[Funland] Vợ chồng 9X Hà Nội quyết định không sinh con: Chúng tôi không ích kỉ, chúng tôi có bản đồ cuộc đời riêng!

Có một cặp vợ chồng không thích đẻ con, được báo chí đưa lên tạo sóng thôi mà các cụ vật nhau ghê quá.

Cả nước ta đang có khoảng 45 ngàn tăng ni Phật tử, các cụ đi vận động họ hoàn tục đẻ con cứu vớt giống nòi gánh vác trách nhiệm đi.
Tôi thấy thú vị về ý này của Anita Emi mặc dù chúng ta đã chửi nhau ác liệt về Donald Trump giờ này năm ngoái.

taton7983

Xe buýt
Thằng đàn ông k dám sinh con vì sợ khó sợ khổ thì ra đời còn làm được trò trống gì. Nếu tịt thì đã còn thông cảm.

cptu176

Xe điện
Các cụ nghĩ sao? giới trẻ h tha hóa đạo đức quá
Hạnh phúc được định nghĩa phụ thuộc vào quan điểm của mỗi cá nhân cụ ạ...

Nhạc

Xe container
Chính 1 vị đáng kính của thế giới phương Tây nêu quan điểm đây, các thanh niên sùng bái Tây nên đọc và suy ngẫm nhé. Bọn Tây nó cũng nhân văn và sâu sắc lắm chứ không phải lông bông, phổi bò đâu.

"Ngày nay, chúng ta đang chứng kiến một kiểu ích kỷ. Chúng ta thấy rằng một vài người không muốn sinh con và chọn nuôi chó, mèo thay thế cho những đứa trẻ. Điều này có thể khiến mọi người bật cười, song đó là sự thật", Giáo hoàng Francis phát biểu về vai trò làm cha mẹ trong buổi tiếp kiến ở Vatican hôm nay.
Giáo hoàng Francis gọi quan điểm trên là biểu hiện của chối bỏ tình phụ tử, tình mẫu tử, hạ thấp con người và mất dần đi nhân tính.
"Nền văn minh sẽ già cỗi mà không có nhân loại vì chúng ta đã đánh mất sự quý báu của tình phụ tử, tình mẫu tử và chính đất nước phải gánh chịu điều đó", Giáo hoàng phát biểu trước hội trường.
Trong khi khuyến khích các cặp vợ chồng không có khả năng sinh em bé nhận con nuôi, Giáo hoàng cũng khuyến khích những người có khả năng làm cha mẹ "đừng e ngại" chuyện có con.
"Có con luôn là rủi ro, nhưng càng rủi ro hơn nữa nếu không có và từ chối mối quan hệ cha mẹ với con cái", ông nói.
Giáo hoàng có vk con ko các cụ

Lãng khách 179

Xe buýt
Cái này có lẽ chỉ là suy nghĩ tùy giai đoạn cuộc đời thôi. Sự nghiệp đang lên cho nên sinh con sợ vướng víu. Sau đó rồi sẽ nghĩ khác thôi. Đại khái là sau khi li dị chăng ???

Heo sữa

Xe hơi
Lý thuyết suông, không có con 10 cặp 9.5 cặp tan. Có 2,3 đứa con xinh đẹp mà còn tan nữa là không có. Cưới nhau về yêu cũng chỉ 2,3 năm đầu thôi chứ sau con cái là yếu tố quan trọng nhất kết dính 2 vợ chồng. Vợ em xinh đẹp chân dài ngon lành nhưng nói thật nếu k có con chắc em cũng giải tán . Hàng xóm nhà em có một cặp tập 2 của nhau nhưng yêu nhau điên cuồng, vượt qua mọi rào cản để đến với nhau, họ mỗi người cũng có con riêng trai gái đầy đủ rồi, nhưng cũng chạy chữa hơn chục năm rất tốn kém để có cô con gái nhé, quý hơn vàng.
Lý thuyết của cụ cũng chẳng có cơ sở nào. Số liệu cụ tự bịa ra à, cụ biết tại sao giờ có nhiều mẹ đơn thân không.

Giang Nam QN

Xe điện
Website
www.facebook.com
Lý thuyết của cụ cũng chẳng có cơ sở nào. Số liệu cụ tự bịa ra à, cụ biết tại sao giờ có nhiều mẹ đơn thân không.
Công nhận với cụ là mẹ đơn thân ngày càng nhiều, nhưng ít ra họ cũng có một mống con rồi, còn chồng thì có lẽ họ tư duy thoáng nên tạm thời chưa cần......

Macgregor

Xe điện
đúng là mỗi người có quyền lựa chọn cho riêng mình cách sống. nhưng vẫn thấy là ích kỷ và không làm tròn trách nhiệm 1 con người.

springsea

[Tịch thu bằng lái]
Tôi không đồng ý với Hai xuẩn về quan điểm trong thớt này mặc dù tôi rất ủng hộ Hai xuẩn trong các thớt chỉ trích Nga đầu độc cựu điệp viên hay xâm lược Ucraina, trong đó Hai xuẩn cũng bị một đám đông hung hãn rồ Nga đánh hội đồng.
Mỉa người như vậy ko khiến mình khôn và miệng sạch đâu, block cho đỡ bận mắt.

springsea

[Tịch thu bằng lái]
Giáo hoàng có vk con ko các cụ
Họ có con chiên Mu ah. Cái họ để lại cũng lớn lao lắm, ko chỉ là cái ADN cá nhân mà cả một ý thức hệ tôn giáo bao trùm khắp TG. Ko có mấy tay này lịch sử khác nhiều đới.

Tomvichanakem

Xe tải
Nói thế này cho dễ hiểu, hồi trước học Toán chắc cụ biết điều kiện cần và đủ rồi hả. Chả ai nói cưới nhau sinh con thì cuộc hôn nhân đó sẽ chắc chắn bền. Nhưng đó là điều kiện cần , nếu không có được thì chả cần xét điều kiện đủ nhé, fail luôn.

Belat Missan

Xe điện
Có một cặp vợ chồng không thích đẻ con, được báo chí đưa lên tạo sóng thôi mà các cụ vật nhau ghê quá.

Cả nước ta đang có khoảng 45 ngàn tăng ni Phật tử, các cụ đi vận động họ hoàn tục đẻ con cứu vớt giống nòi gánh vác trách nhiệm đi.
Người ta có cưới hỏi hay chịch xoạc nhau đâu mà cụ lôi vào làm gì ;))

khausao

[Tịch thu bằng lái]
Mỗi người 1 quan điểm,còn em thích cứ tầm nửa việt nam theo trend không sinh con này là ổn.Người giờ nhiều quá rồi nên giảm bớt đi
Đúng thế, đẻ lắm chật đất, tắc đường, quá tải y tế, đồ ăn thì toàn thuốc tăng trọng vs tẩm hóa học.
VN cần giảm dân số xuống dưới 50tr thì may ra mới thoát nghèo, vươn đến tầm các bạn Thái được :D

spartacus88

Xe tăng
chả thằng nào áp đặt được tư duy ý chí lên thằng nào, đó là quyền của họ, em ko bàn :D

TRINHNX72

Xe tải
E có ông bạn bên Đức bảo ông/bà nào không có con bị đánh thuế cao lắm, đẻ con thì bố được nghỉ làm, con nhỏ thì mỗi năm nhận dc 1 mớ tiền :)) :))

Heo sữa

Xe hơi
Nói thế này cho dễ hiểu, hồi trước học Toán chắc cụ biết điều kiện cần và đủ rồi hả. Chả ai nói cưới nhau sinh con thì cuộc hôn nhân đó sẽ chắc chắn bền. Nhưng đó là điều kiện cần , nếu không có được thì chả cần xét điều kiện đủ nhé, fail luôn.
Số liệu đề bài của cụ sai thì điều kiện cần với đủ nó cũng fail luôn. "không có con 10 cặp 9.5 cặp tan" nhận định chủ quan, duy ý trí.

Tomvichanakem

Xe tải
Đúng thế, đẻ lắm chật đất, tắc đường, quá tải y tế, đồ ăn thì toàn thuốc tăng trọng vs tẩm hóa học.
VN cần giảm dân số xuống dưới 50tr thì may ra mới thoát nghèo, vươn đến tầm các bạn Thái được :D
Cụ dốt, đông người thì GDP mới cao, nước mới giàu. Đương nhiên đầu người sẽ thấp , nhưng nhà nước sẽ có nhiều tiền. Không kể TQ, Indonesia là ví dụ điển hình. Dân nó đông gần gấp 3 lần mình và GDP cũng gấp 3 luôn.
Bây giờ dân đang bị già hóa cực nhanh rồi, tỷ lệ đẻ thấp nữa thì chết cả nút. Đời bọn mình thì chưa thấy thấm đâu , nhưng đến đời con cháu thôi thì sẽ mệt lắm đấy

khausao

[Tịch thu bằng lái]
Cụ dốt, đông người thì GDP mới cao, nước mới giàu. Đương nhiên đầu người sẽ thấp , nhưng nhà nước sẽ có nhiều tiền. Không kể TQ, Indonesia là ví dụ điển hình. Dân nó đông gần gấp 3 lần mình và GDP cũng gấp 3 luôn.
Bây giờ dân đang bị già hóa cực nhanh rồi, tỷ lệ đẻ thấp nữa thì chết cả nút. Đời bọn mình thì chưa thấy thấm đâu , nhưng đến đời con cháu thôi thì sẽ mệt lắm đấy
Nhà nước có nhiều tiền chứ dân ko nhiều tiền.
Những nước càng đông dân đẻ như gà thì dân càng đói khổ, điển hình như Indo, Ấn Độ, Bangladesh. TQ phát triển mạnh mấy chục năm mà GDP cũng mãi phọt phẹt mức TB thấp.
Ở VN chả cần kêu gọi dân miền núi vẫn đẻ ầm ầm, 16-17 tuổi đã đẻ rồi, mèng cũng 4-5 đứa, cứ đẻ thoải mái thôi, nuôi được đến đâu thì nuôi, có vấn đề gì lên TV lĩnh trợ cấp!