Vịt đã hy sinh ở trước Queen Bee Láng Hạ

detapi

Xe đạp
Thương nhiều cụ nhà ta quá. Sáng nay 3/11 vẫn còn nhiều cụ cố tình nội nước, sau đó chỉ thấy béo mấy ông cứu hộ.:'(

vctv

Xe buýt

NAM VŨ

Xe container
Website
www.namvu.com.vn
Hic, xe của em bị vỡ kính sau, nằm gara đến tối qua mới vác ra đi dc 1 ít. Sáng nay em cũng vừa phải đưa con đi học ở Thái Hà, lội dc 1 tý nước. Chia buồn với cụ chủ thớt :77::77::77:, em đi nâng lò xo lên đây ạ (l)(l)(l)

vctv

Xe buýt
Có cái giề đâu mà phải ngâm với cả kíu.
Bác chỉ có mỗi việc bỏ xiền ra, nâng cái lỗ mũi của con vịt lên mép trên kính thì có mà ngập gấp rưỡi thế nó vẫn bơi tốt nha:)
Em thấy chỉ nên lội đến mức giữa đèn pha thôi (khoảng 80cm), vì cao hơn nữa thì nước sẽ vào củ đề và máy phát điện (em nhìn thấy cả dây đồng quấn bên trong), lâu ngày sẽ sinh nhiều bệnh về điện không lường trước được.

Tóm lại là bất đắc dĩ mới phải lội nước, còn thì đi vòng cho nó lành.

FeRAM

Xe điện
Em thấy chỉ nên lội đến mức giữa đèn pha thôi (khoảng 80cm), vì cao hơn nữa thì nước sẽ vào củ đề và máy phát điện (em nhìn thấy cả dây đồng quấn bên trong), lâu ngày sẽ sinh nhiều bệnh về điện không lường trước được.

Tóm lại là bất đắc dĩ mới phải lội nước, còn thì đi vòng cho nó lành.
Vâng. Mấy ngày vừa rồi, nếu ko cần thiết, em cũng chả có nhã hứng để dìm con Thiên nga chân ngắn của mình xuống nước. Buộc phải lội, em cũng chỉ lội khoảng 60 cm nước trở xuống.

Bác chủ thớt bị chết vì dùng chiến thuật sai lầm. Đáng lẽ, đi số thấp, ga to, đi chậm để đảm bảo máy luôn khỏe thì bác làm ngược lại.

bicasu

Xe đạp
Vâng. Mấy ngày vừa rồi, nếu ko cần thiết, em cũng chả có nhã hứng để dìm con Thiên nga chân ngắn của mình xuống nước. Buộc phải lội, em cũng chỉ lội khoảng 60 cm nước trở xuống.

Bác chủ thớt bị chết vì dùng chiến thuật sai lầm. Đáng lẽ, đi số thấp, ga to, đi chậm để đảm bảo máy luôn khỏe thì bác làm ngược lại.
Báo cáo bác là em đi số một. Rất từ từ thong thả. Tự nhiên máy rồ lên, em đoán là bánh không chạm đất nữa hoặc như bạn em nói thì là do nước làm cho côn không bám nữa (???) *-)

FeRAM

Xe điện
Báo cáo bác là em đi số một. Rất từ từ thong thả. Tự nhiên máy rồ lên, em đoán là bánh không chạm đất nữa hoặc như bạn em nói thì là do nước làm cho côn không bám nữa (???) *-)
Vâng. Có lẽ là em nhầm bác sang một bác khác: Đi qua chỗ ngập, cắm đầu, chạy thật nhanh, đến nửa đường, vướng xe khác là ặc ặc.

HDC

Xe buýt
Các bác chắc ai cũng biết rằng: Chất lỏng không chịu nén.
Khi lọt vào trong cylindre, nước chiếm 1 thể tích cố định khiến piston không thể đạt tới điểm chết trên.
Với quán tính lớn, trục cơ đang quay với tốc độ hàng ngàn vòng/phút sẽ bẻ cong tay biên. Xấu hơn, nó sẽ bẻ gẫy tay biên, phá vỡ vỏ động cơ.
Không biết báo có copy bài này của bác Vịtxanh không :P

Trích vnexpress.net
Sự cố nặng nhất là những xe bị nước tràn vào động cơ đúng lúc tua máy đang ở mức cao. Khi máy vận hành bình thường, các piston lao lên ép hỗn hợp khí nạp với tốc độ khoảng 1.000 vòng/phút. Do hỗn hợp khí nạp đã bị nước chiếm chỗ và vì nước không chịu nén nên chính lực ép này đã tạo phản lực làm biến dạng cong các tay biên và piston, khi tay biên cong quá sẽ bị gẫy. Đoạn gẫy này sẽ chọc thủng thành động cơ phá hủy máy.

Vịtxanh

[Tịch thu bằng lái]
Không biết báo có copy bài này của bác Vịtxanh không :P

Trích vnexpress.net
Nó có cóp hay không thì chỉ có nó bít.
Mà cái lá cải vnexpress thì nó vốn bậy bạ vô cùng.
Nó còn vu vạ cho em là tác giả 1 số bài viết về...SẢN KHOA

Những cái em viết thì sách nó dạy đầy í mà.
Thật ra em có thể viết được kỹ hơn nữa cơ. Dưng mà lười, ngại gõ lém.
Hơn nữa viết ở đây theo em là nên viết súc tích, dễ hiểu.
Cứ suy từ bản thân em ra, vốn là đứa rất lười đọc. Cứ nhìn thấy chữ là...SỢ rồi. Có lẽ tới 80% các bác cũng vầy:^)

Vịtxanh

[Tịch thu bằng lái]
Không phải nước làm côn không bám nữa đâu mà bác.
Lúc trước, bác có kể xe trôi ngang chứng tỏ chỗ ấy rất sâu làm xe nổi, bánh không bám đường nữa.

Lần sau, mưa to, bác nên chở theo 1 số can nhựa và dây thừng.
Thích bơi thì cột can vào xế. Tha hồ nổi nha. Không bao giờ chìm.
Còn thích lội thì với điều kiện lỗ mũi còn thò ra trên mặt nước, bác đổ nước mưa vào can. Vừa làm đồ dằn xe cho đầm, vừa làm cho mức nước bên ngoài thấp đi được 1 tí. Dễ chạy hơn.
Hí hííí:)):)):))

quangthanh_75

Xe tải
Buồn quá Bác ợ. Chẳng hiểu Vợ 2 em có thế không em thi không giám đề nổ tiếp liến xuống xe gọi đt cho vợ Cả. Chưa đưa đến Gara để điều trị được vì nhà còn gập quá. Huuuuuuuuuu

Chỉnh sửa cuối:

La Rang

Xe hơi
Thành thật chia bùn với pác.em học thêm dc khối kinh nghiệm từ bác chủ Thớt:P:P

Cà Phê Đắng

Xe đạp
Các Bác chia buồn với Em với nhé! chỉ để cho Em đỡ tủi thân. Con xe BMW 530 xi của Em chiều qua bị chết máy vì sặc nước ở Nguyễn Khuyến. Khốn nạn thân Em, ngu dại thế nào mà lại đề máy trong hoàn cảnh mưa gió, nước non .... tóc tai & người ướt toàn thân quá hãi hùng !!!!! Có lẽ lúc đó tâm lý cũng chỉ mong có được một may mắn nào đó giúp mình sớm thoát ngay ra khỏi thảm cảnh đó để về nhà ngay với vợ con !!!! Khốn nạn đất Thủ đô mang tiếng thành phố hoành tráng nhất toàn quốc mà mưa gió, lụt lội .... thảm cảnh tang thương chả khác gì chết đói những năm 1945. Xe Em sau đó đã được cứu hộ kéo vào xưởng ở đường Lê Văn Thiêm. Tới đó Em nhìn thấy sơ bộ khoảng 3 con X5, sau xe Em là một con 350xi. Khám sơ bộ khả năng 99% xe Em bị cong tay biên 01 máy......Ngày mai sẽ bổ máy......Sẽ thông tin thêm cho các Bác sau....có gì rất mong các Bác tư vấn giúp để giảm thiểu thiệt hại cho Em, đặng giành tiền cho vợ con Em thêm phần đỡ khổ cực.....Xin đa tạ thịnh tình của các Bác.

hydra

Xe đạp
Em xin chia buồn với Bác. Em đi Musso của Ssangyong cũng như bác. Em bị cong tay biên một máy tổng thiệt hại 6 triệu. Bây giờ xe lại chạy ngon Bác ạ. Xe bác chắc là mất nhiều rồi.

LXC đệ

Xe buýt
Website
www.giaothongmienbac.com.vn
Không biết báo có copy bài này của bác Vịtxanh không
Vịt xanh:
Các bác chắc ai cũng biết rằng: Chất lỏng không chịu nén.
Khi lọt vào trong cylindre, nước chiếm 1 thể tích cố định khiến piston không thể đạt tới điểm chết trên.
Với quán tính lớn, trục cơ đang quay với tốc độ hàng ngàn vòng/phút sẽ bẻ cong tay biên. Xấu hơn, nó sẽ bẻ gẫy tay biên, phá vỡ vỏ động cơ.

] Trích vnexpress.net
Sự cố nặng nhất là những xe bị nước tràn vào động cơ đúng lúc tua máy đang ở mức cao. Khi máy vận hành bình thường, các piston lao lên ép hỗn hợp khí nạp với tốc độ khoảng 1.000 vòng/phút. Do hỗn hợp khí nạp đã bị nước chiếm chỗ và vì nước không chịu nén nên chính lực ép này đã tạo phản lực làm biến dạng cong các tay biên và piston, khi tay biên cong quá sẽ bị gẫy. Đoạn gẫy này sẽ chọc thủng thành động cơ phá hủy máy.
Vịt Xanh:
Nó có cóp hay không thì chỉ có nó bít.
Mà cái lá cải vnexpress thì nó vốn bậy bạ vô cùng.
Nó còn vu vạ cho em là tác giả 1 số bài viết về...SẢN KHOA

Những cái em viết thì sách nó dạy đầy í mà.
Thật ra em có thể viết được kỹ hơn nữa cơ. Dưng mà lười, ngại gõ lém.
Hơn nữa viết ở đây theo em là nên viết súc tích, dễ hiểu.
Cứ suy từ bản thân em ra, vốn là đứa rất lười đọc. Cứ nhìn thấy chữ là...SỢ rồi. Có lẽ tới 80% các bác cũng vầy
:^)[/QUOTE]

Đúng là Forum này không đánh thuế có khác :))

Chỉnh sửa cuối:

Tank T54

Xe tải
Bác liều thật đấy bái phục :77:

Kazashi

Xe tải
chia buồn với bác

taczan0000

Xe máy
Mình cũng khoái sắm vịt nhưng vợ e lại k thích

House.16st

Xe hơi
bác ko nên đi xe nữa về tội mấy em xe bác đi lắm :)

everest_mblack

Xe tăng
Em tưởng chết máy xong mà không đề nữa thì không cong tay biên chứ, chả lẽ đang chạy, phi vào nước, chết máy, cong tay biên luôn hả bác? thế thì cũng camơ run khi đi vào nước nhỉ
Thì kụ ý lại đề lại để xông lên đó thôi kụ!