Vịt đã hy sinh ở trước Queen Bee Láng Hạ

bicasu

Xe đạp
Tối hôm qua vịt nhà em đã hy sinh ở trước Queen Bee Láng Hạ.
Cả một đoạn phố vắng mênh mông nước, chỉ có 2 chiếc xe nằm im lìm trong đó có một xe cứu hộ.
Em xông đến, không lách được qua khe giữa hai xe kia. Cài số lùi thì thấy ôi thôi, bánh xe không còn chạm đất. Nó nổi lên như cái thuyền từ từ trôi ngang.
Mất 300K để đẩy lùi xe lại đến nơi chạm được chân xuống đất.
Em lại đề nổ và quyết định xông tới lần nữa (một quyết định ngu ngốc). Xe xông tới. Nước trùm nóc ca pô. Thấy xe không tiến lên được nữa. Tốc độ máy lên đến hơn 3000 v/ph rồi thì một tiếng khực chết chóc. Máy chết, nước dâng cao bằng mặt ghế ngồi. Các bác chắc cũng hiểu chuyện gì đã xảy ra.
Bây giờ hay tay biên bị cong.

Có bác nào biết tay biên của vịt bao nhiêu tiền (mua ở đâu) không ạ.

Mong là các bác trong trường hợp tương tự có quyết định sáng suốt hơn của em.

Ducnamnd

Xe buýt
Em tưởng chết máy xong mà không đề nữa thì không cong tay biên chứ, chả lẽ đang chạy, phi vào nước, chết máy, cong tay biên luôn hả bác? thế thì cũng camơ run khi đi vào nước nhỉ

bes

Xe lăn
Có 1 điều rất rất nhiều bác trên OF đã cảnh báo : Khi đi vào nước ngập bị chết máy tối kỵ việc đề nổ lại. Cong tay biên thậm chí vỡ máy sẽ xảy ra là điều tất nhiên. Từ hôm qua đến giờ em đọc thấy vài bác sẽ bị mất nhiều tiền vì cố đề nổ rồi.
Các bác cố gắng lưu ý.

bicasu

Xe đạp
Em tưởng chết máy xong mà không đề nữa thì không cong tay biên chứ, chả lẽ đang chạy, phi vào nước, chết máy, cong tay biên luôn hả bác? thế thì cũng camơ run khi đi vào nước nhỉ
Em nghe nói là chết máy do nước lọt vào xi lanh thì 100% là sẽ bị cong tay biên bác ạ. Nếu đề lại thì sẽ làm gãy tay biên và tay biên gãy có thể làm xước xi lanh hoặc chọc thủng bloc máy, sự cố nghiêm trọng hơn nhiều.

Phuong Ho

Xe tăng
thành thật chia buồn.... voted

phuonglinhlinh

Xe buýt
chia buồn vói cụ chủ thót ,trong sân đại học kiến trúc e thấy có mấy chiếc ngập đến nóc xe các cụ ạ!vote cụ an ủi .

Vịtxanh

[Tịch thu bằng lái]
Tối hôm qua vịt nhà em đã hy sinh ở trước Queen Bee Láng Hạ.
Cả một đoạn phố vắng mênh mông nước, chỉ có 2 chiếc xe nằm im lìm trong đó có một xe cứu hộ.
Em xông đến, không lách được qua khe giữa hai xe kia. Cài số lùi thì thấy ôi thôi, bánh xe không còn chạm đất. Nó nổi lên như cái thuyền từ từ trôi ngang.
Mất 300K để đẩy lùi xe lại đến nơi chạm được chân xuống đất.
Em lại đề nổ và quyết định xông tới lần nữa (một quyết định ngu ngốc). Xe xông tới. Nước trùm nóc ca pô. Thấy xe không tiến lên được nữa. Tốc độ máy lên đến hơn 3000 v/ph rồi thì một tiếng khực chết chóc. Máy chết, nước dâng cao bằng mặt ghế ngồi. Các bác chắc cũng hiểu chuyện gì đã xảy ra.
Bây giờ hay tay biên bị cong.

Có bác nào biết tay biên của vịt bao nhiêu tiền (mua ở đâu) không ạ.

Mong là các bác trong trường hợp tương tự có quyết định sáng suốt hơn của em.
Xin chia buồn cùng bác nha.

Dưng mà đã nhìn thấy thế kia mà bác vẫn còn dám xông vào thì tài thật.
Bác chắc cũng biết. Cứu hộ là thằng chân cao, lỗ mũi cũng cao, máy mạnh. Đến nó mà còn chết thì mình có là cái gì.

Em mà là bác lúc đó việc đầu tiên là không có xông vào nước. Thay vào đó là việc túm lấy cái a lô, thông báo tình hình về nhà cho vợ cả rằng khó khăn lắm, lụt lội, tắc đường. Nôm na là tình huống bất khả kháng.
Tất cả những cái xấu xa cứ đổ tại thiên tai còn thành công vang dội là do thiên tài của ta.
Tiếp sau thì ta đi kiếm 1 chỗ trong nhà nghỉ có chỗ cất Vịt.
Còn sau đó là những cái gì gì nữa thì chỉ có Giời biết, ta biết và các đối tác biết.
Hí hííí:21::21::21:

Chỉnh sửa cuối:

vietvoiz

Xe container
Website
www.vietvoiz.com
Em thương con vịt cơ ứ thương bác chủ thớt, bác ý ngược đãi con vịt tội to lắm

GAT

Xe điện
Chia buồn với bác, nhưng bác liều quá!!!!*-)

HaiTrung

Xe hơi
cảnh tượng trên đường nguyễn hữu huân
[im][/img]

honda69

Xe tải
E nghĩ sơ đẳng nhất thì củng nên biết một điều là đã ngập nước thì không nên vào, đã vào thì mà lỡ chết máy thì không nên đề nổ lại, cái này chắc bác muốn cho Honda VN một ít tiền lẻ đây mà

CAT75

Xe máy
Bác chịu ảnh hưởng nặng của film Mỹ rồi. Chia buồn cùng bác chủ thớt.

vctv

Xe buýt
Tối hôm qua Vịt nhà em cũng lội từ Huỳnh Thúc Kháng ra ngã tư Láng Hạ nước ngập tới đèn pha, đến cửa Đài truyền hình Hà Nội em dừng lại quan sát, thấy có bác dắt xe đạp vào ngã tư mà nước tới ngang ghi đông, thế là em quay lại luôn, không dám liều như bác.