Chi hội Vitara - Những câu hỏi VÌ SAO? LÀM THẾ NÀO?

babatoi268

Xe tải
Hôm nay em bị phát này mac không biết bị sao
Đạp côn vẫn được nhưng côn không cắt lên không thể vào số được đạp mãi không vào số được em tắt máy vào số lùi đề 2 phát xe dật cục 2 cái song là vào số được
Không biết trường hợp của em là bị sao ạ ?

toanco_k32

Xe tăng
Đạp côn vẫn được nhưng côn không cắt lên không thể vào số được đạp mãi không vào số được em tắt máy vào số lùi đề 2 phát xe dật cục 2 cái song là vào số được
Dây côn chuẩn bị ra đi
Gặp nhà Cướp biển nếu chưa hỏng hẳn
750k nếu thay dây mới :D

babatoi268

Xe tải
Dây côn chuẩn bị ra đi
Gặp nhà Cướp biển nếu chưa hỏng hẳn
750k nếu thay dây mới :D
Em nhờ ông bạn đạp côn thì dây côn vẫn dao đồng bình thường nhưng côn không cắt , em con lật lắp capo xe bạn em lên nó cũng giao động như vậy nhưng xe em không cắt được côn để vào số
Hay là côn chuẩn bị tèo nhỉ ?

toanco_k32

Xe tăng
Em nhờ ông bạn đạp côn thì dây côn vẫn dao đồng bình thường nhưng côn không cắt , em con lật lắp capo xe bạn em lên nó cũng giao động như vậy nhưng xe em không cắt được côn để vào số
Hay là côn chuẩn bị tèo nhỉ ?
Dây vẫn bình thường, nhưng cái vỏ dây nó bị nổ bác ạ. Kết quả là khi bác đạp côn, vỏ nó sun lại, nên khoảng chạy của côn bị ngắn lại, côn không cắt hết.
Chỉnh tăng côn lên một chút có thể chạy được thêm vài ngày, nhưng vào số khó khăn, có khi không vào được số, nhất là số lùi
Gặp nhà Cướp biển để được hướng dẫn quấn thêm dây đồng ra ngoài vỏ côn, khắc phục tạm thời để chạy. Đâu đó trong thread này đã có bài về vụ này rồi, hình như cả ảnh ọt chi tiết rõ ràng lắm
Còn lâu dài là thay dây mới

Chỉnh sửa cuối:

Vịt Quay

Xe hơi
xe của nhà cháu cũng bị hiện tượng như này trước khi chết hẳn. tháo dây côn ra thấy vỏ sắt nó cong gập lại ở phần dây cua từ chỗ bót lái về phía két nước ấy.cháu nhờ CT nam mua ở T&S 600k 1 dây xin đấy

Chỉnh sửa cuối:

babatoi268

Xe tải
Thế thì em phải thay dây mới thôi ko lại có ngày lằm đường

Vịt Quay

Xe hơi
bác thaó dây côn ra xem chỗ nào nó bị phồng thì lấy dây đồng quấn nó lại như cụ viking đã hướng dẫn là lại dùng ngon.nhà cháu khi tháo ra thấy vỏ dây côn phồng ra chú thợ táng cho mấy phát búa để nó thẳng lại thế là tèo vì nó phá ở chỗ đầu hãm vỏ dây và các sợi thép thò hẳn ra ngoài vỏ không khắc phục được nữa.

toanco_k32

Xe tăng
Nằm là nằm thế nào? Không côn vẫn chạy tốt. Em còn chạy được giữa giờ cao điểm HN, từ Điện Biên Phủ về Chùa Bộc để sửa mà. CT lết được từ Gia Lâm về Láng Hạ, cũng không có dây côn :D

Cuonghadhxd

Xe buýt
Cụ hỏi mấy cụ đã chế côn dầu thì có vô khối côn zin thừa ấy mà !

Vịt Quay

Xe hơi
kính thưa các cụ đã thay dây cao áp cho VIT , tình hình là nhà cháu hôm nay kiểm tra buzi cho vịt chú thợ đã làm rách 2 phớt cao su chụp vào đầu tẩu buzi rồi ạ( do bị kẹt ở dưới khi rút tẩu buzi lên). Vậy cụ nào còn giữ dây cũ thì cho nhà cháu xin, cháu xin cảm ơn trước. thứ 5 tuần tới nhà cháu xuông HN chữa bệnh tiện thì cụ nào có cho cháu xin . só điện thoại nhà cháu : 0982590400

Vịt Quay

Xe hơi
các chiên gia vịt cho nhà cháu hỏi : xe nhà cháu bị kêu xupap cháu mang đến xưởng cho thợ chỉnh lại, nhưng sau khi chỉnh song xe nổ máy bị rung không êm như trước . thợ nói đi một thời gian sẽ hết, qua mấy ngày chạy thử nhà cháu thấy xe chạy lên dốc yếu hơn và máy vẫn bị rung giật.mang đến chú thợ lại bảo chỉnh lại vít gió và bướm ga là hết, sau khi chỉnh xong cháu thấy xe chỉ đỡ rung giật hơn một tý chư không hết hẳn. các cụ cho hỏi cháu lên cho xe xuống T&S , vietvoi hay chỗ nào để kiểm tra và chỉnh lại cho chuẩn ạ.

toanco_k32

Xe tăng
các chiên gia vịt cho nhà cháu hỏi : xe nhà cháu bị kêu xupap cháu mang đến xưởng cho thợ chỉnh lại, nhưng sau khi chỉnh song xe nổ máy bị rung không êm như trước . thợ nói đi một thời gian sẽ hết, qua mấy ngày chạy thử nhà cháu thấy xe chạy lên dốc yếu hơn và máy vẫn bị rung giật.mang đến chú thợ lại bảo chỉnh lại vít gió và bướm ga là hết, sau khi chỉnh xong cháu thấy xe chỉ đỡ rung giật hơn một tý chư không hết hẳn. các cụ cho hỏi cháu lên cho xe xuống T&S , vietvoi hay chỗ nào để kiểm tra và chỉnh lại cho chuẩn ạ.
T&S ngay và luôn bác ạ.

bluestar2006

Xe container
Vụ này khéo thợ chỉnh supap ghì quá nên yếu hơi rồi bác ạ. Bác khẩn trương điều trị không lại supap lại rỗ thêm.

Vịt Quay

Xe hơi
cám ơn cụ toanco &cụ bluestar đã cho ý kiến

Elecvit

Xe buýt
các cụ tư vấn cho e với: sau 2 tuần đi ct, e đề con vịt nhà em nhưng nó không chịu nổ, có mùi xăng sống, dây dợ còn nguyên không bị chuột cắn bây giờ không biết làm sao cho có nổ, dẩy thì không được vì bị vướng, chả lẽ phải gọi 116 thì chán quá, mong các cụ cho cao kiến ạ!

raotro

Xe container
các cụ tư vấn cho e với: sau 2 tuần đi ct, e đề con vịt nhà em nhưng nó không chịu nổ, có mùi xăng sống, dây dợ còn nguyên không bị chuột cắn bây giờ không biết làm sao cho có nổ, dẩy thì không được vì bị vướng, chả lẽ phải gọi 116 thì chán quá, mong các cụ cho cao kiến ạ!
Tiếng acquy thế nào ợ? Có khỏe ko?
Nếu khỏe mà có mủi xăng thì chắc điện có vấn đề rồi, mà kụ lại khẳng định dây rợ còn nguyên...thì nên gọi thợ!

Elecvit

Xe buýt
Cám ơn bác trổ chắc lại phải gọi bs long huế rồi

vanthe77

Xe tải
Các Kụ cho nhà cháu hỏi với, hôm rồi đi xe về Ninh Bình thấy thỉnh thoảng có mấy gọt nước mát lạnh nhỏ xuống chân rất là thích. Không biết có vấn đề ji không các Kụ nhỉ.

hjeukoj

Xe hơi
Các cụ cho e hỏi giá một e vịt đời 2003 of 2005 giờ trong khoảng bao nhiêu ah. E đang muốn mua e gầm cao vế đi câu có ngó nghiêng mấy em như Triton Ếch chết rùi nhưng chưa ưng cái bụng lắm. Ngó nghêng thấy em Vịt hay hay nên muốn tham khảo giá em nó xem ntn. Rẻ thì e múc 1 em còn tiền dư ra để làm việc khác vậy :D

raotro

Xe container
Các cụ cho e hỏi giá một e vịt đời 2003 of 2005 giờ trong khoảng bao nhiêu ah. E đang muốn mua e gầm cao vế đi câu có ngó nghiêng mấy em như Triton Ếch chết rùi nhưng chưa ưng cái bụng lắm. Ngó nghêng thấy em Vịt hay hay nên muốn tham khảo giá em nó xem ntn. Rẻ thì e múc 1 em còn tiền dư ra để làm việc khác vậy :D
240tr đến 370tr tùy chất lượng.
240tr là xe lật tùm lum rồi, 370tr là đời 2007 còn cực chất!
Xe nhà cháu 2004 chưa lật hơi hơi chất: 330tr=))