[Funland] Vỡ mộng vì xây nhà trên đất nông nghiệp

SubmarineTH

Xe buýt
Ngôn ngữ phải chính xác cụ ạ. Bản thân đi đêm với cán bộ để làm lợi cho mình, sau ko xong việc lại đổ cho cả chính quyền. Sao ko bảo thẳng ô cán bộ nào ăn tiền mình để làm ngơ cho mình xây nhà cho nó bị kỉ luật nghỉ việc hay đi tù mà lại đổ lỗi cho chính quyền chung chung thế.

Dream22015

Xe buýt
Trước khi xây trên đất NN đã xin phép CQ rồi, phần cứng phần mềm đủ cả rồi thì mới được xây, CQ cho xây nhưng bao giờ cũng kèm thêm bắt buộc phá dỡ khi có yêu cầu và NN không có trách nhiệm bồi thường trên phần được xây dựng đó, dân phải tự chịu trách nhiệm.
Oh, chấp nhận hết rồi, giờ giải tỏa lại đổ tại CQ hồi trước nhận tiền của tôi cho tôi xây giờ bắt phá lại ăn vạ à?khác gì trẻ con đi học bố mẹ mua điểm để con được 9-10, với bằng giỏi xuất sắc, đến lúc bị thanh tra bằng cấp thì lại đổ tại Hiệu trưởng với cô chủ nhiệm cho con tôi điểm cao với bằng xuất sắc à?
kiểu gì cũng nói được, tự mình sai trước lại đổ thừa CQ, hài thật.
99% không đi xin phép và CQ cũng không cho xây luôn chứ đừng nói là đi xin và điều kiện cụ ạ.
Các quan địa phương giờ cũng run và không muốn dây vào mấy món này đâu.
Mắt nhắm mắt mở thì do lực lượng mỏng nên ko sao sát, ko biết dân xây chứ ông nào dại dột đi cho phép cụ ạ.
Chủ thớt tha hồ nhận gạch là đúng rồi.

Opel Astra

Xe điện
Em thì có 1 câu hỏi. Em sửa cái nhà vệ sinh. "Nó" đến xem xong phán chủ nhà sửa chỗ đi "ỉa" thế là về . vậy tại sao họ xây cả 1 cái nhà mà "Nó" không biết
"Nó" biết chứ bác.
Mấy cậu không biết, tôi cho sa thải hết rồi, vì trình quá ngắn.

luyenok

Xe điện
Vỡ cái gì, lúc xuống tiền đảm bảo 100% đều hiểu rõ hiện trạng, còn bây giờ thì lại xoen xoét do không biết blah blah. 10 người vỡ thì cũng chừng đó người lên đời. Nói đâu xa khu Bùi Xương Trạch tầm 2010 gì đó cứ 200 triệu 1 thổ, cũng xây nhà cấp 4 giờ tiền tỷ đó có thấy ai kêu trời đâu. Chưa kể nếu có mất thì 2-500tr cũng ngang ngửa với tiền thuê nhà trong hơn 10 năm trời.

mihkun

[Tịch thu bằng lái]
Ngôn ngữ phải chính xác cụ ạ. Bản thân đi đêm với cán bộ để làm lợi cho mình, sau ko xong việc lại đổ cho cả chính quyền. Sao ko bảo thẳng ô cán bộ nào ăn tiền mình để làm ngơ cho mình xây nhà cho nó bị kỉ luật nghỉ việc hay đi tù mà lại đổ lỗi cho chính quyền chung chung thế.
Thế theo suy luận đó, cụ ra ngân hàng gửi tiền tk, em nhân viên nhận tiền của cụ rồi đưa sổ giả để lấy trộm thì cụ kiện em nhân viên hay kiện ngân hàng nhỉ?
Thôi ta dừng thảo luận nhé.

SubmarineTH

Xe buýt
Thế theo suy luận đó, cụ ra ngân hàng gửi tiền tk, em nhân viên nhận tiền của cụ rồi đưa sổ giả để lấy trộm thì cụ kiện em nhân viên hay kiện ngân hàng nhỉ?
Thôi ta dừng thảo luận nhé.
Cụ vào trường hợp đó chưa? Cụ kiện NH thử xem thế nào? Cụ chỉ kiện đc em NV đó lừa cụ chứ chẳng NH nào lừa cụ mà cụ kiện. Dễ thế thì nhân viên nó cho các ông chủ NH phá sản lâu rồi. Với tầm suy nghĩ như cụ thì tôi cũng thấy lãng phí mấy còm. Dừng nhé.

Chỉnh sửa cuối:

Go on

Xe điện
"Địa phương quản lý không nghiêm, nhiều người mua đất quy hoạch, nông nghiệp giá rẻ xây nhà bị dỡ bỏ mà không được bồi thường, rơi vào cảnh "màn trời chiếu đất".
Sáng 21/10, ông Đặng Văn Mùi, 56 tuổi, phủ bạt tránh mưa làm hư hỏng ba xe máy, tủ lạnh trong căn nhà rộng 100 m2 ở hẻm đường Hồ Văn Long, phường Tân Tạo, quận Bình Tân. Do xây trên đất thuộc quy hoạch công viên cây xanh, ngôi nhà của ông Mùi phải tháo dỡ từ ba tuần trước
Ông Mùi phủ bạc, che tôn tủ lạnh, xe máy tránh nắng mưa khi ngôi nhà 100 m2 xây trái phép bị tháo dở. Ảnh: Đình Văn

Ông Mùi phủ bạt một số vật dụng khi ngôi nhà 100 m2 xây trái phép bị tháo dỡ. Ảnh: Đình Văn

Căn nhà cấp 4 giờ đây chỉ còn đống đổ nát, hàng chục tấm tôn xếp chồng dưới nền gạch men. Năm thành viên nhà ông Mùi phải dựng lều trước nhà ở tạm trước khi chuyển đi nơi mới. Ông Mùi kể năm 2018, vợ chồng bỏ ra 518 triệu đồng tích cóp nhiều năm mua mảnh đất ruộng dài 20 m, rộng 5 m, giao dịch bằng giấy tay. Nơi này chỉ cách trường THPT Bình Tân 25 m và đường Võ Trần Chí nửa km."

Người dân làm sai thì đã bị phạt và bị thiệt hại nặng rồi, còn những cán bộ địa phương quản lý không nghiêm thì chắc lại kiểm điểm. Qúa là đau xót.
Trước nhà e cũng có mảnh đất nông nghiệp ,mặt tiền đường trục liên huyện.Hàng xóm xung quanh thi nhau xây ko phép ,còn nhà e thì ko dám xây.Nhưng ít ra chính quyền họ cũng xuống dẹp nên cũng còn đỡ.
Lại chởi được cơ ah, như Chí Phèo luôn. Mua là đã biết đất gì. Đất nông nghiệp là để trồng cây. Đất nhà ở thì được xây nhà. Vậy thôi

mihkun

[Tịch thu bằng lái]
Cụ vào trường hợp đó chưa? Cụ kiện NH thử xem thế nào? Cụ chỉ kiện đc em NV đó lừa cụ chứ chẳng NH nào lừa cụ mà cụ kiện. Dễ thế thì nhân viên nó cho các ông chủ NH phá sản lâu rồi. Với tầm suy nghĩ như cụ thì tôi cũng thấy lãng phí mấy còm. Dừng nhé.
vâng em cảm ơn cụ. Chúc cụ vui.
:)

vinhhanh76

[Tịch thu bằng lái]
"Địa phương quản lý không nghiêm, nhiều người mua đất quy hoạch, nông nghiệp giá rẻ xây nhà bị dỡ bỏ mà không được bồi thường, rơi vào cảnh "màn trời chiếu đất".
Sáng 21/10, ông Đặng Văn Mùi, 56 tuổi, phủ bạt tránh mưa làm hư hỏng ba xe máy, tủ lạnh trong căn nhà rộng 100 m2 ở hẻm đường Hồ Văn Long, phường Tân Tạo, quận Bình Tân. Do xây trên đất thuộc quy hoạch công viên cây xanh, ngôi nhà của ông Mùi phải tháo dỡ từ ba tuần trước
Ông Mùi phủ bạc, che tôn tủ lạnh, xe máy tránh nắng mưa khi ngôi nhà 100 m2 xây trái phép bị tháo dở. Ảnh: Đình Văn

Ông Mùi phủ bạt một số vật dụng khi ngôi nhà 100 m2 xây trái phép bị tháo dỡ. Ảnh: Đình Văn

Căn nhà cấp 4 giờ đây chỉ còn đống đổ nát, hàng chục tấm tôn xếp chồng dưới nền gạch men. Năm thành viên nhà ông Mùi phải dựng lều trước nhà ở tạm trước khi chuyển đi nơi mới. Ông Mùi kể năm 2018, vợ chồng bỏ ra 518 triệu đồng tích cóp nhiều năm mua mảnh đất ruộng dài 20 m, rộng 5 m, giao dịch bằng giấy tay. Nơi này chỉ cách trường THPT Bình Tân 25 m và đường Võ Trần Chí nửa km."

Người dân làm sai thì đã bị phạt và bị thiệt hại nặng rồi, còn những cán bộ địa phương quản lý không nghiêm thì chắc lại kiểm điểm. Qúa là đau xót.
Trước nhà e cũng có mảnh đất nông nghiệp ,mặt tiền đường trục liên huyện.Hàng xóm xung quanh thi nhau xây ko phép ,còn nhà e thì ko dám xây.Nhưng ít ra chính quyền họ cũng xuống dẹp nên cũng còn đỡ.
Tháo dạ đổ và cho mứt

The Killer

Xe điện
Sao lại xây nhà trên đất NN, ai cũng làm vậy thì cần pháp luật làm gì nữa mà vỡ mộng ạ?

TUCSON9389

Xe điện
Lại chởi được cơ ah, như Chí Phèo luôn. Mua là đã biết đất gì. Đất nông nghiệp là để trồng cây. Đất nhà ở thì được xây nhà. Vậy thôi
có nhiều cụ bảo nghèo ko có điều kiện thì mới làm vậy vv và mây mây.. cũng như ra đường đi nhanh đi ẩu do ko có thời gian, gấp gáp gì đó...thì bị tai nạn gt thì cố mà chịu thôi
pháp luật cứ nhân nhượng như thế này thì nó thành mớ hỗn độn. e ủng hộ cq làm mạnh tay

haipvg

Xe tăng
Cũng hơi buồn cười, câu đầu tiên viết: Do chính quyền quản lý không nghiêm. Giờ thì CQ nó NGHIÊM rồi đấy.