[Funland] Vnairline xin tạm 12k tỷ

hunggal

Xe tăng
Chính trị cũng có tiền chứ chính trị nào frree.
Ford, gm, walmart... cũng đang làm nhiệm vụ chính trị kia kìa. Gọi thẳng vào nhà trắng nhận nhiệm vụ đó :D

Chở a Thủ, a Bí đi công vụ hả? Cữ hẹn ngày giờ đi cô giáo Thảo và đại hiệp sẽ đón giá rẻ hơn và xe đẹp hơn nhé.
Đc làm nhiệm vụ ctri chứ đâu phải bắt làm =))
Cô giáo Thảo làm gì có xe xịn, toàn morning với i10. Muốn bay đi xa tý là móm. Còn anh Q còi thì có mấy con tử tế hơn nhưng trông vào anh ấy thì hên xui lắm, lúc muốn trưng dụng xe anh ấy lại mặc cả xin vài cái dự án ở vị trí vàng thì khó ăn nói ghê. Mà lúc anh ấy kêu lỗ không cứu anh ấy lại ăn vạ không cho xe đi công vụ nữa thì các cụ biết làm sao?

Nongdantb

Xe tăng
Hiện tại khẩu trang còn khó nói gì đến ngần ấy tiền.

edc

Xe lăn
Giá vé thì cao gấp đôi hãng khác. Khó khăn thì kêu ca và xin tiền ngay, đúng có “Bố” giàu kinh doanh cũng sướng :)) :)) :))
Thế này thì có được gọi là kinh tế thị trường và cạnh tranh lành mạnh ko ạ
Định hướng xuống hố nó thế. Cụ ý kiến jee :)) :))

Culay

[Tịch thu bằng lái]
Sao không thả nổi cho thị trường làm việc của nó nhỉ ? Đúng là K tế T trường định hướng có khác

IP man

Xe lăn
Thấy thằng cafe và Lương thực kêu lỗ vì covit mới choáng. Chứ anh airline này lỗ thì là bibhf thường.
Hóng động thái của các anh cắt giảm lương, cắt giảm các khoản chi thường xuyên.., xyz chứ ko nên chửi các anh khi thấy các anh xin tiền cổ đông chính
VNA cắt rồi cụ ah, cắt sâu đằng khác, anh em đang là oai oái :(

banmotnucuoi

Xe lăn
VNA cắt rồi cụ ah, cắt sâu đằng khác, anh em đang là oai oái :(
Vâng, em biết. Nhưng ban truyền thông của VNA làm việc quá kém, phải dùng báo trí mạng xã hội kêu ầm việc này lên trc khi xin hỗ trợ thì đỡ phản cảm hơn. Nửa tỷ đô bằng đúng số tiền WB hỗ trợ cho cả nước chứ ít đâu

IP man

Xe lăn
Vâng, em biết. Nhưng ban truyền thông của VNA làm việc quá kém, phải dùng báo trí mạng xã hội kêu ầm việc này lên trc khi xin hỗ trợ thì đỡ phản cảm hơn. Nửa tỷ đô bằng đúng số tiền WB hỗ trợ cho cả nước chứ ít đâu
Kêu cũng lâu phết rồi cụ, nhưng xã hội đang bận với con covid, ai quan tâm.

Theo CEO Vietnam Airlines, 50% nhân viên toàn Tổng công ty sẽ phải ngừng việc, toàn bộ nhân viên giảm lương, cán bộ từ cấp ban trở lên tự nguyện không nhận lương.

Hiện, riêng Tổng công ty Vietnam Airlines có hơn 6.000 cán bộ nhân viên, nếu tính toàn Tổng công ty với các công ty con, con số đó là 20.000 người, tương ứng hơn 10.000 người phải ngừng việc không lương.

durham

Xe hơi
VNA nó còn phải bay phục vụ hệ thống chính trị. Nước ta là nước nghèo mà lãnh đạo đi nước ngoài cũng bắt nó điều một phi cơ đi riêng như ai, tiền đâu ra?
Cụ có biết mỗi chuyến đi chuyên cơ thì nhà nước phải trả bao nhiêu tiền cho VNA không ạ? Làm gì có cái gì miễn phí.

cuncon

Xe điện
Các cụ cứ chửi nhưng Mỹ nó còn phải cứu đây này...
Nó cho vay, hoặc mua cp rồi giám sát quản lý chặt; bgio ngon CP nó rút vốn thu lại tiền, hoặc bán cp trả tiền lại cho ns, ko cho ko đâu;
Vn mình thì cho xong là mất hút
VNA bảo ACV cứu đi, nửa tỷ đô mà làm như ko

hunggal

Xe tăng
Nó cho vay, hoặc mua cp rồi giám sát quản lý chặt; bgio ngon CP nó rút vốn thu lại tiền, hoặc bán cp trả tiền lại cho ns, ko cho ko đâu;
Vn nào cho không rồi mất hút? Bác nói cứ như chính phủ toàn ông ngẫn ấy nhỉ?

Tứ Vô Lượng

[Tịch thu bằng lái]
Hiện tại khẩu trang còn khó nói gì đến ngần ấy tiền.
Thiếu gì tiền cho VNA, dự trữ ngoại hối 80 tỷ đô mà :) rồi ngân hàng ko cho vay thì nhà nước cho vay cả VNĐ cả USD, ngán gì.

Chết là chết Vietjet và Bamboo. Chưa thấy chị Thảo khóc nhỉ, chị ấy có cả bank chống lưng hy vọng leo lắt qua cơn đại họa này.

hunggal

Xe tăng
Thiếu gì tiền cho VNA, dự trữ ngoại hối 80 tỷ đô mà :) rồi ngân hàng ko cho vay thì nhà nước cho vay cả VNĐ cả USD, ngán gì.

Chết là chết Vietjet và Bamboo. Chưa thấy chị Thảo khóc nhỉ, chị ấy có cả bank chống lưng hy vọng leo lắt qua cơn đại họa này.
Qua đẫn này mà VJ với BB đi thì khéo anh Vượng lại nhảy vào thế chỗ. Mà có khi anh ấy đang chuẩn bị rồi cũng nên

Tứ Vô Lượng

[Tịch thu bằng lái]
Qua đẫn này mà VJ với BB đi thì khéo anh Vượng lại nhảy vào thế chỗ. Mà có khi anh ấy đang chuẩn bị rồi cũng nên
Chát lắm cụ ạ, A Vượng đang phải chảy máu vì Vinfast 5 năm nữa, bù lỗ 18000 tỷ/năm, mỗi ngày chảy 50 tỷ tiền máu, thì máu đâu mà ôm thêm?

Chỉnh sửa cuối:

Doraemon2003

Xe máy
Vâng ạ, nhưng nhà nước chiếm 86,6% cổ phần và là con gà đẻ trứng vàng của nhà nước.
Chính vì thế mới vay chứ không phải xin.
Đẻ trứng vàng gì cụ ơi. Từ ngày cổ phần mới lãi chút vài trăm tỷ còn chủ yếu uống nhờ buồng sữa ngân sách thôi, làm nhiệm vụ chính trị và thúc đẩy giao thương giữa Vn và thế giới là chủ yếu

Tiger Hunter

Xe container
VNA nó còn phải bay phục vụ hệ thống chính trị. Nước ta là nước nghèo mà lãnh đạo đi nước ngoài cũng bắt nó điều một phi cơ đi riêng như ai, tiền đâu ra?
Thế nên giờ nó kêu mới khó nghĩ. Từ chối thẳng thừng nó lại tô hô cả ra thì dở hơi :D

tôi yêu ô tô

[Tịch thu bằng lái]
Ko phải bênh nhưng VNA nó đóng một mớ vào ngân sách: thuế, cổ tức (ông nhà nước vẫn nắm 87% thì phải). Giờ nó bị này nó chả kêu ngân sách cứu trợ thì còn kêu éo ai. Nói gì nói cho đúng chứ nhỉ!

vo nho

Xe điện
Thì anh này cũng xin vay mà... Chứ có xin ko đâu. Vay từ gói hỗ trợ từ CP.

Mỹ thì 25 tỷ cho vay 25 tỷ cho không...
=)) =)) =)) =))