Chi hội Vitara - Những câu hỏi VÌ SAO? LÀM THẾ NÀO?

kstt

Xe tải
Cụ Bình cho iem hỏi cửa gió chính cũng bị gãy nãy nhựa thì sửa như thế nào? cảm ơn cụ.

Hyundai vietnam

Xe hơi
Cụ Bình cho iem hỏi cửa gió chính cũng bị gãy nãy nhựa thì sửa như thế nào? cảm ơn cụ.
Của em cửa gió chính vẫn ngon chưa hỏng nên em chưa đụng đến, nhưng em nhìn thì cách cài cánh gió có khác với hai cửa hai bên, nhưng chắc cách tháo ra vẫn vậy thôi, cụ thử nhẹ nhàng tháo ra xem, cụ làm chuột bạch đi rồi post ít ảnh cho anh em tham khảo ạ :) :) :)

nhim07

Xe tăng
Em chào các cụ, em đang đi Vịt 2003, dạo này điều hòa kém quá, thợ bảo phải thay Lốc mà đòi tận 6 củ ( riêng cái Lốc của xe khác chế vào ). Em muốn hỏi nhờ các cụ xem giá đấy có cao quá không, các cụ thường thay loại nào, ở đâu và rổ giá thế nào ạ.
Em cảm ơn các cụ nhiều.

Viking

Xe điện
Em chào các cụ, em đang đi Vịt 2003, dạo này điều hòa kém quá, thợ bảo phải thay Lốc mà đòi tận 6 củ ( riêng cái Lốc của xe khác chế vào ). Em muốn hỏi nhờ các cụ xem giá đấy có cao quá không, các cụ thường thay loại nào, ở đâu và rổ giá thế nào ạ.
Em cảm ơn các cụ nhiều.
Lốc điều hòa ViT tầm hơn 4 củ, lắp ăn luôn sao phải chế ợ

quartz

Xe hơi
Iêm vẫn con 1 cái lốc cho Vịt, đợt trước mua về cho anh em Vịt 1 lô về dùng. Bác cần alo em 0948584266 nhé!

4banh_2xe

Xe tăng
Các cụ cho em hỏi xe em bị đứt cái cáp ở cụm mô tơ kéo kính (cáp như ruột dây phanh xe đạp ấy ạ) thì có chế cháo được không hay phải thay cái mới ạ? Thay thì có của xe nào vừa không hay đặt hãng ạ? Em cám ơn!
Em mượn cụ Hyundai cái ảnh ạ

Hyundai vietnam

Xe hơi
Các cụ cho em hỏi xe em bị đứt cái cáp ở cụm mô tơ kéo kính (cáp như ruột dây phanh xe đạp ấy ạ) thì có chế cháo được không hay phải thay cái mới ạ? Thay thì có của xe nào vừa không hay đặt hãng ạ? Em cám ơn!
Em mượn cụ Hyundai cái ảnh ạ

Em nghĩ chắc chế được cụ ạ, nhưng cụ kiểm tra kỹ lại đi, đứt đc cáp là cả vấn để đấy cụ, em sợ của cụ không phải đứt cáp mà là vỡ cái nhựa cài cáp ở cơ cấu lên xuống ấy, của em hôm trước tháo ra nó cũng vỡ sắp bung cáp luôn thế là em lấy miếng Inox làm cái đai quanh nó thế là ngon luôn ạ. Còn nếu đứt cáp, cụ tháo ra rồi mua dây phanh xe đạp rồi đo kích thước bao nhiêu thì cắt lấy đoạn như thế cuốn lại là xong, cái đầu dây thì lấy miếng tôn dầy tí cuộn kẹp lại, hoặc ra bảo bác thợ hàn bác ấy chấm phát là Ok luôn! Bác xem lại mấy cái hình mà em post trước ấy có cái chỗ cài dây em dùng inox đai nó lại đấy.

4banh_2xe

Xe tăng
Cám ơn cụ Đai. Em kiểm tra kỹ rồi bác ạ. Nó bị bẩn bên mục một đoạn cáp và đứt. Em cũng thử bằng cáp phanh nhưng chưa thành công ạ. Một phần cáp phanh hơi cứng. Một phần vì rãnh ở phần quận cáp của em nó hơi nát. Vì khi đứt vẫn ấn đi ấn lại làm cộm sợi cáp trong cuộn.

4banh_2xe

Xe tăng
Tiện các cụ cho em hỏi chỗ nào xử lý cái chảy dầu bót chuẩn nhỉ? Em vào su cầu giấy làm mà được mấy tháng lại bọ lại rồi.

Hyundai vietnam

Xe hơi
Tiện các cụ cho em hỏi chỗ nào xử lý cái chảy dầu bót chuẩn nhỉ? Em vào su cầu giấy làm mà được mấy tháng lại bọ lại rồi.
Cụ cho em hóng vụ này với, xe em cũng đang bị, hôm trc có gặp thợ thì họ nói chảy thế là bệnh bót của vit rồi nên sửa cũng chẳng được lâu, chịu khó thêm dầu thôi ạ. Mà các cụ cho em hỏi chỗ nào làm côn và chảy dầu hộp số uy tín giá cả hợp lý với ạ, xe em đanh bị chảy dầu hộp số và côn hơi kém!

kstt

Xe tải
chảy dầu hộp số bác xuong gara T& S ỏ Tam Trinh, họ hạ hôp số thay cái nắp nhựa bằng sắt bên trong là ok ngay.

4banh_2xe

Xe tăng
chảy dầu hộp số bác xuong gara T& S ỏ Tam Trinh, họ hạ hôp số thay cái nắp nhựa bằng sắt bên trong là ok ngay.
Cụ ơi chỗ này có làm món chảy dầu bót lái không ạ? Cuk có thể cho em xin số hoặc địa chỉ chỗ này không ạ?

Láp xe độp

Xe tải
Chảy dầu bót lái cụ qua Chervolet Thăng Long đối diện SVĐ Mỹ Đình nhé. Em làm ở đó từ tháng 9 năm ngoái tới nay ko bị chảy lại.

Hyundai vietnam

Xe hơi
Xe của em có một bệnh mà em không hiểu, không biết có cụ nào mắc phải không. Chẳng là xe của em đi nó có tiếng viu viu phát ra ở loa của cục sub khi đi ở tốc độ 50-60km/h tất nhiên là khi mở radio, em phát hiện ra là khi mở radio lên và bật điều hoà nữa. Cái tiếng của nó rất khó chịu cứ viu viu ấy, khi tắt điều hoà thì tiếng đó cũng hết, em nghi do cục sub bị nhiễm từ từ điều hoà, có thể do ông đấu cục sub cho em ông ấy đấu vào đường điện điều hoà????? Em chả biết nữa. Có cụ nào bị vậy k? Chỉ giáo giúp em với ạ. Cảm ơn các cụ trước!

4banh_2xe

Xe tăng
Xe của em có một bệnh mà em không hiểu, không biết có cụ nào mắc phải không. Chẳng là xe của em đi nó có tiếng viu viu phát ra ở loa của cục sub khi đi ở tốc độ 50-60km/h tất nhiên là khi mở radio, em phát hiện ra là khi mở radio lên và bật điều hoà nữa. Cái tiếng của nó rất khó chịu cứ viu viu ấy, khi tắt điều hoà thì tiếng đó cũng hết, em nghi do cục sub bị nhiễm từ từ điều hoà, có thể do ông đấu cục sub cho em ông ấy đấu vào đường điện điều hoà????? Em chả biết nữa. Có cụ nào bị vậy k? Chỉ giáo giúp em với ạ. Cảm ơn các cụ trước!
Theo hiểu biết nông cạn của em thì do cái mô tơ quạt điều hòa cụ ạ. Máy cái moto chổi than khi chạy hay gây ảnh hưởng đến sóng radio. Em chưa bị nên chưa rõ khắc phục kiểu gì ạ?