[Funland] Vợ chồng chiến tranh lạnh vì bố mẹ chồng cho nhà, vợ không được đứng tên

SVC

[Tịch thu bằng lái]
SCV nêu ở trên là gian dối và thủ thân nhỉ. Hay là vì đàn bà yếu đuối, hy sinh thanh xuân nên được gian dối và thủ thế trong hôn nhân.
Do Yếu đuối và Hy sinh tuổi thanh xuân nên họ Có Quyền Gian Dối mà cụ :)):)):))

A.B.C.D

Xe hơi
à, viết rõ hơn là sang tên sổ đỏ cho cậu em uôn chứ k phải chỉ di chúc đâu

Santo70

Xe buýt
Cụ có nhầm ko đấy? Tài sản này là tài sản thừa kế chứ không phải tài sản đc tạo ra bởi vợ hoặc chồng trong thời gian hôn nhân nhé.
Chính xác ạ, đây là trường hợp tài sản được thừa kế chứ không phải tài sản do hai vợ chồng làm ra sau thời gian kết hôn.

Nói chung em cũng nghĩ đây là bài báo bịa ra để đủ số bài báo phải viết trong kỳ, còn nếu là thật, thì em ủng hộ giải tán.

landaumuaxe

Xe điện
Cái gì nó đều có mức độ, người không tham có rất ít, chủ yêu là ít hay nhiều. Không biết nhà cụ thì cụ là con trai một hay còn anh em trai nào khác, thực sự nếu vợ chồng cụ chưa giàu có biệt thự xe hơi gì, mà từ chối 15-20 - 50 tỷ , muốn dành quyền lợi đó cho anh em bên chồng thì em thấy vợ cụ rất tốt - tấm lòng ngang người tu hành bởi chỉ đi tu mới không cần tiền ( nếu quan niệm không thích tiền là người tốt ). Nhưng nếu nhà cụ là con trai một, tức kiểu gì tài sản chả về tay vợ chồng cụ thì vợ cụ chả cần phải vội thật. Phụ nữ thường - có thể không tham cho bản thân họ, nhưng nếu họ có con cái hẳn họ sẽ muốn con có quyền lợi . Đó là bản năng và cũng là lẽ tự nhiên. Quan điểm của em thì thích tiền không có gì là xấu, chỉ tranh dành một cách đê tiện mới là xấu.
Mấy cái này, cho vui cụ ạ, ko thể nhìn được từ góc độ 1 ng bên ngoài, vì có bảo cũng k tin, nên em ko muốn nói sâu thêm, vợ e tính nó vậy, nếu ham tiền thì mỗi năm có vài % trong cái dự án 12tr đô dải ngân còn bỏ k làm vì hay phải đi công tác nn , k quản được con
Chia sẻ cho vui thôi cụ, hiểu ntn cũng ok mà 😂

Rolls_Royce

Xe buýt
Cái này bình thường chứ có gì mà tài nhân, em gặp đầy. Nhà cửa đàng trai lo là đương nhiên, ít nhất với văn hóa của mình từ xưa tới nay vẫn là thế. Còn việc nhà ai đứng tên không quan trọng vì sau hôn nhân dù 1 người đứng tên tài sản vẫn là tài sản chung, vẫn con trai cháu nội mình hưởng chứ riêng con dâu đâu. Phụ nữ phải chửa đẻ chăm con mất rất nhiều thanh xuân và cơ hội nghề nghiệp, vợ chồng có vấn đề gì thì cũng vẫn là người phụ nữ nhận nuôi con nên nửa cái nhà chả to so với rủi ro họ có thể nhận. Em là phụ nữ cũng muốn được thế, mà là đàn ông cũng muốn lo được cho vợ con như thế, là nhà trai cũng muốn cho con dâu cháu nội được như vậy. Với em đàn bà chỉ sợ bài bạc phá phách, chứ biết vun vén thì kể cả vun từ nguồn nào cũng là vun cho con cho cái là chính, tốt thôi.
cái chữ đỏ này không có tài sản chung đâu mợ nhé, cho tặng ai chính chủ thì người đó có quyền định đoạn

hongnhungdo

Xe buýt
Vâng, mừng cho mợ có gia đình hạnh phúc. Đính chính chút em là giai không phải là gái nên từ mợ không đúng đâu (trừ khi mợ có ý mỉa mai em như đàn bà).
Nhưng mà mợ khoe chuyện nhà mợ thì có liên quan gì đến việc em thấy trường hợp cụ SCV nêu ở trên là gian dối và thủ thân nhỉ. Hay là vì đàn bà yếu đuối, hy sinh thanh xuân nên được gian dối và thủ thế trong hôn nhân.
BDS68: Công nhận cụ nói đúng, cể đến sơn tinh- thủy tinh luôn.
Cụ nghĩ cô con dâu trong cậu chuyện cụ SCV kia lừa á. Lừa làm sao được cả đại gia đình? Tiền trong tay người ta, người mua nhà bán đất là nhà chồng, mua cái nhà cũng phải mất thời gian bỏ xừ ra chứ có như mớ rau đâu mà lừa trong chớp mắt dc, không ai có thể lừa đảo chuyện này được đâu cụ, mà là gia đình người ta thoải mái cho con nào đứng tên cũng được. Nhưng theo em nếu cô con dâu nào mà tỉ tê được chuyện này hẳn nó cũng chả xấu xa tồi tệ thì mới có được lòng tin của nhà chồng đến thế. Mọi cái còn tùy hoàn cảnh, với nhiều gia đình có điều kiện chút, cái nhà con con không phải vấn đề lớn để họ phải tính toán đề phòng đâu.

hongnhungdo

Xe buýt
cái chữ đỏ này không có tài sản chung đâu mợ nhé, cho tặng ai chính chủ thì người đó có quyền định đoạn
Trong câu chuyện này là mua nhà trong thời kỳ hôn nhân chứ không phải cha mẹ cho tặng thừa kế gì. Vì nếu là cho tặng thì chả bao giờ có chuyện con dâu tham gia, nó chỉ biết khi giấy tờ đã xong xuôi.

Chỉnh sửa cuối:

A.B.C.D

Xe hơi
Có sang tên luôn thì bà nội cũng sai rồi, cô con dâu phản ứng là đúng rồi.
Bà có cái lý của bà là bà k muốn về ở với vc cậu em, sổ đỏ k còn tên bà, nhỡ 2 vc cậu em có vấn đề gì thì bà k còn chỗ ở nữa

TorienT

Xe container
Cụ nghĩ cô con dâu trong cậu chuyện cụ SCV kia lừa á. Lừa làm sao được cả đại gia đình? Tiền trong tay người ta, người mua nhà bán đất là nhà chồng, mua cái nhà cũng phải mất thời gian bỏ xừ ra chứ có như mớ rau đâu mà lừa trong chớp mắt dc, không ai có thể lừa đảo chuyện này được đâu cụ, mà là gia đình người ta thoải mái cho con nào đứng tên cũng được. Nhưng theo em nếu cô con dâu nào mà tỉ tê được chuyện này hẳn nó cũng chả xấu xa tồi tệ thì mới có được lòng tin của nhà chồng đến thế. Mọi cái còn tùy hoàn cảnh, với nhiều gia đình có điều kiện chút, cái nhà con con không phải vấn đề lớn để họ phải tính toán đề phòng đâu.
Sao không lừa được đại gia đình mợ, thích lừa thì lừa tốt - lừa người nhà và người tin mình là dễ nhất.

hongnhungdo

Xe buýt
Mấy cái này, cho vui cụ ạ, ko thể nhìn được từ góc độ 1 ng bên ngoài, vì có bảo cũng k tin, nên em ko muốn nói sâu thêm, vợ e tính nó vậy, nếu ham tiền thì mỗi năm có vài % trong cái dự án 12tr đô dải ngân còn bỏ k làm vì hay phải đi công tác nn , k quản được con
Chia sẻ cho vui thôi cụ, hiểu ntn cũng ok mà 😂
Vâng , thực ra với nhiều người tiền chỉ là giáy không quan trọng mà, cũng không có gì lạ lắm. Vợ cụ có thể bỏ cơ hội kiếm hàng chục tỷ như vậy tức phải là người rất giỏi giang, kiếm được tiền, chả làm chỗ này làm chỗ khác vẫn kiếm bộn tiền. Chứ em thì không tin lắm nếu nghèo còn chê tiền. Không thích tiền cũng tốt, vì đỡ phải nghĩ nhiều cụ ạ.

hongnhungdo

Xe buýt
Bà có cái lý của bà là bà k muốn về ở với vc cậu em, sổ đỏ k còn tên bà, nhỡ 2 vc cậu em có vấn đề gì thì bà k còn chỗ ở nữa
Nhưng bà lại muốn con trai lấy tiền chung 2 vợ chồng nó ra để mua lại cái nhà này rồi lại cho con mình đứng tên riêng. Khôn thế quê em xích đầy cổng cụ ơi.

TorienT

Xe container
Lý của bà là gì chăng nữa thì bà cũng không đúng rồi, bà nghĩ thế thì cô com dâu cũng nghĩ là tự nhiên đi góp tiền đứng tên riêng ông ck đến lúc bỏ nhau cô ấy mất trắng luôn. Có ai không biết tính toán đâu cụ, có muốn tính hay không thôi. Trường hợp này bà tính thế là không đúng rồi - lợi hết cho mình và 2 đứa con của mình còn đẩy cái thiệt cho cô con dâu.

Rolls_Royce

Xe buýt
Trong câu chuyện này là mua nhà trong thời kỳ hôn nhân chứ không phải cha mẹ cho tặng thừa kế gì. Vì nếu là cho tặng thì chả bao giờ có chuyện con dâu tham gia, nó chỉ biết khi giấy tờ đã xong xuôi.
đang nói chuyện cho tặng, mợ nói chuyện cũng mâu thuẫn phết #:-s #:-s #:-s #:-s #:-s

landaumuaxe

Xe điện
Vâng , thực ra với nhiều người tiền chỉ là giáy không quan trọng mà, cũng không có gì lạ lắm. Vợ cụ có thể bỏ cơ hội kiếm hàng chục tỷ như vậy tức phải là người rất giỏi giang, kiếm được tiền, chả làm chỗ này làm chỗ khác vẫn kiếm bộn tiền. Chứ em thì không tin lắm nếu nghèo còn chê tiền. Không thích tiền cũng tốt, vì đỡ phải nghĩ nhiều cụ ạ.
Vâng cụ ạ, vợ e rất giỏi, nhưng lại pn của gđ, k đặt kiếm tiền, kiếm tiền là của em, và vc e chỉ cần đủ ăn tích lũy thêm chút phòng ốm đau , mỗi thế, hơi lạc hậu nhưng kệ

TorienT

Xe container
Vâng cụ ạ, vợ e rất giỏi, nhưng lại pn của gđ, k đặt kiếm tiền, kiếm tiền là của em, và vc e chỉ cần đủ ăn tích lũy thêm chút phòng ốm đau , mỗi thế, hơi lạc hậu nhưng kệ
Mừng cho cụ có một người vợ tốt và hiểu biết.

hongnhungdo

Xe buýt
Sao không lừa được đại gia đình mợ, thích lừa thì lừa tốt - lừa người nhà và người tin mình là dễ nhất.

Đừng coi vật chất to quá cụ ơi, nhiều người thấy ai bỗng nhiên "có lộc " là nghĩ họ lừa đảo, nhưng em thấy trong chuyện này chả có gì là lừa cả. Nếu coi con nào chả như nhau thì đứa nào đứng tên chả được. Việc mua nhà, bán nhà, làm giấy tờ ... nó mất thời gian , cũng rất nhiều người trong gia đình được biết và tham gia ý kiến, nên chuyện con dâu lừa là không thể, mà đó là suy nghĩ của người ngoài thôi. Mà tổ ấm con cháu mình trú ngụ hưởng cả sao lại gọi là lừa nhỉ, nó lấy tiền đó thủ thân mới là lừa chứ, nhầm khái niệm rồi cụ.

hongnhungdo

Xe buýt
KHông phải lạc hậu đâu cụ, mà là sở thích thôi. Nhiều người không thích tiền, ghét tiền ấy. Đơn giản là sở thích thôi. Vợ cụ thế này thì anh em nhà cụ được nhờ rồi, vì tài sản không phải chia cho anh chị nữa.