[Funland] Vợ bắt bỏ thuốc làm thế nào giờ các cụ !

cuop

Xe buýt
Cụ ra Hàng Đường mua ít bánh khảo bóp vụn ra rồi chia thành các gói nhỏ, về nhà thỉnh thoảng lôi ra hít và liếm... Làm sao để vợ nó thấy. :))

duyson_bacsy

Xe buýt
Nói chuyện này ra thì có nhiều thớt rồi , nhưng hôm nay cháu không nói ra thì khó chịu quá . Vợ cháu khóc lóc bảo bỏ thuốc và bắt cháu thề độc là : không bỏ thì vợ ra đường bị oto đâm , con đẻ ra bị quái thai .
Cháu bắt buộc phải làm theo mà giờ thì bứt rứt khó chịu quá . Làm thế nào giờ các cụ ơi ~X( . Mà có phải đơn giản đâu , lại còn cấm cháu từ giờ ko được hút dù dứoi bất kỳ hoàn cảnh nào . Cháu bức xúc quá .
Cụ nào có cách chống lại lời thế độc địa kia không ạ , cháu sợ quá . X_X
Gỉải lời thề quá dễ :
- Cấm gấu ra đường thế là khỏi lo tai nạn
- Tranh thủ đẻ luôn cho đủ cơ số rồi thôi không đẻ nữa rồi hút vô tư(Nếu đủ cơ số rồi thì thôi)
Còn cai thuốc lá là việc dễ ấy mà!Việc dễ nên mới làm được nhiều lần!Ối cụ cai hàng chục lần đới thơi=))

Chỉnh sửa cuối:

fuji

Xe hơi
Gấu nhà chủ top cứ như nghĩ quẩn ấy nhỉ, thề gì mà lôi mình & con ra thề :-s
Mà chủ top thề rồi ạ?

Mr.Phan

Xe tăng
Nếu nhà có em bé thì nên bỏ cụ ạ. Nhưng bỏ cái của nợ này cũng khó thật. Cháu hút thuốc từ năm 91 đến 2001 bỏ thuốc. Năm 2005 lại nghiện lại và đến đầu 2006 bỏ đến bây giờ. Thời điểm cháu hút thuốc ngày ko dưới 1 cây. Cứ 1 tuần đi 1 tút. Nói thật với cụ cháu bỏ phát dứt luôn nhưng bây giờ vẫn thèm vì nó ăn vào máu rồi. Thỉnh thoảng ngồi với bạn bè ngửi vẫn thèm lắm. Trước cháu hút thuốc ăn bữa nào cũng 3 bát cơm, trọng lượng ko lúc nào quá 50kg, bỏ thuốc sau 3 tháng nó cứ thế tăng đến đỉnh nhất 65 kg mà ăn uống vẫn như vậy. Như thế mới thấy tác hại của thuốc.

^A^

Xe tải
Nếu nhà có em bé thì nên bỏ cụ ạ. Nhưng bỏ cái của nợ này cũng khó thật. Cháu hút thuốc từ năm 91 đến 2001 bỏ thuốc. Năm 2005 lại nghiện lại và đến đầu 2006 bỏ đến bây giờ. Thời điểm cháu hút thuốc ngày ko dưới 1 cây. Cứ 1 tuần đi 1 tút. Nói thật với cụ cháu bỏ phát dứt luôn nhưng bây giờ vẫn thèm vì nó ăn vào máu rồi. Thỉnh thoảng ngồi với bạn bè ngửi vẫn thèm lắm. Trước cháu hút thuốc ăn bữa nào cũng 3 bát cơm, trọng lượng ko lúc nào quá 50kg, bỏ thuốc sau 3 tháng nó cứ thế tăng đến đỉnh nhất 65 kg mà ăn uống vẫn như vậy. Như thế mới thấy tác hại của thuốc.
Chỗ này e nghĩ chắc cụ Phan nhầm, khái niệm 1 cây và 1 tút là giống nhau chứ. Một ngày mà cụ hút hết 1 cây thì e chưa hình dung nổi :D

dht

Xe điện
Vợ nói thì phải nghe... cấm cãi

catking113

Xe Cứu Trợ
Cụ thề ngay đi, nhưng thề vế 1 thì cụ đọc to rõ ràng, vế 2 thì cụ thêm vào "con chuột đẻ ra bị ...thôi nhé. Đọc nhanh ko phát hiện đc đâu. kekeke

Furious

Xe điện
Bỏ được thì tốt còn chưa bỏ được thì cụ thương lượng lại cho đỡ áy náy. Như em thì em không hứa hẹn là bỏ mà chỉ hứa hút hạn chế thôi, ra ngoài mà ngồi cafe với bạn bè thì em mới hút trộm thêm mấy điếu. Trước em đốt ngày gần 2 bao giờ ngày gần nửa bao.

mrbear

Xe buýt
Nhiều cụ khuyên bỏ vợ nhỉ, thảo nào ly hôn nhiều thế, hóa ra do thuốc lá. Kiếm vợ sau nhớ thỏa thuận vụ thuốc lá ngay từ đầu đỡ mất công. Nghĩ đến cưới vợ lần nữa em ngại kinh.
Nghĩ đến cưới lần hai sợ thật. Đứng cả ngày mồm cười nhăn nhăn nhở nhở từ sáng đến tôi. Đêm về mỏi hết cả mồm.

meoluoi

Xe điện
Sao phải thề nhỉ??? Mà đàn ông thề thì làm thôi khó gì.
Còn không thì bảo với vợ: 1 riệu, 1 thuốc, 1 đàn bà trong 3 thứ ấy ta chọn thứ nào hơn. Đàn ông 3 thứ ấy bỏ thứ này nó lại chạy sang thứ kia, em thề.

one way street

Xe buýt
Nói chuyện này ra thì có nhiều thớt rồi , nhưng hôm nay cháu không nói ra thì khó chịu quá . Vợ cháu khóc lóc bảo bỏ thuốc và bắt cháu thề độc là : không bỏ thì vợ ra đường bị oto đâm , con đẻ ra bị quái thai .
Cháu bắt buộc phải làm theo mà giờ thì bứt rứt khó chịu quá . Làm thế nào giờ các cụ ơi ~X( . Mà có phải đơn giản đâu , lại còn cấm cháu từ giờ ko được hút dù dứoi bất kỳ hoàn cảnh nào . Cháu bức xúc quá .
Bỏ là đúng mà, tốt cho con cái, tốt cho bản thân, biết lao vào chỗ chít mà sao các cụ vưỡn cứ lao nhỉ. :-??

Thichcuala

Xe buýt
Sói nhà em bảo: Bỏ vợ thì được chứ không bao giờ bỏ thuốc :((
Lúc yêu thì bảo bao giờ cưới thì bỏ
Lúc cưới về rồi thì bảo bao giờ có con thì bỏ
Lúc có con rồi thì bảo cho anh thời gian
Sau thời gian 8 năm thì trả lời như trên đấy ạ. ẹc

TVPL

Xe container
Sói nhà em bảo: Bỏ vợ thì được chứ không bao giờ bỏ thuốc :((
Lúc yêu thì bảo bao giờ cưới thì bỏ
Lúc cưới về rồi thì bảo bao giờ có con thì bỏ
Lúc có con rồi thì bảo cho anh thời gian
Sau thời gian 8 năm thì trả lời như trên đấy ạ. ẹc
Mới có 8 năm ăn thua gì, em 12 năm rồi vẫn loanh quanh điệp khúc này. Thống nhất: Bỏ vợ thì được chứ không bao giờ bỏ thuốc :).

trungnd195

Xe tải
Kiểu này các cụ phải lập ra 2 hội để xem hội nào có đông thành viên tham gia hơn.
1. Hội bỏ vợ không bỏ thuốc
2. Hội bỏ thuôc không bỏ vợ

lx125_black

Xe container
Vợ cụ chán nhể, mất bao công sức, tiền bạc mới nghiện được mà giờ lại bắt bỏ thì phí quá, phí quá.
Cứ như cháu chả biết hút, học mãi mà chả hút được hơi nào để mà nghiện :(

Streamline

Xe điện
Em cũng trong tình cảnh gấu bắt bỏ thuốc. Gấu không đến mức thề thốt nhưng cũng ko vui.
Em nghiện 20 năm nay rồi, ngày nào cũng cà phê cà pháo, nghị lực cũng kém nên khó bỏ.
Bây giờ chỉ hạn chế hút ở nhà thôi. Nhiều hôm thèm quá lên sân thượng hút trộm, xuống dưới nhà, đi qua gấu ngửi phát biết luôn. Nhục vãi. Em toàn bảo gấu: "mũi em như mũi dog":P

Chỉnh sửa cuối:

haruharu

Xe buýt
Cái gì cũng nên từ từ...vội sao được...thế đêm cụ cứ ngủ thật say kệ mợ ý lọ mọ đêm khuya =)) Chừa ngay :D

Nói thật với cụ, em ko biết cụ với gấu nhà cụ nghĩ gì mà thề thốt như thế. Em thấy kinh quá.

hugocabred

Đi bộ
bỏ được thì tốt,không bỏ được thì hút ít lại,lén vợ mà hút :)

WaveX5

Xe tải
Gấu bắt thề nội dung như thế là không được. Phải em, em mắng cho bỏ ***.
Nhưng cụ chủ đã lỡ thề thế rồi thì phải dứt khoát mà bỏ thôi.

Bảo chồng bỏ thuốc thì làm Gấu ai chẳng làm thế :))
Em mãi vẫn nghiện. Thăng long toàn mua cả cây. Đêm nào chẳng may thiếu thuốc thì chỉ có đi ngủ sớm, ko chịu được.
Tuy nhiên, từ ngày lấy vợ (5 năm rồi ạ), chưa hút trong nhà 1 điếu nào cả. Toàn ra sân, vườn hút rồi vào.
Dạo này bắt đầu ho đờm nhiều hơn rồi các cụ :(:(