Chi hội VITARA mông má và độ đẹo

fansi

Xe buýt
Sao nhìu người lại hok hài lòng về em vậy bác..bát bật mí cho em đi 3:-O
Chắc là cả thớt nói một đằng, cụ lại nói một nẻo thì phải?- Như vậy gọi là 'chạy sai làn', thậm chí 'đi ngược chiều' cụ ợ.
Cụ muốn nói gì thì cũng phải vào đúng nơi, đúng chỗ thì chắc sẽ có người lắng nghe cụ đấy.

Chỉnh sửa cuối:

Hai Nguyen

Xe điện
@Sucukinhtrang

CD RAV4 của nhà chùa đã hoạt động ạ

Chân jack nó thế này

1: FR+
2: FL-
3: ACC
4: BAT+
5: FR-
6: FL-
7: GND
8: ANT+
9: AMP+
10: ILL+

Còn chân 20pin để lắp CD changer ngoài, có thể chế AUX nếu.... em biết về điện tử, còn giờ thì chỉ biết cắm jack này vào jack kia, may mà chưa bùm

Chỉnh sửa cuối:

Sucukinhtrang

Xe tăng
@Sucukinhtrang

CD RAV4 của nhà chùa đã hoạt động ạ

Chân jack nó thế này

1: FR+
2: FL-
3: ACC
4: BAT+
5: FR-
6: FL-
7: GND
8: ANT+
9: AMP+
10: ILL+

Còn chân 20pin để lắp CD changer ngoài, có thể chế AUX nếu.... em biết về điện tử, còn giờ thì chỉ biết cắm jack này vào jack kia, may mà chưa bùm
Hôm trước nhà chùa thấy cụ giề có em Pathsfinder đưa tín hiệu vào cd qua ngõ 3,5, cụ ấy cấy thẳng vào mail của cd bằng đường tape mờ Hai Nguyen ơi. Thôi ló chậy được nà nhà chùa khoái rồi. Để lắp vào cho vịt chùa trong trẻo cái họng vịt đực đá rồi tính tiếp. Thanks cụ Hải Nguyễn nhá.

Hai Nguyen

Xe điện
Toy hình như ko thiết kế AUX cho mẫu này anh ơi,

Theo em đọc thì

PIN DESCRIPTION:
no desc. dir
1 +12V out
2 mute in
3 S.GND out/in
4 L+ in
5 R+ in
6 +12V ACC out
7 TXT in
8 TX+ in/out
9 TX- in/out
10 GND out/in
11 L- in
12 R- in

Where is AUX input ?
Answer: There is not ANY regular aux input.
The Toyota uses digital network for communication between audio/video devices.
This magic network is call AVC-LAN (Audio Video Communication - Local Area Network).
The only one place is where we can put external audio signal to HU (head unit) - this is CD changer connector.
Because HU disable audio input by default, we need to send information to AVC network that CD changer is connected and ready to transmit audio signal.

Pins 8 and 9 are TX+/TX- AVCLan line input-output.​

Sucukinhtrang

Xe tăng
Toy hình như ko thiết kế AUX cho mẫu này anh ơi,

Theo em đọc thì

PIN DESCRIPTION:
no desc. dir
1 +12V out
2 mute in
3 S.GND out/in
4 L+ in
5 R+ in
6 +12V ACC out
7 TXT in
8 TX+ in/out
9 TX- in/out
10 GND out/in
11 L- in
12 R- in

Where is AUX input ?
Answer: There is not ANY regular aux input.
The Toyota uses digital network for communication between audio/video devices.
This magic network is call AVC-LAN (Audio Video Communication - Local Area Network).
The only one place is where we can put external audio signal to HU (head unit) - this is CD changer connector.
Because HU disable audio input by default, we need to send information to AVC network that CD changer is connected and ready to transmit audio signal.

Pins 8 and 9 are TX+/TX- AVCLan line input-output.​
Choài! Tuyền ngại nghĩ dư lày nhà chùa tắt điện. Để nhà chùa chọn ngày tốt rồi ta Mổ họng Vịt Chùa nhé.

Hai Nguyen

Xe điện
Nôm na thì thằng tou nó dùng mạng AVC-LAN, và cách duy nhất để có thể đưa tín hiệu âm thanh từ bên ngoài vào đầu CD này qua jack kết nối CD Changer - cái 12 pin kia thôi

Em thấy trên ebay nó bán cái adapter cắm jack này cho Ipod khoảng 80-100$

Còn nếu bác nào giỏi điện tử thì có thể nghiên cứu chế cháo cho nhà chùa để kiếm GM nào

Sucukinhtrang

Xe tăng
Nôm na thì thằng tou nó dùng mạng AVC-LAN, và cách duy nhất để có thể đưa tín hiệu âm thanh từ bên ngoài vào đầu CD này qua jack kết nối CD Changer - cái 12 pin kia thôi

Em thấy trên ebay nó bán cái adapter cắm jack này cho Ipod khoảng 80-100$

Còn nếu bác nào giỏi điện tử thì có thể nghiên cứu chế cháo cho nhà chùa để kiếm GM nào
Xin thưa là cái mục GM kia thì ở chùa đầy ạ. Người ta vẫn quen gọi là GM chùa đấy

tptitoe

Xe tăng
Cảm nhận sau 2 ngày thay côn Dual Friction ngoài cái cảm giác trực tiếp là nó nhẹ nhất trong 3 pê-đan trên ca-bin. Thì đi trong phố lúc ùn tắc chạy số 1 hoặc 2 rất thích không bị giật cục khi giảm hay tăng ga mà lực bám mượt mà như xe số tự động.
Chạy ở Hanoi thì nên làm.
Dẫu sao đây là lựa chọn riêng của mỗi người, nếu như cảm thấy phù hợp thì đừng ngần ngại sử dụng.
Ước gì mình biết cái côn này từ mấy năm trước.
Chúc các toa vui vẻ !

Chỉnh sửa cuối:
Cảm nhận sau 2 ngày thay côn Dual Friction ngoài cái cảm giác trực tiếp là nó nhẹ nhất trong 3 pê-đan trên ca-bin. Thì đi trong phố lúc ùn tắc chạy số 1 hoặc 2 rất thích không bị giật cục khi giảm hay tăng ga mà lực bám mượt mà như xe số tự động.
Dẫu sao đây là lựa chọn riêng của mỗi người, nếu như cảm thấy phù hợp thì đừng ngần ngại sử dụng.
Chúc các toa vui vẻ !
Em cũng vừa chạy xe cụ Nam Vũ mấy ngày, quen quen một tí quay lại xe mình cảm giác như chạy gaz69 hồi tập lái.

hungvan

Xe tải
Chúc các toa vui vẻ !

Bác cho e hỏi để được như Bác thì phải làm những gì và tổng thiệt hại là bao nhiêu? có phải vẫn làm Bác thợ trên phủ Tây Hồ không ạ?

tptitoe

Xe tăng
Bác cho e hỏi để được như Bác thì phải làm những gì và tổng thiệt hại là bao nhiêu? có phải vẫn làm Bác thợ trên phủ Tây Hồ không ạ?
Truong hop nay co 4 cach giai quyet:
1- mua day con moi 720k+VAT
2- lam con dau tai gara Tay Ho 3,5 tr (khong con lo day con, nhe chan con)
3- thay con Dual friction 12,15tr
4- lam ca 2&3 (Moa da lam ca 2&3)

Chỉnh sửa cuối:

Hai Nguyen

Xe điện

hungvan

Xe tải
Truong hop nay co 4 cach giai quyet:
1- mua day con moi 720k+VAT
2- lam con dau tai gara Tay Ho 3,5 tr (khong con lo day con, nhe chan con)
3- thay con Dual friction 12,15tr
4- lam ca 2&3 (Moa da lam ca 2&3)
Cảm ơn Bác e sẽ tìm hiểu. nhà e chưa có điều kiện nên e nghiên cứu kỹ và làm từng bước. đầu tiên có thể làm Bước 2 riêng cũng đc phải k Bác? (như trc khi Bác thay Dual Friction), chắc cũng nhẹ đc 30%?? làm xong cả 2 và 3 thì nhẹ tiếp 40 %??? :>

tptitoe

Xe tăng
Cảm ơn Bác e sẽ tìm hiểu. nhà e chưa có điều kiện nên e nghiên cứu kỹ và làm từng bước. đầu tiên có thể làm Bước 2 riêng cũng đc phải k Bác? (như trc khi Bác thay Dual Friction), chắc cũng nhẹ đc 30%?? làm xong cả 2 và 3 thì nhẹ tiếp 40 %??? :>
Làm côn dầu thì xe tớ nhẹ được 40%. Mất gần 1 ngày mới xong.
Cứ làm thế đã. Côn Dual Friction khi nào khoái hãy làm, không quan trọng.

Sucukinhtrang

Xe tăng
Cổ họng vịt nhà chùa kêu rồi, nhưng vẫn ngắc ngứ vì : loa hỏng kêk
Choài choài, có cái đầu Cd ngàn thằng mẽo vào tự nhiên Vịt chùa đang khàn khàn nay thành Teno. Chẳng bao giờ nghe đài mỗi khi đi cùng vit nay lại thay đổi thói quen. Cảm ơn Hải nhiều nhé, nhờ có Bs Hải Nguyễn thay thanh quản mà Vịt chùa choang choác...

EZdong

Xe điện
Choài choài, có cái đầu Cd ngàn thằng mẽo vào tự nhiên Vịt chùa đang khàn khàn nay thành Teno. Chẳng bao giờ nghe đài mỗi khi đi cùng vit nay lại thay đổi thói quen. Cảm ơn Hải nhiều nhé, nhờ có Bs Hải Nguyễn thay thanh quản mà Vịt chùa choang choác...
Chúc mừng cụ nhá! Bộ CD 6 đĩa của cụ ngon quá!
Trưa nay em có việc nên tiếc là không ởi lại (b) với các cụ được!

Hai Nguyen

Xe điện
keke, lần đầu tiên em đấu dây theo suy luận logic, may mà nó ko bum

- các cặp dây cung mầu, (1 sợi sọc đen) là dây loa,
- thế là còn dư lại dây vàng có cầu chì => B+, dây đỏ có cầu chì => Acc, còn lại dây đen to to hơn dây loa => luôn ra mass . chả đo đạc cứ thế cắm

May mà ko bùm.,

Đúng là ko phải xe mình có khác, kekek