[Funland] Vợ chồng 9X Hà Nội quyết định không sinh con: Chúng tôi không ích kỉ, chúng tôi có bản đồ cuộc đời riêng!

Policeman

[Tịch thu bằng lái]
Con tinh trùng nớ đang mơ đi du lịch 200 nước cùng với vk cơ đấy. Đọc bài báo thấy nói hai vợ chồng cùng làm du lịch. Mk du lịch chết sặc tiết hai năm nay. Ăn còn chắc éo có nữa là đòi đưa bố mẹ hai bên đi du lịch khắp thế giới.
Thằng đàn ông vừa thiếu bản lĩnh, bất hiếu lại còn ảo tưởng. Thất bại toàn tập.
Tề gia, trị quốc, bình thiên hạ. Ngay tiêu chuẩn đầu tiên đã thấy bị con vk nó đè đầu đến nỗi éo dám đẻ con mặc cho bố mẹ buồn phiền.
=))
Khộ!
Em thấy thằng cu 9x này nó đàn ông hơn tất cả đám các cụ đang chửi rủa nó cộng lại.

Cụ bị bọn hủ nho răng vẩu ấy nó đè đầu hay sao mà có vẻ uất hận với chúng thế ;;)
Đám đấy đè nổi ai? "Giỏi" lắm thì đè đầu được vợ con trong nhà.
Đám đấy cả đời chỉ lê la quanh gốc tre đầu làng, tụm năm tụm ba chửi những gì mới lạ, móc máy những người khác biệt.

Vụ này chẳng qua là em qua đường thấy sự bất bình thì em dừng lại mắng một lúc rồi đi tiếp. Một vài cụ mợ khác chắc cũng tương tự.

BTW, với đa số thì em cũng lịch sự lắm :D
Nhưng với hủ nho răng vẩu thì em thích lấy kiểu ngôn ngữ của họ hay dùng để dùng lại cho chính họ :)

Chỉnh sửa cuối:

Hien do

Xe tăng
=))
Khộ!
Em thấy thằng cu 9x này nó đàn ông hơn tất cả đám các cụ đang chửi rủa nó cộng lại.

Đám đấy cả đời chỉ lê la quanh gốc tre đầu làng tụm năm tụm ba chửi những gì mới lạ thì đè nổi ai?
Vụ này chẳng qua là em qua đường thấy sự bất bình thì em dừng lại mắng một lúc rồi đi tiếp. Một vài cụ mợ khác chắc cũng tương tự.
Đúng rồi cụ, mặc dù đợt này e đang giữ mồm miệng lắm, mà vẫn phải tạt vào một chút

superPDP

Xe điện
Thất bại lớn nhất của một con tinh trùng. Loại gì đi nữa từ sinh vật đơn bào đến động vật cao cấp nhất như con người mục đích chính đều là lưu lại di truyền, phát dương giống nòi. Cấp độ thấp là gia đình dòng họ, lớn hơn là dân tộc, giống loài Human kind.
Không để lại gì cho đời thì con tinh trùng kia cố mà thụ tinh làm gì. Chết quách trong tử cung từ đầu cho nhanh, nhường cơ hội cho con khác.
Cụ hình như động chạm đến nhiều người muốn sống độc thân vẫn ngày ngày cống hiến cho xã hội ngoài kia, và nhiều vĩ nhân nữa đấy cụ ạ. Bé bé miệng thôi

yêu anh có ô tô

[Tịch thu bằng lái]
Đã thích lên mặt báo thể hiện quan điểm cá nhân của mình, thì hãy vui với ý kiến đồng tình và phải chấp nhận với ý kiến phản đối. Làm gì có chuyện cứ phải đồng tình mới là văn minh.
Phim tây du kí thì con thạch hầu cũng từ hòn đá nở ra đấy =)) , ko cần đồng tình nhưng chửi rủa người khác là con tinh trùng thì cũng là loại vô văn hoá, hạ cấp tởm lợm lắm.

Belat Missan

Xe điện
Thất bại lớn nhất của một con tinh trùng. Loại gì đi nữa từ sinh vật đơn bào đến động vật cao cấp nhất như con người mục đích chính đều là lưu lại di truyền, phát dương giống nòi. Cấp độ thấp là gia đình dòng họ, lớn hơn là dân tộc, giống loài Human kind.
Không để lại gì cho đời thì con tinh trùng kia cố mà thụ tinh làm gì. Chết quách trong tử cung từ đầu cho nhanh, nhường cơ hội cho con khác.
Nhiều cụ tiếc nuối cho công sức của cả đàn nòng nọc.:D

yêu anh có ô tô

[Tịch thu bằng lái]
Xem trong dòng họ gia tộc nhà mình, thân bằng quyến hữu của mình..., có ai có khiếm khuyết gì ko rồi hãy chửi rủa người khác.

trongpaint

Xe buýt
Đúng là quyền tự do và mỗi người có một quan điểm sống khác nhau. Nhất là trong cuộc sống hiện đại.
Nhưng với cá nhân em thì: Mình đã được bố mẹ trao cho cơ hội được sống trên cõi đời này thì mình cũng phải có nghĩa vụ trao cho người khác cơ hội được đến với cuộc sống.

lexus315

Xe điện
Đúng là quyền tự do và mỗi người có một quan điểm sống khác nhau. Nhất là trong cuộc sống hiện đại.
Nhưng với cá nhân em thì: Mình đã được bố mẹ trao cho cơ hội được sống trên cõi đời này thì mình cũng phải có nghĩa vụ trao cho người khác cơ hội được đến với cuộc sống.
Một ý khác, tương tự ý của cụ!
Con người ta đứng trong xã hội, sẽ có sự ràng buộc trong các mối quan hệ.
Nên ngoài việc tôn trọng quyền tự do của bản thân, còn nên tôn trọng quyền được tự hào,được vui của bố mẹ.
Theo tin không chính thức thì song phân phụ mẫu của 2 bạn trẻ đang rất mong các bạn ấy đẻ được (chả biết tin đúng không)

Susu77

Xe tăng
Lo được thì nên sinh con. Phải không ạ? Duy trì nòi giống là bổn phận của mỗi con người.
Trái đất quá tải người rồi nhất là nước đông dân như VN.
Em sinh con vì em thích trẻ con chứ chẳng quan tâm nòi giống hay tính để nhờ cậy. Con yêu thương bố mẹ, giúp đỡ thì tốt ko thì mình tự lo cho mình ko đặt gánh nặng vào con.
Em thấy trân trọng những người quyết định ko sinh con, ít ra họ có trách nhiệm với bản thân.

cá sấu chúa

Xe hơi
Em thấy họ đúng là không ích kỷ thật mà. Sinh ra một con người là sử dụng nhiều tài nguyên, năng lượng để nuôi dưỡng con người đó (nước, không khí, thức ăn, khí đốt v.v.... ). Dân số thế giới ngày một phình ra, con người đứng đầu chuỗi thức ăn, với hiểu biết và trình độ khoa học kỹ thuật ngày một phát triển, phải nói con người chúng ta "ăn không từ thứ gì" của trái đất,chả thế mà phải có chương trình kế hoạch hóa gia đình. Một đôi bạn trẻ quyết định không thêm 'tải trọng" cho mẹ Trái đất thì chúng ta nên cảm ơn họ. Vắng đi đôi ba trăm triệu người, có lẽ mẹ thiên nhiên nuôi nấng con người đỡ khổ hơn đấy ạ. Gen của loài người so với các sinh loài khác có gì quan trọng trong vũ trụ tới nỗi phải di truyền? Nhiều cụ mạt sát đôi trẻ quá, thế giới có phát triển là bởi có nền tảng là sự đa dạng; đa dạng ở chỗ ta biết chấp nhận sự khác biệt của người khác và để người khác chấp nhận sự khác biệt của ta.

lenhhoxung1980

Xe điện
Em tôn trọng quyền tự do cá nhân của đôi bạn kia, mặc dù không đồng ý quan điểm.
Ngoài ra, em nghĩ chắc không đẻ được mới nói vậy.

springsea

[Tịch thu bằng lái]
Cụ hình như động chạm đến nhiều người muốn sống độc thân vẫn ngày ngày cống hiến cho xã hội ngoài kia, và nhiều vĩ nhân nữa đấy cụ ạ. Bé bé miệng thôi
Em nói rõ là mục đích của cuộc sống (bất kể ở hình thái nào) nó chia theo các bậc từ thấp đến cao như cái tháp Maslow, tựu chung là phải lây lan, phát triển mạnh hơn Covid. Nếu nó không có mục đích & khả năng đó thì nó không có lý gì để tồn tại.
Mức độ thấp như em thì ở ngưỡng nhân rộng dòng họ tộc, để lại cái DNA của mình :D. Cao hơn là phát triển giống nòi, dân tộc như các vĩ nhân lập quốc, mở bờ cõi. Vĩ đại hơn nữa là đưa con người lên các hành tinh khác, đem văn minh nhân loại ra vũ trụ...
Hai bạn trẻ kia chỉ lo cho bản thân họ, không để lại cái gì. Nếu họ làm được cái gì đó vĩ đại hơn cho ngoài bản thân họ thì em xin rút bình luận và xin lỗi mọi người.

Chỉnh sửa cuối:

giaconngu

Xe tăng
Trái đất quá tải người rồi nhất là nước đông dân như VN.
Em sinh con vì em thích trẻ con chứ chẳng quan tâm nòi giống hay tính để nhờ cậy. Con yêu thương bố mẹ, giúp đỡ thì tốt ko thì mình tự lo cho mình ko đặt gánh nặng vào con.
Em thấy trân trọng những người quyết định ko sinh con, ít ra họ có trách nhiệm với bản thân.
Theo các mô hình dự báo dân số thế giới khác nhau thì tới năm 2100 dân số thế giới sẽ ở mức từ 7,2 tỷ (giảm tối đa) - 16 tỷ (tăng tối đa), trung bình ước khoảng 11 tỷ, với tốc độ tăng dân số khi đó sẽ giảm xuống tới cỡ 0,1%. Riêng Việt Nam, các mô hình cho thấy đỉnh dân số sẽ khoảng năm 2050 (110-130 triệu) và tới 2100 dân số sẽ giảm về mức xấp xỉ hiện nay do tốc độ tăng âm. Mật độ dân số Việt Nam hiện nay đứng khoảng thứ 47 trên thế giới, so với Ấn Độ, Philippines, Bangladesh, Hàn Quốc, Nhật Bản thì vẫn còn thưa hơn. Về việc quá tải người thì các nghiên cứu khác nhau không đưa ra các con số sát nhau về số dân mà thế giới này có thể duy trì, dao động từ dưới 0,7 tỷ người tới trên 98 tỷ. Điều này cho thấy phát biểu về quá tải dân số dường như là cảm tính nhiều hơn là định lượng, và dễ dẫn tới xu hướng nghiêng về thuyết Malthus khi đề cập tới vấn đề dân số, nghèo đói và chiến tranh.

Policeman

[Tịch thu bằng lái]
Chúng ta thật may mắn khi đang ở thời khắc này của nịch sử!
Đột nhiên Otofun xuất hiện một loạt vĩ nhân cao cả tự nhận phải có trách nhiệm với sự tồn vong của loài người.
Cùng với các bậc anh hùng tự đánh giá mình có khả năng "tề gia, trị quốc, bình thiên hạ".

Và họ đã hoàn thành xuất sắc, vì họ biết đẻ!

Chỉnh sửa cuối:

Policeman

[Tịch thu bằng lái]
Đan mạch, đẻ ít thôi chứ loài người gặm mục ruỗng cả cái trái đất này rồi chứ có tốt đẹp méo gì đâu cụ nhể.

Ô nhiễm, trái đất nóng lên...đẻ lắm ăn rồi ị vung vãi ra trái đất huỷ diệt hàng loạt giống loài khác thế mà cứ gào lên đòi đẻ cho lắm vào rồi kéo nhau tuyệt chủng cả nút.

Khồng, khồng, phải đẻ chứ.
Không đẻ là vô phúc..
Không đẻ chứng tỏ tịt.
Không đẻ là không hoàn thành sứ mệnh cao cả đã được đặt lên vai họ.
Đẻ, và chỉ có đẻ thì mới khẳng định họ là một đấng nam nhi đại chượng fu.

cadilac30

Xe tăng
Ồ, bác đã nói với họ rằng nếu họ vào Nam & họ sinh con thì sẽ được thưởng 10 triệu chưa? Tất nhiên cá nhân tôi hoàn toàn tôn trọng quan điểm của họ, cũng giống như một số các cặp vợ chồng các nước khác họ chỉ sinh con khi đã sẵn sàng mọi thứ.

Tuy nhiên nếu là con cháu trong gia đình tôi thì tôi sẽ bắt cặp ý phải sinh, nếu không sinh ký giấy tự chịu trách nhiệm nếu làm gia đình hay dòng họ già đi. Và nếu từ chối sinh thì sau này bọn tôi sẽ không bế con miễn phí cho nữa mà bắt phải trả tiền.

Tất nhiên đó chỉ là quan điểm của tôi và tôi không khuyến khích mọi người theo ý mình.
Anh bị lẫn rồi à, nó có sinh con đâu mà anh dọa nếu không sinh sẽ không bế con miễn phí, không có thì bế vào mắt à hahaha

yêu anh có ô tô

[Tịch thu bằng lái]
Cụ ấy có chửi rủa gì đâu mà bác nặng lời thế! ;))
Ông đọc lại xem, gọi người ta là con tinh trùng, rủa chết đi...
"Thất bại lớn nhất của một con tinh trùng. Loại gì đi nữa từ sinh vật đơn bào đến động vật cao cấp nhất như con người mục đích chính đều là lưu lại di truyền, phát dương giống nòi. Cấp độ thấp là gia đình dòng họ, lớn hơn là dân tộc, giống loài Human kind.
Không để lại gì cho đời thì con tinh trùng kia cố mà thụ tinh làm gì. Chết quách trong tử cung từ đầu cho nhanh, nhường cơ hội cho con khác.".
Tôi tưởng OF toàn trí thức học cao hiểu rộng, đạo đức cao cả sáng ngời mà thốt ra những lời của kẻ đầu đường xó chợ thế kia à, tôi khinh springsea