Chi hội VITARA mông má và độ đẹo

NAM VŨ

Xe container
Website
www.namvu.com.vn
Vẫn chưa thấy cụ đánh võng tạt đầu vào lên tiếng nhỉ ?
Hôm T7 rồi em đã gọi Vịt Om Sấu xuống tận Vân Đồn để nhận lỗi với hội Vịt rồi bác ạ. Sau khi bị mỗi bác nhà mình phạt 1 ly táo mèo, bị cáo đã chân thành nhận lỗi và hứa sẽ ko tái phạm b-).

Chỉnh sửa cuối:

8170

Xe máy
lắc giật kinh thế, làm mấy người đi đường tí ngã nhé, em cũng tí nữa thì thành nạn nhân vì em đi xe 2 bánh mà, em xin cụ nào cầm lái lần sau đi đâu có vội cũng không nên thể hiện như thế ạ, em có chạy lên ngó thì thấy gắn logo Vit Club màu đen và cụ lái xe người nhỏ nhỏ, trông giống 1 cụ đồng nghiệp của em hồi xưa nên cứ đành liều vào đây nhắn nhe tí ạ, xe này lúc sau rẽ vào chùa Hà... :D
Cụ chiếu cố, em không có ý định thể hiện gì đâu mà chỉ có ý định đi nhanh đến nơi cho kịp giờ hội nghị thôi ạ. Chả là em hành nghề ... làm đĩ, khách khứa gọi một tiếng là phải có mặt kịp thời để phục vụ nên đi đâu cũng vội ghê lắm. Nhưng em cũng thú thật với cụ là diện mạo cái xe nó hơi bị xấu, bà con không thích, đến gửi xe trong bãi người ta cũng bắt giấu tít trong góc cho nên ra đường em không dám đi chậm sợ ảnh hưởng đến cảnh quan đô thị. Ngoài tật xấu kể trên thì các tật khác em đều tốt cụ ạ :D
Các cụ khác chiếu cố, em bị band mất nick nên không kịp vào giải trình.
Phố phường bây giờ lộn xộn kinh, xe máy, xe con, xe buýt đánh võng lung tung không biết đâu mà lần ... làm mình bị cuốn theo, đúng là dòng đời xô đẩy :-??

Chỉnh sửa cuối:

Hai Nguyen

Xe điện
Bác Nam à, quả này là xe nhập đung ko ? vì ống thở của Vỉt LD bên tài ?? Hôm em check trên mạng thì ở Malay có 1 chú bán Ống này cho Vịt, nhưng giá khoảng 120$, ship về KL 30$ nữa, rồi nhờ xách về thì ....không biết đăt hay rẻ nữa/?/

Còn 1 mối khác dùng carbon, nhưng mạo hàng hiệu

Khuôn đây à

Bác Nam nhiều kinh nguyệt nghiệm vụ này check hộ em cái đầu ống thở có ngăn thoát nước mưa và adapter nối với xe xem có chuẩn ko ? hay gặp trời mưa, nước lại chạy thẳng vào cổ hút

Chỉnh sửa cuối:

NAM VŨ

Xe container
Website
www.namvu.com.vn
Bác Nam à, quả này là xe nhập đung ko ? vì ống thở của Vỉt LD bên tài ?? Hôm em check trên mạng thì ở Malay có 1 chú bán Ống này cho Vịt, nhưng giá khoảng 120$, ship về KL 30$ nữa, rồi nhờ xách về thì ....không biết đăt hay rẻ nữa/?/

Về HN tầm 200$ là dc rồi, lấy 1 cái về làm mẫu xem chất lượng thế nào rồi nhập cả lô, hihi.

Segovia77

Xe hơi
Đẹp quá cụ ơi, cụ nhập về lắp mà thấy không ưng thì cụ để lại cho em nhé, nhìn qua ảnh còn nuột hơn cả bộ Safari nhà Đèn mất rồi, sozzy cụ Nam hehehe :))

8170

Xe máy
Thôi xong vụ improve ... giao thông
Cụ nói phải đấy ạ. Cụ cứ chi phí tiền sơn 10 triệu/ 1 năm vì thường xuyên bị xe máy cọ quệt thì ấn tượng về Giao thông của cụ nó sẽ giống em thôi ạ :D Chúc cụ lái xe an toàn !

2fast2fear

Xe tăng

Còn 1 mối khác dùng carbon, nhưng mạo hàng hiệu

Khuôn đây à

Bác Nam nhiều kinh nguyệt nghiệm vụ này check hộ em cái đầu ống thở có ngăn thoát nước mưa và adapter nối với xe xem có chuẩn ko ? hay gặp trời mưa, nước lại chạy thẳng vào cổ hút
Bác Hai Nguyen oi, cho em xin cái hoàng thùy Link nhé. Cảm ơn bác trước

Hai Nguyen

Xe điện
Nó đây bác:

Xuất xứ tại Malai

Link 1.

Link 2.

Em đang contact đàm phán shipping với nó, nếu okie em cho đường bộ về luôn,

Bonus thêm quả quảng cáo chất lượng - nhựa ABS

[YOUTUBE]pnUGfGBkUSw[/YOUTUBE]

Chỉnh sửa cuối:

raotro

Xe container
Hôm T7 rồi em đã gọi Vịt Om Sấu xuống tận Vân Đồn để nhận lỗi với hội Vịt rồi bác ạ. Sau khi bị mỗi bác nhà mình phạt 1 ly táo mèo, bị cáo đã chân thành nhận lỗi và hứa sẽ ko tái phạm b-).

]
May cho kụ Oánh tiết canh hỏng đem Om sấu là bữa đó cháu vắng mặt....chứ không kụ lại tái phạm là cái chắc. Cháu thề!:D

Cơ mà nhân đây cháu cũng kể: hổm rồi trên đường từ Hòa Lạc về Xuân mai cháu gặp kụ 29V-7228 gắn logo VIT cả đầu và m.ít, thế mà cháu cứ trồi lên thụt xuống tìm cách chào mà kụ ấy cứ tỉnh bơ......đành bịt mặt cho đỡ ngượng chạy mất.~X(X_X

Chỉnh sửa cuối:

buonchan79

[Tịch thu bằng lái]
hic, đúng thằng thổ dân Hà Lan biết tiếng Anh. Đen. Up bài nó lên nó còn s h i t mình chứ b-)

Chỉnh sửa cuối:

raotro

Xe container

viper2007

Xe điện
sơn lại cả xe hả bác BOB, màu này của xe gì nhìn lạ thế. Đã độ nâng gầm chưa, lốp sau có hay thúc vào vè ko, em mới nghĩ ra mưu hèn này hay lắm

FAT BOB

Xe tải
sơn lại cả xe hả bác BOB, màu này của xe gì nhìn lạ thế. Đã độ nâng gầm chưa, lốp sau có hay thúc vào vè ko, em mới nghĩ ra mưu hèn này hay lắm
em nghich trên shop thôi bác ơi, em lấy mã mầu của Jeep Sahara :D
hôm nay em mới đệm cao su cả trước cả sau lên được 5cm bác ạ. Bây giờ ko lo bị chạm nữa rồi. Sáng nay em cứ nhằm chỗ xóc mà em phi vào mới chết :))

Xe bác nâng OME lên được mấy cm đấy ợ???

viper2007

Xe điện
lắp ome xe cao lên dc 3cm, nguyên bản bánh sau lên hết hành trình tụt vào hốc tầm 5cm và lắp ome thì vẫn cứ tụt 5cm thôi bác ạ. Bởi vì yếu tố giới hạn hành trình lên là cục bump stop (hình tên lửa nằm ở giữa lõi lò xo). Nếu độn lò xo sau lên 5cm, vào xóc mạnh thì các vòng lò xo bị nén quá ngướng thôi, có thể các vòng còn bị ép sát vào nhau.
Nếu bác lắp vành lồi ra, ko có nhu cầu đi offroad thì đơn giản và an toàn nhất là bác nối dài cái bump stop của lò xo sau thêm 5cm là xong luôn.

Nếu độn lò xo tới 5cm mà ko nối thụt thì hơi phí, bánh trước nguyên bản rơi xuống được khoảng 7cm mà bác độn lên đến 5cm thì giờ nó chỉ rơi tự do dc 2cm.

Chỉnh sửa cuối:

Viking

Xe điện
Độn lò so 5cm là quá cao ạ, sẽ xảy ra 2 vấn đề.
1. Chân trước vòng kiềng không đỡ nổi, kể cả có ốc lệch tâm ( của em nâng có 3.5cm mà chỉnh ốc hết cỡ vẫn vòng kiềng )
2. Góc các đăng láp trước quá lớn, chạy 4WD cường độ cao có thể bị tiện răng đầu các đăng do các đăng với quá ( Cái này bác Tụt bao bên OFFROAD bị rồi)

raotro

Xe container
1. Chân trước vòng kiềng không đỡ nổi, kể cả có ốc lệch tâm ( của em nâng có 3.5cm mà chỉnh ốc hết cỡ vẫn vòng kiềng )
2. Góc các đăng láp trước quá lớn, chạy 4WD cường độ cao có thể bị tiện răng đầu các đăng do các đăng với quá ( Cái này bác Tụt bao bên OFFROAD bị rồi)
Thôi xong!
Kụ FAT lại mất ngủ....

viper2007

Xe điện
xe bác Vi thay ome thì đã cao thêm 3cm, độn 3.5cm nữa thì tổng là 6.5cm