[Funland] Vỡ mộng vì xây nhà trên đất nông nghiệp

duongqua

Xe container
Trước khi xây trên đất NN đã xin phép CQ rồi, phần cứng phần mềm đủ cả rồi thì mới được xây, CQ cho xây nhưng bao giờ cũng kèm thêm bắt buộc phá dỡ khi có yêu cầu và NN không có trách nhiệm bồi thường trên phần được xây dựng đó, dân phải tự chịu trách nhiệm.
Oh, chấp nhận hết rồi, giờ giải tỏa lại đổ tại CQ hồi trước nhận tiền của tôi cho tôi xây giờ bắt phá lại ăn vạ à?khác gì trẻ con đi học bố mẹ mua điểm để con được 9-10, với bằng giỏi xuất sắc, đến lúc bị thanh tra bằng cấp thì lại đổ tại Hiệu trưởng với cô chủ nhiệm cho con tôi điểm cao với bằng xuất sắc à?
kiểu gì cũng nói được, tự mình sai trước lại đổ thừa CQ, hài thật.

ung_sung_tu_tai

Xe container
Dạ

Ăn được thì chả cười khanh khách, có khi còn tỏ vẻ thức thời nữa ấy chứ.

Ai mua đất nông nghiệp cũng đều biết không được xây dựng.
Sao cụ không hỏi biết đất ko được xây, sao còn cố tình xây rồi mong không bị tháo dỡ?
Đến lúc tháo dỡ lại quay ra trách chính quyền ?
Cần gì phải quản nghiêm hả cụ? Lúc xây 100% biết là ko được phép rồi nhưng vẫn cố ý làm, thì kệ thôi.
Lúc cần thì phá, bắt người vi phạm chịu mọi chi phí phá dỡ. Thế họ mới sợ!
dân thì gian quan thì tham, trách là tự trách bản thân tham và liều thôi.
Mua dạng này thì ai cũng biết là 5 ăn 5 thua Cụ ạ. Bỏ tiền ra mua và xây nhà coi như tiền đi thuê nhà trọ.
Ngày trước nhiều người thành công với kiểu này nên nhiều người ít tiền cũng đu theo.
Giờ quản lý nhà nước họ xiết chặt thì còn nhiều cái bi đát hơn nữa cơ.
Khi xây được thì cũng ăn vài cái biên bản rồi chứ có phải không đâu.
Chỉ là chơi canh bạc, nên cố tình xây thôi, giờ trách ai.
Họ biết cả đấy, nhưng mà vẫn xây thì tự chịu thôu.
Kiều ăn nhiều chứ có gì đâu . Mua đất là đã biết đánh bạc rồi khóc lóc giề
phải tháo dỡ để có công bằng cho XH. cứ lấy chiêu bài nghèo hù dọa NN mãi :)). mấy ng mua nhà này có ngu đến mức độ cầm 700t mua được 70m2 ko

toyennha

Xe lăn
Em thì có 1 câu hỏi. Em sửa cái nhà vệ sinh. "Nó" đến xem xong phán chủ nhà sửa chỗ đi "ỉa" thế là về . vậy tại sao họ xây cả 1 cái nhà mà "Nó" không biết

hoami_tonnu

Xe tải
Mua đất vi bằng 1 thời đây mà...mấy anh TTXD ăn đủ tiền phé hết rùi.
Giờ thì phải chịu thui.

cunglatruong

Xe container
Em thì có 1 câu hỏi. Em sửa cái nhà vệ sinh. "Nó" đến xem xong phán chủ nhà sửa chỗ đi "ỉa" thế là về . vậy tại sao họ xây cả 1 cái nhà mà "Nó" không biết
dám dùng " nó " để ám chỉ cán bộ . tôi chụp màn hình lại mai ra phường trình báo kiếm cái giấy khen :))

minhtree

Xe hơi
Ngay cái tiêu đề đã thấy cố tình làm sai rồi, giờ lại kêu để mong gì ở đây? Đất nông nghiệp là để canh tác nông nghiệp, ông lại đi xây nhà ở, bị phá oan uổng gì nữa. Ủng hộ chính quyền 2 tay. Bao nhiêu vụ đất nhảy dù vì chính quyền không nghiêm giờ giải phóng mb khổ vô cùng luôn. Còn các cụ bảo là mất tiền cho TTXD các loại mới được xây thì giống như các cụ ấy đi buôn thôi, lỗ phải chịu vì cái gốc đã sai rồi. Họ cho các cụ xây ở chứ có đảm bảo xử lý cho các cụ về pháp lý đâu. Coi như là bỏ tiền xây nhà là tiền thuê trong thời gian ở. Đất vẫn nguyên thế, vẫn tên mình, giờ trồng cây thay vì ở thôi

Hanh Ha

Xe Cứu Trợ
Đồng ý, nhưng họ không nộp tiền thì làm thế nào nhỉ.

Hay cho các cán bộ làm sai nộp
Trước ở quê em có bài là nhà nào chưa đóng đủ các khoản mà khi cần xác nhận giấy tờ j thì xã sẽ ko xác nhận. Thế là phải đóng hết cả

bomong

Xe điện
Ở Biên hoà, ĐN >>>> nhiều phường, xã... hơn 50% đất NN mua giấy tay, xây cất trái phép

Tiểungưnhi88

Xe điện
Tại vì chính quyền không cử người canh gác 24/24 để ngăn cấm dân xây. Giờ dân xây được rồi nên tháo dỡ là không được. Cụ thấy "có lý" chưa?
Em hà nội trước làm nhà nước, trước chỗ em có nhà xây xuyên tết 7 ngày xong, mà cán bộ cũng ăn tết, vậy cụ bảo canh kiển gì.

mihkun

[Tịch thu bằng lái]
Tại vì chính quyền không cử người canh gác 24/24 để ngăn cấm dân xây. Giờ dân xây được rồi nên tháo dỡ là không được. Cụ thấy "có lý" chưa?
Cụ chắc chưa xây nhà bao giờ?
Nói chính quyền buông lỏng là có lý của nó đấy. Kể cả nhà cụ trong ngõ hẻm, cụ chỉ lên thêm 1-2 tầng không phép thôi là chính quyền họ phát hiện ngay mà không cần phải canh 24/24 đâu. Ở vùng sâu vùng xa hẻo lánh thì đã đành.
Thường là các cán bộ của hội đoàn, tổ dân phố sẽ nắm và báo cáo liên tục khi có gì đó bất thường trong khu vực như xuất hiện người lạ (công nhân) hay có công trường thi công, có chiếm dụng lòng đường vỉa hè... Ngoài ra đội kiểm tra có thông tin từ những đơn vị bán vật liệu trong khu vực. Cụ chạy đâu cho thoát mà phải canh 24/24 làm gì.

Chỉnh sửa cuối:

bomong

Xe điện
CQ phối hợp cắt nước, điện thì sao xây trái phép mà ở được.

SubmarineTH

Xe buýt
Cụ chắc chưa xây nhà bao giờ?
Nói chính quyền buông lỏng là có lý của nó đấy. Kể cả nhà cụ trong ngõ hẻm, cụ chỉ lên thêm 1-2 tầng không phép thôi là chính quyền họ phát hiện ngay mà không cần phải canh 24/24 đâu. Ở vùng sâu vùng xa hẻo lánh thì đã đành.
Thường là các cán bộ của hội đoàn, tổ dân phố sẽ nắm và báo cáo liên tục khi có gì đó bất thường trong khu vực như xuất hiện người lạ (công nhân) hay có công trường thi công, có chiếm dụng lòng đường vỉa hè... Ngoài ra đội kiểm tra có thông tin từ những đơn vị bán vật liệu trong khu vực. Cụ chạy đâu cho thoát mà phải canh 24/24 làm gì.
Cụ có thông tin chính quyền chưa từng nhắc nhở hay xử phạt không? Hay là khi bị phạt lại đút tiền cho cán bộ để được xây tiếp? Vấn đề ở đây ko phải là chính quyền phải có trách nhiệm ngăn cản dân xây nhà trái phép, nếu ko ngăn cản được thì ko được tháo dỡ khi dân xây xong? Cụ thấy điều này có lý à?

mihkun

[Tịch thu bằng lái]
Cụ có thông tin chính quyền chưa từng nhắc nhở hay xử phạt không? Hay là khi bị phạt lại đút tiền cho cán bộ để được xây tiếp? Vấn đề ở đây ko phải là chính quyền phải có trách nhiệm ngăn cản dân xây nhà trái phép, nếu ko ngăn cản được thì ko được tháo dỡ khi dân xây xong? Cụ thấy điều này có lý à?
1. Em đang nói là cụ ở trên mây khi nghĩ chính quyền không biết.
2. Em không định tranh luận với cụ về việc chính quyền cần làm gì nhưng em nhắc cho cụ nhớ là dân éo bao giờ lại đc chính quyền nếu xử lý nghiêm từ đầu nhé.

SubmarineTH

Xe buýt
1. Em đang nói là cụ ở trên mây khi nghĩ chính quyền không biết.
2. Em không định tranh luận với cụ về việc chính quyền cần làm gì nhưng em nhắc cho cụ nhớ là dân éo bao giờ lại đc chính quyền nếu xử lý nghiêm từ đầu nhé.
1. Cụ chẳng hiểu vấn đề em đưa ra nên cho là em nghĩ chính quyền ko biết. Cụ cũng chẳng hiểu chủ thớt muốn nói gì.
2. Chính quyền lúc nào cũng nghiêm, chỉ có cán bộ ko nghiêm thôi cụ nhé. Dân gian, quan tham nên khi vi phạm chạy được thì ngon, bị vỡ lỡ thì ráng chịu, đừng đổ lỗi chính quyền.

tientaninfotech

Xe tăng
Thương thật đó, nhưng mua đất NN thì là cuộc chơi đỏ đen rồi. Mất 1 nhưng trúng cái thì x10-20 lần số vốn ban đầu.
ai cũng biết việc này hết, họ phải chấp nhận thôi

hm.tuan

Xì hơi lốp
Làm láo bị dẹp thì còn kêu ai.

cuong1903

Xe tăng
Nói tại CQ thì cũng không sai. Nhưng nó sai ở tầm vĩ mô, chứ không phải CQ thôn, xã, huyện.

ung_sung_tu_tai

Xe container
Dạ

CQ cấp có thẩm quyền thỉnh thoảng xì ra những yêu cầu thế này, thì dại gì mà không cứ mua, cứ ở lỳ ra.
Hờ hờ... kiểu gì rồi chả đến lượt mình !

Trích báo
TPO - Phó chủ tịch UBND TPHCM Bùi Xuân Cường yêu cầu các cơ quan chức năng phân loại các dạng hồ sơ, xác định thời gian thực hiện, xây dựng cơ chế phối hợp của các cơ quan, đơn vị trong việc cấp sổ đỏ cho nhà đất mua bán giấy tay.

Văn phòng UBND TPHCM vừa có thông báo truyền đạt kết luận của ông Bùi Xuân Cường, Phó Chủ tịch UBND TPHCM về hồ sơ tự ý tách thửa, tự chuyển mục đích sử dụng đất, chuyển quyền bằng giấy tay.

1. Cụ chẳng hiểu vấn đề em đưa ra nên cho là em nghĩ chính quyền ko biết. Cụ cũng chẳng hiểu chủ thớt muốn nói gì.
2. Chính quyền lúc nào cũng nghiêm, chỉ có cán bộ ko nghiêm thôi cụ nhé. Dân gian, quan tham nên khi vi phạm chạy được thì ngon, bị vỡ lỡ thì ráng chịu, đừng đổ lỗi chính quyền.
Thương thật đó, nhưng mua đất NN thì là cuộc chơi đỏ đen rồi. Mất 1 nhưng trúng cái thì x10-20 lần số vốn ban đầu.
ai cũng biết việc này hết, họ phải chấp nhận thôi
Làm láo bị dẹp thì còn kêu ai.