[Thảo luận] Vợ 2 bị táng sứt đầu vào Thứ 5 - Ngày 12

gogo

Xe đạp
chia buồn cùng cụ chủ thớt, ghét cái thái độ văn hóa lùn của con bé đó...

Cloudless

Xe tải
Vợ chồng nhà kia có học cũng như không. Em ghét nhất loại này.
Chia buồn cùng cụ chủ!

Matizcoi

Xe cút kít
Tiền ko mua được văn hoá, cụ phải bải chị jì đâm xe thế chứ.

giacmoxe4

Xe điện
Tình hình thế nào rồi Cụ chủ ơi.Cập nhật thông tin để cho anh em OF biết thái độ tiếp theo của vợ chồng nhà bác kia.Sao bây giờ cư xử giữa người với người càng ngày càng xuống cấp thế nhỉ?

cwise

Xe container
Bảo vệ thì cũng chẳng có tiền đâu mặc dù trách nhiệm đầu tiên, có một điều quan trọng là mỗi lần vào đỗ xe phải "dạy" bảo vệ dần dần. Nhưng đã cùng tòa nhà thì phải làm ra ngô khoai. Mời BQL tòa nhà vào làm việc, xem lại camera.

Chỉnh sửa cuối:

gestapo04

Xe hơi
Kìa cụ chủ, anh chồng chưa về, có mỗi chị vợ ở nhà - cụ chịu khó lên làm việc đi chứ! Người ta muốn cụ lên cụ lại cứ bắt người ta xuống hầm lại có cả thằng bảo vệ ở đấy thì mần ăn gì được nữa. Tiếc quá, cụ chủ chả nhanh ý gì cả, giải quyết xong - ngoài tiền sửa xe 500K có khi còn lãi ấy chứ ạ ;)). Fun tí, em té ạ!

Coltplus2008

Xe điện
Đặt dép hóng xem ra răng.

thanhtung19

Xe tải
tinh hinh sao roi cu. co gi cu cho ae xem ket qua nhe

B18

Xe tăng
Mai là thứ 6 ngày 13 thế mà hôm nay em đã bắt đầu đen rồi các cụ ợ. Em tường thuật lại sự tình thế này:

............
Đoạn này tường thuật nguyên xi, ko bớt xén:
-14h, điện thoại em lại tít tít: alo anh ơi, em sáng nay lái xe va vào xe anh ấy mà.
- Em: à vâng, chào chị.
- Chị: Biển số xe anh để đâu rồi để em cho thợ gắn lại. Tại cái thằng abc sáng nay nó xi nhan bố láo, em đã thấy vướng vướng rồi nhưng nó bảo đi được nên em cứ đi. Biển số của anh móc vào xe em nên nó bị bung ra (ko 1 câu xin lỗi, hồn nhiên như cô tiên).
Em: biển số em cất vào xe rồi, thế còn cái chỗ xước sơn ở đầu thì sao hả chị?
Chị: Ơ, em có biết đâu. Em chỉ đâm rơi biển số của anh thôi. Xe anh xước sơn thế nào em có biết đâu???
Em: hơ, chị nói thế thì khó quá, thôi, chiều tối về mời anh chị xuống hầm xem xe rồi ta giải quyết.
Chị: tối em bận rồi. Bây giờ đang ở nhà đây này.
Em: em đang đi làm,ko về đc. Hẹn chị đến tối.
..........
- 8h tối, em gọi điện cho chị vợ: number busy. Em gọi cho anh chồng: no answer.
- Em gọi bảo vê: phiền anh mời giúp chủ xe sáng nay xuống đây làm việc.
Bảo vệ: gọi điện cho anh chồng: abc..xyz..dạ vâng, dạ vâng ạ. Gọi xong quay sang em: anh ơi, anh kia bảo anh ấy đang bận, chưa về nhà, anh cứ lên nhà gặp vợ anh ấy.
- Em: anh ko lên đâu, em lên mời chị ấy xuống đây.
- 15' sau, đt của em lại tít tít:
- Chị: anh ơi, có vấn đề gì nhỉ?Em đang bận quá ko xuống được.
- Em: Mời chị xuống đây trao đổi 1 chút, ko mất nhiều thời gian đâu.

Chung quy là tại số đen các cụ các mợ ạ [..]
Cụ xem lại cách cư xử của cụ đi, Tiên trách kỷ hậu trách nhân. Người ta có ý bồi thường ở chỗ em bôi đỏ ấy...:D

nhuhiepbando

Xe máy
Website
shtcomputer.com
Khó đỡ được pha này, nếu bác ko cần tiền thì theo em ko nên gặp mặt cái loại người như này làm gì cho bẩn mắt, nếu hợp lý thì cho nó hòn gạch vào gương nó rồi lại làm như nó làm với mình xem nó nghĩ sao

TVPL

Xe container
Anh chị nhà kia cư xử theo kiểu nhiều tiền, mà cũng "hồn nhiên" thật.
Cụ quát bảo vệ lên mời 2 anh chi đó xuống cho mấy bài về ứng xử đi, cụ gọi làm gì.

hoanglee94

Xe tăng
Bà nó kiểu vô học này ghét cực, có tiền có tất à.

Coltplus2008

Xe điện
Bác chủ lên nhà kia rồi, đang mệt nên chưa xuống được. Tý nữa xuống có khi lại edit bài ấy chứ.

p_quanghuy

Xe tải
Get cái thái độ thế nhỉ, chia buồn với Huy nhé!
Nhưng fai? quyêt liệt vào Huy ơi!
Vấn đề 0 fai? là tiền, mà là cach cư xử của những người có văn hóa!
Mà lần sau ở nhà cũng fai?... mặc quần áo vào nhé![..]
Em vẫn mặc quần áo mà chị ơi. Chỉ mặc ít hơn bình thường mấy cái thôi.keke. Chị yên tâm, mấy hôm nữa em sẽ lẻn xuống hầm lấy đinh vẽ ảnh bác Hồ lên nắp capo của nó. Mình ko thể cư xử có văn hóa với người ko có văn hóa được. \m/

Em nghĩ là cụ xử lý chưa thật đúng đối tượng. Đã đành là cụ biết là xe nhà kia quệt vào xe cụ (qua chú trông xe) nên cụ yêu cầu nhà đó giải quyết. Nhưng về lý, chú trông xe mới là người phải chịu trách nhiệm chính trong sự việc này.
Xe cụ gửi ở đó thì khi thiệt hại, cụ phải tóm chú trông xe mà yêu cầu bồi thường. Chú trông xe sau đó làm việc tiếp với nhà kia để đòi lại tiền, thế mới đúng logic.
Nhưng em công nhận là hàng xóm nhà cụ quá 4`
Em chỉ trách bọn bảo vệ ko gọi em xuống ngay lúc đấy chứ trong sự việc này, chúng nó cũng ko có lỗi gì mà. Cách làm của cụ đúng là chuyên nghiệp, nhưng nếu cụ ở chung cư thì cụ sẽ biết ngay là ko thể hi vọng vào sự chuyên nghiệp của các chú bảo vệ đc.

Cụ xem lại cách cư xử của cụ đi, Tiên trách kỷ hậu trách nhân. Người ta có ý bồi thường ở chỗ em bôi đỏ ấy...:D
Cụ cứ fun. Em mà lên đấy thì.... Eo ơi, thôi bậy lắm, em ứ nói nữa, đỏ hết cả mặt. Quỷ xứ!!!! X_X

Chỉnh sửa cuối:

p_quanghuy

Xe tải
Em cập nhật tình hình:
8h sáng nay, anh hàng xóm nhà em gọi điện: Huy ơi, anh thấy chúng nó lúi húi làm gì ở xe em ấy. Em xuống xem thế nào.
Em chạy xuống thấy 1 chú thợ đang loay hoay gắn biển số. Chỗ xước thì đã được sơn phủ đen lại rồi. Em cũng ko biết nó làm kiểu gì. Để tối về xem cụ thể thế nào. Nhưng em nghĩ cái chỗ xước đấy kiểu gì cũng bị khác màu sơn so với các chỗ còn lại.
Cảm ơn các cụ, các mợ đã chia sẻ. Em xác định vụ này do số đen, mấy chuyện bực mình kia bỏ ra khỏi đầu cho nhẹ người. Nghĩ nhiều nhanh già và xấu lắm 3:-O

pupil

Xe điện
Em cập nhật tình hình:
8h sáng nay, anh hàng xóm nhà em gọi điện: Huy ơi, anh thấy chúng nó lúi húi làm gì ở xe em ấy. Em xuống xem thế nào.
Em chạy xuống thấy 1 chú thợ đang loay hoay gắn biển số. Chỗ xước thì đã được sơn phủ đen lại rồi. Em cũng ko biết nó làm kiểu gì. Để tối về xem cụ thể thế nào. Nhưng em nghĩ cái chỗ xước đấy kiểu gì cũng bị khác màu sơn so với các chỗ còn lại.
Cảm ơn các cụ, các mợ đã chia sẻ. Em xác định vụ này do số đen, mấy chuyện bực mình kia bỏ ra khỏi đầu cho nhẹ người. Nghĩ nhiều nhanh già và xấu lắm 3:-O
Công nhận cụ hiền thật, phải em là em cứ lên nhà táng cho con mẹ í cái gậy ! :D

tanhtanh

Xe tải
Vấn đề chung của xã hội bây giờ thôi mà,chín bỏ vào mồm.
Chúc cụ 1ly cho hạ hỏa.

Loidaveco

Xe tải
Vuốt cụ cái cho hạ hỏa, thôi cụ ơi thứ 6 ngày 13 coi như ngày đen tối cho nhẹ lòng cù à.

function

Xe tải
Em cập nhật tình hình:
Như thế là xe cụ sẽ 2 màu ah? Cụ cư xử thế là cách cư xử của người đứng đắn rồi, nhưng em thấy với bọn văn hóa lùn thì ko cần phải lịch sự như vậy.

hasonlong_hn

Xe máy
Em cũng ghét cái thái độ như vậy, sai thì nhận để vui vẻ đôi bên, đằng này gây hậu quả còn chuối cả nải bảo sao không ghét
Chán cụ quá, Chị ấy mời Cụ lên nhà giải quyết mà Cụ ko lên, làm Chị ấy bực mới cư xử như thế, Cụ mà lên có khi lại được cả T lẫn T ấy chứ (E fun tí) :D:">