[Funland] VNPT xác nhận sáp nhập Vinaphone và Mobifon?

Nhập vào xong rồi ghế ít đit' nhiều, chắc sẽ có nhiều kịch hay hehe
Nhầm ! 2 công ty vẫn giữ nguyên. Thay vì trực thuộc Tập đoàn thì về trực thuộc Tổng công ty di động (thuộc Tập đoàn) => Toàn bộ ghế Tổng cty là mới. Đang kiếm kg ra đr đ ít để ngồi cho đỡ trống ghế đây. =))

thichxedep

Xe tải
Cái này là các bác tập đoàn VNPT muốn thế để không phải thoái vốn khi sở hữu hai công ty di động. nhưng muốn thành hiện thực thì chắc là phải bơm rất mạnh mới được.

wildcat74

Xe điện
Em nghe nói là VNPT mấy năm nay làm ăn không tốt lém; chưa đến mức như EVN nhưng kém nhiều rồi. Nếu ko nhanh chóng thay đổi thì cũng sớm tèo thoai!

Mazspeed

Xe container
Thế nên mới phải nhập, nhập xong có thị phần áp đảo rồi, nguồn lực áp đảo rồi thì bố tăng giá, tha hồ quản lý chi phí kiểu tệ hại, tăng giá là bù được hết.

Thế nên mới phải nhập, nhập xong có thị phần áp đảo rồi, nguồn lực áp đảo rồi thì bố tăng giá, tha hồ quản lý chi phí kiểu tệ hại, tăng giá là bù được hết.
Chưa nhập còn kg cho tăng giá, nhập rồi thì có tăng vào mắt. Bây giờ mấy ông bên bộ TT-TT lo VNPT với Viettel giảm giá chứ ai nghĩ đến chuyện tăng như anh EVN.
Đã nói là là 2 thằng to đầu (VNPT và Viettel) bị CP khống chế giá từ lâu rồi. Nếu kg thì bây giờ chắc kg ai biết Sfone, Vietnammobile với Beeline là thằng nào.

Túm lại: việc tách ra, nhập vào của mấy ông Viễn thông vào thời điểm này chẳng ảnh hưởng gì đến giá cả với thị trường.

Xe hoán cải

Xe buýt
Riêng viễn thông khác mọi ngành , ai thích và không thích dùng nó thì rất dễ . Chính vì thế cho nên cái việc sát nhập không quan trọng

Mazspeed

Xe container
Chưa nhập còn kg cho tăng giá, nhập rồi thì có tăng vào mắt. Bây giờ mấy ông bên bộ TT-TT lo VNPT với Viettel giảm giá chứ ai nghĩ đến chuyện tăng như anh EVN.
Đã nói là là 2 thằng to đầu (VNPT và Viettel) bị CP khống chế giá từ lâu rồi. Nếu kg thì bây giờ chắc kg ai biết Sfone, Vietnammobile với Beeline là thằng nào.

Túm lại: việc tách ra, nhập vào của mấy ông Viễn thông vào thời điểm này chẳng ảnh hưởng gì đến giá cả với thị trường.
Thời điểm này thôi bác, em chả tin là hết thời điểm này thì giá cả nó lại không biến động, cụ thể là tăng. Độc quyền không bao giờ có lợi cho thị trường hết, vì độc quyền mà lại không tìm cách tăng giá thì người ta bảo là ngu :)) :)) :)), bộ cản không cho giảm giá là đúng, vì đó cũng là 1 phần trong kế hoạch tăng giá của anh độc quyền :).

bes

Xe lăn
Hê hê, em nghe lỏm năm sau VNPT mobile sáp nhập với Viettel Telecom.
Điện thoại rẻ bèo, 10k/phút.
Ko dùng thì thôi :))

b2ong

Xe máy
Tất cả các chương trình khuyến mãi, giảm giá, cộng thẻ ... của Mobifone và Vinaphone đều phải thống nhất, tương đương và do VNPT quyết định. Nếu muốn tăng giá thì đã tăng rồi, cần gì phải đợi khi sát nhập, vì thực chất là do ông VNPT quyết định cả.

Thời điểm này thôi bác, em chả tin là hết thời điểm này thì giá cả nó lại không biến động, cụ thể là tăng. Độc quyền không bao giờ có lợi cho thị trường hết, vì độc quyền mà lại không tìm cách tăng giá thì người ta bảo là ngu :)) :)) :)), bộ cản không cho giảm giá là đúng, vì đó cũng là 1 phần trong kế hoạch tăng giá của anh độc quyền :).
Cụ thật hài hước (ngày cá tháng 4 à? :)) ). Kg cho giảm để rồi cho tăng????

Thôi! Cứ đối thoại kiểu như cụ thì em xin nhường...

Mazspeed

Xe container
Hê hê, em nghe lỏm năm sau VNPT mobile sáp nhập với Viettel Telecom.
Điện thoại rẻ bèo, 10k/phút.
Ko dùng thì thôi :))
Phát ngôn trái chủ trương thế này thảo nào nó cho chơi thoải mái, suốt ngày lên ô phân làm mốc :)) :)) :)).

Cụ thật hài hước (ngày cá tháng 4 à? :)) ). Kg cho giảm để rồi cho tăng????

Thôi! Cứ đối thoại kiểu như cụ thì em xin nhường...
Cá mú gì đâu bác! Em dự là thế thậ chwst. Không cho giảm, nhưng đến lúc tăng thì có khi lại OK, quản lý kiểu nhà mình chả có gì đảm bảo cả. Giờ chi phí tôi đây nhá, doanh thu đây nhá, thuế đây nhá, nộp ngân sách đây nhá, cộng vào trừ đi lỗ từng này nhá. Ông có cho tôi tăng không? Không cho tăng ông bù lỗ nhá. Bộ lại chả sợ vãi mật, nó to tổ bố thế bộ ho he nó cho bộ đói bằng răng ra thì có mà chết cả nút. Đối với kiểu quản lý nhà mình, kinh doanh của công ty NN nhà mình thì chả có gì là không thể. Dân cuối cùng lĩnh đủ thôi.

Chỉnh sửa cuối:

0917367979

Xe đạp
đọc bài báo hôm bữa e có thấy bảo khỏi nhập với nhèm rồi các cụ ạ . Quá % nên bị độc quyền. Dân đen như em cũng chưa đủ level để bàn bạc vụ này .

Mazspeed

Xe container
đọc bài báo hôm bữa e có thấy bảo khỏi nhập với nhèm rồi các cụ ạ . Quá % nên bị độc quyền. Dân đen như em cũng chưa đủ level để bàn bạc vụ này .
Vấn đề là quyền lợi và quyền lực, báo đài là cái đinh. Bác xem ông EVN đấy, quyền lực to đến mức bộ Công Thương cũng là chuyện nhỏ, chả xi nhê íu gì. Cái dự án thị trường hóa ngành điện, tách phân phối, truyền tải với sản xuất bộ vừa nêu bị EVN mắng cho té tát, tụt mẹ nó lại ngay. Bên này VNPT với bộ chắc cũng rứa.

khanhtb

Xe điện
luật thì ko được nhập vì chiếm thị phần chi phối, nhưng, lại chữ nhưng, thủ tướng quyết thì vẫn ok

CuongDiamond

Xe đạp
100% Không có chuyện ấy đâu cụ ạ! Chỉ là ý tưởng thôi nhưng sau này thấy nhiều bất cập quá nên hủy rồi!

present

Xe điện
Nhầm ! 2 công ty vẫn giữ nguyên. Thay vì trực thuộc Tập đoàn thì về trực thuộc Tổng công ty di động (thuộc Tập đoàn) => Toàn bộ ghế Tổng cty là mới. Đang kiếm kg ra đr đ ít để ngồi cho đỡ trống ghế đây. =))
Cụ nhầm ròi.
Khi thành lập các Tổng Cty: Di động, VNPT HN, VNPT HCM . . . xong thì các bác trên Ban chỗ bác chả nháo nhào chạy về ấy Tổng Cty ấy chứ.
Lúc đó Tập đoàn chỉ còn quản lý về mặt tổ chức là chính thôi, các Tổng Cty hạch toán độc lập hết ròi thì ngồi ở Tập đoàn chắc ngáp ruồi thoai (lấy đâu ra màu bao nhiêu nữa :D).
Nó gần giống như cái vụ thành lập 03 Tổng Cty vùng (1, 2, 3) trực thuộc Tập đoàn ấy nhể, nháo nhào chạy đi rồi lại nháo nhào chạy về (khi Thủ tướng bác kế hoạch đó).
Nói chung là còn dài dài và còn thay đổi nhiều nhiều, em nghi cụ mà bỏ thầu về Tổng Cty Di động sớm có khi bị mất xiền vì vỡ thầu ấy chớ :))

Chỉnh sửa cuối: