[Funland] Vợ chồng 9X Hà Nội quyết định không sinh con: Chúng tôi không ích kỉ, chúng tôi có bản đồ cuộc đời riêng!

khausao

[Tịch thu bằng lái]
Cứ đẻ đi, vợ chồng không có con 1-2 năm là bỏ nhau, nhìn nhau chán bỏ xừ. Có đứa con vào nó mới gắn kết
Cụ nhầm nhọt thế nào chứ đầy nhà có con vẫn ly dị ầm ầm.
Mà tư duy đẻ con ra để làm cái cột dây thừng trói buộc nhau miễn cưỡng vừa ích kỷ vừa mất tác dụng lâu rồi.

khausao

[Tịch thu bằng lái]
Em tưởng quan điểm tranh luận của cụ thế nào, ai ngờ cũng bí, hết văn rồi. Mồm xoen xoét quốc tế nọ tự do kia ai dè cuối cùng vẫn lộ rõ bản chất. :))
Quốc tế hay quốc nội thì cụ cũng chả có quyền què gì chê bai hay bắt chúng nó đẻ, cụ tức thì tự đấm ngực mà gào thôi, hay đâm đơn kiện chúng nó tại sao ko đẻ đi =))

Thạch Hầu

Xe tải
Bây giờ không sinh con thì thấy sướng vì được chơi thoải mái, lại có vẻ tân tiến hiện đại khác biệt với thiên hạ, nhưng mấy năm sau chắc lại hối hận thôi. Mỗi 2 vợ chồng với nhau cũng nhanh chán lắm.

Nắng nhạt

Xe điện
Công nhận vào đây cãi nhau vui mới thấy tư duy của 1 số cụ mợ vẫn tăm tối mông muội như thời trung cổ nước Tàu.
Chắc cụ đang sống ở bển nên thấy nó lạ. Em ở Việt Nam thấy bình thường. Tăm tối mông muội cũng có cái hay, vẫn còn nhiều thứ hay ho phía trước để họ phấn đấu :)

Website
www.facebook.com
Các cụ tranh luận cho vui nhưng đừng quay sang đá cá nhân, xúc phạm nhau nhé.
Chẳng may nhỡ tay bấm mấy chữ ko phù hợp thì các cụ tự xóa giúp em
Em oánh dấu thớt cáiđã, maiđọc lại.
:D

Ô tô điên

Xe tăng
Đây, người ta nói rõ rồi, đôi này rất có trách nhiệm, tư tưởng hiện đại.

khausao

[Tịch thu bằng lái]
Chắc cụ đang sống ở bển nên thấy nó lạ. Em ở Việt Nam thấy bình thường. Tăm tối mông muội cũng có cái hay, vẫn còn nhiều thứ hay ho phía trước để họ phấn đấu :)
Em sống ở nn từ tuổi thiếu niên, sau về VN, tư duy truyền thống ở 1 số điểm, tuy có những thói quen ngấm vào người như sự chính xác giờ giấc, hay những chuyện riêng tư cá nhân đời sống của người khác thì không xen vào, không thắc mắc, tọc mạch.
Cái làm e không thể "quen" không phải là quan niệm gđ truyền thống, mà là cái cách rất nhiều người Việt thích tọc mạch, tự cho mình quyền "chỉ đạo" chuyện riêng tư của người khác.

Chỉnh sửa cuối:

pandahn

Xe điện
Đây, người ta nói rõ rồi, đôi này rất có trách nhiệm, tư tưởng hiện đại.
Nam nhi đại trượng phu có ba câu hỏi đơn giản không trả lời được, về bám váy vợ.
Chắc bận ngang thủ tướng nên k có thời gian cho con =))

Chỉnh sửa cuối:

Ô tô điên

Xe tăng
Nam nhi đại trượng phu có ba câu hỏi đơn giản không trả lời được, về bám váy vợ.
Cụ không thấy từ chúng tôi à? Nghĩa là họ có bàn bạc thống nhất với nhau. Các cụ bảo thuận vợ thuận chồng tát biển đông cũng cạn kia mà.

pandahn

Xe điện
Cụ không thấy từ chúng tôi à? Nghĩa là họ có bàn bạc thống nhất với nhau. Các cụ bảo thuận vợ thuận chồng tát biển đông cũng cạn kia mà.
Uh, con vk nêu quan điểm trước. Thôi thì thế gian dc vk hỏng chồng, nhưng mà nó lại được cả đôi mới tài.

khausao

[Tịch thu bằng lái]
Uh, con vk nêu quan điểm trước. Thôi thì thế gian dc vk hỏng chồng, nhưng mà nó lại được cả đôi mới tài.
Nằm vùng trong toilet nhà chúng nó được bao lâu rồi mà biết tài thế ;))

Ô tô điên

Xe tăng
Em thì không đọc hết bài viết đâu, nhưng chắc ý họ muốn nói đến là sinh con có kế hoạch, trách nhiệm. Không phải sinh con là nuôi dưỡng con, mà muốn dậy con trở thành người tốt.
chứ em thấy như thời của em toàn kiểu sinh con, rồi nuôi con lớn, chứ không biết dậy, kiểu như trời sinh voi sinh cỏ.

pandahn

Xe điện
Em thì không đọc hết bài viết đâu, nhưng chắc ý họ muốn nói đến là sinh con có kế hoạch, trách nhiệm. Không phải sinh con là nuôi dưỡng con, mà muốn dậy con trở thành người tốt.
chứ em thấy như thời của em toàn kiểu sinh con, rồi nuôi con lớn, chứ không biết dậy, kiểu như trời sinh voi sinh cỏ.
Vk bị ám ảnh từ cuộc sống bà mẹ nên sợ đẻ con. Cũng là một dạng tâm lý xã hội cần được các nhà xã hội học quan tâm nghiên cứu (:|

khausao

[Tịch thu bằng lái]