Chi hội Vitara - Những câu hỏi VÌ SAO? LÀM THẾ NÀO?

raotro

Xe container
Vitara là con xe cỏ.

Cháo chạy con xe này hai năm có lẻ oài, mua lại
Hôm nay mới đi làm thủ tục nộp thuế, hóa đơn viết có 70 chiệu để bên bán (cty) giảm tí tiền thuế mua cháo.
Ra thuế, nháy mắt với anh thuế tí, anh ấy làm loằng ngoằng một lúc bảo, thôi nộp thuế 9 chiệu hai nhé (12%).
Thế là có chín chiệu hai chăm sáu mươi ngàn tiền thuế.
Nháy mắt mất năm chăm, hỏi kỹ ra thì VIT 2003 áp giá hai chăm ba mươi chiệu

Công nhận VIT mình xe cỏ, quá cỏ so với quy định.
Thế hôm qua là kụ hay cái lão được mua đổ ở Big C đấy?

thoaicc

Xe máy
Các chú các anh cho cháu hỏi khi đi mùa lạnh bật quạt nóng (tất nhiên phải mở hé cửa kính) thì hơi nóng lấy từ máy hay điện đốt dây may-so? Và điện đó lấy từ máy phát hay ắc-quy?

Viking

Xe điện
Thế hôm qua là kụ hay cái lão được mua đổ ở Big C đấy?
Dạ, cháo ạ.
Cháo mua xe lâu rồi, giờ mới làm thủ tục kiếm cái biển 5 số cho nó vui chứ không phải cháo bán xe.
Chờ cháo bán VIT thì lâu lắm.

Các chú các anh cho cháu hỏi khi đi mùa lạnh bật quạt nóng (tất nhiên phải mở hé cửa kính) thì hơi nóng lấy từ máy hay điện đốt dây may-so? Và điện đó lấy từ máy phát hay ắc-quy?
Hơi nóng đó từ máy xe cụ à, trong xe có 1 cái két nước, nước làm mát máy ~90 độ chảy qua két đó làm nóng két.

thoaicc

Xe máy
Hơi nóng đó từ máy xe cụ à, trong xe có 1 cái két nước, nước làm mát máy ~90 độ chảy qua két đó làm nóng két.
Cám ơn bác Viking! Thế là chạy nóng không làm tiêu hao gì mà lại có lợi phải không ạh?

raotro

Xe container
Dạ, cháo ạ.
Cháo mua xe lâu rồi, giờ mới làm thủ tục kiếm cái biển 5 số cho nó vui chứ không phải cháo bán xe.
Hôm qua cháu chỉ cho Gấu cái cản trước của kụ rồi bảo vài hôm nữa cháu cũng thế...Gấu nhà cháu nhảy tưng tưng nhìn hài lắm. Cháu thề!:))

EZdong

Xe điện
Dạ, cháo ạ.
Chậm hóa hay, thuế trước bạ ít, biển 5 số! Chúc mừng nhà Viking nhé!;));));))

fansi

Xe buýt
Cám ơn bác Viking! Thế là chạy nóng không làm tiêu hao gì mà lại có lợi phải không ạh?
Cụ mà bật ĐH thì vẫn bị tiêu hao như khi để lạnh. Nếu không muốn tiêu hao chỉ có cách tắt hẳn ĐH, hơi nóng tự nhiên tù buồng máy sẽ làm ấm cụ, nhưng hơi chậm.

fansi

Xe buýt
Hôm qua cháu chỉ cho Gấu cái cản trước của kụ rồi bảo vài hôm nữa cháu cũng thế...Gấu nhà cháu nhảy tưng tưng nhìn hài lắm. Cháu thề!:))
Hình như cụ chăn dắt gấu, (hoặc gấu chăn dắt cụ) cẩn thận quá ! (lúc nào cũng có gấu bên cạnh :(()

thoaicc

Xe máy
Cụ mà bật ĐH thì vẫn bị tiêu hao như khi để lạnh. Nếu không muốn tiêu hao chỉ có cách tắt hẳn ĐH, hơi nóng tự nhiên tù buồng máy sẽ làm ấm cụ, nhưng hơi chậm.
Em tưởng chạy lạnh thì còn phải tiêu hao năng lượng cho lốc lạnh+quạt gió còn lấy hơi nóng từ máy thì chỉ có quạt là tiêu hao năng lượng thôi chứ ạh. Vụ quạt coi như bỏ qua.

Viking

Xe điện
Nếu cụ không bật cái lốc lạnh lên ( công tắc vuông có đèn màu xanh) thì chỉ có quạt chạy thôi, kô tiêu hao gì ngoài quạt

FeRAM

Xe điện
Nếu cụ không bật cái lốc lạnh lên ( công tắc vuông có đèn màu xanh) thì chỉ có quạt chạy thôi, kô tiêu hao gì ngoài quạt
Tháo *** nó cả dây cu loa quạt ra, còn chả tiêu hao gì nữa, kể cả quạt, :))

EZdong

Xe điện
Tháo *** nó cả dây cu loa quạt ra, còn chả tiêu hao gì nữa, kể cả quạt, :))
Theo em thì không nên tháo dây cuaroa cụ ạ (mà tháo ra được cũng vất vả lắm!). Chỉ nên tắt = công tắc vuông vuông, nhưng thi thoảng cũng nên bật xem nó còn hoạt động không để còn biết mà xử lý chứ ạ!:)):)):))

raotro

Xe container
Theo em thì không nên tháo dây cuaroa cụ ạ (mà tháo ra được cũng vất vả lắm!). Chỉ nên tắt = công tắc vuông vuông, nhưng thi thoảng cũng nên bật xem nó còn hoạt động không để còn biết mà xử lý chứ ạ!:)):)):))
Kụ thật thà thế!
Gọi là tháo cho nó có nghề thôi...chứ thực ra nhà Phe xui kụ cầm dao cắt đấy, 1 nhát là xong...cực kỳ đơn giản. Cháu thề!:))

bussyman

Xe tải
Nếu các cụ không bật "nút vuông" lên thì chạy một lúc là kính xe mù mịt vì đọng hơi nước. Vì hơi ẩm, nóng gựp kính lạnh nên tạo mù. Do vậy phải bật điều hòa lên để nó còn làm khô không khí.

Lòng Vòng

Xe đạp
Vitara là con xe cỏ.

Cháo chạy con xe này hai năm có lẻ oài, mua lại
Hôm nay mới đi làm thủ tục nộp thuế, hóa đơn viết có 70 chiệu để bên bán (cty) giảm tí tiền thuế mua cháo.
Ra thuế, nháy mắt với anh thuế tí, anh ấy làm loằng ngoằng một lúc bảo, thôi nộp thuế 9 chiệu hai nhé (12%).
Thế là có chín chiệu hai chăm sáu mươi ngàn tiền thuế.
Nháy mắt mất năm chăm, hỏi kỹ ra thì VIT 2003 áp giá hai chăm ba mươi chiệu

Công nhận VIT mình xe cỏ, quá cỏ so với quy định.
Bác chỉ chỗ cho em đi lấy hóa đơn mấy ạ. Em loay hoay mãi mà chưa hợp ní hóa cái khoản chi của mình bác ạ. Tks bác trước nhá.

vietvoiz

Xe container
Website
www.vietvoiz.com
Em tưởng chạy lạnh thì còn phải tiêu hao năng lượng cho lốc lạnh+quạt gió còn lấy hơi nóng từ máy thì chỉ có quạt là tiêu hao năng lượng thôi chứ ạh. Vụ quạt coi như bỏ qua.
Xe đời cổ (em nói chung chung thế chứ không có ý nói xấu hội ta đâu nhá, đừng mắng em tội nghiệp :(( ) hệ thống điều hòa NÓNG và LẠNH chạy không liên quan gì đến nhau, việc thằng nào thằng đó cứ làm hùng hục. Về chiều nóng thì nước nóng liên tục tuần hoàn qua dàn nóng, về chiều lạnh thì lốc lạnh cứ chạy nếu đủ 2 điều kiện là BẬT QUẠT và BẬT NÚT VUÔNG VUÔNG - Điều chỉnh cần gạt XANH - ĐỎ chỉ có tác dụng điều khiển cái cửa trộn gió nóng và gió lạnh để thay đổi tỉ lệ gió nóng - lạnh thổi vào cabin

Xe đời mới hơn thì nó đo nhiệt độ cabin để tự quyết định mở hay đóng cửa gió nóng (riêng nước nóng vẫn làm nóng dàn nóng bình thường) và quyết định bật hay tắt lốc lạnh theo tính toán của nó. Tuy nhiên chế độ AUTO đó cũng không phải tối ưu, do việc đọng nước, ẩm kính .... như bác gì có nói trên đây, thành ra bên cạnh chế độ AUTO thì xe nào cũng phải tồn tại chế độ MANUAL bắt chước xe VITARA

Chỉnh sửa cuối:

FeRAM

Xe điện
Chán chả buồn sổ mũi nữa.
Tết nhất, đi đứng rõ từ tốn rồi, đang đậu ở mé đường rồi, chưa kịp xuống thì bị một bác thuộc Hội Người Nghèo đâm cho vỡ tan gương và vỏ nhựa bên lái. Gặp đúng phải ông say rượu, mình đã ko bắt đền thì thôi, lại còn gặp đựoc Chí Phèo ăn vạ. Líu có cái gì để mất cũng có cái lợi thật. Được cái, nhà em, người nghèo cũng nhiều, đành nhà một ông anh nghèo ra xử lý.

Giờ phải làm gì đây, các cụ? Vào hãng? Hay là đi hàn lại vỏ nhựa, cắt mặt gương đểu?

viper2007

Xe điện
chia buồn với bác, thôi đầu năm của đi thay người, bác ra hàng nó hàn nhựa rồi cắt mặt gương khác lắp vào thôi.
Chúc các bác năm mới nhiều điều may mắn, lái xe an toàn :-bd

FeRAM

Xe điện
chia buồn với bác, thôi đầu năm của đi thay người, bác ra hàng nó hàn nhựa rồi cắt mặt gương khác lắp vào thôi.
Chúc các bác năm mới nhiều điều may mắn, lái xe an toàn :-bd
Vâng. Cay cú nhất là mình đã đứng im, nó đâm vào mình, nó còn định ăn vạ mình nữa.

À, xe của em, bị mất cái chụp đầu ống thở của cầu trước. Bác nào dư dùng hoặc thấy ở đâu thì mua giúp em nhé. Cái chụp đầu ống thở cầu trước, nó giống cái mũ chụp ở đầu ống khói ấy: Vẫn thoáng khí mà đất cát khó lọt vào được.