[Funland] Vợ dạo này cứ gạ ở riêng cccm ạ

hongnhungdo

Xe buýt
Em cũng như cụ ,cũng là con 1 tư tưởng của em là không bao giờ ở riêng với ô bà nhất là nhà cụ còn mình bác gái thì lên ở cùng bà cho vui vẻ cho tròn hiếu đạo ạ
Khi có gia đình thì ở chung hay riêng còn là quyền quyết định của bạn đời nữa đâu dễ chỉ tay năm ngón với người ta được, rồi ở va chạm lắm chuyện lắm chứ có đơn giản đâu cụ. Còn mình quyết định sống để báo hiếu thì dành nguyên quãng đời còn lại cho cha mẹ sẽ không còn gì bằng

hongnhungdo

Xe buýt
haha, vợ e khác mợ ạ, vợ e thì lại nghĩ là e có thể mua, nhưng nghĩ là e đang đầu tư, bảo rút tầm chục ra mua nhà thì chắc là khó, với thời điểm đó ,nếu thực sự muốn thì vc e cũng đã có cái nhà gần 80m oto đỗ cửa dưới đa sỹ, nhưng k thích, đang cho thuê rồi, nói chung vợ e , e hiểu, chính vì thế, e tặng cái nhà e mua sau này, và đặc biệt, e tìm cái nhà đúng như vợ e hay miêu tả mỗi lần nói chuyện chém gió luôn đấy.
Em thì cho rằng nếu được lựa chọn không phụ nữ nào từ chối cuộc sống riêng với mái nhà góc bếp do bàn tay mình sắp xếp. Cụ nghĩ xem : lý do gì một cô gái trẻ với bao mộng ước hạnh phúc lại muốn ở chung với bố me chồng thay vì chọn có tổ ấm chỉ hai vợ chồng ? Ao ước lớn nhất khi lập gia đình của phụ nữ là có mái ấm riêng, nhưng khi so sánh hơn thiệt về : tài chính, về nhà to nhà nhỏ , về khoảng nơi làm việc, về dân cư dân trí, về trách nhiệm nếu bố mẹ già cả, thậm chí về cả cái " giá" của bản thân mình - rằng cô ấy có đủ ưu tú để ở cái " tầm" tác động được tới chồng mình hay không.... thì họ mới dám lên tiếng. Ví dụ vợ mà quê xa, nhà ngoại nghèo hơn kém hơn, nhan sắc chả có mấy, lương thấp hơn chồng, ông chồng cũng chả si mê yêu thương quá nhiều để nghĩ cho quyền lợi của vợ... thì cô ấy hẳn là ở cái "tầm" thâp hơn ông chồng rồi - sẽ không dám lên tiếng đòi hỏi vì vô ích và mặc cảm. Em là phụ nữ mà , em hiểu tâm tư của họ hết, em nói thật là thường thì làm dâu sẽ bằng mặt không bằng lòng, niềm vui nõi buồn dấu kín , chia sẻ với bạn thân thôi. Mấy cụ thấy vợ chăm việc nhà , quan tâm bố mẹ chồng lại tưởng họ ham cuộc sống ấy lắm là sai hoàn toàn luôn. Như vợ cụ, giờ có mỗi 2 đứa con nhưng đã nói sau cho con trai ở riêng thì đó là chính là nỗi lòng của chị ấy bao năm nay rồi. Như em đang làm dâu đây, bố mẹ chồng em khá giả và hiện đại nhé, em cũng đảm đang cười nói vui vẻ nhé, nhưng thực tế chưa giờ phút nào em thôi nghĩ về cuộc sống với cái bếp em tự thiết kế theo ý mình, ngôi nhà em được làm chủ với quyền thay đổi, xắp xếp mọi thứ theo ý em, tóm lại là một cuộc sống tự do thoải mái. Nếu em không nói ra chồng em chả biết, em đọc tin nhắn zalo khi bạn bè hỏi về ở chung thế nào mà lão kể với các bạn lão là về đây thấy em vui lắm cười nói suốt , em tê tái , khóc ròng trong tim luôn ấy, chỉ muốn đập vỡ cái bản mặt vô tâm. Em nhìn lão vui vì được trách nhiệm với bố mẹ mà em không nỡ nói ra ước mơ của mình.

Nói vui thế thôi chứ cuối cùng cụ đã bù đắp được cho vợ là hơn ối ông chồng trên dải đất chữ S này rồi. Hy vọng con cháu mình về sau được sống cuộc đời thênh thang của chính nó .

BDS68

Xe Cứu Trợ
Người OF
Em đọc thớt này, thấy giống nhà em cách đây vài năm. Gấu làm dâu hơn 12 năm, tự nhiên đòi lấy lại nhà đang cho thuê và đòi ra ở riêng. Quyết liệt với em đến mức chiến tranh lạnh cả chục ngày.

Cuối cùng, em chốt lại mọi vấn đề một lần với gấu:

1. Bố mẹ hơn 70, em là con một nên không ra ở riêng
2. Thời mới cưới, ông bà còn khỏe nên chăm các cháu, đưa đón từ lúc ăm bồng đến lúc đi học cấp 3. giờ về già cần con cái bên cạnh thì ra ở giêng là không hợp lý. Nếu đi phải đi từ hôi ông bà còn khỏe, mới cưới
3. Nếu gấu thật sự mong muốn được sống riêng, CÓ THỂ MANG LŨ NHỎ RA Ở RIÊNG. EM Ở VỚI ÔNG BÀ, CUỐI TUẦN EM SẼ VỀ THĂM MẸ CON GẤU VÀ NGỦ LẠI TỐI THỨ 7
4. Em sẽ hỗ trợ gấu chuyển nhà sang môi trường mới ở cho vui vẻ

>>> Sau 1 tuần im lặng, tự nhiên một tối đẹp giời gấu nhà em bảo: " Sướng nhất là được bố mẹ chồng chiều, em không ra ngoài đâu. Tự nhiên tháng mất cả chục triệu tiền nhà. Em đâu có ngu anh nhỉ?" :))

Em cười, sâu thẳm em biết thừa là gấu sợ ra ngoài mà không có em ở cùng để giám sát trực tiếp, khéo một ngày đẹp trời lại có đứa khác đến chăm ông bà nhà em thì toi. Mất cả đường về ấy chứ ;))
Em khác cụ mỗi câu cuối: Xợ lại béo tay hàng xóm :))

landaumuaxe

Xe điện
Em cũng như cụ ,cũng là con 1 tư tưởng của em là không bao giờ ở riêng với ô bà nhất là nhà cụ còn mình bác gái thì lên ở cùng bà cho vui vẻ cho tròn hiếu đạo ạ
vầng, có lẽ e cũng giống cụ, cứ nghĩ bố mẹ đã nuôi mình cả cuộc đời, nếu còn cả 2 ông bà, thì e còn có thể, còn nếu chỉ còn 1 thì em chả nỡ lòng nào để bà 1 mình, trừ khi bà muốn, và vợ e cũng hiểu điều này, kể cả giờ có nhà riêng ở, thì vc e vẫn đang ở cùng mẹ chồng, chỉ khác là nhà trước đây là của bố mẹ, còn nhà này là vc tự làm mua thôi. Vợ e đang rất happy đúng nghĩa, người vợ 16 năm ở với nhau, thì chắc chả giấu nhau điều gì,còn việc bằng mặt hay không bằng lòng với mẹ chồng như mợ dưới nói lại càng không, vợ e rất hay rủ e hoặc ngồi buôn chuyện với mẹ chồng, khi e đi làm chưa về, và đặc biệt, vợ e luôn là người nhắc e khi có dịp nào đó biếu tiền mẹ để mẹ ăn quà, đi chơi, nhiều khi đi làm e quên cả, là vợ nhắc, hôm rồi vừa đi làm về , vợ bảo, chiều ngồi nc với mẹ, hỏi mẹ đi chữa cái chân ntn, mẹ bảo hết 23tr rồi, tối 2vc gặp mẹ, a cầm chỗ lương a đưa hôm qua, lấy 10tr biếu mẹ đi, làm em ngại ngại quá thể, vì lâu lắm rồi, e chưa chủ động biếu tiền mẹ vợ :))

MuathuHN252

Xe cút kít
Em khác cụ mỗi câu cuối: Xợ lại béo tay hàng xóm :))
Ck cố gắng phân tích thuyết phục vk, nhất là lý do 1,2 rất hợp lý và theo e chỉ nên dừng lại ở đấy. Còn lý do thứ 3, với e đang yên ấm vui vẻ Ck nói ntn
“VK CÓ THỂ MANG LŨ NHỎ RA Ở RIÊNG. Ck SẼ Ở VỚI ÔNG BÀ, CUỐI TUẦN CK SẼ VỀ THĂM MẸ CON VÀ NGỦ LẠI TỐI THỨ 7..”nghe câu này cực kì tổn thương ấy, kiểu như nếu mình ép Ck fai lựa chọn, thì gia đình của a là bố mẹ, vk con chỉ là ng dưng thôi,… dù sao cũng chúc mừng cụ ấy đã thuyết phục dc vk sau đó và có cs viên mãn

lộc _ vừng

Xe buýt
Khi có gia đình thì ở chung hay riêng còn là quyền quyết định của bạn đời nữa đâu dễ chỉ tay năm ngón với người ta được, rồi ở va chạm lắm chuyện lắm chứ có đơn giản đâu cụ. Còn mình quyết định sống để báo hiếu thì dành nguyên quãng đời còn lại cho cha mẹ sẽ không còn gì bằng
Vâng cụ vấn đề ở chung chắc chẳng mợ nào thích cả , nhưng vấn đề còn mỗi mẹ già ở riêng nhưng chung nhà cũng được cụ .miễn sao hàng ngày vẫn có thời gian chăm sóc mẹ là được chứ để cụ một mình sao được xã không nghe thì mình thuyết phục thôi cụ chứ cũng không gia trưởng bắt ép được

BDS68

Xe Cứu Trợ
Người OF
Ck cố gắng phân tích thuyết phục vk, nhất là lý do 1,2 rất hợp lý và theo e chỉ nên dừng lại ở đấy. Còn lý do thứ 3, với e đang yên ấm vui vẻ Ck nói ntn
“VK CÓ THỂ MANG LŨ NHỎ RA Ở RIÊNG. Ck SẼ Ở VỚI ÔNG BÀ, CUỐI TUẦN CK SẼ VỀ THĂM MẸ CON VÀ NGỦ LẠI TỐI THỨ 7..”nghe câu này cực kì tổn thương ấy, kiểu như nếu mình ép Ck fai lựa chọn, thì gia đình của a là bố mẹ, vk con chỉ là ng dưng thôi,… dù sao cũng chúc mừng cụ ấy đã thuyết phục dc vk sau đó và có cs viên mãn
Thật!
Bảo nếu em nhất quyết đưa các con ra ngoài thì anh đành phải bất hiếu bỏ lại cha mẹ già phía sau, để theo chăm sóc cho các con và trông giữ mẹ của chúng nó mới phải chớ. Mợ nhỉ :))

hongnhungdo

Xe buýt
Vâng cụ vấn đề ở chung chắc chẳng mợ nào thích cả , nhưng vấn đề còn mỗi mẹ già ở riêng nhưng chung nhà cũng được cụ .miễn sao hàng ngày vẫn có thời gian chăm sóc mẹ là được chứ để cụ một mình sao được xã không nghe thì mình thuyết phục thôi cụ chứ cũng không gia trưởng bắt ép được
Có một mẹ thì khó, vì kiểu gì mẹ cũng quan trọng hơn vợ . Tốt nhát lấy vợ kem kém, " dưới cơ" mình mọi mặt thì nó mới phải nghe theo mình. Chứ một mẹ một con là các cụ khó tính lắm, hành con dâu thôi rồi, nhiều cụ ghen với con dâu và chọc phá cho chúng cãi nhau , mà đợi được cụ trăm tuổi về trời thì con dâu cũng già , mang theo trái tim hóa đá khó mà làm lại hạnh phúc được. Như nhà chồng em có bà cô, mẹ góa con côi , có con dâu tưởng vui thêm ai dè cụ nhìn chúng hạnh phúc cụ tức , con dâu bây giờ ăn ngon mặc đẹp nhà cửa sẵn sàng nên cụ ghét lắm, cứ con giai đi vắng là cụ chì chiết xúc phạm khiến em dâu em bị trầm cảm uống thuốc thần kinh luôn, thằng chồng chỉ bám váy mẹ, lúc nào cũng mẹ anh phải được thế này phải được thế kia. Con dâu đẻ dc đứa con trai là chạy mất cả dép bê đứa con đi ra ngoài sống không cần chồng. Cụ mẹ chồng thấy mất đứa đích tôn nên hãi quá, tưởng con dâu quê mùa không dám bỏ chồng nhà biệt thự ai dè nó đếch cần biệt thự cũng chả cần chồng. Nên xuống nước cho nó về , tức nó mà không dám gì , nên mẹ con bằng mặt không bằng lòng. Uất ức không tháo gỡ được nên cô em cũng bị stress, gây ốm luôn , thằng con chả biết làm thế nào, nhìn mẹ xơ xác gầy mòn vì ghét dâu còn vợ thì vô cảm làm gì như cái máy không cảm xúc cũng oải mà bất lực. Nhà ai cũng khó tránh được mấy vấn đề này , nên mình biết trước mình nên có thu xếp .

MuathuHN252

Xe cút kít
Thật!
Bảo nếu em nhất quyết đưa các con ra ngoài thì anh đành phải bất hiếu bỏ lại cha mẹ già phía sau, để theo chăm sóc cho các con và trông giữ mẹ của chúng nó mới phải chớ. Mợ nhỉ :))
Ng vk hiểu biết thì chỉ cần nói 2 ý đầu tuổi mẹ cao và ngày xưa đã giúp đỡ vk Ck ntn là dc, lắng nghe xem thực sự là vk có vde gì mà ko muốn ở chung, như cụ chủ thớt ấy, bây giờ cũng là ở chung nhưng nhà rộng hơn, đủ phòng cho các con, và là nhà của vk Ck đứng ra mua nên thấy vui vẻ, hạnh phúc hơn. Hoặc câu ấy là 1 lời bông đùa nhưng là ẩn ý để vk hiểu m sẽ ko bỏ mẹ 1 mình thì dc còn lời nói nghiêm túc, đang phân tích cho nhau, 1 ntn, 2 ntn, 3 ntn…thì sát thương ghê lắm

hongnhungdo

Xe buýt
Thật!
Thực ra , mẹ không có con mẹ khó sống, nhưng vợ chồng xa nhau tuần gặp đôi lần thì vẫn hạnh phúc. Nếu là em em sẵn sàng cắp con ra riêng, em ủng hộ chồng với lại với mẹ chăm sóc cho bà, một tuần về với vợ 1-2 tối là được, nếu chọn được nhà gần nhau thì tối sang dạy dỗ con học hành còn lại về ngủ với mẹ. Chồng mà đòi về với em em cũng không đồng ý, nhỡ mẹ ông ấy đau ốm gì con về không kịp lại đổ lỗi cho mình. Bao nhiêu nhà chồng đi công tác tuần chỉ về 1-2 lần có sao đâu, cơ bản nhất là mẹ phải được thoải mái và vợ phải vui. Chả hiểu sao cứ cố ép những người không thích nhau phải ở với nhau va chạm hằng ngày. Đó là bất hiếu với mẹ thì đúng hơn là báo hiếu.

hongnhungdo

Xe buýt
Ng vk hiểu biết thì chỉ cần nói 2 ý đầu tuổi mẹ cao và ngày xưa đã giúp đỡ vk Ck ntn là dc, lắng nghe xem thực sự là vk có vde gì mà ko muốn ở chung, như cụ chủ thớt ấy, bây giờ cũng là ở chung nhưng nhà rộng hơn, đủ phòng cho các con, và là nhà của vk Ck đứng ra mua nên thấy vui vẻ, hạnh phúc hơn. Hoặc câu ấy là 1 lời bông đùa nhưng là ẩn ý để vk hiểu m sẽ ko bỏ mẹ 1 mình thì dc còn lời nói nghiêm túc, đang phân tích cho nhau, 1 ntn, 2 ntn, 3 ntn…thì sát thương ghê lắm
Thề với cụ, người hiểu biết đến đâu thì người ta cũng lo hạnh phúc bản thân trước khi lo cho mẹ chồng cụ ạ. Còn lẽ dĩ nhiên mẹ chỉ có 1 thì đàn ông phải chọn mẹ chứ, có điều chọn mẹ không đồng nghĩa bỏ vợ, trước chả có vợ mẹ vẫn sống tốt , giờ có vợ mà cho ở riêng thì cũng vẫn như thế thôi. Không có vấn đề gì thì ai cũng lấy chồng chứ không lấy mẹ chồng nên chả ai thích ở chung cả, bắt buộc thôi. Thô nhưng thật ạ.

BDS68

Xe Cứu Trợ
Người OF
Thực ra , mẹ không có con mẹ khó sống, nhưng vợ chồng xa nhau tuần gặp đôi lần thì vẫn hạnh phúc. Nếu là em em sẵn sàng cắp con ra riêng, em ủng hộ chồng với lại với mẹ chăm sóc cho bà, một tuần về với vợ 1-2 tối là được, nếu chọn được nhà gần nhau thì tối sang dạy dỗ con học hành còn lại về ngủ với mẹ. Chồng mà đòi về với em em cũng không đồng ý, nhỡ mẹ ông ấy đau ốm gì con về không kịp lại đổ lỗi cho mình. Bao nhiêu nhà chồng đi công tác tuần chỉ về 1-2 lần có sao đâu, cơ bản nhất là mẹ phải được thoải mái và vợ phải vui. Chả hiểu sao cứ cố ép những người không thích nhau phải ở với nhau va chạm hằng ngày. Đó là bất hiếu với mẹ thì đúng hơn là báo hiếu.
Mợ có cá tính mạnh mẽ nhỉ. Nói chung mỗi người một góc nhìn, một quan điểm thôi mợ ah ~o)

Amethyst2020

Xe buýt
Dạ chả có gì liên quan giữa việc quý với không thích ở chung, em cũng quý bố mẹ chồng em lắm, ơn các cụ, nhưng bảo ở chung thì em không thích , em ở riêng nhà nhỏ mà em thấy sướng hơn . Chả biết giải thích thế nào. Con dâu chăm sóc bố mẹ chồng thì cũng chuyện thường ạ, quanh em nhiều, nhà em cũng thế, việc nhà hay việc chăm sóc bố mẹ con cái, nếu ông chồng chả chăm thì chả đến tay mình chứ làm khác được đâu. Mà xác định mình phải làm thì thôi làm vui vẻ, chứ bảo thích chả ai thích. Nên cụ nào thấy vợ ở chung , vợ chăm sóc bố mẹ vui vẻ mà tưởng vợ thích lắm là... sai hết ạ. Nó là việc phải làm thì làm thôi ạ. Hai gái nhà cụ hạnh phúc quá, các cháu sau này sẽ nhờ phúc cha mẹ mà được hạnh phúc sung sướng ạ.
Em nghĩ cái chuyện báo hiếu chăm sóc bố mẹ chồng ko thể định nghĩa bằng từ thích hay ko thích. Nó là cái tâm của một người lương thiện, tử tế. Nếu mợ để chồng mợ nghĩ rằng “em ko thích chăm sóc bố mẹ chồng đâu, chẳng qua là vì anh, em phải…” thì nó mất đi ý nghĩa của nó, cũng mất đi cái thảo thơm của con dâu.

Hồi trước ông nội em già yếu quá, nhà bác cả cũng bệnh tật nên chuyển về nhà em chăm sóc. Phòng ông rất nặng mùi vì ông ko tự chủ vệ sinh được. Bố em không muốn mẹ em phải dọn dẹp vệ sinh cho ông nên việc chăm sóc ông là bố em làm (mẹ em ko từ chối nhưng bố em ko thích mẹ em làm việc đó). Nhưng bố em nóng nảy, bình thường cũng chẳng mấy khi chăm sóc con cái, nên dù chăm ông nhưng hay khó chịu bực tức, vì lúc này ông lẫn ko biết gì. Nhìn cảnh đó em thương ông vô cùng, nên lúc nào thấy bố em khó chịu là em xông vào bảo để con làm cho. Thế, em với bố em cứ thay phiên dọn dẹp, rửa ráy cho ông mà em chẳng thấy thế là vất vả, là “phải làm” gì cả, em chỉ thấy thương ông thôi. Sau này có con, em thấy như việc chăm sóc con mình một người không biết gì cả ấy, người già như con trẻ mà.

Bố mẹ chồng em giờ còn khoẻ và ko ở cùng. Nếp sống cũng rất khác biệt, em hoàn toàn ko thích ở quê cũng như các cụ ko thích lên TP. Nhưng em luôn xác định sau này các cụ già yếu sẽ đưa các cụ lên chăm sóc. Không phải kiểu “ko thích nhưng phải chăm sóc”, mà đó là tình người ấy. Gặp một người yếu thế, neo đơn ngoài XH mà mình còn thấy thương cảm, muốn ủng hộ; huống hồ đây là bố mẹ chồng mình, ngoài nghĩa vụ thì còn là tình thương gấp bao nhiêu lần người xa lạ.

lộc _ vừng

Xe buýt
Có một mẹ thì khó, vì kiểu gì mẹ cũng quan trọng hơn vợ . Tốt nhát lấy vợ kem kém, " dưới cơ" mình mọi mặt thì nó mới phải nghe theo mình. Chứ một mẹ một con là các cụ khó tính lắm, hành con dâu thôi rồi, nhiều cụ ghen với con dâu và chọc phá cho chúng cãi nhau , mà đợi được cụ trăm tuổi về trời thì con dâu cũng già , mang theo trái tim hóa đá khó mà làm lại hạnh phúc được. Như nhà chồng em có bà cô, mẹ góa con côi , có con dâu tưởng vui thêm ai dè cụ nhìn chúng hạnh phúc cụ tức , con dâu bây giờ ăn ngon mặc đẹp nhà cửa sẵn sàng nên cụ ghét lắm, cứ con giai đi vắng là cụ chì chiết xúc phạm khiến em dâu em bị trầm cảm uống thuốc thần kinh luôn, thằng chồng chỉ bám váy mẹ, lúc nào cũng mẹ anh phải được thế này phải được thế kia. Con dâu đẻ dc đứa con trai là chạy mất cả dép bê đứa con đi ra ngoài sống không cần chồng. Cụ mẹ chồng thấy mất đứa đích tôn nên hãi quá, tưởng con dâu quê mùa không dám bỏ chồng nhà biệt thự ai dè nó đếch cần biệt thự cũng chả cần chồng. Nên xuống nước cho nó về , tức nó mà không dám gì , nên mẹ con bằng mặt không bằng lòng. Uất ức không tháo gỡ được nên cô em cũng bị stress, gây ốm luôn , thằng con chả biết làm thế nào, nhìn mẹ xơ xác gầy mòn vì ghét dâu còn vợ thì vô cảm làm gì như cái máy không cảm xúc cũng oải mà bất lực. Nhà ai cũng khó tránh được mấy vấn đề này , nên mình biết trước mình nên có thu xếp .
Vâng mợ tức nước thì phải vỡ bờ thôi ạ nhưng không phải mẹ chồng nào cũng khó tính và không phải nàng dâu nào cũng hiền thục ,cái này phải từ 2 phía mới được chung quy lại vấn đề này rất khó giải quyết chỉ khổ cho cụ chồng thôi , em mà biết trước lấy vợ khổ như này là em ở vậy 😄

hongnhungdo

Xe buýt
Là em em chả tổn thương. Em rất ủng hộ chồng chăm sóc báo hiếu mẹ , em luôn để mình là người đứng thứ 2, vì mẹ là duy nhất thiêng liêng nhất. Điều quan trọng nhất là chồng đừng mang chuyện này ra thách thức em, vì hạnh phúc vợ chồng không thể có dưới sự đánh đổi quyền lợi. Chỉ là thu xếp hợp lý thôi, thương mẹ thì đừng để mẹ xích mích với vợ mà ức chế làm tổn thọ, thương vợ thì để vợ được yên tâm sinh con đẻ cái chăm sóc gia đình không bận lòng vì mẹ. Phụ nữ họ yêu và lấy đàn ông chứ họ không lấy phụ nữ, phụ nữ không dành để ở với nhau, cần phải hiểu điều đó ạ.

MuathuHN252

Xe cút kít
Mình tư tưởng thoải mái sẽ nghĩ như thế này chị ah, e chỉ đang xoáy vào cái câu nói của ông Ck là ổng bảo VK CÓ THỂ MANG LŨ NHỎ RA Ở RIÊNG. EM Ở VỚI ÔNG BÀ, CUỐI TUẦN EM SẼ VỀ THĂM MẸ CON GẤU VÀ NGỦ LẠI TỐI THỨ 7.
Vì ông ấy biết Gấu ko thể sống xa Ck, mấu chốt ở đây, nên đem câu kia ra để dọa, với 1 ng vk như vậy thì có fai câu nói này vô tình ít nhiều làm tổn thương ng vk đó ko.
ck e cũng đi ctac xa, lâu lâu về thăm vk con. Nhưng là vì công việc bất đắc dĩ phải vậy. Còn nếu ko fai vì cv,ck nói với em câu này e sẽ tổn thương ấy, nếu là em, em sẽ ko đi khỏi nhà vì ko muốn Ck mình rơi vào hoàn cảnh khó xử, fai lựa chọn giữa vk và mẹ, nhưng tình cảm sợ là sẽ ko thể đầy ắp như lúc ko nói gì