[Funland] Vợ- chồng, Duyên - nợ, Nhẫn - nhục và Định mệnh!!!

taplaioto

Xe điện
Có lẽ kệ anh ta Cụ chủ ạ, cái số anh ta nó thế ! :)

Vdzung

Xe tải
Cụ chủ kể 1 lèo cho đọc đỡ căng thẳng. Em là em thấy ban căng lám dồi. Em quan ngại thật sự đới :))

mepeo

Xe buýt
Người chồng này chẳng hèn mà cũng chẳng cao thượng, đơn giản con người và tình cảm anh ấy là vậy, khác biệt so với phần lớn các cụ mợ đã có comment ở đây, phần lớn chúng ta suy nghĩ và tình cảm cũng bị chi phối bởi một chuẩn mực đạo đức chung nên khó chấp nhận cái gì khác. Nếu ai cũng như phần lớn các cụ mợ thì sao nhân loại có được các tiểu thuyết thiên tình say đắm , ngày trước em đọc Đồi gió hú, LoLita, hay như đọc truyện của chị Nguyễn thị Ngọc Tư, em từng thán phục " sao tác giả nghĩ và viết được như vậy" . Nay hóng câu chuyện cụ chủ kể, hóa ra đời cũng có người suốt đời chạy theo một thứ tình yêu như vậy, âu cũng là duyên nợ.
Em vốt cụ. Đúng vậy, nó là đời thôi. Có người duy lý, có người duy tình; có người không bao giờ để ai hơn 1 ly, có người nhẫn nhịn cả đời. Em chỉ thương cho các cháu bé. Nói như nhiều cụ theo thuyết đầu thai ở đây thì có lẽ kiếp trước của các cháu không được tốt. Dở hơi nhỉ, em nhỏ sinh ra có tội tình gì ? Kiếp nào đi kiếp đấy nó mới công bằng chứ.

xerua69

Xe máy
Xin lỗi chủ thớt và các cụ
Em cũng đang cố làm người cha người chồng tốt Nhưng trường hợp nàyem chẳng học đc gì cả
Chốt 1 câu Hèn hèn và hèn

Ngọc Thạch

Xe buýt
Em đọc hết 17 trang của theard ( tốn mất 30 p của em). Thứ nhất cụ chủ kể chuyện lắt nhắt quá làm mọi người khó theo dõi và khó bình luận được vấn đề một cách toàn diện nên em mong cụ chủ viết một mạch hoặc chia thành các phần cho nó gãy góc. Thứ 2 em có vài lời bình: Ông bạn cụ là một người đàn ông dở hơi nhất quả đất. Định làm anh hùng cứu mỹ nhân ư? Đùa! Từ xưa chỉ có anh hùng cứu mỹ nhân mà mỹ nhân ấy phải có đủ công, dung, ngôn, hạnh. Vậy cô chị vợ kia là thứ đàn bà gì? Cave chả ra cave, là một người đam mê nhục dục. Loại đó xưa kia sẽ phải bị xử lăng chì, ngựa gỗ chứ làm gì có anh hùng ra cứu loại phụ nữ đó. Anh bạn cụ đang tự cho mình là đấng cứu thế , là anh hùng thật sự trong thiên hạ. A bạn cụ ơi, tỉnh lại đi . Người phụ nữ đó thực sự, thực sự không đáng , không đáng để a tha thứ, để a trao tình yêu của gia đình bé nhỏ của a cho người phụ nữ đó! A còn các con a, đó mới là tình yêu lớn nhất của a. Người phụ nữ đó đã vô tình rũ bỏ trách nhiệm của một người mẹ, một người vợ, vậy sao a còn làm cho các con khổ nữa. Hãy giải thích với các con là mẹ con là người xấu, là người phản bội lại gia đình mình, giờ đây các con phải yêu thương nhau, quên mẹ con đi. Hãy tỉnh lại đi a hùng dơm ơi! Không có gì là không thể thay thế được! Ôi, than ôi nếu có thể tôi muốn được đấm vào mặt a bạn cụ một trận để a ấy tỉnh lại.

LongLH

Xe điện
Em tiếp:
Đến nước này thì em không biết khuyên gì thêm nữa. Cứ để chú ấy ngồi kể lể, đầu óc em suy nghĩ mung lung không tập trung được. Thật tình thương chú ấy nhiều hơn dận.
Phải công nhận chị vợ là người khá đẹp và hấp dẫn, thời trẻ chị ấy là người mặt hoa da phấn và lẳng lơ nên đến nay gần 36 tuổi rồi mà vẫn nhiều đàn ông mê mệt!
Tháng 10 năm ngoái, chị ấy sang Singapo "công tác" ở Geylang, đi 1 tháng rồi về cũng kiếm được mớ tiền, anh chồng biết nhưng theo anh thà như thế còn hơn là theo trai, sợ nhất là theo mấy thằng cô hồn nghiện ngập.
Sao là geylang mà không phải là juchat cụ nhỉ. Thiên đường gái V là juchat cơ mà. E hay đi ct SGP gặp các em đi một tháng về nghỉ 2 tuần rồi lại sang suốt. Trên máy bay nhìn cái là biết em nào đi du học, em nào tranh thủ đi mua hàng sale, em nào đi làm gái.

NV318

Xe tăng
Nói với anh tuổi Thìn vài câu:

Con cái anh trai gái đủ cả. Anh muốn con anh hạnh phúc, có mẹ có cha. Điều đó đúng nhưng chưa đủ.

Con anh rồi sẽ lớn lên, thật bất hạnh cho chúng khi phải sống trong gia đình như vậy.

Anh là tấm gương cho con trai sau này. Con gái anh sẽ soi vào mẹ nó để lớn.

Tiếc cho anh vì anh là tấm gương mù gương xấu cho con trai mình. Anh đang đi sai đường. Anh đã, đang và sẽ níu kéo người đàn bà không đủ tư cách làm mẹ của các con anh vì thói ích kỷ của mình.

Miễn bàn chuyện tình cảm của anh với chị, hãy nghĩ đến các con anh. Chúng cần mẹ, một người mẹ thực sự chứ không phải người mẹ sinh học. Chúng cần một người cha rắn rỏi để dẫn dắt chúng vào đời chứ không cần người làm chương trình "Như chưa hề có cuộc chia ly"

Mỉa mai thay chương trình này hôm nay lại đang đi tìm một ả điếm về làm mẹ cho con của người thực hiện chương trình.

Cụ Phí chủ thớt là người có tâm, từng trải, hiểu biết nên mở thớt để mọi người tư vấn. Em tự thấy mình cần lên tiếng nên quấy quá vài lời.

Định nói nữa nhưng type bằng điện thoại mỏi tay. Em hóng thớt và sẽ còn nói tiếp.

xekhongkinh87

Xe tải
Kể tiếp đi cụ chủ, câu chuyện đứt mạch quá. Buồn nhỉ!

piccolo

Xe buýt
Sao là geylang mà không phải là juchat cụ nhỉ. Thiên đường gái V là juchat cơ mà. E hay đi ct SGP gặp các em đi một tháng về nghỉ 2 tuần rồi lại sang suốt. Trên máy bay nhìn cái là biết em nào đi du học, em nào tranh thủ đi mua hàng sale, em nào đi làm gái.
Cụ thật là cái gì cũng biết.

slaz8

Xe ba gác
Em thấy cái lý thuyết này vớ vẩn cực kỳ. Toàn các ông ngụy biện cho hành động bồ bịch của mình, rằng đàn ông chúng tôi tuy có bồ nhưng vẫn nghĩ đến vợ....
Đàn nào mà chẳng giống nhau.
Ai cũng được nhưng ứ phải em :P

slaz8

Xe ba gác
Người chồng này chẳng hèn mà cũng chẳng cao thượng, đơn giản con người và tình cảm anh ấy là vậy, khác biệt so với phần lớn các cụ mợ đã có comment ở đây, phần lớn chúng ta suy nghĩ và tình cảm cũng bị chi phối bởi một chuẩn mực đạo đức chung nên khó chấp nhận cái gì khác. Nếu ai cũng như phần lớn các cụ mợ thì sao nhân loại có được các tiểu thuyết thiên tình say đắm , ngày trước em đọc Đồi gió hú, LoLita, hay như đọc truyện của chị Nguyễn thị Ngọc Tư, em từng thán phục " sao tác giả nghĩ và viết được như vậy" . Nay hóng câu chuyện cụ chủ kể, hóa ra đời cũng có người suốt đời chạy theo một thứ tình yêu như vậy, âu cũng là duyên nợ.
Nhưng anh ý thật ích kỷ , chỉ nghĩ đến bản thân mà chưa bảo giờ quan tâm đến người khác, Chính vì chỉ nghĩ đến bản thân nên anh ta suốt đời ddeo đẳng theo đuổi một thứ mà đáng ra không thuộc về anh ta, anh tư cứ đắm chìm vào đó mà không dứt ra khỏi cái cảm xúc đó bất chấp tất cả ( dư luận , cảm xúc của họ hàng gia đình, tuơng lai của con cái)

slaz8

Xe ba gác
Vì con cái thôi cụ,nếu đặt mình vào vị trí đó mình cũng sẽ k làm đc theo ý minh đâu cụ
Em cho ràng đây chỉ là ngụy biện hoặc không tri lý. Đây chỉ là cách nghĩ của em , có gì không phải cụ bỏ quá

CERATO6826

Xe tải
- Theo anh, chú nên tìm một người phụ nữ khác, khi có người mới chú sẽ quên được nó, chắc với chú việc tìm người khác có gì là khó đâu?
- Dạ, nghề của em thì thiếu gì gái anh, nhưng không hiểu sao em ko thể làm thế được. Em nói thật, nếu em có lấy người nào đi nữa nếu sau này vợ em quay về em cũng sẵn sàng bỏ người mới để sống lại với vợ em!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!
Nghe đến đây thì em chỉ thiếu chắp tay quỳ xuống lạy chú em này các cụ ạ!
1 câu rất ngắn gọn: thằng ngu gặp con đĩ, cặp đôi hoàn hảo!

Keineem

Xe buýt
Chúa tể của những chiếc sừng , em hóng tiếp .

nguyenhuong0274

Xe máy
Các cụ thấy cái tiêu đề mà cụ chủ thớt đưa lên chưa, em nghĩ là kiếp trc Anh này phụ vợ của Anh ý nên kiếp này Anh ý phải như vậy cụ à, khổ nhất là 4 đứa con thơ, ngơ ngác và chưa thể hiểu rõ tại sao bố mẹ chúng lại như vậy! Còn theo tuổi của hai Anh chị này thì ko bỏ đc nhau đâu mặc dù cứ là vậy, sống với nhau thì làm ăn rẩt tốt, mệnh của chị phá mệnh của Anh chắc là vấn đề này đây, đời là bể khổ, tình là dây oan! Quả ko sai, mong cho bạn của chủ thớt sớm thoát khỏi kiếp nạn này.

Tac ke

Xe buýt
Thớt quá nhảm, đọc mỗi trang đầu và trang cuối.
Con vợ thế này chỉ có sút.

202

Xe container
Theo em nghĩ mỗi cây mỗi hoa mỗi nhà mỗi cảnh. Chỉ người trong cuộc mới hiểu hết được. Cụ chủ chia sẻ có thể chưa đầy đủ và sâu hết vấn đề tại sao lại như vậy: vấn đề đã xảy ra nhiều lần mà vẫn tiếp tuc,tìm chỉ để con có mẹ thôi sao...
Mỗi người một suy nghĩ, theo cách nhìn cách hiểu của mình. Ai cũng cho là mình đúng nên đã hành động theo suy nghĩ hoặc nói ra cái suy nghĩ của mình.
Có người sống vì bản thân, có người vì gia đình vì trách nhiệm, vì hiểu biết...
Tuy nhiên trong cuộc sống phải có nguyên tắc, giới hạn. Không ai tránh được sai lầm, quan trọng là đến mức độ nào? có thể thay đổi được không?
Trong chuyện của cụ chủ, người đàn ông này đã mắc sai lầm liên tiếp dẫn đến sai lầm nhiều hơn của người vợ.
Có thể e không tha thứ được một lần, có thể ai đó tha thứ được vài lần nhưng không thể lớn hơn 3 lần.Dù bất cứ điều gì. Mọi sự phải theo nguyên tắc và trong giới hạn.
Chuyện đứa con nó cần mẹ là bình thường và mình có thể làm để nó sẽ không nghĩ đến mẹ nó nữa cũng có thể làm được.
Bạn cụ chủ đã mắc sai lầm giờ là lúc tìm cách giải quyết khắc phục. Cụ hỏi bạn cụ xem, nếu tìm được vợ về cho các con sau đó nó lại đi tiếp thì thế nào? Có tìm về nữa không? Cơ sở nào để không đi tiếp...
Khi nào những thắc mắc đó được giải quyết thấu đáo thì hãy tìm còn không thì giải thích để chấm dứt từ đây. Cụ hãy chỉ cách để bạn cụ quên đi tập trung vào sống, làm việc và nuôi dạy con cái. Giải thích cho chúng hiểu hoăc coi như mẹ đi công tác xa như đã từng đi.
Đôi điều như vậy.

khongthuphi

Xe điện
Nhưng anh ý thật ích kỷ , chỉ nghĩ đến bản thân mà chưa bảo giờ quan tâm đến người khác, Chính vì chỉ nghĩ đến bản thân nên anh ta suốt đời ddeo đẳng theo đuổi một thứ mà đáng ra không thuộc về anh ta, anh tư cứ đắm chìm vào đó mà không dứt ra khỏi cái cảm xúc đó bất chấp tất cả ( dư luận , cảm xúc của họ hàng gia đình, tuơng lai của con cái)
Ý cụ đúng, nhưng trong trường hợp này cái tình mù quáng, mê muội chi phối lớn quá cụ ạ!