[Funland] Vợ chồng chiến tranh lạnh vì bố mẹ chồng cho nhà, vợ không được đứng tên

Sophia2020

Xe hơi
Ông bà nội quan trọng nhất là đã tạo ra một ông chồng tốt cho mình và đã trả ơn ông bà được gì đâu mà còn đòi hỏi cụ nhỉ. :))
Ôi mợ ơi, thế phụ nữ lấy chồng xong rồi sinh con, nuôi dạy con, tạo dựng sự nghiệp, xây nhà cửa ổn định gia đình, giúp đỡ chồng xong rồi giờ còn phải trả ơn bmc nữa cơ à mợ. Khiếp, tốt thế thì nhường mợ cả. Người có ơn như trời như bể mà cả đời này em phải trả là bố mẹ em thôi mợ ạ. Còn bmc thì em nhường ông chồng chứ.

114hangbong

Xe cút kít
Thế nên em phải kiên định với lựa chọn của mình thôi chị ạ, em ko chịu được áp F :(
Hì.. hì... hạnh phúc là đấu tranh cơ mà. Nói vậy thôi con dâu nào thì chắc cũng dại giống như mình ngày đầu, còn va vấp nhiều lắm mới hiểu chuyện được vì vậy cần phải sống riêng để hiểu dần nhau thì còn đỡ.

my.eb

Xe điện
Hì.. hì... hạnh phúc là đấu tranh cơ mà. Nói vậy thôi con dâu nào thì chắc cũng dại giống như mình ngày đầu, còn va vấp nhiều lắm mới hiểu chuyện được vì vậy cần phải sống riêng để hiểu dần nhau thì còn đỡ.
Giờ hội ZenZ chúng nó khôn và máu lửa lắm, ko có chuyện dại như mình ngày xưa đâu chị :(

114hangbong

Xe cút kít
Ôi mợ ơi, thế phụ nữ lấy chồng xong rồi sinh con, nuôi dạy con, tạo dựng sự nghiệp, xây nhà cửa ổn định gia đình, giúp đỡ chồng xong rồi giờ còn phải trả ơn bmc nữa cơ à mợ. Khiếp, tốt thế thì nhường mợ cả. Người có ơn như trời như bể mà cả đời này em phải trả là bố mẹ em thôi mợ ạ. Còn bmc thì em nhường ông chồng chứ.
Làm sao mợ chia được việc bên nội và việc bên ngoại. Bố mẹ em nằm viện buổi đêm toàn chồng em xung phong vào thay cho vợ. Em gái em về chơi giờ giấc trái khoáy toàn bố nó đi đưa đón. Thực sự ông bà nội ở xa rất là thiệt thòi toàn tự chăm sóc nhau thôi, em chưa làm được gì cả. Có khi cả năm tết Âm lịch mới về, cả nhà đang vui vì nhà em về đủ mà mẹ chồng đã bảo Cố về làm gì cho vất vả, ông bà trên đó ai chăm để bao giờ ông bà đỡ về chơi là được.

114hangbong

Xe cút kít
Giờ hội ZenZ chúng nó khôn và máu lửa lắm, ko có chuyện dại như mình ngày xưa đâu chị :(
Chúng nó chịu nhiều áp lực đấy. Hôm qua vừa nói chuyện với bọn trẻ con trong nhà.
Mẹ: Các con có biết nhà mình giờ ai đang xì trét nhất không?
Con trai: Mẹ- vf nhiều việc nhà, lại lo tết nhiều nơi
Con gái: Bà ngoại - vì ông ngoại ốm
Mẹ: Mẹ quen việc rồi, mà mẹ cứ có tiền đem gửi ngân hàng đều là mệt mỏi tan biến. Ông thì đáp ứng thuốc hóa trị tốt còn khỏe hơn cả bà, vậy các con nhìn lại bản thân các con xem.
Con giai: Con X vì nó đang cần nộp cái sản phẩm trước Tết
Con gái: K (anh nó) vì nó chưa tìm được việc làm.
Mẹ: Đấy chính vì cả hai đứa đều đang xì trét nhất nhà nên hay khiêu khích cà khịa nhau làm cho không khí gia đình cũng trở nên căng như dây đàn. Mai mà không cãi cọ nữa thì mẹ thưởng nhé còn nếu cứ thế này thì nhà này giải tán. :((

Dream Thai

Xe điện
Sống nửa thế kỷ ở trên đời e vẫn thấy câu nc mắt chảy xuôi đúng cccm ạ, bm trừ phi quá yếu còn đâu đều ko muốn phiền con cháu

newmanhn

Xe điện
Website
www.lakeside-homestay.com
Chung quy lại là người có tiền và làm ra tiền thì mọi việc nó đơn giản hơn, nói gì cũng có lý. Còn không thì trả dép bố về. BMC hay MC nàng dâu rồi thì ai cũng phải trải qua, chẳng ai nói hay được đâu.

TorienT

Xe container
Tết rồi rảnh quá cho em hỏi một câu hỏi mở (với tư cách có thể là bố chồng tương lai) thì nếu em cảm động vì công ơn nối dõi huyết thống chia tài sản cho dâu mà nhỡ vợ chồng f1 nhà e bỏ nhau thì cựu dâu có trả lại tài sản đã cho để em còn có cái cho dâu mới không ạ, chứ nếu không lại thiệt dâu mới (nếu có) vì cũng nối dõi huyết thống mà lại chả còn gì cho thì xao. Tâm tư lắm.

Dream Thai

Xe điện
Tết rồi rảnh quá cho em hỏi một câu hỏi mở (với tư cách có thể là bố chồng tương lai) thì nếu em cảm động vì công ơn nối dõi huyết thống chia tài sản cho dâu mà nhỡ vợ chồng f1 nhà e bỏ nhau thì cựu dâu có trả lại tài sản đã cho để em còn có cái cho dâu mới không ạ, chứ nếu không lại thiệt dâu mới (nếu có) vì cũng nối dõi huyết thống mà lại chả còn gì cho thì xao. Tâm tư lắm.
Cái này người ta gọi là thả gà ra đuổi =))

muamua

Xe buýt
Kakkakak, nghề bọn e hay có câu tài chính mõm. Nói như cụ thế này chính là “biết ơn mõm”. Xin lỗi e thô lỗ nhưng mà thật. Có ai biết ơn trả ơn rồi lại đi đòi k.

à nhân tiện e vẫn nói lại cho cụ khỏi thắc mắc là e luôn có quan điểm tài sản của ai người đó tự quyết. E k trông chờ tài sản cả của bố mẹ e lẫn bố mẹ chồng. Bmc chỉ cho ts cho con trai (nếu có) e k ý kiến luôn.

Chỉnh sửa cuối:

mat mo chan cham

Xe tải
Dính đến nhà cửa đất cát phức tạp lắm. Vụ ba cô con gái ở Hưng Yên thì biết

TorienT

Xe container
Kakkakak, nghề bọn e hay có câu tài chính mõm. Nói như cụ thế này chính là “biết ơn mõm”. Xin lỗi e thô lỗ nhưng mà thật. Có ai biết ơn trả ơn rồi lại đi đòi k.

à nhân tiện e vẫn nói lại cho cụ khỏi thắc mắc là e luôn có quan điểm tài sản của ai người đó tự quyết. E k trông chờ tài sản cả của bố mẹ e lẫn bố mẹ chồng. Bmc chỉ cho ts cho con trai e k ý kiến luôn.
Câu hỏi em là dâu có trả lại không (tự nguyện) để em còn có cái cho dâu mới, chứ em lúc đấy làm sao mà đòi (và đòi được). Nếu nói tài chính thì đấy là "dự phòng rủi ro" tức là phải đặt ra hết các tình huống phỏng.

my.eb

Xe điện
Câu hỏi em là dâu có trả lại không (tự nguyện) để em còn có cái cho dâu mới, chứ em lúc đấy làm sao mà đòi (và đòi được). Nếu nói tài chính thì đấy là "dự phòng rủi ro" tức là phải đặt ra hết các tình huống phỏng.
Cụ hoàn toàn có quyền đòi và cựu con dâu hoàn toàn có quyền trả lời bao giờ con có thì con trả :D
Nói chung 2 mệnh đề này tồn tại độc lập và ko có nghĩa vụ phải loại trừ nhau ;))

TorienT

Xe container
Cụ hoàn toàn có quyền đòi và cựu con dâu hoàn toàn có quyền trả lời bao giờ con có thì con trả :D
Nói chung 2 mệnh đề này hoàn toàn độc lập và ko có nghĩa vụ phải loại trừ nhau ;))
Câu hỏi mở mà cụ. Thời nay tỉ lệ li dị là vô cùng cao, nên câu hỏi này các u già đặt ra em thấy đâu có thừa. Còn cá nhân em thì đến f1 chưa chắc em đã cho nữa là dâu, nuôi dạy thành người cho ăn học là đủ rồi.

muamua

Xe buýt
Thế lại đi hỏi đồng chí xxx. Tôi k xin việc (xin quà) đảng giao nhiệm vụ thì tôi nhận (…). Kakakakka k biết e nhớ có chính xác k.

TorienT

Xe container
Thế lại đi hỏi đồng chí xxx. Tôi k xin việc (xin quà) đảng giao nhiệm vụ thì tôi nhận (…). Kakakakka k biết e nhớ có chính xác k.
À em đang nói các bạn dâu (và có thể có cả những bạn rể) nhìn vào túi các phụ huynh thôi. Chứ còn dâu, rể không nhìn vào thì lain chả suy nghĩ gì.

tunglam2806

Xe tăng
Cái này còn tuỳ cụ cho hết ts hay ko? Cháu cụ ở với ai? Con trai cụ hay con dâu có đi bước nữa & đẻ thêm ko? Nói chung phải rơi vào 1 trường hợp cụ thể mới xem xét thiệt hơn dc

my.eb

Xe điện
Câu hỏi mở mà cụ. Thời nay tỉ lệ li dị là vô cùng cao, nên câu hỏi này các u già đặt ra em thấy đâu có thừa. Còn cá nhân em thì đến f1 chưa chắc em đã cho nữa là dâu, nuôi dạy thành người cho ăn học là đủ rồi.
Vâng, thế nên em cũng gợi ý một số phương án trả lời ạ :D

Dream Thai

Xe điện
Chuẩn cụ, tỷ lệ ly hôn giờ là 3x%, nếu cho con dâu thì đợi lúc mình sắp chết đã =))

Lmdnana

Xe đạp
Con ai người đấy cho chứ cụ. Nếu con dâu muốn được đứng tên cùng thì nhà thông gia cũng phải cho con rể cái gì chứ nhỉ?

• Vodka
Reactions: SVC