[Funland] Vợ cũ

Lovely Windy

Xe buýt
Cuối tuần vui vẻ nào.Bỏ qua những chuyện không vui.Mỗi người 1 góc nhìn mợ à.Mình không bàn đến chuyện đúng sai cũng không trách móc nhau.Cùng nhau vui vẻ ạ.Cuộc sống có quá nhiều thứ để mọi người cùng mệt mỏi rồi.Cười nào.
Thì em đã nói nó nông cạn khi đọc thì nó nên đọc lại. Lại còn ra cái vẻ rồi Vang em. Nên em mới tag mấy Ông Chã cứ nựng nó suốt đới. Tính em thẳng. Cần em chiến. Em không ngán.

ngoc.ht09

Xe buýt
Đàn ông mà lại đi cho và nói xấu phụ nữ nhỉ, nhất là vợ cũ của mình
Cụ thật lạ..
Cụ ấy chỉ bảo thấy xấu đi thôi mà, lại vui vui nữa, bõ ghét :D, đó là cảm xúc rất bình thường, có nói xấu gì đâu. Tất nhiên nếu em là cô vợ cũ thì em uất chết.

Ngominh68

Xe buýt
Hôm qua đi ăn sinh nhật con gái với vợ cũ. Khi li hôn đã thoả thuận là cứ sinh nhật con thì đi ăn 1 bữa như vậy. Cả bữa ăn 2 bố mẹ hầu như nói với nhau được dăm ba câu, cũng 1 phần là con bé nói liên mồm, ngồi tiếp chuyện nó với ăn xong thì cũng hơn 1 tiếng rưỡi đồng hồ.

Thật ra đưa đón con rồi các hoạt động ngoại khoá của con thường cả 2 bố mẹ đều cố gắng có mặt nên vẫn gặp nhau thường xuyên, nhưng thường là ngắn và chẳng nhìn nhau bao giờ. Nên đã lâu lắm rồi mới nhìn trực diện vợ cũ lâu như vậy. Chưa tới 35 mà già, đen, xấu. Cái đen và xấu thì hồi trước cũng có người bảo rồi, mà hồi ấy tuổi trẻ cuồng nhiệt đúng là yêu rồi thì củ ấu cũng tròn, thấy người yêu mình lúc nào cũng dễ thương đáng yêu.

Bây giờ, nhìn cái gương mặt ấy chỉ nghĩ không hiểu tại sao ngày xưa lại yêu đến thế. Trong khi giờ này, có thể vì tuổi tác hay hoàn cảnh, cảm thấy thật khó để mà yêu ai trọn vẹn nữa.
Thế chắc ngày xưa cụ yêu vì tiền phỏng ?

pain

Xe ba gác
Em đã bỏ qua còm của nó lâu rồi.Từ cái ngày nó loạng quạng vào cf mở thớt, rồi ra cái vẻ chia tay of. Nó thế nào em lại ko biết.
Thấy cứ húng vớ húng vẩn em mới ngứa mắt Cụ ạ
Hì. Thôi em lại dịu dàng vậy.
Ừm. Dịu đi cụ:)

LeTai1979

Xe cút kít
1 phút sống thật cũng ko xong, khổ thân Cụ thớt. :))

Biker

Xe tải
Hôm qua đi ăn sinh nhật con gái với vợ cũ. Khi li hôn đã thoả thuận là cứ sinh nhật con thì đi ăn 1 bữa như vậy. Cả bữa ăn 2 bố mẹ hầu như nói với nhau được dăm ba câu, cũng 1 phần là con bé nói liên mồm, ngồi tiếp chuyện nó với ăn xong thì cũng hơn 1 tiếng rưỡi đồng hồ.

Thật ra đưa đón con rồi các hoạt động ngoại khoá của con thường cả 2 bố mẹ đều cố gắng có mặt nên vẫn gặp nhau thường xuyên, nhưng thường là ngắn và chẳng nhìn nhau bao giờ. Nên đã lâu lắm rồi mới nhìn trực diện vợ cũ lâu như vậy. Chưa tới 35 mà già, đen, xấu. Cái đen và xấu thì hồi trước cũng có người bảo rồi, mà hồi ấy tuổi trẻ cuồng nhiệt đúng là yêu rồi thì củ ấu cũng tròn, thấy người yêu mình lúc nào cũng dễ thương đáng yêu.

Bây giờ, nhìn cái gương mặt ấy chỉ nghĩ không hiểu tại sao ngày xưa lại yêu đến thế. Trong khi giờ này, có thể vì tuổi tác hay hoàn cảnh, cảm thấy thật khó để mà yêu ai trọn vẹn nữa.
Em vơte cho chủ thớt. Em cũng hoàn cảnh như cụ nhưng không được như cụ. Nhưng cảm nghĩ thì thấy thương vo cu nhiều hơn trách, thương vì thấy khổ mà chả giúp được. Cụ dũng cảm nói lên suy nghĩ thật của mình là hơn khối kẻ đạo đưca giả phê phán cụ. Còn về suy nghĩ của cụ nó hợp trong hoàn cảnh của cụ, mấy ai biết hoàn cảnh cụ ra sao mà đã phê phán. Kể cả khi cùng hoàn cản nhưng nhận thức khác nhau thi cũng nghĩ khác nhau cơ mà

Tiền Xu1

Xe tải
Cụ ấy chỉ bảo thấy xấu đi thôi mà, lại vui vui nữa, bõ ghét :D, đó là cảm xúc rất bình thường, có nói xấu gì đâu. Tất nhiên nếu em là cô vợ cũ thì em uất chết.
Em thật
Phụ nữ khi đã có gia đình, lo lắng đủ bề. Rồi xấu đi không có gì lạ, tùy vào góc nhìn của một người đàn ông thôi. Nếu đã không trân trọng, yêu thương thì xinh đẹp cũng thành xấu thôi

hatinh5760

Xe điện
E xin vang chủ thớt (Lần đầu tiên vang).
Cảm giác hả hê khi thấy mẹ của con mình trả giá chăng?
Có nghĩ rằng : mọi hành động của đối phương ko chỉ lỗi từ 1 mình ng ấy, mình ko thể hoàn toàn vô can!

secrets

Xe tăng
Cảm giác của cụ thật kì lạ. Ngược lại hoàn toàn với em. Em thì chỉ thấy xót ruột khi thấy vợ cũ già đi. Chắc cũng tại 1 mình nuôi con và thiếu vắng sự san sẻ của thằng đàn ông trong nhà.
Xin nói thẳng một câu, chủ thớt có cách sống quá tệ, nhìn vợ cũ như vậy là e e chỉ thấy xót xa.

ngoc.ht09

Xe buýt
Em thật
Phụ nữ khi đã có gia đình, lo lắng đủ bề. Rồi xấu đi không có gì lạ, tùy vào góc nhìn của một người đàn ông thôi. Nếu đã không trân trọng, yêu thương thì xinh đẹp cũng thành xấu thôi
Trân trọng thuộc về lý trí, ép phải thế, chứ còn cảm xúc tự nhiên ko ép được, đẹp thì họ thích, xấu thì bảo xấu. Ở đây cụ thớt chỉ đang nói thật cảm xúc thôi mà. Có nói là ko trân trọng gì gì đâu.

sparta.leonidas

Xe cút kít
Xin nói thẳng một câu, chủ thớt có cách sống quá tệ, nhìn vợ cũ như vậy là e e chỉ thấy xót xa.
Cảm xúc nhất thời thôi mợ ạ. Cụ ấy cũng là người thường. Có yêu và hận. Sau này sẽ khác đi.

bbad

Xe hơi
Đang nghĩ nếu em đổi từ "Xấu" thành "Tiều tuỵ" thì chắc phản ứng của các cụ mợ đã khác nhỉ :D. Nhưng dù gì thì em nói rồi, chỉ là thấy sao nói vậy, em chẳng hả hê, nhưng cũng không xót xa. Nói thật xót xa thì em đã từng, nhưng cũng để làm gì? Em giờ chỉ xót xa cho con em thôi.

Các cụ chê em tệ cũng được. Nhưng ly hôn em chia tài sản 50-50. Chẳng bao giờ có ý định nói xấu mẹ với con. Mẹ nó cũng rất yêu nó. Chưa biết nếu sau này nó lớn mà hỏi, thì sẽ nói thế nào.

Cuộc đời có những lý lẽ mà nói kiểu nào cũng được. Như vợ cũ em, lấy lý do là không hạnh phúc, bảo là li hôn ko phải vì ai khác (nhưng quay lại với thằng kia sau vài tháng), bảo là mẹ phải hạnh phúc thì mới là mẹ tốt được. Còn nói gì được nữa?

Nhưng mà mẹ hạnh phúc thế nào khi mà con lúc bên người này thì khóc đòi người kia. Hay trẻ con đêm ngủ mơ có bao giờ nức nở gọi bố ơi ko, hay mặc đinh luôn là "mẹ ơi"?

Ken Hạ Long

Xe điện
Thì em đã nói nó nông cạn khi đọc thì nó nên đọc lại. Lại còn ra cái vẻ rồi Vang em. Nên em mới tag mấy Ông Chã cứ nựng nó suốt đới. Tính em thẳng. Cần em chiến. Em không ngán.
Mợ bớt nóng ạ.Mời mợ ly trà hoa cúc.Ngày mới vui vẻ ạ.

Ms.Bui

Xe buýt
Chuyện qua rồi thì bình thường như cân đường hộp sữa, có gì mờ nói.
+ Gặp dồi mờ chê thì dư thớt, nhỏ nhen, ti tiện, bẩn tính chứ méo giề.
+ Gặp dồi mờ tỏ vẻ lo lắng, quan tâm, tình cảm ...blala như nhiều cụ trên nầy thì cũng chỉ lói cho gái off nghe. Thả thính 4.0
Cụ nói chuẩn quá rồi