đc
Em thì lại nghĩ là có vỡ hết thì cũng không thể hồi phục lành mạnh được vì từ trước đến giờ đã bao giờ lành mạnh đâu mà để hồi phục ợ.

murano_2009

Xe buýt
Các cụ nghe nhạc điệu đoán chương trình thoai, bí mật cuốc da làm sao các cụ biết dễ thế. Đơn giản là các cụ có biết chính xác hàng xóm nhà các cụ có bao nhiêu tiền ko? bao nhiêu cây vàng ko? sắp tới có hêm lương thưởng gì ko?.
E cũng ko phủ nhận là kinh tế mình đang khó khăn.

TungNguyenMD

Xe container
Các cụ nghe nhạc điệu đoán chương trình thoai, bí mật cuốc da làm sao các cụ biết dễ thế. Đơn giản là các cụ có biết chính xác hàng xóm nhà các cụ có bao nhiêu tiền ko? bao nhiêu cây vàng ko? sắp tới có hêm lương thưởng gì ko?.
E cũng ko phủ nhận là kinh tế mình đang khó khăn.
Em lại ko biết cái Avatar của mợ có đúng là mợ không? :))

haiconchuot

Xe tải
Cụ chủ thớt nói chuẩn! Nhưng động chạm lắm vì thủ đô là nơi kẹp BDS nhiều nhất. Mà tài sản thế chấp ở NH thì chủ yếu là BDS.
Mỗi cá nhân nên có phương án dự phòng cho tình huống xấu nhất.

O Muong Te

Xe điện
Cò đất HN chẳng rêu rao mãi là dân HN mua nhà bằng tiền túi cơ mà, nợ NH đáng là bao cơ chứ, các cụ lo gì mà lo lắm thế nhỉ. Cụ cò nào vào con phơn cho em cái.