[Funland] Vợ bảo: dở hơi mới mua bib chạy

chievo

Xe điện
em kiếm cái 21, nếu giá 2 củ thì thôi, em để xèng đi nhậu :D
em vừa lên 2 sàn bib ngó hộ cụ:
- giá 1 củ rưỡi cũng có nhưng cụ phải dùng bib nữ và mặc áo thi đấu là áo nữ size S
- giá 2 củ thì cụ có bib nam và áo nam
Giá vẫn chat lắm cụ ơi...

QDV2012

Xe tăng
em vào group bib transfer rồi mà ko có hihi
Cụ tìm kỹ vẫn có ng bán đó (trong cmt), gần ngày rụng nhiều lắm =))

Bib thì cùng lắm mua bằng giá vé bình thường hoặc thấp hơn, dở mới đi mua vé chạy cao hơn giá vé bình thường cả kể cả cầu lớn hơn cung.

Máy cắt cỏ

Xe tăng
chuẩn cụ ơi. hai cụ em có thể kiếm 1 em PGA đóng 2 slot ngon lành, thêm 160k tiền nhà nghỉ xịn nữa. Mà khỏe người, đã phải chạy lúc 1 giờ đêm.
Cụ tìm kỹ vẫn có ng bán đó (trong cmt), gần ngày rụng nhiều lắm =))

Bib thì cùng lắm mua bằng giá vé bình thường hoặc thấp hơn, dở mới đi mua vé chạy cao hơn giá vé bình thường cả kể cả cầu lớn hơn cung.
Tinh thần chung là em tìm bib thanh lý giá thấp hơn hoặc bằng giá gốc, giá thanh lý cao hơn giá gốc thì sáng em chạy 15 vòng hồ rồi lấy tiền đó đi uống bia cỏ :D

chievo

Xe điện
Tinh thần chung là em tìm bib thanh lý giá thấp hơn hoặc bằng giá gốc, giá thanh lý cao hơn giá gốc thì sáng em chạy 15 vòng hồ rồi lấy tiền đó đi uống bia cỏ :D
chuẩn rồi cụ ạ.
Trước đây các sàn bib được lâp ra với tôn chỉ ""bán bằng hoặc thấp hơn giá gốc khi chủ nhân của bib bận việc đột xuất ngày hôm đó không thể chạy được"". Nhưng phong trào chạy bộ lên quá nên giờ đây các sàn toàn có đội quân bán bib thương mại. Họ đăng kí mua bib nhóm với giá rất rẻ rồi sát ngày bán lại với giá 2 triệu , 3 triệu. có thời điểm 1 bib HM nam lên tới 5tr5 mà rao cái là có người mua ngay.

QDV2012

Xe tăng
Thường cụ thích thì cứ mua giai đoạn siêu sớm ấy, 1 năm nên xác định trc đi 1,2 race gì đó (Em thì cứ xác định 1 race HN vs 1 race tỉnh để đi du lịch)

Đi cho có không khí đỡ bị "blue" vs cả cảm giác race nó khác vs chạy hồ tay cụ à. Vs cả mình cũng có mục tiêu hơn. Tự chạy bthg chán thì nghỉ đây đi race thì có động lực tập luyện.

drchimnon

Xe tăng
Đợt rồi có giải ở Hạ Long, BIB gì mà tận 1,8tr (chưa tính xăng xe, cầu đường), em bỏ đội luôn he he. Em pace rùa, chỉ chạy 1 mình. Chỗ hồ nhà em nhiều các cháu xinh phết, âu cũng là động lực để mình chạy hàng ngày. Em chạy "rau dưa" 6km/lần, 24km/tuần thôi. Năm nay em tốn hơn 4tr tiền giầy mà chưa ưng cái nào. Cái thì đau lòng bàn chân ở km đầu, cái thì đau ở nước hậu, hôm sau chạy lại thì đau đớn, uể oải. Lòng bàn chân có cảm giác đau khi di chuyển (4 tháng), các thầy trên Run phán bị viêm cơ lòng bàn chân. Chả hiệu tại sao từ ngày em chuyển sang chạy bằng dép thì các triệu chứng trên hết hẳn mới hay chứ lại. Em ko thể nào chạy nổi buổi sáng nên ko "nhẩy tầu" được rồi (chạy đc 1 lúc là cơ thắt lưng đau buốt, tê dại ko chịu nổi luôn).

Máy cắt cỏ

Xe tăng
Thường cụ thích thì cứ mua giai đoạn siêu sớm ấy, 1 năm nên xác định trc đi 1,2 race gì đó (Em thì cứ xác định 1 race HN vs 1 race tỉnh để đi du lịch)

Đi cho có không khí đỡ bị "blue" vs cả cảm giác race nó khác vs chạy hồ tay cụ à. Vs cả mình cũng có mục tiêu hơn. Tự chạy bthg chán thì nghỉ đây đi race thì có động lực tập luyện.
Em mới nhập môn thời gian ngắn nên chưa mua bib sớm, em cũng chỉ định tham gia 1 lần cho biết thôi chứ em chạy dạng rau dưa, ham vui thôi

knedi1

Xe tăng
Qua thớt này em biết giá bib tăng cao nên em vừa bán được 2tr cho bib HM. Nguyên nhân vì sáng hôm đấy em lại tham gia 1 giải phong trào định tối chạy tiếp Mid9 nhưng được giá lại bán.

chievo

Xe điện
Đợt rồi có giải ở Hạ Long, BIB gì mà tận 1,8tr (chưa tính xăng xe, cầu đường), em bỏ đội luôn he he. Em pace rùa, chỉ chạy 1 mình. Chỗ hồ nhà em nhiều các cháu xinh phết, âu cũng là động lực để mình chạy hàng ngày. Em chạy "rau dưa" 6km/lần, 24km/tuần thôi. Năm nay em tốn hơn 4tr tiền giầy mà chưa ưng cái nào. Cái thì đau lòng bàn chân ở km đầu, cái thì đau ở nước hậu, hôm sau chạy lại thì đau đớn, uể oải. Lòng bàn chân có cảm giác đau khi di chuyển (4 tháng), các thầy trên Run phán bị viêm cơ lòng bàn chân. Chả hiệu tại sao từ ngày em chuyển sang chạy bằng dép thì các triệu chứng trên hết hẳn mới hay chứ lại. Em ko thể nào chạy nổi buổi sáng nên ko "nhẩy tầu" được rồi (chạy đc 1 lúc là cơ thắt lưng đau buốt, tê dại ko chịu nổi luôn).
Vì sao bib midnight lại tăng chóng mặt vậy cụ? Em xem race thì y sì đường chạy vpbank, thậm chí ko bằng vì 42km = 21km chạy 2 lần vòng lặp

chievo

Xe điện
Qua thớt này em biết giá bib tăng cao nên em vừa bán được 2tr cho bib HM. Nguyên nhân vì sáng hôm đấy em lại tham gia 1 giải phong trào định tối chạy tiếp Mid9 nhưng được giá lại bán.
Cụ bán thế rẻ đấy. Bạn em toàn phải mua 3 triệu mà bib nữ, áo size S coi như ko mặc được

Máy cắt cỏ

Xe tăng
Tháng 12 em lại tái xuất bờ hồ. Cụ lên đó thì ới em nha
Hiện tại cuối tuần em vẫn lên hồ long run nhưng lại không lên tàu (e start lúc 6h, kết thúc tuỳ ý-em chưa quen chạy sáng, dậy sớm thấy oải nên lùi giờ chạy muộn hơn)

boy1981

Xe hơi
Các cụ chạy em thấy mệt rồi. Em thích ngồi xem thôi

Được gửi từ iPhone - Otofun

QDV2012

Xe tăng
Vì sao bib midnight lại tăng chóng mặt vậy cụ? Em xem race thì y sì đường chạy vpbank, thậm chí ko bằng vì 42km = 21km chạy 2 lần vòng lặp
Cụ đi nhiều race lên thì sẽ biết thôi
Cứ trải nghiệm vài race tự khắc cụ sẽ biết sao bib ông nay cao, ông này thấp.

Vs cả cứ thoải mái thôi, thích thì mua vé siêu sớm ấy + đky theo nhóm có hơn 600,700k chạy tòe khói =))

Chỉnh sửa cuối:

OmegaO9

Xe container

Đồng ý với quan điểm của cụ. Có Bib chờ, động lực tập luyện và mục tiêu sẽ rõ ràng hơn cực kỳ. Giá bib giai đoạn early cũng hợp lý mà, cái gì cũng có thị trường của nó, nên em nghĩ đã xác định chơi thì không nên kêu ca.